Chi hội TRAX Club

dx82

Xe tải

z0o0z

Xe đạp
Đ/c có ở gần Sân Vận Động Mỹ Đình k? Sang tuần gặp nhau ở Coffe Cộng trước SVĐ giao lưu đê, cho mình ngó nhờ cái mầu xám sang chảnh cái nhé ;)
Có e ở trong Phú Đô cụ ah vâng có gì mai cu ranh, a e m gặp nhau :) chiều nay e vừa lặp bệ bc chân và vè che mưa với anten đuôi cá trông xe khoẻ hẳn ra đúng chất SUV hi

minhdxb

Xe máy
Chắc giữa tháng 11 mình cũng quất 1 em màu xanh. Hy vọng gặp các cụ sớm.

savagecrazy

Xe hơi
Có e ở trong Phú Đô cụ ah vâng có gì mai cu ranh, a e m gặp nhau :) chiều nay e vừa lặp bệ bc chân và vè che mưa với anten đuôi cá trông xe khoẻ hẳn ra đúng chất SUV hi

Cụ làm cái này ở đâu và giá chi tiết từng món thế nào ạ? Em cũng định làm cái vây cá mà sợ bắt sóng kém đi.

z0o0z

Xe đạp
Cụ làm cái này ở đâu và giá chi tiết từng món thế nào ạ? Em cũng định làm cái vây cá mà sợ bắt sóng kém đi.
Vây cá là vì anten gốc nó mong manh quá nên e lắp vây cá, vì xe e gửi ngoài trời nên phải che bạt ko lắp vây để anten cũ là gẫy ngay. Còn e lắp ở ThanhBinhauto ở le đức tho. Giá chi tiếc Bậc lên xuống 2tr6, vè 650k, vây cá: 295k, độ đèn acenon: 2tr2, vietmap a45: 3tr5, ôp trong: 695k, ốp ngoài:400k, trải sàn 400k. E thấy mấy món này nhiều nơi có chỗ rẻ hơn có chỗ đắt hơn, cụ cứ lọc ra và lên google tìm chỗ nào hợp lý thì triển :). Còn e dự định chi 3tr ra để lắp thêm vài phụ kiện thế nào ra bị dụ mất hơn chục chai :( . Còn vụ đèn gốc của xe e thấy như kiểu nó làm dành cho bên tây dùng hay sao mà nó chơi đến 4 cái đèn phá sương trên xe đi nó cứ âm u tù mù mà e thì lái non, nên e lặp sang 2 con đèn sáng trắng cho sáng. Còn 2 đôi đèn vàng đó cất sau có nhu cầu thì đổi lại sau. Còn vài món phụ kiện nữa như e thấy ko cần thiêt. Duy có bộ ghế thì sang tuần tìm chỗ nào giá đẹp thì bọc da lại. Ở chỗ thanh bình này thì có 3 loại da. trọn gói mỗi loại có 3 mức giá 4tr5, 5tr5 và 6tr5 tuỳ chật lượng. Nên e đang thăm dò chỗ khác. Nếu cụ bọc da rồi chia sẽ e cái giá chỗ cụ có đẹp hơn ko :)

z0o0z

Xe đạp
Còn vụ vây cá sau khi lắp thấy sóng vẫn căng lắm ko thấy yếu tý nào hay có khi nội thành nó vậy còn đi xa e chưa biết ntn

z0o0z

Xe đạp
sao e đi con forcus titanium của bà chị thấy cách âm tốt thế nhỉ
Có khi bà c của cụ cũng phi vào hàng phụ kiện nào đó làm bộ chống ồn rồi . Cụ muốn nó im còn dc mà ngoài hàng nhiều phương án cho cụ lắm. E lúc chiều cũng định cố thêm cái đó nhưng nghĩ m lái mới nên để bên ngoài họ gọi còn biết mà tránh chứ im ru quá lại hãi. Nhiều khi xe đi sau nó còi m ko nghe thấy thì nguy

Ruoudc

Đi bộ
Cụ nào có em mầu đỏ cho em nghía cái. Xin cảm ơn

savagecrazy

Xe hơi
Có khi bà c của cụ cũng phi vào hàng phụ kiện nào đó làm bộ chống ồn rồi . Cụ muốn nó im còn dc mà ngoài hàng nhiều phương án cho cụ lắm. E lúc chiều cũng định cố thêm cái đó nhưng nghĩ m lái mới nên để bên ngoài họ gọi còn biết mà tránh chứ im ru quá lại hãi. Nhiều khi xe đi sau nó còi m ko nghe thấy thì nguy
Trax bị ồn từ gầm lên thôi cụ ạ, từ ngoài vào và từ trần xuống đều rất ok nên có chống ồn gầm xe ko ảnh hưởng gì đến việc nghe âm thanh từ bên ngoài đâu. Chỉ có hiệu quả thế nào thì em chưa làm chưa biết :))
Em cũng thỉnh thoảng về quê phải để chỗ có bạt, cũng hay cọ cái anten vào bạt nên phải nghĩ đến chuyện thay vây cá. Quả đèn công nhận là đi đường trường cũng hơi tối, cơ mà em chưa biết nên độ thế nào cho phù hợp. Cụ thay bóng thôi hay thay thế nào ạ? Tháo lắp đơn giản ko cụ? Vì xe cũ em dính 1 phát độ đèn xenon xong đăng kiểm nó ko chịu bảo thay đổi màu đèn, phải mất thêm tí cho nó mới trôi ạ.

z0o0z

Xe đạp
Sáng hơn nhiều cụ ah, còn lắp thì lắp đơn giản, nếu gặp chỗ hàng đã từng lắp trax thì cụ vào thay bóng chắc mất 20ph là xong, còn dèn e lắp là xenon con gốc là halogen. Cụ cứ ra google xem ưu nhược biết ngay, còn xe m có chế độ chỉ cao thấp nên m lắp xenon cho chế độ chiếu sáng thấp thì ko anh hưởng gì cả và sáng lắm, còn về quê thì mới cần chiếu sáng xa, còn khi đá pha nó kết hợp thì độ sáng phải *2 so với đèn nguyên bản, nói chung là ok cụ ah.

z0o0z

Xe đạp
Nhưng theo e tại lần đầu e thay đèn xe nên ko biết, chứ e khuyên cụ hoặc thời gian tới e đi lắp ghế e sẽ bảo thợ kiếm 1 miếng fim cách nhiệt màu vàng nhạt dán vào chỗ đèn để nó chuyển về ánh sáng vàng nhưng vàng sáng chứ ko phải vàng âm u như đèn nguyên bản đâu. Thì dc lợi thêm việc đi trời mưa ko phải xoắn nữa. Va quan trong ko anh huong toi ng di dg. Nếu cụ lắp cụ nên đưa ý tưởng này vào vì xenon nó sáng nhưng nếu ko để ý để đèn cao thì sẽ rất nguy hiểm cho ng đối diện. Còn cụ cứ theo cách e bảo yên tâm luôn và sáng hơn halogen nhiều

savagecrazy

Xe hơi
Sáng hơn nhiều cụ ah, còn lắp thì lắp đơn giản, nếu gặp chỗ hàng đã từng lắp trax thì cụ vào thay bóng chắc mất 20ph là xong, còn dèn e lắp là xenon con gốc là halogen. Cụ cứ ra google xem ưu nhược biết ngay, còn xe m có chế độ chỉ cao thấp nên m lắp xenon cho chế độ chiếu sáng thấp thì ko anh hưởng gì cả và sáng lắm, còn về quê thì mới cần chiếu sáng xa, còn khi đá pha nó kết hợp thì độ sáng phải *2 so với đèn nguyên bản, nói chung là ok cụ ah.
Tks cụ ạ. Hôm nào rảnh cụ cho em xem cụ thể em nhà cụ nhé, xe cụ giờ chắc full đồ nhất hội đấy :))

z0o0z

Xe đạp
Công nhận vụ đèn hơi tối. E định thay bóng led chứ không thay bóng xenon.
Led giá chat hơn cụ ah, cả chơi led nó dính đến mạch driver các kiểu lằng nhằng, chắc chắn là phải độ và thay đổi thiết kế của nhà sx. Ko cụ chơi kiểu lắp thêm đèn gầm nó đung đc đó nhưng hơi vướng xíu

z0o0z

Xe đạp
đây đèn cos e mới thay đây các cụ check tn.

Còn đây đèn cos kết hợp pha

z0o0z

Xe đạp
Các phụ kiện khác tuỳ sở thích các cụ. Còn e khuyên các cụ nên lắp vè che mưa, hôm nay xe e đứng cạnh con CRV e ý ko lắp vè che mưa, nhìn con e phong độ hơn hẳn, lúc đó e ngồi giao lưu với cụ dx82 nên quên ko chụp nhưng cụ ý cũng nhìn 2 con 1 con lắp vè 1 con ko, khác hẳn nhau về phong cách luôn. Đúng là 2 bưc hình giống nhau chỉ cần 1 điểm nhấn thay đổi thì kiểu dáng cũng thay đổi luôn :)