[Funland] Trên hạng đối thủ, nhưng bán dưới giá bảo sao cháy hàng khét nẹt

Kurumavn

Xe tải
Khi vin sản xuất được cell pin là rẻ thôi.
Căn bản ko thằng nào bán công nghệ pin mới, chứ ko thì VF nó cũng mua ra chứ chả cần hợp tác với LG hay CATL. Còn tự R&D có khi vài năm nữa cũng chưa có mà dùng. Nên riêng phần pin vẫn bị phụ thuộc chưa chủ động được

namphong12

Xe container
Căn bản ko thằng nào bán công nghệ pin mới, chứ ko thì VF nó cũng mua ra chứ chả cần hợp tác với LG hay CATL. Còn tự R&D có khi vài năm nữa cũng chưa có mà dùng. Nên riêng phần pin vẫn bị phụ thuộc chưa chủ động được
Đang xây nhà máy Vines2 rồi. Đây là sản xuất cell pin.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Bất kỳ cái gì, kể từ cái bcs cho đến giày dép ủng tất tv tủ lạnh dầu gió chỉ khâu. Từ hữu hình như cái cúc áo cho đến vô hình như cái hứa hoàn tiền…
Bác cứ mua trên ộp, mua của ộp phơ là Ngon nhất, Rẻ nhất, Bổ nhất ạ
Danh dự, tư cách ộp cơ mờ !

Các cụ so sánh thuyết phục quá. Nhưng đó chỉ là so về lý thuyết, em hóng cụ OFer mua về chạy trên đường Việt Nam người thực việc thực (nôm na gọi là xuống tiền ạ) :D
Về cơ bản ba bạn tên Lê Thị Ngon - Nguyễn Văn Bổ - Huỳnh Thị Rẻ chưa bao giờ đồng hành cùng nhau.

namphong12

Xe container
thằng bạn em làm bên VINES nó bảo 2 nhà máy thì cũng chỉ lắp thôi, nó chưa bán công nghệ cho làm đâu. ko thì đi mua đứt của thằng nào đấy may ra
Thằng bạn em nó lại bảo nhà máy 2 là sản xuất cell pin. Đang lắp ráp máy móc rồi.

motthoidongbim

Xe điện
Dạo này lắm thớt xe Tàu quá nhỉ? Chiến lược mới của anh Tàu vào môn xe điện khi xe xăng không có cửa thì phải.

Kurumavn

Xe tải
Thằng bạn em nó lại bảo nhà máy 2 là sản xuất cell pin. Đang lắp ráp máy móc rồi.
Vậy có khả năng VES đạt được thỏa thuận với CATL rồi, mong khi sx được pin giá xe VF giảm 20% thì quá ngon

Porsche 911

Xe container

bmwp0wer

Xe tăng
Em thì cứ xe nào ngon mà rẻ em chơi tất, tàu hay ta ko quan trọng. Nhưng vk em có lần nó bảo, mấy xe trông tàu tàu nó nhất quyết ko đi (và ko xuất cash). Thế là em chịu. Chắc nhiều cụ cũng sẽ giống em thôi, vk họ chả quan tâm đến công nghệ hay an toàn, lái hay đâu, cứ phải thơm tho trông sang choảng :)) bảo sao Peugoet bán cũng khá phết- dù quá đắt so chất lượng.

Bemagauvn

Xe điện
Em thì cứ xe nào ngon mà rẻ em chơi tất, tàu hay ta ko quan trọng. Nhưng vk em có lần nó bảo, mấy xe trông tàu tàu nó nhất quyết ko đi (và ko xuất cash). Thế là em chịu. Chắc nhiều cụ cũng sẽ giống em thôi, vk họ chả quan tâm đến công nghệ hay an toàn, lái hay đâu, cứ phải thơm tho trông sang choảng :)) bảo sao Peugoet bán cũng khá phết- dù quá đắt so chất lượng.
Vậy mới nói cụ,
Trước em cãi nhau với bạn, ông này chê Iphone ỏng eo ko bằng android rồi các thứ các thứ…
Xong cái em bảo giờ mày hỏi bạn gái đi anh tặng quà Sn em Iphone với Oppo hay Xiaomi android tốt lắm xem bạn mày chọn cái nào thì hiểu hàng😂.
Im luân ✌.

HH1993

Xe điện
Mấy hôm nay lắm thớt về đồ Tàu thế nhỉ? Liệu bao giờ có thớt...toàn dân học tiếng tàu và ...làn sóng di cư sang tàu nổi lên nhỉ?

neverfg

Xe điện
Thua hết xe do Việt Nam và Singapore sản xuất.

Giangkpi

Xe buýt
Lợi thế về quy mô và lợi thế về quy mô cụ ơi.
CATL nó nắm hết các mỏ vs đầy đủ công nghệ khai thác tinh chế, Vin mua đc công nghệ vẫn phải nhập nguyên liệu đã tinh chế thì sao rẻ đc bằng bên TQ, ko rẻ đc thì làm ko bán cho ai đc ngoài tự tiêu thụ, lại càng đắt do quy mô ko đủ, đến Tesla h còn ko cạnh tranh nổi thì Vin chắc bán xe cho ng Việt, mà pin vs thuê pin đắt cũng ko ai mua, ... nhìn mãi ko nhìn ra cửa nào để có lãi mà sống

Rivers

Xe container
với tầm giá mềm các sản phẩm của mỳ xào là quá ngon với chất lượng rồi, em toàn dùng hàng của bọn này, chưa thấy món nào hỏng.
Thì cũng thế thôi.
Tiền nào của nấy.
Thằng này ổn ở tầm giá rẻ, khá bền (về mặt cơ học), nhưng khoản trải nghiệm chỉ tàng tàng, không có nhiều cảm xúc, như các cụ ngày xưa hay nói: đáp ứng được nhu cầu ăn no mặc kín.

banmotnucuoi

Xe lăn

Mấy chục nghìn xe mà cũng khoe, ông anh em hơn trăm nghìn đặt mua từ ngày đầu mở bán kia kìa

thunm

Xe buýt
Thấy bảo lợi nhuận nsx nhận dc khi bán dc 1 chiếc xe rất thấp. Nên không bao giờ có chuyện NGON -BỔ - RẺ dc đâu các cụ ạ

Vật liệu cấu thành 1 chiếc xe cũng rất quan trọng, vẻ bề ngoài ko nói lên điều gì cả

cuongtelecoms

Xe buýt
CATL nó nắm hết các mỏ vs đầy đủ công nghệ khai thác tinh chế, Vin mua đc công nghệ vẫn phải nhập nguyên liệu đã tinh chế thì sao rẻ đc bằng bên TQ, ko rẻ đc thì làm ko bán cho ai đc ngoài tự tiêu thụ, lại càng đắt do quy mô ko đủ, đến Tesla h còn ko cạnh tranh nổi thì Vin chắc bán xe cho ng Việt, mà pin vs thuê pin đắt cũng ko ai mua, ... nhìn mãi ko nhìn ra cửa nào để có lãi mà sống
Em đã không muốn nói thẳng vì em nói thẳng sẽ có rất nhiều người vào phản biện một cách… khó giải thích nổi. Em hiểu là nếu mình không có ”gốc”, lại không có lợi thế về quy mô, mình sẽ không có cơ hội gì cả trừ phi được bảo hộ.

TieuFu

Xe container
Trong vòng 1-2 năm tới Vin họ phủ kín trạm sạc thì em nghĩ xe điện của họ sẽ đẩy lùi xe xăng. Xe điện các hãng khác cũng lép vế vì chưa có hạ tầng trạm sạc như Vin.
Giờ xe Vin khá ngon do đội làm phần mềm đã fix tương đối lỗi rồi, giá thì khá ngon mà chi phí cực rẻ.
Khách chcir băn khoăn độ bền của pin và giá thay pin thôi, Vin khẳng định đc và cam kết đc vđ pin thì xe bán chạy luôn.
KK ! không biết nó có giống pin của thằng tàu nào không ? chứ anh bay lên sản xuất tên lửa thì lại mờ mắt độ mí chế pin !

kaku223223

Xì hơi lốp
Em đã không muốn nói thẳng vì em nói thẳng sẽ có rất nhiều người vào phản biện một cách… khó giải thích nổi. Em hiểu là nếu mình không có ”gốc”, lại không có lợi thế về quy mô, mình sẽ không có cơ hội gì cả trừ phi được bảo hộ.
ôi zời, ko có lợi thế, ko có cơ hội thì trước sau gì nó cũng ngỏm thôi, kệ cho họ giãy.
Con gì sắp chết mà chả giãy mạnh hả cụ. Số liệu báo cáo tài chính thể hiện cả rồi.