[Funland] Trẻ con giờ manh động quá

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Ca thán mãi

moonlife

Xì hơi lốp
Thế ạ, em tưởng LQĐ hiền lắm, em có cả bạn gái sn lứa 79 học LQĐ
Em nghe thấy LQĐ đến giờ còn giật cả mình :))))))) ĐTH loe ngoe mạn HK thôi chứ xuống Nam Đồng là ngoan ngay.
Quân khu NĐ nổi tiếng từ những thế hệ 6x 7x xưa toàn con em gia đình quân nhân. Truyền thống ác liệt từ ngày đó.

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
https://baovephapluat.vn/cong-to-kiem-sat-tu-phap/an-ninh-trat-tu/xac-dinh-doi-tuong-manh-con-trong-video-bao-luc-gay-phan-no-du-luan-108888.html

Trẻ con mình giờ manh động quá các cụ nhể, ông con này bé tí mà đã xăm trổ đầy người rồi #:-s
Nhìn ku bị đánh mà thấy thương

-------
Em hóng thêm được trên facebook các cụ ạ

View attachment 6364473
Em xem mà ko thở được. Toàn nghe cốc cốc tiếng que sắt đập vào xương thằng bé kia. Ko biết cháu có sao ko :|
Bố mẹ thằng cu kia chắc uất chết vì thương con.

Loại này vào tù xong ra nó càng điên cuồng. Thú tính này là bản chất rồi, ko dạy đc đâu. Em ước có cách gì để thằng ôn vật kia ngày ngày được uống 20mg Olanzapin và Risperidon mỗi loại L-)

fightstinger

Xe tăng
Hí hí em quote lại còm cụ/mợ không có ý gì đâu nhé, chỉ là cũng cảm ơn các cụ mợ nhắc lại thời cấp 3 của chúng ta :D

Đúng là với xã hội đã văn minh thì những hành động của cháu kia là phải lên án và kỷ luật thật nặng, phải răn đe làm gương. Các cháu bây giờ như cháu bị đánh, một là quá tồ, hai là cũng "mõm" như bọn trẻ trên mạng bây giờ chúng nó đang dùng từ đấy nhiều, thế nên gây sự phải thằng cu nó "đường phố" hơn thì ăn đòn, thậm chí ăn đòn đau :D. Gia đình 2 bên cũng nên xem lại các cháu, đồng thời phía công an, giáo dưỡng cũng phải có hướng giáo dục với những đối tượng trẻ trong thời đại mới kiểu "Khá bảnh" này. :) Không như thời ngày xưa, lên phường cho ăn mấy phát sổ trực ban vào người là ngoan được, chúng nó giờ thậm chí mong được "đi" để về lên số ấy chứ :D

Thời cấp 3 em còn ở Hanoi thì Trần Phú, Việt Đức đều có các anh chị họ em học, đội đấy ngoan chứ cũng không phải gấu như dưới Nam Đồng bọn em (trường nào thì chắc nhiều cụ đều biết ạ :D ), em chính ra học trên đấy hoặc Chu Văn An cơ, nhưng sau xác định đi du học nên chấp nhận nguyện vọng 1 về LQĐ. Ngã 3 hồ Đắc Di là nơi hệ A hệ B bọn em quây mấy đám Bán Công Đống Đa, Đinh Tiên Hoàng (hồi xưa cứ hay tự làm số là Đinh Kinh Hoàng :P ) sau lại ra sân bóng làm hòa hoặc ra bia a Làn Sóng Xanh là hết. Khu Nam Đồng thì Kim Liên hay Thăng Long đều trật tự hết khi có va chạm với LQĐ do đa phần con em khu Nam Đồng cũng "quan hệ" lắm anh lắm chị. Nghe cũng oai các cụ nhỉ? Mà đồ thì cũng chỉ gớm lắm là mấy con phóng lợn, côn với lê aka (chủ yếu để khoe) chứ cũng chả bao giờ dám manh động :P

Thời chúng ta cũng có va chạm, nhưng nó không manh động như giờ... :)
TL ngày xưa gấu đấy, có vụ năm 95 96 gì đó. hs TL cầm phóng lợn xiên 1 chú. mấy ông kia mới chỉ cầm dao dọa thôi chứ xiên lấy mạng thì chưa có trình.

Ếch

Xe tăng
Cụ chưa gặp trẻ con ngày xưa rồi.
Năm lớp 12 tý nữa thì e được chứng kiến vụ học sinh 2 trường Việt Đức và Trần Phú (Hà Nội) đánh nhau. Mỗi bên cũng tầm 40-50 đứa. Bên Việt Đức kéo lên cổng Trần Phú nhưng sau cũng giảng hòa. Bữa đó thấy kể lại Trần Phú nó dấu đồ đầy ngõ đối diện trường. Toàn Quốc xẻng, xiên với phóng lợn. Cũng tuổi 16-17 thôi.
Trẻ con ngày xưa chưa có gậy 3 khúc và phóng lợn thôi, chứ lê lá lúa, lê ba cạnh đầy. Nhà cháu 7x học VĐ tầm 89-90, chứng kiến 2 vụ:
- một cậu bằng tuổi học trường chiều (LTK), mâu thuẫn tình ái bị gọi hội lên đánh, cậu này cũng thủ dao và có bạn cùng lớp hỗ trợ nhưng bị hội kia phục bên đường, đang chạy qua quán nước có thằng ngồi sẵn phi cái ghế băng ngáng chân ngã lăn ra, xong cả bọn lao vào ghế đẩu gập gộc phang xuống, bị đập chết đúng nghĩa luôn, ngay vỉa hè Quang Trung.
- một cậu cũng bằng tuổi cháu, nhà đầu Bạch Mai chơi cùng nhau, đi hỗ trợ bạn bị xiên 1 phát thanh sắt lập là mài nhọn trúng động mạch chủ đi luôn, mổ bụng múc ra mấy lít máu.

Hồi đấy cháu cũng mấy lần chôm con lê AK của ông già bộ đội mang đi thủ thân, may không làm gì chứ không đời sang trang lâu rồi.

luoile_kienthuc (4)_fhsh.jpg

moongket

Xe điện
Hí hí em quote lại còm cụ/mợ không có ý gì đâu nhé, chỉ là cũng cảm ơn các cụ mợ nhắc lại thời cấp 3 của chúng ta :D

Đúng là với xã hội đã văn minh thì những hành động của cháu kia là phải lên án và kỷ luật thật nặng, phải răn đe làm gương. Các cháu bây giờ như cháu bị đánh, một là quá tồ, hai là cũng "mõm" như bọn trẻ trên mạng bây giờ chúng nó đang dùng từ đấy nhiều, thế nên gây sự phải thằng cu nó "đường phố" hơn thì ăn đòn, thậm chí ăn đòn đau :D. Gia đình 2 bên cũng nên xem lại các cháu, đồng thời phía công an, giáo dưỡng cũng phải có hướng giáo dục với những đối tượng trẻ trong thời đại mới kiểu "Khá bảnh" này. :) Không như thời ngày xưa, lên phường cho ăn mấy phát sổ trực ban vào người là ngoan được, chúng nó giờ thậm chí mong được "đi" để về lên số ấy chứ :D

Thời cấp 3 em còn ở Hanoi thì Trần Phú, Việt Đức đều có các anh chị họ em học, đội đấy ngoan chứ cũng không phải gấu như dưới Nam Đồng bọn em (trường nào thì chắc nhiều cụ đều biết ạ :D ), em chính ra học trên đấy hoặc Chu Văn An cơ, nhưng sau xác định đi du học nên chấp nhận nguyện vọng 1 về LQĐ. Ngã 3 hồ Đắc Di là nơi hệ A hệ B bọn em quây mấy đám Bán Công Đống Đa, Đinh Tiên Hoàng (hồi xưa cứ hay tự làm số là Đinh Kinh Hoàng :P ) sau lại ra sân bóng làm hòa hoặc ra bia a Làn Sóng Xanh là hết. Khu Nam Đồng thì Kim Liên hay Thăng Long đều trật tự hết khi có va chạm với LQĐ do đa phần con em khu Nam Đồng cũng "quan hệ" lắm anh lắm chị. Nghe cũng oai các cụ nhỉ? Mà đồ thì cũng chỉ gớm lắm là mấy con phóng lợn, côn với lê aka (chủ yếu để khoe) chứ cũng chả bao giờ dám manh động :P

Thời chúng ta cũng có va chạm, nhưng nó không manh động như giờ... :)
thời nào cũng vậy thôi
cái chính hồi xưa ko có mxh rùi online như bây giờ thôi
hồi xưa oánh nhau còn kinh hơn bây giờ ý chứ

phu bus

Xe tăng
Dự là có đơn bãi lại giảng hòa.

Mít tờ Tung

Xe buýt
em ngày xưa bị bắt nạt số đông, cứ yết hầu, bộ hạ, và hai mắt mà giã thằng cầm đầu. Sau cu nhà em em cũng dạy tự vệ như vậy. Trẻ con có lỡ tay như nào cũng vẫn là trẻ con đánh nhau. Mình người lớn tham gia vào lại trái pháp luật.

Dân Tổ

Xe container
TL ngày xưa gấu đấy, có vụ năm 95 96 gì đó. hs TL cầm phóng lợn xiên 1 chú. mấy ông kia mới chỉ cầm dao dọa thôi chứ xiên lấy mạng thì chưa có trình.
Vâng, nhưng vụ đặc thù như thế đều có, nhưng đúng như cụ gì ở trên nói là thời chúng ta chưa có kiểu mxh như giờ nên thông tin toàn truyền miệng :D rồi sau đó cũng chỉ kiểu à thằng đấy, con đấy, khu đấy, đội đấy là hết.

Thời trước va chạm học sinh với nhau thì người lớn can thiệp rất nhanh nên cũng chỉ cùng lắm là những trường hợp cá biệt như trên ạ :D Trường nào cũng có 1 vài bạn gấu, rất gấu, nhưng so là so với tập thể thì Thăng Long vẫn là trường nhiều học sinh giỏi, lứa Lê Văn Tám cấp 2 lên học tiếp trường này nhiều ạ. :)

Dân Tổ

Xe container
thời nào cũng vậy thôi
cái chính hồi xưa ko có mxh rùi online như bây giờ thôi
hồi xưa oánh nhau còn kinh hơn bây giờ ý chứ
Em đồng ý với cụ, thời chúng ta thì chưa có mxh, nên kiểu đa phần truyền miệng, mà truyền miệng thì tam sao thất bản cũng nhiều :D
Va chạm cũng có mấy vụ xiên nhau thật, nhưng là cá biệt - đến thời có đua xe với heroin (94-95-96) mới thực sự là thời rất rất nghịch, bắt đầu có chít chát, cứu nét là manh động hơn :D

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Nếu theo quan điểm y học thì những trường hợp như thế này phải tiêm cho nó giảm hóc môn xuống để nó không còn hung hăng nữa chứ cho đi tù không không ăn thua đâu.
Đi tù đại ca nó thông mít vài năm ra éo éo ngay. Còn nó nhận làm đệ thì ra tinh vi hơn. Nếu nó đánh cho ngố người thì ra vẫn tinh vi nhưng ngơ ngơ thôi.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ, thời chúng ta thì chưa có mxh, nên kiểu đa phần truyền miệng, mà truyền miệng thì tam sao thất bản cũng nhiều :D
Va chạm cũng có mấy vụ xiên nhau thật, nhưng là cá biệt - đến thời có đua xe với heroin (94-95-96) mới thực sự là thời rất rất nghịch, bắt đầu có chít chát, cứu nét là manh động hơn :D
Thời đó em ở HP chứng kiến nhiều vụ mấy chục thằng vác đủ loại, dao, mã tấu, te (1 loại bi sắt), côn các khúc oánh nhau. Nhiều thằng bị mấy thằng vác rìu chém thật lực mà vài hôm sau lại thấy băng bó đo đường, sức sống dân xh mãnh liệt phết.

Nhìn dáng như con loăng quăng cầm gậy. Loại này chỉ cầm gậy mới bắt nạt được người thôi, dáng này tay bo có khi người ta tẩn cho ko còn răng ăn cháo.
Giống y dáng thằng cu vụt xe và cầm gậy đuổi người ở Trường Trinh hôm trước cụ ạ :)). Tầm này mọi lời nói và đe dọa chúng nó ứ sợ đâu.

Dân Tổ

Xe container
Thời đó em ở HP chứng kiến nhiều vụ mấy chục thằng vác đủ loại, dao, mã tấu, te (1 loại bi sắt), côn các khúc oánh nhau. Nhiều thằng bị mấy thằng vác rìu chém thật lực mà vài hôm sau lại thấy băng bó đo đường, sức sống dân xh mãnh liệt phết.
Dưới HP thì đến tầm thanh niên như các anh họ em dưới đấy thì siêu loạn :D sau có ông cũng trốn sang Anh được những năm 2000, dưới đấy bị ảnh hưởng của Dung Hà rồi băng nhóm các kiểu thời đấy cụ nhỉ? :

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Dưới HP thì đến tầm thanh niên như các anh họ em dưới đấy thì siêu loạn :D sau có ông cũng trốn sang Anh được những năm 2000, dưới đấy bị ảnh hưởng của Dung Hà rồi băng nhóm các kiểu thời đấy cụ nhỉ? :
Hồi 97-2000 nhiều lắm cụ ạ. Nổi lên có Dũng Hà, cu Nên vs Lâm già lên mặt báo chứ nhiều như ong vỡ tổ.

Kei4.JP

Xe đạp
Cụ chưa gặp trẻ con ngày xưa rồi.
Năm lớp 12 tý nữa thì e được chứng kiến vụ học sinh 2 trường Việt Đức và Trần Phú (Hà Nội) đánh nhau. Mỗi bên cũng tầm 40-50 đứa. Bên Việt Đức kéo lên cổng Trần Phú nhưng sau cũng giảng hòa. Bữa đó thấy kể lại Trần Phú nó dấu đồ đầy ngõ đối diện trường. Toàn Quốc xẻng, xiên với phóng lợn. Cũng tuổi 16-17 thôi.
Ngày xưa em học Đống Đa (Vàng), về khoản đánh nhau thì hơn VĐ với TP nhiều, đồ đạc cũng thủ đầy nhưng toàn để hù nhau là chính thôi, chứ có dám dùng đâu :D

LongLH

Xe điện
Hồi 97-2000 nhiều lắm cụ ạ. Nổi lên có Dũng Hà, cu Nên vs Lâm già lên mặt báo chứ nhiều như ong vỡ tổ.
HP hồi 95-2000 học sinh đi học đeo theo túi đựng vợt cầu lông thì 99% là cất phớ trong đó. Học sinh các trường kéo đi đánh nhau khi ít thì toàn trên 20 cháu. Nhưng cũng toàn chó đàn thôi. Trong đám mà chỉ cần có đứa nhát gan thôi là cả bầy chạy loạn ngay dù bên đối phương chỉ có quân số bằng một nửa. Đánh nhau theo hội thì không cần đông, mà cần đồng đội tốt là thắng.