"Trên tay" Vespa Primavera

Vespa Primavera

Xe đạp
Hehe, em vừa múc em này về xong, rình mãi từ hồi em nó chuẩn bị ra mắt. Đa số các đại lý giờ ít xe lắm, có đại lý còn chưa có xe nào để bán. Vừa cất em nó xuống hầm, vài bữa nữa mới đi đăng ký được các cụ à.

Các cụ NEWS nhà mình hôm trước phọt ảnh, làm em lại càng máu. Bắt đầu từ hôm qua thì những chiếc xe mới đầu tiên mới về đến HN, em là một trong những người đầu tiên lấy xe của đại lý này :

Phụ kiện về em này thì gần như chưa có gì :

Cốp rộng hơn LX với Vespa S một tẹo do bình ắc quy đã được chuyển đi :

Bình ắc quy được chuyển xuống chân. Không biết nhỡ lội nước thì có sao ko các cụ nhỉ (~~):

Dây công-tơ-mét không dùng như trước nữa, thấy bẩu có gắn cả chip hay cảm biến gì gì đó :

Yên xe sau thì gắn thêm lò xo trợ lực, lúc mở, đóng cốp. Cơ mà chả hiểu mấy ông Piaggio làm trò gì mà cốp không đóng được như bình thường, toàn phải vặn chìa khóa mới đóng vào được. Mà em thấy xe nào cũng bị thế, chứ chả riêng xe em :

Hehe, em dắt về nhà đây b-) :

hungmanh.nuce

Xe hơi
ngon rồi chúc mừng cụ nhé hehe

Vespa Primavera

Xe đạp
Sau độ chục km đầu tiên với em nó, em xin chia sẻ với các cụ chút cảm nhận :

1/ Về thiết kế :

+ Quá oách. Xe này mang nhiều đường nét của siêu xe Vespa 946, đúng là mấy ông Ý thiết kế ra có khác. Con gái chạy cũng hạp, mà em chạy cũng hạp.
+ Nhiều người chê đèn *** em này giống Atila, giống Noza... Nhưng hoàn toàn lầm, bởi nhìn ngoài mới thấy, nó ăn nhập cực kỳ với thiết kế vát phía sau của đuôi xe. Em rất hài lòng về món này.

+ Tuy nhiên, đèn pha có cái viền bo bo nom n*g*u thế nào ý, quả này thì y chang cái bo nhựa, mạ cờ rôm của Atila Elizabeth. Thất vọng tập 1 :(.
+ Đèn pha rất sáng, cao, em rọi trong hầm mà pha quá cả đầu xe SUV :)).

+ Bảng đồng hồ quá oách, các cụ à. Dạng cơ kèm màn hình LCD, tinh tế lắm. Màn LCD đc thiết kế như 946 luôn. Bảng đồng hồ cơ rất đẹp, em ưng lắm cái này.
+ Cụm tay lái được thay đổi, dùng vật liệu oách hơn, chứ không nhôm nhựa như LX. Các nút bấm cũng y chang kiểu vespa 946 :-bd.

.............

Vespa Primavera

Xe đạp
2/ Động cơ :

Em này sử dụng động cơ 3van, như LX mới nên tiếng nổ êm ái lắm. Em thấy mấy bác phóng viên của otofun viết là Primavera có thêm cái cục gì gắn từ động cơ, sang khung để giảm độ rung đến 40%, so với LX. Thật ra thì em đi thấy nó êm lắm, êm hơn hẳn LX 3v hay LXV 3v i.e mới. Đề pa thì vẫn yếu yếu như cũ :(.

Cảm giác tay lái sướng lắm, chất liệu xịn hơn có khác. Hai tay phanh bóp rất sướng, các nút công tắc bấm cũng thấy thích hơn. Đèn có chế độ passing nháy nháy như oto. Bảng đồng hồ hiển thị đẹp, đi buổi tối chắc còn đẹp nữa.

À, em này của em có đèn định vị ban ngày, nằm chung với cụm đèn signal. Đèn dạng LED trắng, nom sành điệu hơn hẳn >:)

humax

Xe đạp
Đẹp nhưng không biết ngồi có bị thấp ko vì chiều cao yên bị giảm chút :D , xe đi êm không cụ, đầu xe có rung giật như mấy e trước không ? tháng trước bạn e có tậu e 3vie nhập e lái thử lúc vào cua cứ như bị trượt nên vẫn sợ sợ dòng xe bánh nhỏ này :)

nickname

Xe buýt
Hehe, em vừa múc em này về xong, rình mãi từ hồi em nó chuẩn bị ra mắt. Đa số các đại lý giờ ít xe lắm, có đại lý còn chưa có xe nào để bán. Vừa cất em nó xuống hầm, vài bữa nữa mới đi đăng ký được các cụ à.

Các cụ NEWS nhà mình hôm trước phọt ảnh, làm em lại càng máu. Bắt đầu từ hôm qua thì những chiếc xe mới đầu tiên mới về đến HN, em là một trong những người đầu tiên lấy xe của đại lý này :

Em thì lại muốn hỏi cái xe Vespa đỏ ngay phía sau lưng 2 thanh niên áo trắng.
Cái xe đó trông dáng cổ điển hợp mắt em hơn. Không biết model của nó là gì cụ nhỉ?

Vespa Primavera

Xe đạp
Đẹp nhưng không biết ngồi có bị thấp ko vì chiều cao yên bị giảm chút :D , xe đi êm không cụ, đầu xe có rung giật như mấy e trước không ? tháng trước bạn e có tậu e 3vie nhập e lái thử lúc vào cua cứ như bị trượt nên vẫn sợ sợ dòng xe bánh nhỏ này :)
Em nghĩ là do cách cụ đi và vào cua thôi. Chứ em chạy LX từ đời xe nhập năm 07-08, vẫn phóng vèo vèo :D.
Hiện tại thì em thấy em nó êm lắm, kể cả em rà rà đi chậm, không bị giật hay gằn gằn chút nào. Đi qua gờ giảm tốc cũng không thấy văng đ*í*t như LX đời trước. Ngồi em thấy vẫn thế, chống chân ổn so với LX, trọng tâm ngồi cao của dòng Vespa vẫn được duy trì b-)

MB7

Xe hơi
Xe đẹp quá chúc mừng cụ !

VuQuangHieu

Xe tải
Tổng thiệt hại hết bao nhiêu thóc đấy cụ?

Shin86

Đi bộ
oh giá chuẩn ko cụ, h ko còn khoản khuyến mại đăng ký nhỉ :(

Mr Noob

Xe tăng
chúc mưng cụ nhé. Vợ cụ đẹp thía

Vespa Primavera

Xe đạp
oh giá chuẩn ko cụ, h ko còn khoản khuyến mại đăng ký nhỉ :(
69tr cụ à, được khuyến mãi mấy thứ lặt vặt thôi ạ. Xe này mới nên không có khuyến mãi đăng ký, e hỏi nhưng nv bẩu chỉ dành cho LX, Liberty... thôi ạ.
Em đi lượn chút, tối về làm bài review cho các cụ ngó chơi :P

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
GTS125 là có phải ie không cụ, loại giá 80 ra cùng ngày em này ấy, có phun xăng điện tử hay k? Sao cụ k chọn GTS màu xám mờ cho manly

haitran

Xe tải
Em quan tâm em gts quá ạ, giá phủ lý rồi nhưng ko biết chất lượng sao đây :))

Civic TN

Xe lăn
69tr cụ à, được khuyến mãi mấy thứ lặt vặt thôi ạ. Xe này mới nên không có khuyến mãi đăng ký, e hỏi nhưng nv bẩu chỉ dành cho LX, Liberty... thôi ạ.
Em đi lượn chút, tối về làm bài review cho các cụ ngó chơi :P
Xe đen, giá này cũng vừa phải, chắc sẽ bán chạy đây

VespaS

Xe buýt
Chúc mừng cụ có xe mới nhé. Cụ cho anh em xin thêm cái tiêu hao nhiên liệu xem thế nào, thấy bảo bánh sau xe này lớn hơn LX

jo1214

Xe đạp
Chúc mừng cụ nhé, cụ đi 1 time rồi cho a e cái review xem ntn. E cũng đang xoắn nó với SH đây :D

Shin86

Đi bộ
:) tuyệt quá anh em chờ review của cụ

tkcserver

Xe tải
đẹp quá! chiếc này giá full là bao nhiêu vậy cụ