[Funland] Trao đổi về Đất Quốc Oai

Quelua

Xe máy
Các cụ trên này không đầu tư khu vực Tân phú Đại thành à? Mấy năm trước em cũng đầu tư lướt sóng khu vực đó được một ít. Giờ bên Hoài đức cao quá, em đang định quay lại khu vực đó đầu tư. Chỉ cách có cây cầu thôi mà giá bên Tân phú, Đại thành chỉ bằng nửa so với bên An khánh, Đông la. Nhu cầu ở thực khá tốt, vì dân các tỉnh ít tiền hay về chỗ này mua ở để đi làm mạn Hà đông, Từ liêm, An khánh. Khu vực này chỉ có cái dở nhất là sẽ không có dự án đô thị nào về chỗ này cả

leechul

Xe hơi
Các cụ trên này không đầu tư khu vực Tân phú Đại thành à? Mấy năm trước em cũng đầu tư lướt sóng khu vực đó được một ít. Giờ bên Hoài đức cao quá, em đang định quay lại khu vực đó đầu tư. Chỉ cách có cây cầu thôi mà giá bên Tân phú, Đại thành chỉ bằng nửa so với bên An khánh, Đông la. Nhu cầu ở thực khá tốt, vì dân các tỉnh ít tiền hay về chỗ này mua ở để đi làm mạn Hà đông, Từ liêm, An khánh. Khu vực này chỉ có cái dở nhất là sẽ không có dự án đô thị nào về chỗ này cả
Khu này trong làng ngõ cháu thấy hơi bé cụ nhỉ. Được cái trục chạy quanh làng đẹp

Quelua

Xe máy
Khu này trong làng ngõ cháu thấy hơi bé cụ nhỉ. Được cái trục chạy quanh làng đẹp
Đúng cụ ạ. Đường ngõ bé. Gọi là đất cỏ cho dân nghèo mà. Nhưng lấy đâu ra chỗ nào khác có giá tầm 20-30tr/m2 mà đi làm gần nội thành đc?

leechul

Xe hơi
Đúng cụ ạ. Đường ngõ bé. Gọi là đất cỏ cho dân nghèo mà. Nhưng lấy đâu ra chỗ nào khác có giá tầm 20-30tr/m2 mà đi làm gần nội thành đc?
Vâng cụ. Mong nhất quả cầu TP ko rõ khi nào mới chịu thi công.

TamMao

Xe hơi
Cầu TP thi công thì em nghĩ giá lại ko còn như hiện tại 😁

mrviml

Xe hơi
Vâng cụ. Mong nhất quả cầu TP ko rõ khi nào mới chịu thi công.
Cầu TP thi công thì em nghĩ giá lại ko còn như hiện tại 😁
Lại còn cái cầu Đại thành nữa, cầu bé tý, dân đi qua thì đông mà chả biết bao giờ làm
Em thấy mời thầu gói thi công cầu TP từ đầu năm, mà vẫn ko thấy thông tin gì thêm
Cụ nào ngắm nghía rồi thì nhập thôi. chờ cầu chắc lại lên 1 mức giá mới:

Gato2009

Xe điện
Đất đấu giá ở Tân Phú hôm qua em hỏi MG cũng 4x-5x triệu/m2. Nếu thế thì ngang chỗ Sài Sơn gần CEO
Chắc có thông tin chuẩn bị làm cầu.
Tân Phú gần nội thành hơn Sài Sơn chút, nhưng đi lại thì nó cứ bi bí kiểu gì ấy, không tiện như Sài Sơn.

Quelua

Xe máy
Tân Phú gần nội thành hơn Sài Sơn chút, nhưng đi lại thì nó cứ bi bí kiểu gì ấy, không tiện như Sài Sơn.
Bây giờ đi lại thì quá bí ý chứ. Cái cầu thì bé tý, xe 7 chỗ mà căn ko chuẩn là xước ngay. Rồi lại đi lên đê. Nhưng sang năm có cầu & vd4 thì lại ngon ngay

mrviml

Xe hơi
Chỗ đấu giá này dở nhất là dt to, toàn hơn 100m2 thành ra to tiền.
Những lô 85m thì giá cao, những lô diện tích to có nhiều chỗ được 2 mặt đường có thể chia đôi ra được. Có 2 thằng con mỗi thằng 1 nửa hoặc ở 1 bên cho thuê 1 bên vẫn ổn!

mrviml

Xe hơi
MG thì kháo nhau là tháng 5 làm nhưng em nghĩ tháng 5 thì ko chắc nhưng trong năm nay là chắc chắn.

Tenerife8x

Xe buýt
Chuẩn cụ à. Ngoài ra thị trấn QO, Sai Son, dự án xung quanh nằm trong quy hoạch chung KDT sinh thái QO đã đc duyệt quy hoạch 1/2000 từ 2016 nên ko có tình trạng xây lôm côm, đường xá theo quy hoạch nên ok. Huyện đầu tư nhiều tiền vào làm hạ tầng. Các dự án đang đc triển khai:
- BV Nhi TW CS 2, BV phụ sản TW CS2.
- Bảo tàng thiên nhiên QG (đang đền bù)
- Học viện y học cổ truyền quốc tế.
- Đường trục 42m: 2 trục.

Chưa kể khu phía dưới là Hoà Lạc.
Tầm 5 năm nữa, sẽ thay đổi rất lớn.
Bảo tàng Thiên nhiên với Viện YHCT xây xá nào vậy cụ?

Quelua

Xe máy
khu bác nói kể cả quy hoạch mới hay quy hoạch sửa đổi đang trình thì đều vào vành đai xanh thì phát triển khu đô thị làm sao được? kể cả có làm khu đô thị thì cạnh tranh sao được với đống an khánh còn đang bỏ hoang ê chề ra trên hoài đức. chủ đầu tư họ cũng tính toán cả rồi. khu đó bác nói để ở thực tỉnh lẻ cũng ít người xuống đó. trên hoài đức, hà đông nhưng căn tầm 2-3 tỷ trong ngõ nhà xây sẵn xe máy tránh nhau vẫn còn đầy mà cơ sở hạ tâng tiện ích trên đó tốt hơn nhiều chui xuống đây làm gì
Nếu có 3 tỷ thì đúng là ng ta chả về chỗ này. Nhưng tầm 1-1,5 tỷ thì họ vẫn về đấy cụ ah. Bên Đại thành có mấy nhóm chuyên mua đất, chia lô nhỏ rồi xây bán, tầm 1,5 tỷ cả nhà + đất, bán tốt lắm. Nhưng giờ cũng hết đất loại đấy rồi. Còn Tân phú giá cao hơn. Loại đất đấu giá hơn 100m2 giá 4x-5x thì chỉ dành cho mấy ô đầu cơ thôi

Gato2009

Xe điện
Nếu có 3 tỷ thì đúng là ng ta chả về chỗ này. Nhưng tầm 1-1,5 tỷ thì họ vẫn về đấy cụ ah. Bên Đại thành có mấy nhóm chuyên mua đất, chia lô nhỏ rồi xây bán, tầm 1,5 tỷ cả nhà + đất, bán tốt lắm. Nhưng giờ cũng hết đất loại đấy rồi. Còn Tân phú giá cao hơn. Loại đất đấu giá hơn 100m2 giá 4x-5x thì chỉ dành cho mấy ô đầu cơ thôi
Nói chung QO thuộc huyện phọt phẹt nhất phía tây…keke

Tenerife8x

Xe buýt
Sunny Quốc Oai có ổn ko cá cụ nhỉ. E thấy giá LK 6x/m.

Cukhoai9

Xe buýt
Trước mình ko xuống tiền mạn đó vì nhiều nhà máy.
Không rõ giờ thế nào, có nhà máy thuốc lá sát đại kooj ko biết có ảnh hưởng gì ko
Đi ngang em vẫn thấy mùi thơm của thuốc lá như ở khu cao xà lá đường Nguyễn Trãi