Chi hội TRAX Club

andi_huyvu

Đi bộ
Cho mình xin báo giá Trax màu đen tại Bắc Ninh được không ạ! Xin cảm ơn!!
Cách đây 2 tuần mình cũng hỏi giá Trax đen mà nghe báo còn có 1 chiếc thôi, không biết thực hư thế nào và giờ còn không.

trungquan111

Xe hơi
trax sử dụng động cơ tubo 1.4 nên tiêt kiệm nhiên liệu hơn cụ nhé. với lại xe cũng nhiều tính năng thông minh và hiện đại nên đi nó cũng hơn eco nhiều ạ. Còn về độ đầm chắc thì cụ khỏi lo xe mỹ nổi tiếng đầm chắc
Xe nhập khẩu nguyên chiếc nên chất lượng xe nó cũng sẽ khác hẳn so với xe lắp ráp nên cụ yên tâm về khâu hỏng vặt linh tinh ạ
Vậy cruze là xe lắp ráp ạ ?

n13minh

Xe đạp
Có cụ nào active được Android Auto chưa ạh? Mình dùng S8+, đã cài Android Auto trên điện thoại (down app về cài trực tiếp chứ Play Store ko cho cài, có lẽ cũng giống AppleCar, ko hỗ trợ thị trường Việt Nam). Kết nối cable nhưng biểu tượng Android Auto vẫn ko xuất hiện trên màn hình xe, chỉ nghe nhạc chứ ko làm được gì khác.
------
Edit: cuối cùng em nó cũng chịu xuất hiện rồi các cụ ợ, do cable USB Type-C đi kèm máy, mình thay bằng cable của bên thứ 3 thì Android Auto đã xuất hiện, :). Đã có thể sử dụng Google Maps, ra lệnh bằng giọng nói (tiếng Anh, chưa thử với tiếng Việt, :D).

Chỉnh sửa cuối:

vulcan7

Xe tải
Trax gầm cao nhưng chạy trên đường còn quá ít so với eco. Nếu Trax giảm giá tí thì chắc sẽ đầy đường.

nguyendung3456

Xe tải
Hi các cụ trong hội mình sở hữu Trax 1 thời gian đánh giá về em nó thế nào ạ, có khen chê gì ko ạ, em đang dòm ngó em nó muốn tham khảo chính các cụ đang sở hữu :D

curua2010

Xe máy
có cụ nào khi chuyển số đỗ lùi mà phải tiến lùi nhiều lần xong từ R về N sau đấy tiến D xe vẫn nhận số R ko? xe em thấy bị thế, sau phải kéo thẳng về R rồi kéo lại về D thì mới nhận số tiến, nếu ko qua số N mà thẳng giữa D và R thì hình như ko bị

Chỉnh sửa cuối:

dx82

Xe tải
có cụ nào khi chuyển số đỗ lùi mà phải tiến lùi nhiều lần xong từ R về N sau đấy tiến D xe vẫn nhận số R ko? xe em thấy bị sau phải kéo thẳng về R rồi kéo lại về D thì mới nhận số tiến, nếu ko qua số N mà thẳng giữa D và R thì hình như ko bị
E thấy xe vẫn chuyển số bình thường nhưng camera lùi nó vẫn hiển thị thêm mấy giây nên mình có cảm giác vẫn đang ở số lùi (R)

curua2010

Xe máy
E thấy xe vẫn chuyển số bình thường nhưng camera lùi nó vẫn hiển thị thêm mấy giây nên mình có cảm giác vẫn đang ở số lùi (R)
E bị 1 lần là khi đang để số D tiến thấy xe vẫn lùi, phải kéo về R rồi kéo lên D thì mới thành tiến. Để em theo dõi thử thêm xem hay lúc đấy xe bị trôi lên cảm giác tưởng nó lùi

curua2010

Xe máy
Có cụ nào thấy phanh kêu khi đạp hết phanh ko ạ, xe em mà dừng đèn đỏ đạp hết phanh nó cứ kêu rít rít

curua2010

Xe máy
Có ai đi đường yên tĩnh nghe thấy tiếng lạch cạch ở bên phải xe không nhỉ. Lúc có lúc không .
Em cũng mới bị cái này, đang tìm nguyên nhân mà ko biết do tiếng j. Chỉ xác định được ở bên phải có thể ghế phụ hoặc là hộc để đồ

dx82

Xe tải
Lên xe e toàn mở đài hoặc mở nhạc nên chả để ý, chắc phải tắt đi để kiểm tra mới được!

n13minh

Xe đạp
có cụ nào khi chuyển số đỗ lùi mà phải tiến lùi nhiều lần xong từ R về N sau đấy tiến D xe vẫn nhận số R ko? xe em thấy bị thế, sau phải kéo thẳng về R rồi kéo lại về D thì mới nhận số tiến, nếu ko qua số N mà thẳng giữa D và R thì hình như ko bị
Xe mình không bị vụ này. Có điều mỗi lúc rà phanh để de thì xe kêu cọc cạch, rít rít rất khó chịu. Hôm trước mình hỏi trên facebook thì một số cụ confirm xe nhà cũng bị, đi 1 thời gian sẽ hết.

Xe mình cũng có hiện tượng này, nhưng mình nghĩ có thể nó là tính năng chứ không phải lỗi.

Em cũng mới bị cái này, đang tìm nguyên nhân mà ko biết do tiếng j. Chỉ xác định được ở bên phải có thể ghế phụ hoặc là hộc để đồ
Xe mình cũng có âm thanh này, âm thanh xuất phát phía ghế phụ hoặc cửa ghế phụ gì đấy. Có lúc nghe rất rõ, có lúc lại bình thường, không nghe gì.

Có cụ nào biết xem nhiệt độ trong xe ở chỗ nào không ạh? Mình chỉ thấy trên màn hình hiển thị nhiệt độ ngoài trời, còn nhiệt độ trong xe thì tìm mãi chả thấy chỗ xem.

Chỉnh sửa cuối:

nguyendung3456

Xe tải
muốn cưới em Trax mà cháy xe màu trắng buồn quá các cụ ợ :((

dx82

Xe tải
muốn cưới em Trax mà cháy xe màu trắng buồn quá các cụ ợ :((
Cháy thật k? Hồi e mua xe sale nó cứ xúi e lấy mầu trắng, còn mầu xám nó kêu hết hàng, còn đúng 01 con, e làm biển xong đến hôm lấy xe (mầu trắng) ra đại lý lại thấy 02 con mầu xám mới kéo từ kho về!!!

nguyendung3456

Xe tải
Cháy thật k? Hồi e mua xe sale nó cứ xúi e lấy mầu trắng, còn mầu xám nó kêu hết hàng, còn đúng 01 con, e làm biển xong đến hôm lấy xe (mầu trắng) ra đại lý lại thấy 02 con mầu xám mới kéo từ kho về!!!
e hỏi bên sale thì báo hãng đã hết trắng
giờ có 3 phương án: 1 là lấy bạc, 2 là lấy bạc sơn sang trắng trong nhà máy, 3 là đợi lô xe mới về tầm tháng tư :(

vinhvdt

Đi bộ
Các phụ kiện khác tuỳ sở thích các cụ. Còn e khuyên các cụ nên lắp vè che mưa, hôm nay xe e đứng cạnh con CRV e ý ko lắp vè che mưa, nhìn con e phong độ hơn hẳn, lúc đó e ngồi giao lưu với cụ dx82 nên quên ko chụp nhưng cụ ý cũng nhìn 2 con 1 con lắp vè 1 con ko, khác hẳn nhau về phong cách luôn. Đúng là 2 bưc hình giống nhau chỉ cần 1 điểm nhấn thay đổi thì kiểu dáng cũng thay đổi luôn :)
Em mới ấy em Trax trắng hôm 15/1/2018 (lăn bánh bảo hiểm đầy đủ là 760tr), có phải đang chạy roda thì ăn xăng không các cụ. Ngoài ra có cụ nào có ảnh em Trax trắng đã lắp vè che mưa cho em xin ít hình tham khảo ạ?

Chỉnh sửa cuối:

dx82

Xe tải
Em mới ấy em Trax trắng hôm 15/1/2018 (lăn bánh bảo hiểm đầy đủ là 760tr), có phải đang chạy roda thì ăn xăng không các cụ. Ngoài ra có cụ nào có ảnh em Trax trắng đã lắp vè che mưa cho em xin ít hình tham khảo ạ?

Đại lý để cho cụ giá bao nhiêu mà ngon thế? Xe e cũng mầu trắng và đã gắn vè che mưa nhưng ảnh ọt thì cụ vào group facebook Trax HN e gửi cho cụ, e vào bằng đt nên tải lên mãi k được.