Chi hội TRAX Club

phuong931116

Xe hơi
Chắc giữa tháng 11 mình cũng quất 1 em màu xanh. Hy vọng gặp các cụ sớm.
cụ tham khảo đc xe ở đâu chưa ạ nếu có dịp thì mời cụ qua em chơi cũng như lái thử xe cho vui cụ nhé :D

z0o0z

Xe đạp
Cụ trung2111 và các cụ trong hội đã có xe hay sắp có chiều mai 2h các cụ ai rảnh qua cafe Cộng off giao lưu. Mai có e và cụ savagecrazy với cụ dx82 rồi. Mai cụ nào thu xếp dc thời gian qua giao lưu cho vui ạ. Cả xe e cũng lên mấy đồ trong đó có gương gập và đèn xenon. E đã chuột và rút ra dc vài kn, vì trax m chưa ai độ nhiều nên nhiều thợ họ chưa test nên sợ ko chuẩn. Và lại mất thời gian, nên e sẽ tư vấn các cụ sau sẽ ko mất thời gian như e mấy hôm nay, :) và check trực tiếp xe e luôn. Mong đc giao lưu với các cụ.

z0o0z

Xe đạp
E giờ chỉ dang tìm cách xem dc video trên mylink 2. E tìm hiểu thì đã có cách tích hơp dc youtube và google trên carplay của ios nhưng e ko có máy chuột thử vì e trót lên bản 11.1 rồi. Mà e thấy ios 10 họ tích hợp dc mấy thứ trên thông qua app ngxplay với điều kiện máy đã jb. Chỉ có ios 11 thì ko biết có cài dc ngxplay ko. E dang mò xem cách jb ios11 là e chuột ngay.
Vì cả cái xe ngon nhất cái mylink mà chỉ nghe nhạc thì phí thật. Nhiều lúc bé nhà e nó muốn xem youtube mà ko biết lam ntn. Cụ nào đang dùng iphone 6 hoặc đang chạy bản ios10 thử test xem ngon ko. Còn e đang chờ jb dc ios 11 là e cũng chuột ngay. Còn bên android thì đơn giạn. Đúng máy hỗ trợ thì cứ thế mà dùng thôi :)

savagecrazy

Xe hơi
E giờ chỉ dang tìm cách xem dc video trên mylink 2. E tìm hiểu thì đã có cách tích hơp dc youtube và google trên carplay của ios nhưng e ko có máy chuột thử vì e trót lên bản 11.1 rồi. Mà e thấy ios 10 họ tích hợp dc mấy thứ trên thông qua app ngxplay với điều kiện máy đã jb. Chỉ có ios 11 thì ko biết có cài dc ngxplay ko. E dang mò xem cách jb ios11 là e chuột ngay.
Vì cả cái xe ngon nhất cái mylink mà chỉ nghe nhạc thì phí thật. Nhiều lúc bé nhà e nó muốn xem youtube mà ko biết lam ntn. Cụ nào đang dùng iphone 6 hoặc đang chạy bản ios10 thử test xem ngon ko. Còn e đang chờ jb dc ios 11 là e cũng chuột ngay. Còn bên android thì đơn giạn. Đúng máy hỗ trợ thì cứ thế mà dùng thôi :)
Hehe em cũng hóng cái jb ios 11.1 lâu rồi nhưng chưa có tiến triển j đáng kể. Với lại bên ngxplay cũng ko thấy nói đã update hỗ trợ ios 11 nên cũng ko biết thế nào. Ios 10 thì em nghĩ là ngon luôn cụ ạ.

trung2111

Xe tải
Cụ trung2111 và các cụ trong hội đã có xe hay sắp có chiều mai 2h các cụ ai rảnh qua cafe Cộng off giao lưu. Mai có e và cụ savagecrazy với cụ dx82 rồi. Mai cụ nào thu xếp dc thời gian qua giao lưu cho vui ạ. Cả xe e cũng lên mấy đồ trong đó có gương gập và đèn xenon. E đã chuột và rút ra dc vài kn, vì trax m chưa ai độ nhiều nên nhiều thợ họ chưa test nên sợ ko chuẩn. Và lại mất thời gian, nên e sẽ tư vấn các cụ sau sẽ ko mất thời gian như e mấy hôm nay, :) và check trực tiếp xe e luôn. Mong đc giao lưu với các cụ.
Tiếc quá e lại đang ở hp về ăn cưới. Hẹn gặp các cụ lần tới vậy nhé.

trung2111

Xe tải
Vấn đề là có xem youtube được thì khi chạy xe nó cũng tắt ạ. Nghe đc mỗi tiếng.

savagecrazy

Xe hơi
Vấn đề là có xem youtube được thì khi chạy xe nó cũng tắt ạ. Nghe đc mỗi tiếng.
Em ko nghĩ thế ạ. Cơ bản ngx là nó hack cái carplay chứ ko phải mylink nên mylink nó vẫn hiển thị như hiển thị carplay thôi. Vì vậy nên vẫn có hình. Đấy là em đoán dựa trên nguyên lý như thế, và cũng có 1 số clip test đc như thế nhưng ko phải trên mylink. Thực ra chỉ cần có 1 con máy chạy 10.3 là em test đc ngay cơ mà ko có :(

savagecrazy

Xe hơi
Chiều 2h ae off nháp ở cf Cộng Mỹ Đình. Các cụ rảnh ra nhé. Cụ hitman1983 có ra đc ko ạ, cho ae ngắm cái bệ bước chân của cụ với :))

dx82

Xe tải
K k, xe thiệt thì e chưa đi được km nào nhưng số km trên OF đã được 99 km rồi nên phải vào hội Trax oánh dấu km số 100 mới được :D Cuối tuần sau e sẽ đưa e Trax Ngọc Trinh đến ra mắt các cụ!

hitman1983

Xe đạp
Sáng nay đi làm tự dưng thấy thông báo lỗi như này, cụ nào có kinh nghiệm thông não em phát là nó bị sao, e hỏi mấy đồng chí ở cơ quan thì nó baot kiểm tra áp suất lốp nhưng áp suất 4 bánh xe êm ổn định ở mức 248-244 ( bánh trước- bánh sau)

hitman1983

Xe đạp
Chiều 2h ae off nháp ở cf Cộng Mỹ Đình. Các cụ rảnh ra nhé. Cụ hitman1983 có ra đc ko ạ, cho ae ngắm cái bệ bước chân của cụ với :))
Tiếc quá, cuối tuần vừa rồi em bận quá nên ko ra vui dc cùng các bác, hẹn csdc bác dịp khác, thông báo sớm sớm để ae sắp xếp lịch để ra trao đổi kinh nghiệm

trung2111

Xe tải
Sáng nay đi làm tự dưng thấy thông báo lỗi như này, cụ nào có kinh nghiệm thông não em phát là nó bị sao, e hỏi mấy đồng chí ở cơ quan thì nó baot kiểm tra áp suất lốp nhưng áp suất 4 bánh xe êm ổn định ở mức 248-244 ( bánh trước- bánh sau)

xe cụ ăn đinhlà chắc rùi. E bị nhiều rùi. báo chuẩn đó

savagecrazy

Xe hơi

Cụ check lại áp suất lốp bên phụ đằng trước.

bluebird207

Xe đạp

Chắc chắn là ăn đinh rồi cụ ơi, e cũng dính vài lần. Phải công nhận là cái cảm biến áp suất của e này khá chuẩn :D

E toàn ra chỗ Dunlop ở gần Show Chev Mỹ Đình vá. Làm ngon phết. :D

hitman1983

Xe đạp
Chắc chắn là ăn đinh rồi cụ ơi, e cũng dính vài lần. Phải công nhận là cái cảm biến áp suất của e này khá chuẩn :D

E toàn ra chỗ Dunlop ở gần Show Chev Mỹ Đình vá. Làm ngon phết. :D
cái này vào hãng có dc ko cụ hay phải ra hàng chuyên lốp xe để vá hả cụ

bluebird207

Xe đạp
cái này vào hãng có dc ko cụ hay phải ra hàng chuyên lốp xe để vá hả cụ
E vào Gara của Chev Mỹ Đình thì họ bảo họ không vá được và chỉ em ra cái Dunlop kia. Chắc là nhỏ quá ko bõ làm =))) Vá ở kia hết có 40k mà làm nhanh nhẹn lắm cụ ah. Cụ làm thì nhớ bảo họ bơm đủ nhé. Họ bơm cho e toàn thiếu so với 3 bánh còn lại. :D

savagecrazy

Xe hơi
E vào Gara của Chev Mỹ Đình thì họ bảo họ không vá được và chỉ em ra cái Dunlop kia. Chắc là nhỏ quá ko bõ làm =))) Vá ở kia hết có 40k mà làm nhanh nhẹn lắm cụ ah. Cụ làm thì nhớ bảo họ bơm đủ nhé. Họ bơm cho e toàn thiếu so với 3 bánh còn lại. :D
Hãng ko bao h vá lốp các cụ nhé. Hãng nào cũng vậy ạ. Ra hàng lốp là nhanh gọn nhẹ nhất :))