[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

anhtuan001

Xe đạp
bị khách hàng chửi đích danh quảng lý thế này nhục thế ,bưng bít thông tin làm trò thối tha quá

hunggialand.dsg

Xe máy
Tại toà nào cụ? Bị đơn là pháp nhân nảo?
Cụ nhây vãi ra. Tòa đối tác đấy cụ... Cụ cho nó trôi mie nó qua còn khối ng ko theo dõi nữa tin nữa ngờ. Cụ cứ muốn lôi toẹt ta là đớp cip với hình của ngta và đổ cho đối tác.

Gửi từ Redmi 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

hunggialand.dsg

Xe máy
96,69% cụ có tài liệu chứng minh?
Việc của cụ ấy ko phải là CM, để cơ quan hành pháp ngta CM nếu cần. Việc cụ ấy là nêu cảnh báo, và nhờ cái nhây ng* si của cụ tôi tin cụ ấy rồi.

Gửi từ Redmi 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

bagac_fun

Xe tăng
Quảng Nổ nó còn không có tài liệu chứng minh hàng của nó được lắp ráp trong nước nữa là. Việc chứng minh nguồn gốc sản phẩm là việc của người sản xuất.
Chốt lại một câu: Tại sao trên thế giới chỉ có điện thoại của Quảng Nổ là không đawmg kí IMEI?
Vì không thèm, không thích, không muốn đăng kí? Nói thế thì coi thường toàn bộ bọn làm điện thoại trên thế giới quá.
Cái ông F fun này là ai mà thớt nào lq đến bphone là vào dìm hàng triệt để:))

Lazda

Đi bộ
Cái ông F fun này là ai mà thớt nào lq đến bphone là vào dìm hàng triệt để:))
Cái này chỉ là thắc mắc chứ đừng nói ai dìm cái gì, các cụ tranh luận cái imei.info ko có data của B, thực chất cái trang này là thu lượm tất cả các số imei của các hãng tạo thành cái data base cho người dùng khảo cứu khi cần, cái database của nó phụ thuộc vào hồ sơ của các hãng sx đưa lên, tất nhiên hãng nào ko đưa thì ko có tên trong bảng tra rồi

edc

Xe lăn
Em có đánh giá rồi mà cụ, hài lòng (và không có cảm giác bị lừa) với độ hoàn thiện, pin và hiệu năng sử dụng của Bphone 2 cụ ạ (chắc ít người online điện thoại nhiều bằng em, ít nhất là trên cõi OF này) :D
Mới phát hiện ra một lỗi duy nhất là hết pin máy tự tắt ạ :))
Lão cho cái tranh bờ phôn phát xem lào :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Lão cho cái tranh bờ phôn phát xem lào :))
Tranh gì cơ ạ? Ảnh chụp bằng Bphone em thấy cũng giống như từ Iphone 6plus thôi, chắc tại em người trần mắt thịt không phân biệt được lão ạ.

justbenice

Xe buýt
Mình thích tư duy con bò của bạn. Nó tựa như tư duy con ếch khi ở dưới đáy giếng. Thế android nguồn mở thì down về mà dùng việc gì phải mời ông masa... jj đó đại diện androi nam á về làm màu.
Vụ này chẳng qua là muốn bưng bít thông tin về cái đt lởm ăn cắp android gốc và tránh pháp lý thôi chứ đăng kí có mất bn tiền hay tgian đâu. Ngay cả mấy cái đt rẻ tiền của TQ nó còn đk đc huống hồ bkav. Trừ khi bkav ko bằng nổi mấy hãng đt tàu rẻ tiền
Bọn tàu nó còn quân tử hơn quảng nổ. Mấy cái điện thoại cấp địa phương giá 2-3triệu của nó kô cài Google Play ! Nó kô có tiền mua bản quyền thì nó kô cài.

justbenice

Xe buýt
Cái này chỉ là thắc mắc chứ đừng nói ai dìm cái gì, các cụ tranh luận cái imei.info ko có data của B, thực chất cái trang này là thu lượm tất cả các số imei của các hãng tạo thành cái data base cho người dùng khảo cứu khi cần, cái database của nó phụ thuộc vào hồ sơ của các hãng sx đưa lên, tất nhiên hãng nào ko đưa thì ko có tên trong bảng tra rồi
Vậy là cụ nhầm. Khi tham gia sản xuất thiết bị thu phát sóng GSM là phải chấp nhận qui định của hiệp hội GSM quốc tế (tên là GSMA). Và PHẢI gửi đăng ký dãy imei lên cho họ cập nhật thông tin imei toàn thế giới. Ở nước khác máy mà kô có imei hoặc imei giả như Bphone là nó coi như máy ăn cắp và kô cho phép sử dụng với mạng viễn thông luôn.
Tất cả các trang check imei như imei.info và nhiều trang khác đều truy xuất dữ liệu từ hiệp hội GSM quốc tế.
Theo đây : https://www.gsma.com/managedservices/wp-content/uploads/2014/04/Mobile-Equipment-Identity-FAQ.pdf

Thì qui trình cấp imei cũng chỉ 2 ngày. Và nó ghi rõ :

-branding and marketing devices must register with the GSMA and obtain TAC for each different device model
-subcontracting the manufacture of devices marketed under their brand must register with the GSMA and obtain TAC for each different device model

Em đoán vì bphone nó đang cài lậu Google Play - Google Map - Google Mail kô trả tiền bản quyền nên kô dám đăng ký imei, sợ bị google nó tra ra xuất xứ và đòi tiền.

Chỉnh sửa cuối:

shadowing

Xe đạp
Em không tranh luận ngoài lề.
Cụ cho em hỏi luôn:
Sao bphone không có imei (thật)?
Sao bphone không có DAC?
Sao bphone không chống nước?
Sao bphone không có nơi lắp ráp?
Ko có imei thật ko phải vì bận chưa đk mà để bảo mật nhất thế giới nhá.
DAC có nhé, ở đâu trong bphone thì các cụ tự tìm aq ko sx nên ko biết nhưng nó nghe nhạc được tức là có nha
Bphone có chống nước nhưng là chống nước Việt, phá hoại công nghệ Việt và danh tiếng của người Việt.
Bphone có nơi lắp ráp vì nó ko ở trên trời rơi xuống đc. Nơi lắp ráp ở đâu chỉ có trời biết, đất biết, q nổ biết. Thế mới bảo mật nhất Thế giới. Any question?

shadowing

Xe đạp
Năm 80 mua máy xúc HuynDai của Hàn Quốc. Máy 90% của Nhật, được cái lốp với vỏ. Nhưng dần dần HuynDai cũng chuyển sang sản xuất và xuất khẩu xe gia đình,
Daewoo của Kim Woo Choong khi đi vào sản xuất oto cũng thế. Đầu tiên chỉ là chủ cty dệt may.
Quan trọng là cái đầu,mục tiêu không thay đổi phương pháp thực hiện luôn thay đổi .Dám nghĩ dám làm đương đầu với thử thách. Ai trước khi trở thành kiệt xuất đều giống người thường hoặc tả ra bình thường hết.Chỉ có điều vào môi trường dễ bì dìm với ghét sự nổi trội thì khó hơn. Bác gì râu dài tuổi thơ ở nhà tranh vách đất xí đào đấy thôi.
Em ủng hộ các tư bản đỏ của VN ta như a Vượng, Quyết, Đức cả các anh trẻ tài sản hơn 10 tỉ thôi cũng được có chí phấn đấu cạnh tranh.
Tương lai đất nước không trông vào các hạt giống đó ấy thì trông vào ai bọn thối mồm óc ngắn chỉ nhăm nhăm chê bai chăng :D
Uh đúng bọn thối mồm óc ngắn chỉ nhăm nhăm lên Mỹ Đình nổ xong tụt vòi lại lặn sâu dưới hố mặc cho ng ta kêu than bảo hành sp.
Ps. Tháng này nhịn nhé, dám đá xoáy chủ tịch.

shadowing

Xe đạp
thế cụ dùng điện thoại cụ cần cái imei hay cần chất lượng cái điện thoại, cái imei nó không bảo với cụ là điện thoại này tốt hay xấu đâu nhé nó chỉ khẳng định là cái đó là dòng sp đấy của hãng đấy thôi, bọn bkve khẳng định của nó và đúng loại sp rồi thì cần đếch imei ( nhưng sau này bán được nhiều, đa dạng sản phẩm thì chắc sẽ cần)
Mấy bác sít nghỉ nha. Chủ tịch căn dặn ko dc gọi là bkave mà chú dám gọi. Imei ko cần thì in vào máy làm j cho tốn mực vậy, chủ tịch đã bảo bận. Chưa đi đki dc rồi.

Khacdinh326

Xe đạp
Nói trắng trợn ra các cụ đuối lý trong việc bảo vệ cái nhìn thấp kém của các cụ nên các cụ tổ lái dữ quá. Đừng lôi nick mới nick cũ ra đây. Hãy xem dân trung quốc nó ảo tưởng về võ thuật võ đang đến khi thất bại thì xum xê lại chỉ trích thằng từ hiểu đông, cũng như Francois qua vạch mặt huỳnh tấn kiệt, hội đồng võ cổ truyền lại nói này nói nọ... Những thành phần xum xê cái b2 ấy. Không khác gì đám đó đâu, mình thất bại thì tìm nguyên nhân rút ra kinh nghiệm, còn thằng qn và đội nó, hãy xem từ b1 đến b2 có làm đc gì chưa,nếu bác nào cần em dẫn chứng cho, tại sao ng ta ghét nó. Bài mới đang xem ad mạnh cường kick 1 ng dùng báo lỗi đến mức ng ta bức xúc đưa lên utube. Nói thẳng vs các bác, ng mua bphone ấy, 1 là giàu dư tiền, 2 là mù công nghệ- như cụ nào đấy thanh minh cái imei thích thì về kiu ng viết => mù công nghệ còn vác laptop chạy vòng vòng. Nói thẳng tôi k ghét bphone, nhưng tôi k muốn thấy ng ta bỏ 10 triệu mua 1 sp ho lao. Cũng như tôi thấy ng sắp lọt cống tôi sẽ nhắc.

Khacdinh326

Xe đạp
Báo Chym bị lỗi, Ad xoá bài. Khổ chủ đăng lên youtobe.
Ghét cách hành xử của bkav với chính KH của mình.
Ông đó có zài máy chưa mà dám bảo lỗi,đa số các cụ sit sẽ nói vậy nếu k tháy đc cái video.
Ahihi

_AHA_

Xe điện
Loanh quanh lại xxx nhau. Chả hiểu được toàn tài cả.
Chỉ có sự thật là mãi mãi và ko thể chối bỏ.

lucdaugiang

Xe buýt
Phải nâng bi bp mới có cái ăn thì sao nhỉ. Nhục hơn con tó. Mình ko chửi bp nó ko có tội nó chỉ là đồ vật vô tri. Tội ở thằng sít cho nó và thằng sinh ra nó rồi ảo tưởng về nó
Thấy thằng khác có miếng, mình đếu có miếng cứ đứng quanh ăng ẳng thì là loại tró gì.

android3

Xe máy
Cái đúng của AQ là thấu hiểu dân ta bài tàu ghê quá. Cái gì dính đến tàu là đểu giả, chính vì vậy mà AQ làm mọi cách để chối bỏ tàu đến 98%. Chính vì cái đúng đó mà sinh ra cả lô cái sai về sau, giá như anh í cứ theo hướng tụi Mì xào,.. thiết kế Việt (UI, mà dân mình copy paste và crack là bình thường), linh kiện tàu Trung ương (tàu làm thuê cho mình, nhẽ oách quá). Mình nghĩ B3 vẫn ra, và ở khúc phân tầm trung.
Mình cũng nể AQ quả bố trí linh vật và bỉu tượng giao lưu và phối hợp rất có ý đồ. Phồn thực và đầy tính sinh sôi và nảy nở, với B1 (Bướm trên B dưới), với B2 (Chim trên B dưới). Với 2 tư thế này dự đoán B3 (B dưới quả bầu ở trên, gọi là B chửa), với B4 - phân khúc giá mạt (B dưới trên là một đàn nòng nọc, gọi là B đẻ).
Hỏi em Fun tí

vharc

Xe tăng
tay đẹp! thế thôi.

hongins174

Xe buýt
Mấy hôm trước em có cậu bạn SG ra chơi cầm B1 trên tay em thấy lạ nên mượn vọc 1 tý. Thấy dùng tương đối mượt. Có cái giao diện không bắt mắt cho lắm.
Các cụ ở trên này tranh luận gay gắt không khác gì cuộc chiến ifan và anti Iphone. Không có hồi kết. Một sản phẩm thành công hay không phải có thời gian chứng minh. Việc PR sản phẩm sẽ không có ý nghĩa nếu người mua SP về thấy không hài lòng vs nó. Họ sẽ không mua các version sau đó. Iphone hay SS tồn tại đc là do mỗi lần ra sp mới đều có 1 bộ phận lớn người dùng cũ đón nhận.
Em nghĩ sẽ có 1 bộ phận có gu PBphone, có thể không lớn. Cá nhân em mua đồ gì mới về nhà mà bị chê đã thấy chán rồi.Nhưng đừng vì ý kiến cá nhân của mình mà bóp chết sở thích của người khác. Đa phần các cụ tẩy chay BP là chưa dùng BP. Em cũng vậy nên không dám ý kiến khen chê nhiều.
Nhận gạch đá của các cụ comment tâm huyết.