Chi hội TRAX Club

z0o0z

Xe đạp
E mới giao lưu dc thêm 2.3 cụ nữa ở facebook cũng chạy e trã cũng ở hn. Mà các cụ ấy lại ko biêt trong diễn đàn có hội trax này. Cả các cụ cũng muốn giao lưu với mọi ng. Và để thông tin dc cập nhật liên tục nên e xin tạo nhóm chát facebook club trax. Cụ nào ở hn muốn tham gia thì kb với e nhé. Để e add vào nhóm. Vì nhiều khi có vụ off hay cần trao đổi hay có món gì hay a e cập nhật nhanh dễ hơn. Chứ trong này ko nắm bắt kịp tình hình ngoại tệ ạ :)
Link face e: https://m.facebook.com/viethuy55

z0o0z

Xe đạp
Các cụ đã biết vụ dùng điện thoai để quản lý xe vd tắt mở, các thứ.... hix e ko biết trc đó e lại vừa đăng ký hội viên apple music nên giờ nó ko cho đổi quốc gia vùng miền để tải app. Chờ hết 3 tháng miễn phí mới đc đổi ko là e cũng vooc xem ntn. Cụ nào dung ios hay android vào test xem sao :)

curua2010

Xe máy
Em sắp lấy xe,các cụ cho em hỏi bảo hiểm nên mua của bên nào tốt,đại lý giới thiệu em chỉ có pvi với pti. Em cũng định lắp thêm cam 360 vì tay lái mới,có cụ nào lắp cho trax chưa ạ

savagecrazy

Xe hơi
E mới giao lưu dc thêm 2.3 cụ nữa ở facebook cũng chạy e trã cũng ở hn. Mà các cụ ấy lại ko biêt trong diễn đàn có hội trax này. Cả các cụ cũng muốn giao lưu với mọi ng. Và để thông tin dc cập nhật liên tục nên e xin tạo nhóm chát facebook club trax. Cụ nào ở hn muốn tham gia thì kb với e nhé. Để e add vào nhóm. Vì nhiều khi có vụ off hay cần trao đổi hay có món gì hay a e cập nhật nhanh dễ hơn. Chứ trong này ko nắm bắt kịp tình hình ngoại tệ ạ :)
Link face e: https://m.facebook.com/viethuy55
Cụ đưa link nhóm fb lên đây dễ hơn ạ. Em gửi add friend cho cụ rồi ạ.

savagecrazy

Xe hơi
Các cụ đã biết vụ dùng điện thoai để quản lý xe vd tắt mở, các thứ.... hix e ko biết trc đó e lại vừa đăng ký hội viên apple music nên giờ nó ko cho đổi quốc gia vùng miền để tải app. Chờ hết 3 tháng miễn phí mới đc đổi ko là e cũng vooc xem ntn. Cụ nào dung ios hay android vào test xem sao :)

Cái này em down thử rồi nhưng đăng ký lằng nhằng quá và ko hỗ trợ Vn. Nói chung là vô dụng ạ :))

z0o0z

Xe đạp
Cụ đưa link nhóm fb lên đây dễ hơn ạ. Em gửi add friend cho cụ rồi ạ.
Hix e có biết lấy link nhóm chát ntn đâu. Đây là tạo nhóm chat messger mà cụ chứ phải group đâu :) e tag cụ vào nhóm rồi đó. Cụ quen ai nữa thì tag vào. Đã có 5 cụ trong nhóm rồi và đa phần toàn ở Mỹ Đình

z0o0z

Xe đạp
Cái này em down thử rồi nhưng đăng ký lằng nhằng quá và ko hỗ trợ Vn. Nói chung là vô dụng ạ :))
E thử rồi chắc vẫn có cách ko thì ít nhất m cũng checkin sp của m. Còn ko e cũng biết chỗ bán đồ để tích hợp mylink 2 này dùng dc những chức năng cần thiết. Mỗi cái chỗ bán đồ đó tận bồ đào nha :)

trung2111

Xe tải
Em sắp lấy xe,các cụ cho em hỏi bảo hiểm nên mua của bên nào tốt,đại lý giới thiệu em chỉ có pvi với pti. Em cũng định lắp thêm cam 360 vì tay lái mới,có cụ nào lắp cho trax chưa ạ
Ko cần lắp cam 360 đâu cụ. Xe cũng nhỏ mà. Cụ lắp cái cam bên phụ là ổn rùi.

Như e nài mà đỡ phải động j đến màn zin

trung2111

Xe tải
E thử rồi chắc vẫn có cách ko thì ít nhất m cũng checkin sp của m. Còn ko e cũng biết chỗ bán đồ để tích hợp mylink 2 này dùng dc những chức năng cần thiết. Mỗi cái chỗ bán đồ đó tận bồ đào nha :)
Cụ nhìn cái mở ngoặc ( nêu được trang bị ), trong mấy cái kia e thấy cần mỗi cái tắt mở xe từ xa thôi. Nhưng Trax không được trang bị phần cứng việc này nên e nghĩ ko làm được đâu.

curua2010

Xe máy

Em này cụ lắp ở đâu và rổ giá tn vậy, cho em xin thông tin với ạ. em cũng lắp thêm đi cho yên tâm

n13minh

Xe đạp
Hi các cụ các mợ,

Em có tạo sẵn cái group này trên fb cho chi hội mình, nếu cccm thấy OK thì join vào nhé: https://www.facebook.com/groups/chevy.trax.vn/.

Em tìm thử thì thấy có một số group rồi nhưng đa số do các cụ Sale tạo để bán hàng là chính.

Em thì chưa lấy xe về nhưng bẩm, ngày ngày nào cũng rình hóng vào xem các cụ các mợ nói chuyện đặng lấy kinh nghiệm, hehe.

Minh

bluebird207

Xe đạp

Bộ cam này hay quớ, mua ở đâu và giá rổ bao nhiu thế cụ ơi :D
Cam này gắn keo hay miếng hút thế cụ ? :D

hitman1983

Xe đạp
Hi các cụ các mợ,

Em có tạo sẵn cái group này trên fb cho chi hội mình, nếu cccm thấy OK thì join vào nhé: https://www.facebook.com/groups/chevy.trax.vn/.

Em tìm thử thì thấy có một số group rồi nhưng đa số do các cụ Sale tạo để bán hàng là chính.

Em thì chưa lấy xe về nhưng bẩm, ngày ngày nào cũng rình hóng vào xem các cụ các mợ nói chuyện đặng lấy kinh nghiệm, hehe.

Minh
mình ấn vào link thì báo rất tiếc trang này không khả dụng cụ ơi

hitman1983

Xe đạp
cần lắm một group để anh em trao đổi kinh nghiệm chứ box ở đây hơi hạn chế về mặt giao tiếp, đề nghị admin box lập một sân giao lưu cho ae hóng và chia sẻ

hitman1983

Xe đạp

đang dow thử về nghịch, thank cụ

hitman1983

Xe đạp

mìn hđã dow xong, lập xong tài khoản, nó bắt nhập mã VIN của xe mà nhập vào nó ko nhận, ko biết xe có phải chính hãng ko hay hàng tầu mà nó lại ko nhận, các cụ giúp em với :v

savagecrazy

Xe hơi
mìn hđã dow xong, lập xong tài khoản, nó bắt nhập mã VIN của xe mà nhập vào nó ko nhận, ko biết xe có phải chính hãng ko hay hàng tầu mà nó lại ko nhận, các cụ giúp em với :v
Nếu em ko nhầm thì mylink phải có cái Onstar mới hỗ trợ mấy cái này các cụ ạ. Trax ở Mẽo trên màn hình Mylink có sẵn cái Onstar rồi, nhưng hình như chỉ dùng ở nội địa Mẽo nên bản ở VN ko có.

z0o0z

Xe đạp
Cụ phải tạo 1 tk onstar xong mới đặng nhập. Và còn phải chuyển ngôn ngữ vùng sang canada hoặc mão. Mới đc cái đó nhiều cách để check nhưng mò mất time. E thích cái app mobie của nó. Con hàng thì e nghĩ ko phải hàng tàu hay lắp ráp linh tinh đâu cụ. Chevrolet là 1 thương hiệu hàng đầu TG nên có phải đơn giản đâu mà giám làm giả xe của nó dc chứ. chẳng may nc nào làm giả nó còn ảnh hưởng đến kinh tê cả chính phủ. Chứ bán dc 1 con xe mà gian lận nguồn gốc cái giá phải trả nó lớn lắm nên e ko nghĩ nó lắp lung tung. Mà vấn đề là xe nó phân phối những thị trường quan trọng còn vn m nhập theo kiểu dạng xách tay nên ko dc hưởng những ưu đãi của hãng :)

z0o0z

Xe đạp
Cụ nhìn cái mở ngoặc ( nêu được trang bị ), trong mấy cái kia e thấy cần mỗi cái tắt mở xe từ xa thôi. Nhưng Trax không được trang bị phần cứng việc này nên e nghĩ ko làm được đâu.
Làm dc cụ e xem clip test rồi. Ý e là họ độ vào ý chứ ko phải là trang bị theo xe tuỳ phiên bản. Cụ hiểu nôm na thế này giờ vd cụ muốn xuất màn hình dt cụ lên tivi mà ở hãng họ ko có đồ đó thì sẽ có 1 bên thứ 3 bán cái chuyển đổi để sao cụ đưa hình ảnh cụ lên tivi. Ví dụ như hình e gửi nó là 1 cái để tích hợp vào. Thì con mylink2 nó cũng tương tự vậy nhưng nó phải tháo đầu ra và lắp thêm bộ thu phát tín hiệu nữa. Còn cái tắt mơ bẳng dt là onstar quản lý trên dt.