[Funland] Trao đổi về Đất Quốc Oai

MrChildren

Xe tải
Có cụ nào đã nghiên cứu đất Đông Yên chưa. Quy hoạch hình như 1 phần sẽ về tp Xuân Mai.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em mới nhập 1 lô ở Phú Cát - Quốc Oai cách đây 3 tháng

Rua_Bo

Xe tải
Em có gần 500m ở gần hồ Hoà Thạch, đg xe tránh nhau đc, cũng đg cần bán ạ.

Châu Tinh Tinh

Xe tải
Sài Sơn như cụ Thần Gió nói đó cụ, đang có sóng. Cụ muốn ra chắc đợt này cũng dễ hơn, Sài Sơn em thấy giao dịch khá nhiều đó cụ, đội môi giới trên đó cũng khá hùng hậu.
Ra đợt này có ổn k cụ ? E thấy đất ở đấy sau này cũng gần vành đai 4 tiềm năng lớn chứ

Ra đợt này có ổn k cụ ? E thấy đất ở đấy sau này cũng gần vành đai 4 tiềm năng lớn chứ
Giữ lâu dài e nghĩ cũng ổn đấy. Nhưng cụ kiếm mảnh nào có thổ cư cho chắc. Cụ mua đất vườn thì chắc cũng là chuyên gia rồi. Em thì chịu không dám động món này.

• Vodka
Reactions: rfs

18nlife

Xe tải
E mua đất vườn thôi k phải thổ cư ạ. Giá mua lúc đấy hơn 900/sào
Cụ mua 900/sào thì chắc phải có sẵn một ít nhà xưởng và vị trí đẹp rồi. Còn không thì làm sao đến được, loại này thường có quan hệ chút mới dựng xưởng hoặc làm nhà vườn được. Bình thường giá trên đó chỉ tầm 1,5tr-2tr/m đất vườn thôi cụ.

18nlife

Xe tải
Trừ khi cụ có quan hệ soi được đất đó chuyển đổi lên thổ cư hoặc nó thuộc dạng xen kẹt, còn lại thì em nghĩ nên thoát. Cụ cứ ra khu Vân Côn Hoài Đức, làn 2 dọc Đại lộ Thăng Long, nhà xưởng dựng rồi họ bán đợt sốt em thấy giao cũng chỉ khoảng 5tr/m. Đây cụ tận Sài Sơn thì cụ tự cân nhắc!

Niels_Bohr

Xe hơi
E mua đất vườn thôi k phải thổ cư ạ. Giá mua lúc đấy hơn 900/sào
Đất của cụ trục đường nhựa xuống trại Đa Phúc à? Hồi cuối 2022, đầu 2023 giá khoảng 900-> 1 tỷ/ 1 sào. Em cũng có gần 700m2 đất vườn (HNK) đường phía trc đổ bê tông 4m, xây nhà nhỏ, tường làm cái vườn thỉnh thoảng về chơi, làm nông dân cũng ok phết. Ưu điểm lớn nhất là rau đã tự cung được 60-70% rau sạch :)). Cụ nghiên cứu anh em về làm hàng xóm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka

Niels_Bohr

Xe hơi
Trừ khi cụ có quan hệ soi được đất đó chuyển đổi lên thổ cư hoặc nó thuộc dạng xen kẹt, còn lại thì em nghĩ nên thoát. Cụ cứ ra khu Vân Côn Hoài Đức, làn 2 dọc Đại lộ Thăng Long, nhà xưởng dựng rồi họ bán đợt sốt em thấy giao cũng chỉ khoảng 5tr/m. Đây cụ tận Sài Sơn thì cụ tự cân nhắc!
Khu đất nông nghiệp ở Song Phương, Vân Côn theo đánh giá của em vị trí rất đẹp vì sát ĐLTL, sắp tới là VĐ4. Chính vì, quá đẹp nên nguy cơ bị thu hồi để làm các công trình là rất cao. Cho nên đất khu đấy (chủ yếu của F2,3) bán nhiều vì dân đầu tư thấy đc nguy cơ.

Còn khu đất bãi của Sài Sơn, đa số mua của bà con nông dân. Gần làng, đê, S nhỏ nên cũng khó có dự án lấy đc. Xây dựng chỉ mất ít tiền thì làm nhà nhỏ, xưởng ok (Khác bên HĐ là để xây thì giá rất cao). Giá 1.5tr->2tr/1 m2 cho đất tới 2063 làm cái vườn, may thì sau này lên thổ cư, tiền đầu tư ko lớn, giá đất NN tăng nhanh x diện tích lớn nên đầu tư ở đây theo cá nhân em ko phải ko ok.
Giá 900tr/1m2 là vị trí đẹp, đường to gần dân nên khả năng chuyển đổi lên đất thổ cư khả năng cao.
Cụ mua đúng đỉnh nên giờ k nên bán, chờ ít năm nữa, vđ4 xong là ok.

Chỉnh sửa cuối:

Niels_Bohr

Xe hơi
Trục phía Tây phát triển rất nhanh, đặc biệt là hạ tầng đường xá.
Tuy nhiên nhắc đến phía Tây, Hoài Đức, Hoà Lạc - Thạch Thất, Ba Vì thường được quan tâm hơn là Quốc Oai.
Theo các cụ là vì sao nhỉ trong khi
  • Vị trí không quá xa, từ trung tâm HNQG đến TT Quốc Oại đâu đó 16km
  • Các bệnh viện lớn đang dịch chuyển về
  • Là vùng đệm Xuân Mai và Hoa Lạc Thành phố phía Tây sau này lại giáp vành đai 4
  • Giá còn chưa bị đẩy nhiều
  • Vẫn còn nhiều khu vị trí tốt, rộng thích hợp làm nhà vườn thậm chí nhà ở chính cho các cụ nào làm việc khu Cầu Giấy Hà Đông Mỹ Đình lại không quá xa như Ba Vì
Em thấy kỳ vọng nhất là đường metro số 5 Văn Cao - Hoà Lạc + Quốc Oai nằm trong thành phố phía Tây. Còn theo vết dầu loang thì thị trấn QO cách vđ4 4km. Dọc ĐLTL, Hoài Đức hết đất thì tới QO, Thạch Thất.

Thanhvuóng71

Xe điện
Khu đất nông nghiệp ở Song Phương, Vân Côn theo đánh giá của em vị trí rất đẹp vì sát ĐLTL, sắp tới là VĐ4. Chính vì, quá đẹp nên nguy cơ bị thu hồi để làm các công trình là rất cao. Cho nên đất khu đấy (chủ yếu của F2,3) bán nhiều vì dân đầu tư thấy đc nguy cơ.

Còn khu đất bãi của Sài Sơn, đa số mua của bà con nông dân. Gần làng, đê, S nhỏ nên cũng khó có dự án lấy đc. Xây dựng chỉ mất ít tiền thì làm nhà nhỏ, xưởng ok (Khác bên HĐ là để xây thì giá rất cao). Giá 1.5tr->2tr/1 m2 cho đất tới 2063 làm cái vườn, may thì sau này lên thổ cư, tiền đầu tư ko lớn, giá đất NN tăng nhanh x diện tích lớn nên đầu tư ở đây theo cá nhân em ko phải ko ok.
Giá 900tr/1m2 là vị trí đẹp, đường to gần dân nên khả năng chuyển đổi lên đất thổ cư khả năng cao.
Cụ tư vấn giúp em làm hàng xóm với. Tks

18nlife

Xe tải

Ok cụ, tùy thuộc khẩu vị đầu tư và vị thế của từng người nữa cụ.

broken98

Xe hơi
Quốc Oai mấy vùng xa xa em ko nói nhưng nếu ai có nhu cầu ở thực mua mấy chỗ giáp Hoài Đức giá rẻ bằng 1/2, 1/3 có khi vẫn bỏ được tiền ra xây nhà, mua ô tô rút ngắn được thời gian đi lại so với bỏ ra 1 đống tiền mua ở Hoài Đức. Nhưng mua với nhu cầu ở thực thì tính toán sẽ khác, mua với nhu cầu đầu tư sẽ khác.

• Vodka