Trao đổi về việc Hồ sơ Tự quản khi đi sang tên, đổi biển, đổi chủ./.

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Hồ sơ tự quản là các hóa đơn tài chính, giấy ờ hải quan có liên quan trong bộ hồ sơ gốc.
Có đúng 1 năm xxx bàn giao 1 phần hồ sơ này cho chủ xe tự quản xomg lại thu hồi như cũ. và điều này gây ra rất nhiều phiền toái cho việc đăng kí xe sau này, xxx luôn yêu cầu phải đủ hồ sơ.
nếu không theo đúng quy định là 15 ngày xxx đăng thông tin về việc mất hồ sơ tự quản, nếu không có tranh chấp mới cho chủ xe tiến hành thủ tục sang tên như bình thường.
Đây là kẽ hở để xxx vòi tiền đốt cháy giai đoạn, thay vì đợi 15 ngày, hồ sơ có thể đc giải quyết sớm hơn 1 tuần.

Nói túm lại, xxx là người vẽ ra nhugx thủ tục lằng nhằng, vô căn cú, máy móc và quá lạc hậu, để rồi từ đó nảy sinh ra tiêu cực. Tự họ làm ra tiêu cực
Nói đến vụ hồ sơ tự quản này thì năm 2011 em đăng ký mua mới cái xe máy cùng được giao quản lý bộ hồ sơ này đấy các cụ ah

3convit

Xe điện
Hôm nay, Làng 8 có khuôn mặt hơi giống mặt ngựa cũng y/c E HSTQ. Vậy là đợi thêm 30 ngày nữa. E sẵn lòng đợi đến 300 ngày để giữ biển cũ và vưỡn được chạy 4b cỏ dưng biển đẹp.

5 cho

Đi bộ
Tớ vừa xong chiều hôm qua vụ mất HSTQ ( Hóa đơn GTGT, hóa đơn thuế, Tờ khai thuế). Tìm hiểu thì biết
các xe đăng ký 22/10/2008 đến 06/12/2010 thì có hồ sơ tự quản các cụ nhé
là chính xác. Nếu các cụ mua xe cũ thì thử hỏi xem chủ còn giữ HSTQ ko nhé. Nếu không là phải viết Đơn trình báo mất thêm 15 ngày gọi là "xác minh" nữa. Cũng chết mệt.

say xe

Xe tải
Tớ vừa xong chiều hôm qua vụ mất HSTQ ( Hóa đơn GTGT, hóa đơn thuế, Tờ khai thuế). Tìm hiểu thì biết là chính xác. Nếu các cụ mua xe cũ thì thử hỏi xem chủ còn giữ HSTQ ko nhé. Nếu không là phải viết Đơn trình báo mất thêm 15 ngày gọi là "xác minh" nữa. Cũng chết mệt.
Mất 1 phần hồ sơ thôi có gì đâu, muốn nhanh không bị chạy đi chạy lại thì vẫn phải có xèng nó mới vui đc

Chỉnh sửa cuối:

otobiz

Xe máy
tất cả những xe đăng ký từ 9.2009- 12/2010 đều có hồ sơ tự quản hết các cụ à

hoavedem

Xe đạp
em thấy kiểu gì cũng phải làm đơn cớ mất có công an phường đóng dâu rồi nộp bên công an họ coi đầy đủ giấy tờ và họ xét xe và công an cho mượn biển tạm chạy rồi hẹn tới 15 ngày bấm biển mới theo đúng luật, em nghĩ công an không cho bấm biển số nhanh đâu, bởi vì trách nhiệm nếu cho lấy biển sớm thì có người kiện thì sao.

rfs

Xe điện
em thấy kiểu gì cũng phải làm đơn cớ mất có công an phường đóng dâu rồi nộp bên công an họ coi đầy đủ giấy tờ và họ xét xe và công an cho mượn biển tạm chạy rồi hẹn tới 15 ngày bấm biển mới theo đúng luật, em nghĩ công an không cho bấm biển số nhanh đâu, bởi vì trách nhiệm nếu cho lấy biển sớm thì có người kiện thì sao.
Ko phải xác nhận của CA phường nhé, chỉ cần chính chủ viết cam kết và ký.

Vinh_thành nam

Xe máy
Ko phải xác nhận của CA phường nhé, chỉ cần chính chủ viết cam kết và ký.
Gặp được chính chủ nói gìnữa hả cụ? Mời cụ chính chủ đi cùng hoặc làm luôn cái hợp đồng mua bán là ok thôi mà!

OKiaforte

Xe buýt
Chắc chắn rồi CỤ vì xe cụ 5/2010. Không có còn ép cho bằng có để kiếm thêm 2, 3 loét cơ mà, huống chi xe cụ phải có./.
Em nhớ ko rõ lắm là có bài comment của cụ nào đó trong of này phát biểu nghiệm mà đúng quá:
xxx làm khó, đòi hỏi những thủ tục chỉ có chạy lên trời mới lấy được để người dân phải nhờ vào cò, cò làm được thì ăn chia với xxx cò và xxx là vòng tròn khép kín, vòng tròn.....tội ác./.
Em dự xe của cụ khi đứng ở chỗ nộp HS thế nào cũng có con còn bay đến báo 3 củ, cụ hỏi sao nhiều thế nó sẽ trả lời là chia cho xxx 2 củ nhưng mà cụ cũng đừng lo lắng quá nhé cụ bảo với xxx là cho xi cái mẫu đơn báo mất HS tự quản thế là nó hiểu ngay và ko củ hành CỤ nữa./.
Cụ Longvu nói đấy cụ ạ. Em cũng đang học hỏi các cụ để đi sang tên đây, phức tạp quá!

OKiaforte

Xe buýt
tất cả những xe đăng ký từ 9.2009- 12/2010 đều có hồ sơ tự quản hết các cụ à
Xe em đăng ký lần đầu là tháng 9/2009, em nhờ người quen mua lại của 1 bác ở HN. Sao chủ xe cũ không giao lại cái này cho em nhỉ? Hay bác ấy cũng làm mất rồi? Bây giờ em phải làm cái Đơn trình báo và kẹp xxx vào hồ sơ xin rút hồ sơ chuyển vùng các cụ nhỉ?

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
rút hồ sơ thì chưa cần quan tâm tự quản bác ạ
Xe em đăng ký lần đầu là tháng 9/2009, em nhờ người quen mua lại của 1 bác ở HN. Sao chủ xe cũ không giao lại cái này cho em nhỉ? Hay bác ấy cũng làm mất rồi? Bây giờ em phải làm cái Đơn trình báo và kẹp xxx vào hồ sơ xin rút hồ sơ chuyển vùng các cụ nhỉ?

TranThiBich

Xe tăng

ducminh1

Xe tải
Các cụ cho e hỏi chút là viết cam kết mất hs gốc thì có phải xin xác nhận của phường hay ko hay chỉ cần mình ký là ok ?
Ah cho e hỏi thêm xe con e gái e mua lại là biển HCM (dk của xe là năm 2006) h muốn sang tên đổi chủ ra HN thì có phải rút hs gốc trong HCM ko ,vì hnay ra đăng kí mấy a csgt bẩu phải vào nơi đăng kí của xe rút hs gốc :((