[Funland] Trên tay Bphone, hơn cả mong chờ cccm ạ :)

langtoilangtoi

Xe điện
Việc Camera chậm là do nó sử dụng Camera AI lần đầu tiên có mặt trên thế giới. AI nó khá phức tạp, chứ ko đơn giản như các Cam chụp hình lớ ngớ mà các cụ hay dùng.
Đầu tiên nó sẽ hỏi :
- Có phải thằng dở hơi nào vừa bấm chụp ảnh ko ?
- CPU : Phải rồi, xử lý đi
- Cam : Sẽ xem xét xem bức ảnh như thế đc chưa, theo cách mà nó được học trc đó về một bức ảnh đẹp. Các thuật toán vô cùng phức tạp và hiện đại sẽ lao vào đánh giá bức ảnh, đánh giá xong nó lại mất công lao ra. Rồi nó sẽ sửa lại tí chút, rồi lại bị đánh giá bởi các thuật toán..., chưa ngon nó lại sửa tí nữa, rồi so sánh.... Nói thì lâu, chứ nó diễn ra vài khắc ngắn ngủn thôi mà.
Sau đó nó sẽ đưa cho bộ phận lưu trữ, xong đâu đấy nó sẽ tiếp tục cho các cụ chụp tiếp.
Thông cảm nhé, hơi chậm nhưng mà đẹp ! Với 10 tr, ko có hơn đc đâu, ít ra đối với Bphone.

caogia

Xe hơi
Em có cái này hay mời các cụ thưởng lãm. Chung quy lại là anh Quảng nói làm Bphone không vì lợi nhuận cấm có sai. Cơ mà cái dịch vụ sau bán hàng của Bphone với các bác đã trót yêu nước thì sao nhỉ... Tâm tư quá đi.

http://www.tathy.com/thanglong/showpost.php?p=1101327&postcount=1266

http://www.bkav.com.vn/tin_tuc_noi_bat/-/chi_tiet/421687/bkav-ra-mat-firewall-va-bo-thiet-bi-chong-tan-cong-co-chu-đich-apt

https://www.pfsense.org/

Có gì chứng minh không cụ, nói suông thì ai cũng nói đc.

hunggialand.dsg

Xe máy
Có gì chứng minh không cụ, nói suông thì ai cũng nói đc.
E thấy nói suông thì bkap là vô đối đấy cụ ợ.
Bô bô mãi mà vẫn ko giới thiệu đc cái nhà máy. Các đối tác làm hết rồi thì cũng phải có chỗ mà ráp, đóng gói, test sf chứ? Hay đối tác làm "hộ" cả?
Mà vậy thì im lặng bán đi, lùa đc nhiêu lùa, sao suốt ngày cứ l ải nh ải: sf chúng tôi made in VN, chỉ 0.9% có yếu tố TQ? Đấy gọi là nói suông cụ ợ.

caogia

Xe hơi
E thấy nói suông thì bkap là vô đối đấy cụ ợ.
Bô bô mãi mà vẫn ko giới thiệu đc cái nhà máy. Các đối tác làm hết rồi thì cũng phải có chỗ mà ráp, đóng gói, test sf chứ? Hay đối tác làm "hộ" cả?
Mà vậy thì im lặng bán đi, lùa đc nhiêu lùa, sao suốt ngày cứ l ải nh ải: sf chúng tôi made in VN, chỉ 0.9% có yếu tố TQ? Đấy gọi là nói suông cụ ợ.
Thế theo cụ nếu BKAV không phải made in Việt Nam thì ở đâu vậy cụ?

hunggialand.dsg

Xe máy
Thế theo cụ nếu BKAV không phải made in Việt Nam thì ở đâu vậy cụ?
E cần gì phải biết nó từ đâu, vì e ko để nó vào danh mục sẽ hay có ý định thử. Việc đó để người sẽ mua ngta tìm hiểu.
Cụ nên đọc hiểu trước khi quote, e quote bài cụ vì cụ xoáy nói suông, và e đang ý kiến về chữ nói suông.
Còn thằng kia nó làm ở đâu thì e biết chứ, nhưng e chưa thấy nên e ko nói suông.
Vậy cụ nhé, mà cụ cũng bớt nói suông đi.

caogia

Xe hơi
E cần gì phải biết nó từ đâu, vì e ko để nó vào danh mục sẽ hay có ý định thử. Việc đó để người sẽ mua ngta tìm hiểu.
Cụ nên đọc hiểu trước khi quote, e quote bài cụ vì cụ xoáy nói suông, và e đang ý kiến về chữ nói suông.
Còn thằng kia nó làm ở đâu thì e biết chứ, nhưng e chưa thấy nên e ko nói suông.
Vậy cụ nhé, mà cụ cũng bớt nói suông đi.
Cụ không có ý định thử mà nhiệt tình comment vậy. Em đang hỏi cụ là theo cụ nếu BKAV không phải made in Việt Nam thì ở đâu? Cụ lại bảo "em chưa thấy" hay "thằng kia làm ở đâu em biết chứ". Họ nói vậy, nếu cụ thấy sai thì chứng minh ngược lại. Đơn giản thôi cụ.

Hoa Nô

Xe đạp
Em có cái này hay mời các cụ thưởng lãm. Chung quy lại là anh Quảng nói làm Bphone không vì lợi nhuận cấm có sai. Cơ mà cái dịch vụ sau bán hàng của Bphone với các bác đã trót yêu nước thì sao nhỉ... Tâm tư quá đi.

http://www.tathy.com/thanglong/showpost.php?p=1101327&postcount=1266

http://www.bkav.com.vn/tin_tuc_noi_bat/-/chi_tiet/421687/bkav-ra-mat-firewall-va-bo-thiet-bi-chong-tan-cong-co-chu-đich-apt

https://www.pfsense.org/

Ối giời ơi, làm đt đủ chết rồi thằng này mà sờ vào mấy đồ này thì coi như h2o mạt đến nơi ^:)^

thich__6969

Xe tăng
Bp không làm kịp hay sao ý. Không thấy bán.
Cccm mua nhiều quá cả năng lực sx của hãng dồi :)

hunggialand.dsg

Xe máy
Cụ không có ý định thử mà nhiệt tình comment vậy. Em đang hỏi cụ là theo cụ nếu BKAV không phải made in Việt Nam thì ở đâu? Cụ lại bảo "em chưa thấy" hay "thằng kia làm ở đâu em biết chứ". Họ nói vậy, nếu cụ thấy sai thì chứng minh ngược lại. Đơn giản thôi cụ.
Cmt là quyền e cụ ợ. Và e thấy cụ cho cụ cái quyền bình phẩm cá nhân e là cụ sai rồi đấy... E cmt suốt ngày thì con e nó ko có tiền đóng học chứ nó cũng ko ảnh hưởng đến nồi cơm nhà ai cụ nhé.
Với lại e chỉ cmt 1 câu về nói suông là cụ quote thẳng e để "nói suông" rồi, ko lẽ e ko trả lời cụ?
Còn vấn đề e yêu cầu cụ đọc... và hiểu cái tiếng Việt có dấu của e đi rồi hãy quote.
E chưa mở mồm nói câu nào ko tin cả và chuyện tin hay ko là chuyện CÁ NHÂN của e, cụ ý cò vào làm gì. E chỉ bàn về NÓI SUÔNG.
Ý cuối là nhắc nhở cụ, nếu cứ nói suông thì đừng quote nữa, ko lại bảo là NHIỆT TÌNH cmt. Còn nếu có ý kiến quote để trả lời e thì trước khi trả lời, cụ hãy xin lỗi e vì 2 vấn đề trên: cụ quote e chỉ để nói suông, chụp lên đầu e cái mũ NHIỆT TÌNH cmt và nhét vào mồm e chữ KHÔNG TIN.
Còn cụ ko có ý kiến gì nữa, chỉ nói suông thôi thì ko cần quote nữa, coi như e tha thứ cho cụ rồi.

Tookies

Xe điện
Cá nhân em cúng cho Android gần 300 tr tiền điện thoại giai đoạn 2009-2016. Nhưng không thể ngửi nổi bản B1. Lúc ý cũng đã từng định ủng hộ cho một sản phẩm Việt Nam - nhất là cùng BK. Sau vài phốt marketing của B1 thì em mất hẳn niềm tin.
Không có chuyện ủng hộ B2 - có tin đâu mà mất nữa.
2 tk của em cúng riêng cho cellphones.vn

Giờ em chờ ip9 thì đổi điện thoại là vừa đủ

justbenice

Xe buýt
Cá nhân em cúng cho Android gần 300 tr tiền điện thoại giai đoạn 2009-2016. Nhưng không thể ngửi nổi bản B1. Lúc ý cũng đã từng định ủng hộ cho một sản phẩm Việt Nam - nhất là cùng BK. Sau vài phốt marketing của B1 thì em mất hẳn niềm tin.
Không có chuyện ủng hộ B2 - có tin đâu mà mất nữa.
2 tk của em cúng riêng cho cellphones.vn

Giờ em chờ ip9 thì đổi điện thoại là vừa đủ

Phương châm của bọn nó là đánh vào người thiếu hiểu biết mà cụ, rồi thuê lều báo viết bài khoác tinh thần yêu nước lên sản phẩm của nó. Nghĩ cũng phát hờn với chiêu PR thấp kém của nó. Đất nước có hàng trăm ngàn cơ sở sản xuất, nhà máy., hangg ngày sản xuất ra đủ thứ Made in Việt Nam mà kô ai kêu than tinh thần dân tôkc, đến anh Vượng làm oto còn chả thèm nói tiếng nào. Thế mà con điện thoại ghẻ thì cứ 2,3 hôm là lên báo kêu ra rả là người Việt ném đá hàng Việt,người Việt chê hàng Việt. Thật sự kô thể ngửi nổi cái bọn này.

Trần Cua

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhiều cụ đã "lỡ mua" phải bphone2017 nên hơi bị cuồng 1 cách mù quáng. Suốt ngày nói "yêu nước", nhưng lại ủng hộ mù quáng một doanh nghiệp Việt Nam bán hàng cho người dân Việt Nam với giá cắt cổ, marking mù mờ lừa lọc, thông số mù mờ gian lận, cài phần mềm lậu không bản quyền. Em cũng kô thể hiểu nổi mấy cụ ấy yêu nước hay phá hoại đất nước khi ủng hộ những doanh nghiệp kiểu đấy nữa.
Chúng ta chả cần bàn đến lòng yêu nước ở đây cụ ạ.
Cứ xét vào riêng cái sản phẩm và cách pr của doanh nghiệp đã thấy Bkav là bọn mạt hạng rồi.
Tồn tại trên cơ sở gian dối, lừa lọc...từ những thứ nhỏ nhất, chúng nó chỉ ăn được chỗ bảo kê thôi chứ ra thị trường chơi sòng phẳng thì sặc bọt.
Quan điểm của em, rõ văn luôn nhé, là không bao giờ mua sản phẩm của bọn lừa lọc. Bọn này phải dập chết từ trong trứng, đừng để chúng lớn mạnh và có cơ hội lừa nhiều người.
Đã gian dối thì không bao giờ chúng mang lại một giá trị gì tốt đẹp cho xã hội này cả.
Em nói đích danh Bkav luôn, doanh nghiệp này đã làm được gì ngoài nói phét và gian dối?

Phongtránh

Xe máy
Quả chất tới từng đồng đây hả cụ

Trần Cua

[Tịch thu bằng lái]
Quả chất tới từng đồng đây hả cụ
"Từng đống", nhất định nó sẽ chất đống cụ ạ.
Bkav sẽ chết vì thói gian trá lừa lọc. Đứng trước truyền thông mà nhơn nhơn nói cái đt mạ vàng sần sùi dành để bán sang Dubai thì quả là tột bậc trơ trẽn.
Có thể động chạm đến quan điểm của một số cụ, nhưng em đánh giá lãnh đạo Bkav như Quảng với Cường là loại người Vô liêm sỉ!
Em không bao giờ làm ăn mua bán gì với bọn Vô liêm sỉ!

Duong.NCS

Xe tải
Việc Camera chậm là do nó sử dụng Camera AI lần đầu tiên có mặt trên thế giới. AI nó khá phức tạp, chứ ko đơn giản như các Cam chụp hình lớ ngớ mà các cụ hay dùng.
Đầu tiên nó sẽ hỏi :
- Có phải thằng dở hơi nào vừa bấm chụp ảnh ko ?
- CPU : Phải rồi, xử lý đi
- Cam : Sẽ xem xét xem bức ảnh như thế đc chưa, theo cách mà nó được học trc đó về một bức ảnh đẹp. Các thuật toán vô cùng phức tạp và hiện đại sẽ lao vào đánh giá bức ảnh, đánh giá xong nó lại mất công lao ra. Rồi nó sẽ sửa lại tí chút, rồi lại bị đánh giá bởi các thuật toán..., chưa ngon nó lại sửa tí nữa, rồi so sánh.... Nói thì lâu, chứ nó diễn ra vài khắc ngắn ngủn thôi mà.
Sau đó nó sẽ đưa cho bộ phận lưu trữ, xong đâu đấy nó sẽ tiếp tục cho các cụ chụp tiếp.
Thông cảm nhé, hơi chậm nhưng mà đẹp ! Với 10 tr, ko có hơn đc đâu, ít ra đối với Bphone.

:)):)):))
- AI sẽ tính toán sao cho bức ảnh hai trái dâu tây phải thật chín mọng, ngon mắt... và net (không có dấu sắc).
- AI cũng sẽ đảm bảo video được lật 180 độ và không còn watermark, đặc biệt khi watermark đó không phải là BKAV...
Trí tuệ nhân tạo nó phải khác chứ, cụ nhề?

_AHA_

Xì hơi lốp
Có cái điện thoại dở của A nổ mà cũng phải cãi nhau đến khổ.
Tội thay!

Trần Cua

[Tịch thu bằng lái]
Phương châm của bọn nó là đánh vào người thiếu hiểu biết mà cụ, rồi thuê l
u báo viết bài khoác tinh thần yêu nước lên sản phẩm của nó. Nghĩ cũng phát hờn với chiêu PR thấp kém của nó. Đất nước có hàng trăm ngàn cơ sở sản xuất, nhà máy., hangg ngày sản xuất ra đủ thứ Made in Việt Nam mà kô ai kêu than tinh thần dân tôkc, đến anh Vượng làm oto còn chả thèm nói tiếng nào. Thế mà con điện thoại ghẻ thì cứ 2,3 hôm là lên báo kêu ra rả là người Việt ném đá hàng Việt,người Việt chê hàng Việt. Thật sự kô thể ngửi nổi cái bọn này.
Sản phẩm chuẩn không bao giờ người ta phải sử dụng seeder với duy nhất một cách tranh luận rất cùn thế cụ ạ.
Chuẩn thì tự nó sẽ sống, ngược lại thì nhất định sẽ chết...không có yêu nước với hàng Việt gì ở đây cả, chỉ có quy luật thị trường Tiền - Hàng, và nhất định Bphone sẽ chết.
Nhất định như vậy, dù Bkav có sử dụng chiêu trò gì đi nữa, và không chỉ Bphone mà tất cả mọi sản phẩm của Bkav sẽ không bao giờ có chỗ đứng trên thị trường với quy luật Tiền - Hàng!

Trần Cua

[Tịch thu bằng lái]
:)):)):))
- AI sẽ tính toán sao cho bức ảnh hai trái dâu tây phải thật chín mọng, ngon mắt... và net (không có dấu sắc).
- AI cũng sẽ đảm bảo video được lật 180 độ và không còn watermark, đặc biệt khi watermark đó không phải là BKAV...
Trí tuệ nhân tạo nó phải khác chứ, cụ nhề?
Cho đến giờ cũng chỉ ra rả cái mồm như thế, chẳng có gì chứng minh là nó hơn những cái đt 4-5tr hết.

mcv30

Xe điện
Hài nhất lỗi éo gì cũng bảo chờ ver... mới sẽ vá .