[Funland] "Trẻ trâu" đĩ bút ăn tiền

XPQ

Xe lăn
Em quan tâm đến chi tiết: Hàng nhập khẩu về VN đã có sẵn "Made in Vietnam" , thông tin này có trong nội dung khởi tố A shan dô.

Và về báo chí VN thì em có ước mơ là ai đó bắt nhốt hết chung cho vào cont lạnh âm 20 độ, đợi sau này khi cần mà hợp việc thì rã đông ra cho chúng nó làm nhiệm vụ thôi.

Chúng ta thiệt đơn thiệt kép, bị chúng nó đốt nhà hai đầu. Chả có bất cứ lý do nào để bênh vực một trong hai đứa. Kệ cmcn cắn nhau đê!

levinh05

Xe container
Em chỉ thấy lạ là cái mail kia chụp trên đt của nhà mạng Ortel ở tận nước nào đó?

Ngu dở

Xe hơi
Bọn Lều báo nói chung chẳng tử tế gì. Nhưng vụ Asanzo nó chẳng làm sai, giúp cho người tiêu dùng không bị lừa

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Năm 2017 còn xun xoe nịnh hót cho thg asanzo dù biết thg này sai, sang 2018 2019, thấy asanzo chơi với VNEXPRESS nên viết bài
đập thg asanzo với 2 mục đich chính là giết thg asanzo đồng thời làm bôi xấu hình ảnh của VNEXPRESS, thg báo mạng lớn nhất VN . Đã thấy thg Trẻ trâu nó điếm chưa:))
Cậu cố tình lờ đi một vấn đề quan trọng nhất: Tuổi Trẻ nó viết đúng hay sai? Thằng Asanzo có nhập hàng Tàu về lừa người tiêu dùng bằng mác Việt không? Có hay không?

Thay vào đó, cậu tìm cách tấn công vào danh dự và tìm cách sỉ nhục, hạ bệ đối thủ trên khía cạnh khác để đánh lạc hướng chú ý của người đọc.

Đây là trò ngụy biện rẻ tiền cũ kỹ.

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Cậu cố tình lờ đi một vấn đề quan trọng nhất: Tuổi Trẻ nó viết đúng hay sai? Thằng Asanzo có nhập hàng Tàu về lừa người tiêu dùng bằng mác Việt không? Có hay không?

Thay vào đó, cậu tìm cách tấn công vào danh dự và tìm cách sỉ nhục, hạ bệ đối thủ trên khía cạnh khác để đánh lạc hướng chú ý của người đọc.

Mà cái thắng làm trò ngụy biện này cũng ngu. Báo tuổi trẻ nó có bao nhiêu độc giả, mấy thằng đăng mấy bài lờ vờ ở đây đòi đánh lại nó. Mấy thằng làm tro ngụy biện ở đấy có khi đi rửa bát thì có ích hơn.

spartacus88

Xe tăng

Sự đúng sai em ko bàn tới vì sau này sẽ có tòa án giải quyết. Còn về lương tâm cụ ạ, em thấy thằng lều báo này là thằng mạt hạng, vô liêm xỉ, bẩn thỉu ko xứng đáng 1 xu. Khi phối hợp làm ăn thì tâng bốc nâng bi lên trời xanh, rồi khi ko ăn được lại dùng chính các tư liệu ngày xưa được thuê làm để đâm lại. Em chưa bao giờ dùng sp Asanzo nhưng ở xứ Vệ này có bao nhiêu công ty hoạt động với mô hình giống như thế này??? Việt Nam mà sản xuất được điện tử dân dụng sao??? Người tiêu dùng cho rằng mình bị lừa nhưng hỏi xem là do ai hay do chính mình thiếu hiểu biết? Asanzo nó nhập linh kiện tàu về nó bán hàng giá rẻ, thương hiệu của nó là còn khá. Lắm thằng nó nhập về dán mác thương hiệu lớn bán lừa dân kia mới đáng sợ kia kìa. Vì sao thằng TQ nó phát triển được nên công nghệ đến vậy? Nó cũng trải qua giai đoạn lắp ráp như VN, rồi nó ăn cắp, nó tìm hiểu dần dần. Ko có những ông như Asanzo thì có lẽ VN chỉ sản xuất ra được mỗi lúa thôi nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

lum..zzz

Xe điện
Hợp đồng PR cho thg asanzo lên tới cả chục tỷ, anh asanzo vừa rút ván liền trở mặt ngay, đúng là mèo mả gà đồng với nhau cả :))

Trẻ trâu trước nâng bi cho Asanzo dc vào nhà
Máy, lấy tư liệu số liêu... dừng cái mà làm thế này đúng là ăn cháo đái bát thật

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Em thấy theo ảnh chụp màn hình thì khoảng thời gian từ 15/8 đến 31/12 là 4 tháng rưỡi thu được 1 tỷ 9, nếu chỉ 1 hợp đồng thì chưa đến chục tỷ nhỉ. Nhưng nếu gia hạn thì cứ 4 tháng rưỡi là 1 tỷ 9, từ 15/8/2017 đến tháng 6/2019 sẽ tương đương khoảng 6 lần, vậy thì cũng loanh quanh chục tỷ rồi, vì đến tháng 6 thì Tuổi Trẻ mới đăng bài về Asanzo. Liệu có phải bác Tam đi đêm không đầy đủ không ta ?

aaathanh

Xe tải
Ít nhiều các báo đều tống tiền bằng cái tên mỹ miều là "hợp đồng quảng cáo".Nhưng thằng tuổi trẻ này đúng Điếm thật, ko ký tiếp HĐQC nó cắn lại ngay, ăn cháo đá bát ngay!

cardreamer

Xe điện
Kỳ này không khéo thằng tuổi trâu tự đốt nhà mình. Làm ăn bẩn bựa như vậy tới đây méo ai dám hợp tác truyền thông nữa thì ăn lol, tưởng giết gà dọa đàn khỉ hóa ra tự cứa tay mình

spartacus88

Xe tăng
Ít nhiều các báo đều tống tiền bằng cái tên mỹ miều là "hợp đồng quảng cáo".Nhưng thằng tuổi trẻ này đúng Điếm thật, ko ký tiếp HĐQC nó cắn lại ngay, ăn cháo đá bát ngay!
cụ lại sỉ nhục nghề của các chị em rồi đấy. Em là em phản đối nhá. Người ta lao động kiếm tiền hẳn hỏi, phục vụ các cụ vui vẻ thế còn gì nữa :)). Thằng trẻ trâu này ko xứng đáng so với nghề đấy, e cho rằng nghề gì làm cho con người trở nên hạnh phúc hơn đều là nghề đáng trân quý

0000quan

Xe buýt
Tuổi trẻ online hồi xưa em hay đọc vì nhiều bài báo chính trị phản ánh tình hình xã hội một cách trực diện. Nhưng sau bị đình chỉ 3 tháng thì mất chất, ko đáng đọc nữa. Còn em chưa từng mua 1 sp Asanzo nào.
Vụ asanzo thì em thấy tuổi trẻ éo đc ? Đất nước này bao nhiêu công ty đang kinh doanh theo kiểu asanzo? Nếu vùi dập 1 mình Asanzo có khách quan hay không? Bản chất asanzo kinh doanh thế cũng ko đúng nhưng về xã hội mang lại cơ hội tiếp cận sản phẩm giá rẻ cho người nghèo, cũng chưa điều tiếng gì về chất lượng, bảo hành. Về hoạt động xã hội cũng tham gia nhiệt tình, tài trợ nhiều chương trình nhân văn, thể thao văn hóa.
Cũng nghe nói đang dồn lực xây nhà máy, nâng cao khả năng sản xuất nội địa hóa.
Nói chung góc nhìn của cá nhân em thấy tuổi trẻ làm thế là hèn hạ, tráo trở. Cái cách vạch mặt, điều tra tỏ ra chuyên nghiệp nhưng thực tế là mưu đồ và kế hoạch thâm nho từ trước. Lòi ra cả việc trước từng mời viết bài quảng cáo thì càng thấy là hèn.

Car_mart

Xe tải
Em ko bênh bên nào cả, tuy nhiên nhập linh kiện về lắp tivi thương hiệu của mình, bán chạy ở thị trường nông thôn là một thành quả rất đáng ghi nhận của thằng ku Tam và Asanzo. Trước giờ chúng ta chỉ ăn đc tí lương công nhân, tí thuế, tí thuê đất... ở một cái tivi, giờ chúng ta đã giữ đc thặng dư và thương hiệu ở lại Việt nam. Lừa dối khách hàng, có phốt em nghĩ chỉ là nhất thời. Không một thằng nào có thể to lên chỉ bằng lừa dối, các cụ cứ yên tâm

Làm kinh doanh ở Vn em thấy chả đâu nhục bằng. Có tí vốn nước ngoài vào thì trăm thứ ưu đãi, thuế má, đất đai, nhân lực, cơ quan quản lý cũng ngại sờ vào bọn này. Trong khi DN VN vốn nội to lên 1 tí là trăm dâu đổ xuống đầu tằm, thuế, hải quan, qltt, cakt, môi trường, bộ ngành chủ quản, báo chí truyền thông, địa phương... chăm chú theo dõi túi tiền của ngta, chưa tính tới "cộng đồng mạng" nhăm nhe ném đá dìm cho ngta chết vì cái thói ghét ng giàu.

Còn cái các cụ thấy trên truyền thông, thì xin thưa với các cụ báo chí của ta là báo chí cách mạng, nên nó khơi dậy lòng căm thù giỏi lắm :)) Bằng mọi ngôn từ, thủ thuật, cách nêu vấn đề, cách lái dư luận... thậm chí là dựng ngược một câu chuyện, cụ nào làm trong ngành hẳn hiểu vụ này.

DCN

Xe buýt
Cái gì đến cũng phải đến thôi, tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Đây là nghiệp vụ để họ có quyền thâm nhập sâu vào asanzo mới là mục đích chính.
P/S: Con số hàng chục tỷ đâu ra chủ thớt?
Có 1,9 tỏi mà từ 2017 cơ mà ?

pto sống lại

[Tịch thu bằng lái]
Tuổi trẻ online hồi xưa em hay đọc vì nhiều bài báo chính trị phản ánh tình hình xã hội một cách trực diện. Nhưng sau bị đình chỉ 3 tháng thì mất chất, ko đáng đọc nữa. Còn em chưa từng mua 1 sp Asanzo nào.
Vụ asanzo thì em thấy tuổi trẻ éo đc ? Đất nước này bao nhiêu công ty đang kinh doanh theo kiểu asanzo? Nếu vùi dập 1 mình Asanzo có khách quan hay không? Bản chất asanzo kinh doanh thế cũng ko đúng nhưng về xã hội mang lại cơ hội tiếp cận sản phẩm giá rẻ cho người nghèo, cũng chưa điều tiếng gì về chất lượng, bảo hành. Về hoạt động xã hội cũng tham gia nhiệt tình, tài trợ nhiều chương trình nhân văn, thể thao văn hóa.
Nói chung góc nhìn của cá nhân em thấy tuổi trẻ làm thế là hèn hạ, tráo trở. Cái cách vạch mặt, điều tra tỏ ra chuyên nghiệp nhưng thực tế là mưu đồ và kế hoạch thâm nho từ trước. Lòi ra cả việc trước từng mời viết bài quảng cáo thì càng thấy là hèn.
Ngoài kia có bao thằng cắp mà sao công an bắt em mà không bắt hết bọn ăn cắp ngoài kia, một thằng ăn cắp ný nuận.

DCN

Xe buýt
Cụ cứ bình tĩnh chờ xem ra sao ?? Nóng thế hỏng vc đấy !

Car_mart

Xe tải
Nói thêm tí về báo chí hay thằng tuổi trẻ kia, cái các cụ thấy chỉ là hđồng chính thức thôi, sau nó còn nhiều thứ khác. Thằng TT mất cái hđồng to nên cắn lại cho bằng đc, dùng các tư liệu mình có để chiến.

Về việc này, nó cũng hơi giống việc các cụ là luật sư đc thằng tội phạm nó thuê, kể abc - xyz. Nó ko thuê các cụ nữa thì các cụ lôi bằng chứng ra đập cho nó tù đẹp. Ở nước ngoài các cụ có thể thân bại danh liệt vì vc đó, nhưng ở nc ta, các cụ vẫn sống khỏe, tốt, ngày ngày xuất bản báo chí răn dạy ng đời :))

pto sống lại

[Tịch thu bằng lái]
Em ko bênh bên nào cả, tuy nhiên nhập linh kiện về lắp tivi thương hiệu của mình, bán chạy ở thị trường nông thôn là một thành quả rất đáng ghi nhận của thằng ku Tam và Asanzo. Trước giờ chúng ta chỉ ăn đc tí lương công nhân, tí thuế, tí thuê đất... ở một cái tivi, giờ chúng ta đã giữ đc thặng dư và thương hiệu ở lại Việt nam. Lừa dối khách hàng, có phốt em nghĩ chỉ là nhất thời. Không một thằng nào có thể to lên chỉ bằng lừa dối, các cụ cứ yên tâm

Làm kinh doanh ở Vn em thấy chả đâu nhục bằng. Có tí vốn nước ngoài vào thì trăm thứ ưu đãi, thuế má, đất đai, nhân lực, cơ quan quản lý cũng ngại sờ vào bọn này. Trong khi DN VN vốn nội to lên 1 tí là trăm dâu đổ xuống đầu tằm, thuế, hải quan, qltt, cakt, môi trường, bộ ngành chủ quản, báo chí truyền thông, địa phương... chăm chú theo dõi túi tiền của ngta, chưa tính tới "cộng đồng mạng" nhăm nhe ném đá dìm cho ngta chết vì cái thói ghét ng giàu.

Còn cái các cụ thấy trên truyền thông, thì xin thưa với các cụ báo chí của ta là báo chí cách mạng, nên nó khơi dậy lòng căm thù giỏi lắm :)) Bằng mọi ngôn từ, thủ thuật, cách nêu vấn đề, cách lái dư luận... thậm chí là dựng ngược một câu chuyện, cụ nào làm trong ngành hẳn hiểu vụ này.
Công ty cổ phần Tập đoàn Asanzo (Tập đoàn Asanzo) cho biết trong năm 2017, doanh thu của đơn vị này đạt 549 tỷ đồng và lợi nhuận 255 triệu đồng.
Công ty cổ phần điện tử Asanzo Việt Nam báo cáo doanh thu 381,8 tỷ đồng và lỗ 560 triệu đồng.