"Trên tay" Vespa Primavera

thangngo

Xe tăng
Con này đuôi trông đúng là atila thật, còn các phần khác không bàn.
kể có giống atila một chút nhưng lắp trên xe PI thì ko ai ném đá mấy vì PI mặc định là thời trang, em ngó ngoài đường thì xe này thấp quá chỉ phù hợp cho nữ, đèn xe phía trước đẹp tuyệt :D

nhapnhomsv

Xe tăng
kể có giống atila một chút nhưng lắp trên xe PI thì ko ai ném đá mấy vì PI mặc định là thời trang, em ngó ngoài đường thì xe này thấp quá chỉ phù hợp cho nữ, đèn xe phía trước đẹp tuyệt :D
Mình thấy nó cao bằng LX mà,chỉ là yên nó làm vát đi tý thôi.Nhìn thấp nhưng ngồi lên cũng cao ráo lắm,nam đi cũng được đây

thangngo

Xe tăng
Mình thấy nó cao bằng LX mà,chỉ là yên nó làm vát đi tý thôi.Nhìn thấp nhưng ngồi lên cũng cao ráo lắm,nam đi cũng được đây
chiều cao yên theo thôgng số thấp hơn LX mà, tại em đi ngang ngoài đường thấy thấp

Lukas

Xe tăng
E leo lên em này nhìn thấy không hợp, khả năng nữ sd thì đẹp hơn.

Isu_zu

Xe container
E vừa múc cho bà cả, màu trắng, 73,5 chai ra cà vẹt. Phải nói là máy móc tiến bộ vượt bậc so với LX 2010 bà cả đang đi. Đề êm, nhẹ, tay ga cũng nhẹ hơn. Đề pa lướt hơn, máy êm hơn, nói chung là ok. Ghét cái yên xe phải dùng chìa mở và đóng. Chỉ còn chờ xem độ tin cậy thế nào, chứ tiếng máy và vận hành là đạt yêu cầu. Giá xe e ko bàn, với em thì thấy ko đắt nếu xe không hỏng vặt như đời trước :)

La Vie

Xe máy
H hãng có đủ quây và lót sàn rồi. Tổng thiệt hại hơn 900k thôi. Nếu bt cụ mua thì đc tặng lót sàn mà.xe này mới nên bên ngoài chưa có đâu.mí cả nên mua hãng thì tốt hơn, cái khung nó dày và chắc chắn hơn.đắt hơn 1 xíu thôi.
Theo e nghĩ nên lắp quây nhé, nhìn xe sẽ to hơn và giảm thiểu va đập xung quanh. Xe nào k lắp nhìn ngoài đng bé xíu vì cái đuôi nó dài ngoằng rồi.
Sơn thì bóng thật, chắc tại xe mới nên nhìn nó bóng nhưng k bền đâu cụ nhé, vẫn dễ xước như thường vì bản chất sơn trên lớp vỏ thép mà. Ban đầu e cũng chả dán nhưng va quệ nhẹ đã xước rồi. Mợ nhà cụ con gái cẩn thận nên dán, xe màu xanh cửu long nên dán vào chả ảnh hưởng j cả.
Yên thì đẹp thật í nhưng mà đỏng đảnh lém, màu này dễ bẩn, chất liệu dễ bám bẩn,Khó lau. Nên tốt nhất nên bọc yên cụ ạ. Bọc màu da bò đẹp lém. Xe này form yên mới nên giá bọc cao hơn các loại khác xíu thôi.
Hihi, đôi lời chia sẻ vs cụ.

La Vie

Xe máy
E vừa múc cho bà cả, màu trắng, 73,5 chai ra cà vẹt. Phải nói là máy móc tiến bộ vượt bậc so với LX 2010 bà cả đang đi. Đề êm, nhẹ, tay ga cũng nhẹ hơn. Đề pa lướt hơn, máy êm hơn, nói chung là ok. Ghét cái yên xe phải dùng chìa mở và đóng. Chỉ còn chờ xem độ tin cậy thế nào, chứ tiếng máy và vận hành là đạt yêu cầu. Giá xe e ko bàn, với em thì thấy ko đắt nếu xe không hỏng vặt như đời trước :)
E cũng ưng khả năng máy móc xe này, êm dịu. K kêu to, đi cạnh honda còn êm hơn í. Nhưng ng khác đi bên cạnh nghe tiếng bô buồn cười lém. E chả thik. Khò khè tí như xe cũ thì mới phê.
Vụ mở yên đúng là phiền toái thật. Hic, e toàn quên cụ ạ. Hồi đầu mới đi chưa quen k vặn chìa k đóng đc cứ thế dập, điên k chịu đc tưởng bị hỏng định gọi hotline.hihi.
Mà cụ mua ở đâu làm giá tnao mà sao rẻ thế ạ??? Đó là cả biển giấy tờ chưa???

Mua xe nào

Xe điện
Các Cụ test vụ xăng cộ thế nào cho A E biết với ạ! E đi nhiều ngày 70-80 cây nên quan tâm vụ này

ngldns

[Tịch thu bằng lái]
Xe mình đi trên nghìn cây, ngày đi khoảng 30-35km hỗn hợp đường lớn ven thành phố tốc độ nhanh và đường nội đô chạy chậm hay dừng đèn đỏ, uống khoảng 40-42km/lít xăng.

ktshai_ap_jsc

Xe đạp
Thay đôi lốp pirelli theo xe nhập đi cụ nhìn đỡ nhọ!
2/ Động cơ :

Em này sử dụng động cơ 3van, như LX mới nên tiếng nổ êm ái lắm. Em thấy mấy bác phóng viên của otofun viết là Primavera có thêm cái cục gì gắn từ động cơ, sang khung để giảm độ rung đến 40%, so với LX. Thật ra thì em đi thấy nó êm lắm, êm hơn hẳn LX 3v hay LXV 3v i.e mới. Đề pa thì vẫn yếu yếu như cũ :(.

Cảm giác tay lái sướng lắm, chất liệu xịn hơn có khác. Hai tay phanh bóp rất sướng, các nút công tắc bấm cũng thấy thích hơn. Đèn có chế độ passing nháy nháy như oto. Bảng đồng hồ hiển thị đẹp, đi buổi tối chắc còn đẹp nữa.

À, em này của em có đèn định vị ban ngày, nằm chung với cụm đèn signal. Đèn dạng LED trắng, nom sành điệu hơn hẳn >:)

ducnam0801

Đi bộ
k biết xe các bác thế nào chứ xe em yên dập xuống bình thường có phải vặn khóa gì đâu , đợt đầu mới mua dập ngon xong ko dập đc , ra hang mấy ông vặn lại cái ốc ở đầu yên thế là lại ngon , các bác confirm lại nhé :)

nguyenmjnh

Xe tải
Xe này hơn hẳn đời đầu, chỉ ko thích tiếng pô, nghe như xe của bạn Khựa :D

nhapnhomsv

Xe tăng
H hãng có đủ quây và lót sàn rồi. Tổng thiệt hại hơn 900k thôi. Nếu bt cụ mua thì đc tặng lót sàn mà.xe này mới nên bên ngoài chưa có đâu.mí cả nên mua hãng thì tốt hơn, cái khung nó dày và chắc chắn hơn.đắt hơn 1 xíu thôi.
Theo e nghĩ nên lắp quây nhé, nhìn xe sẽ to hơn và giảm thiểu va đập xung quanh. Xe nào k lắp nhìn ngoài đng bé xíu vì cái đuôi nó dài ngoằng rồi.
Sơn thì bóng thật, chắc tại xe mới nên nhìn nó bóng nhưng k bền đâu cụ nhé, vẫn dễ xước như thường vì bản chất sơn trên lớp vỏ thép mà. Ban đầu e cũng chả dán nhưng va quệ nhẹ đã xước rồi. Mợ nhà cụ con gái cẩn thận nên dán, xe màu xanh cửu long nên dán vào chả ảnh hưởng j cả.
Yên thì đẹp thật í nhưng mà đỏng đảnh lém, màu này dễ bẩn, chất liệu dễ bám bẩn,Khó lau. Nên tốt nhất nên bọc yên cụ ạ. Bọc màu da bò đẹp lém. Xe này form yên mới nên giá bọc cao hơn các loại khác xíu thôi.
Hihi, đôi lời chia sẻ vs cụ.
Vâng,yên xe Piggio chất lượng da của nó thích thật hơn hẳn xe Honda.Đời Pri này em thấy máy chạy êm,tay ga nhẹ mà có thấy giật gì đâu.

Melody23

Xe máy
hôm nay em vừa lấy 1 e gts xong, các bác cho hỏi dầu nhớt của e này thì thay thế nào, bao nhiêu km đầu thì thay, chỗ bảo 500 chỗ bảo 1000km, sau đó thì tiếo tục bao nhiêu km thì thay tiếp. Gts ghét nhất điểm là phải khóa cổ mới khóa đc cốp, ko thì ai cũng mở đc cốp xe :;

Tuanlom

Xe đạp
hôm nay em vừa lấy 1 e gts xong, các bác cho hỏi dầu nhớt của e này thì thay thế nào, bao nhiêu km đầu thì thay, chỗ bảo 500 chỗ bảo 1000km, sau đó thì tiếo tục bao nhiêu km thì thay tiếp. Gts ghét nhất điểm là phải khóa cổ mới khóa đc cốp, ko thì ai cũng mở đc cốp xe :;
Cứ 500km bác thay là vừa, sau đấy thì 1000km, nếu tiền không biết làm gì thì cứ 500km thay 1 lần thì quá good :)

Changkaew-legia

Xe hơi
Tổng thể thì primavera đẹp, nhưng mấy cái nút đèn, còi nhìn lởm bác nhỉ.