[Funland] Trên 14 tuổi chưa có CCCD liệu có bay nội địa đc không?

jazzzzz

Xe lăn
nếu không có hộ chiếu (hoặc hộ chiếu hết hạn) thì bay được bằng giấy chứng nhận nhân thân nhé bác thớt
mấy vụ xin xỏ thông cảm bằng giấy khai sinh thì có chỗ cho qua và có chỗ không nên không nói chắc được
Bay cùng gia đình, vừa hỏi VNA thì phải có xác nhận nhân thân còn không thì hên xui phụ thuộc vào nhân viên An ninh.

TorienT

Xe container
Vừa ra phường họ k cấp giấy chứng nhận nhân thân cho người chưa làm CCCD, chỉ cho người chưa đủ 14 tuổi, người làm CCCD rồi nhưng chưa nhận hoặc mất CCCD thôi.
Những trường hợp đủ 14 tuổi đã có thông báo gửi về tổ dân phố yêu cầu làm CCCD.
Thì cụ làm luôn CCCD cho cháu rồi xin giấy của phường.

Cún béo

Xe hơi
Bay cùng gia đình, vừa hỏi VNA thì phải có xác nhận nhân thân còn không thì hên xui phụ thuộc vào nhân viên An ninh.
Cụ làm hộ chiếu dịch vụ cho cháu 2-3 ngày cũng xong chứ giờ là CCCD không kịp rồi

vnistockvn

Xe tải
Chào các cụ các mợ,
Em có việc hỏi nhờ chút ah: nhóc nhà em đã qua Sinh nhật lần 14 nhưng chưa làm CCCD, không biết trường hợp này có làm thủ tục bay (nội địa) đc không ah.
Nếu đc thì cần giấy tờ gì, hiên chỉ có giấy khai sinh và giấy xác nhận mã số định danh do phường cấp.
Em cám ơn.
Bay thoải mái luôn... lúc đi nhớ mang cái giấy khai sinh bản sao là được

aime_nqt

Xe buýt
Chào các cụ các mợ,
Em có việc hỏi nhờ chút ah: nhóc nhà em đã qua Sinh nhật lần 14 nhưng chưa làm CCCD, không biết trường hợp này có làm thủ tục bay (nội địa) đc không ah.
Nếu đc thì cần giấy tờ gì, hiên chỉ có giấy khai sinh và giấy xác nhận mã số định danh do phường cấp.
Em cám ơn.
Phải xin giấy xác nhận của Phường nơi cư trú nhé, cháu nhà đã từng bị như vậy, phải bổ chuyến về xin giấy :(

jazzzzz

Xe lăn
Thì cụ làm luôn CCCD cho cháu rồi xin giấy của phường.
2 bố con đang ở CA quận đây, đành phải đến trường bắt cóc cu cậu về làm.
Haizzz sơ ý cái là mất thời gian mất công sức lại còn bị nóc nhà mắng nữa chứ.

Rolls_Royce

Xe buýt
Chào các cụ các mợ,
Em cám ơn.
sao k làm cho con cái hộ chiếu cho tiện

HangB2

Xe điện
VNA họ nói vậy vì đây là việc này an ninh hàng không quyết định mà cụ

tuonglm

Xe tải
Thoải mái mà cụ. Dùng giấy khai sinh hay Passport đều được

Avenger

Xe máy
Tôi không hiểu sao có cụ tư vấn là dùng giấy khai sinh và mã số định danh là bay được. Không bay được các cụ nhé. Càng ngày sân bay họ làm càng chặt. Trừ khi con cháu nhà các cụ thuộc hàng VIP thì không nói làm gì.

Đừng sợ

Xe hơi
ku cháu e mới bị hè vừa rồi đây, lúc bay ra bắc thì chưa đủ 14t nên ko cần. Ở quê chơi kỹ quá, lúc bay vào lại bị quá 14t, thế là ko bay dc, dù nhờ các mối qhe rồi, nhưng nhất quyết ko dc là ko dc.

jazzzzz

Xe lăn
ku cháu e mới bị hè vừa rồi đây, lúc bay ra bắc thì chưa đủ 14t nên ko cần. Ở quê chơi kỹ quá, lúc bay vào lại bị quá 14t, thế là ko bay dc, dù nhờ các mối qhe rồi, nhưng nhất quyết ko dc là ko dc.
Vâng cụ, em vừa hỏi VNA họ bảo phải có giấy xác nhận nhân thân do phường ký, nếu không có thì hên xui, có thể đi đc nhưng về gặp khó.

huongdo03

Xe tăng
2 bố con đang ở CA quận đây, đành phải đến trường bắt cóc cu cậu về làm.
Haizzz sơ ý cái là mất thời gian mất công sức lại còn bị nóc nhà mắng nữa chứ.
Thôi thế may rồi cụ ạ, còn kịp. Bố em bị 1 lần đi du lịch lúc đi cccd chưa hết hạn mà lúc về thì hết. Cô bé checkin chỉ cho em em mới biết, may qua cửa an ninh các anh ko hoạnh gì, chắc thông cảm ông già.

duongqua

Xe container
Cho em hỏi thế cái VNeID có mã định danh của cả gia đình, coi như sổ hộ khẩu với giấy khai sinh rồi, thì cứ vác ra sb thôi còn nhiêu khê làm gì chứ nhỉ

tytum

Xe buýt
Làm luôn CCCD hoặc hộ chiếu mức siêu nhanh vẫn kịp chán

Race Dead

Xe điện
Vừa ra phường họ k cấp giấy chứng nhận nhân thân cho người chưa làm CCCD, chỉ cho người chưa đủ 14 tuổi, người làm CCCD rồi nhưng chưa nhận hoặc mất CCCD thôi.
Ra CA phường nói khó với các anh là dc giúp mà , làm cái giấy xác nhận nhân thân đơn giản , họ có mẫu sẵn .
Năm ngoái F1 nhà em đủ 14T nhưng lúc đi chưa lấy kịp CCCD , ra sân bay nhờ người quen bên hãng làm giúp xác nhận , an ninh sân bay ký cho phép bay , nhưng họ nói chiều bay về vẫn phải có giấy , em vào DN nhờ người nhà in ảnh Cháu , ra CA phường xin giấy OK luôn , chuyển phát nhanh vào DN hôm sau nhận .
Đủ 14T mang giấy khai sinh hay thẻ học sinh ko dc chấp thuận đâu ạ , đây ko phải là quy định của hãng bay , mà là quy định của BGTVT và bên An Ninh kiểm soát .
Hoặc dùng Hộ Chiếu là ngon nhất

Tony_Le

Xe container
Cụ ko nói rõ là thằng ku sẽ đi 1 mình hay đi cùng phụ huynh. Nếu đi cùng phụ huynh thì cụ bận tâm làm gì, cứ mang bản sao giấy khai sinh đi là xong.
Còn đi một mình thì mang giấy khai sinh kèm một giấy bất kỳ (như thẻ học sinh chẳng hạn) có mặt nó là ok. Bay nội địa thôi mà, có đi Tây đi Tàu đâu mà lo.
Thông tin của cụ vừa cũ vừa sai.

daiaka

Xe đạp
Có cái tờ định danh của cháu bé. Nếu Cụ dán cái ảnh vào, ra CA phường xin đóng dấu xác nhận vào (giáp lai ảnh ) và phần ký thì đi được nhé.

3077

Xe container
Giờ làm thì không có CCCD bản cứng ngay nên cụ làm CCCD xong đăng ký kích hoạt VNEID mức 2 cho cháu thì dùng được luôn