Thảo luận Trao đổi về vận hành, bảo dưỡng Toyota Yaris

VNKingman

Xe buýt
Đầu bên gần hộp số hay đầu gần cánh cửa vậy cụ, có khả năng nó bị lỏng à cụ ?
Đầu gần cánh cửa, cái chốt ấy nó bị vặn hoặc dây đai an toàn bị dão lên cái đầu nhựa đạp vào thành cửa gây tiếng lạch cạch cụ ạ

hieungo986

Xe máy
Đầu gần cánh cửa, cái chốt ấy nó bị vặn hoặc dây đai an toàn bị dão lên cái đầu nhựa đạp vào thành cửa gây tiếng lạch cạch cụ ạ
Vâng cảm ơn cụ, để em kiểm tra luôn. Xe em thì vận hành oke mà bị mấy tiếng lạch cạch khó chịu quá.
Không biết lỗi vặt vặt kiểu này, mà muốn vào Toyota Service kiểm tra thì họ có nhiệt tình hỗ trợ mình không nữa.

RAVA

Xe ba gác
Xe em khi dừng lại, phanh rất nhẹ nhàng, thì cảm giác xe khựng nhẹ 1 cái, thì là bình thường hay bị làm sao vậy các cụ ?
-Xe bị kiểu nv khả năng là bác ít bd cụm phanh, thường là ở cấp bd 1 vạn km thì mới có mục bd phanh, nhưng nếu xe hoạt động ở những nơi khắc nghiệt như bụi bặm nhiều, hay phải lội nc...thì nên bd ở số km hay thời gian ngắn hơn. Lỗi này cũng thường do má phanh ko phải hàng chính hãng, hoặc má và đĩa mòn ko đều, bị kẹt cup pen...

hieungo986

Xe máy
Mấy chỗ hôm nọ vẫn kêu cập cập như răng bà già @@. Cái bên lái ( kêu nhẹ ) - mặt đồng hồ ( kêu nhẹ ) - bên ghế phụ, cánh cửa ghế phụ ( kêu to liên tục ). Tiếng kiểu nó cứ lục khục khi đi vào đoạn không êm.

Mấy lỗi này nhỏ mà khó chịu quá các cụ hỗ trợ em xử lý mấy cái lỗi này với ạ

phamnhatminh

Xe hơi
Xe Yaris G - 2016 lúc khởi động cứ có tiếng kêu ken két như dây sắt cọ vào nhau cc ạ. Ra thợ thì thấy bảo do dây Cuaroa của điều hòa. Thấy bảo trước lúc tắt máy xe phải tắt điều hòa trước, khởi động xong vài phút mới được bật điều hòa. Có cụ nào cũng bị như thế ko chứ trời nắng ntn mà vào xe khởi động 1 lúc mới bật điều hòa thì cũng kinh :(

hieungo986

Xe máy
Xe Yaris G - 2016 lúc khởi động cứ có tiếng kêu ken két như dây sắt cọ vào nhau cc ạ. Ra thợ thì thấy bảo do dây Cuaroa của điều hòa. Thấy bảo trước lúc tắt máy xe phải tắt điều hòa trước, khởi động xong vài phút mới được bật điều hòa. Có cụ nào cũng bị như thế ko chứ trời nắng ntn mà vào xe khởi động 1 lúc mới bật điều hòa thì cũng kinh :(
Thói quen tốt mà cụ, dù hơi bất tiện chút trong quen là oke. Em đi xe nào cũng khởi động thì kéo kính xuống, quạt gió to cho lưu thông khí ra ngoài, 1 lúc thì kéo kính lên mới bật điều hòa, cũng là để máy khởi động 1 lúc cho ấm xe, vòng tua ổn định.

Dreamer

Xe máy
Xe có tiếng kêu lạch cạch ở bên ghế phụ ( hoặc cửa ghế phụ ) khi đi qua đoạn đường sóc bực mình ghê các cụ ạ
Cụ tìm ra bệnh của nó chưa? Em không có Toy để đi nhưng hôm trước xe em (Kia morning SLX) cũng bị vậy, vào hãng mấy lần không khỏi sau em tự tìm ra nguyên nhân. Nếu cụ chưa hết thì làm theo của em xem.

hieungo986

Xe máy
Cụ tìm ra bệnh của nó chưa? Em không có Toy để đi nhưng hôm trước xe em (Kia morning SLX) cũng bị vậy, vào hãng mấy lần không khỏi sau em tự tìm ra nguyên nhân. Nếu cụ chưa hết thì làm theo của em xem.
Cảm ơn cụ nhiều. Em vẫn bị cụ ạ. Mà đi thợ thì họ test ko kĩ, cũng chả muốn tìm vì lỗi vặt quá. Cụ hướng dẫn em với ạ. Đa tạ cụ

Dreamer

Xe máy
Cảm ơn cụ nhiều. Em vẫn bị cụ ạ. Mà đi thợ thì họ test ko kĩ, cũng chả muốn tìm vì lỗi vặt quá. Cụ hướng dẫn em với ạ. Đa tạ cụ
Cụ thử bảo thợ kiểm tra và chỉnh bộ ngoàm khóa nhé, phần nằm trong cánh khi đóng cửa thì ngậm vào ngoắc chữ U trên thân xe ấy. Nếu không hết thì thay mới là hết. Do cái này lâu ngày mòn, lớp da bên ngoài cũng bị trầy xước dẫn đến tiếng kêu này. Hy vọng đúng bệnh cụ nhé.

hieungo986

Xe máy
Cụ thử bảo thợ kiểm tra và chỉnh bộ ngoàm khóa nhé, phần nằm trong cánh khi đóng cửa thì ngậm vào ngoắc chữ U trên thân xe ấy. Nếu không hết thì thay mới là hết. Do cái này lâu ngày mòn, lớp da bên ngoài cũng bị trầy xước dẫn đến tiếng kêu này. Hy vọng đúng bệnh cụ nhé.
Ôi quá cảm ơn cụ, để lúc nào tiện thợ em bảo xử luôn.
Hết được lỗi nhỏ này thì em xe quá hoàn hảo <3

toanbm

Xe tải
Cụ chủ mua xe của saloon nhỉ.Giá bn đấy cụ?