[Funland] Trend làm pháo nổ???

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Chuẩn cụ. Kinh bủ mệ. Trẻ nó giấu 1-2kg trong phòng riêng rồi phòng thờ. Bùm phát thì xong phim.
ÔI zồi, thuốc pháo mà cụ tính cân thì khả năng đi cả nhà là rất cao, chưa tính hàng xóm =)) . Hồi còn bé quê em quấn pháp nhiều lắm. Có ông thuốc pháo ẩm, dại đến mức mang lên bếp kiềng rơm ngày xưa sao lại. Tro hồng nó vương vào thế là thôi, bất tỉnh nhân sự luôn, về sau điếc luôn 1 bên tai mà

Vuthuychi

Xe tải
Lúc nhà nước chưa cấm pháo, năm nào mấy anh em trong nhà cũng quấn pháo. Có những quả to đến nổi anh trai biểu em ngồi lên miếng ván, đặt trên quả pháo để quấn cho chặt :D
Đốt quả đó bàn cúng giao thừa nhà hàng xóm bị ép đổ luôn, may nó không nổ lúc em đang ngồi trên đó, nghĩ lại còn sợ. Trẻ con nghịch dại, đã hiểu biết gì đâu, nên giờ nhà nước cấm pháo triệt để em hoan nghênh.

Toietmoi

Xe điện
nào em đã mua hay tìm hiểu bao giờ đâu mà biết, nhưng bác có thể đọc bài của cụ thớt
Tại vì cụ viết dòng này nè: "Sao các trang TMĐT lại cho phép đăng bán những cái này nhỉ, phạt thật nặng vào chứ."
Vậy nên nhà em mới thắc mắc sao cụ vội chụp mũ cho trang TMĐT sớm thế :)

Toietmoi

Xe điện
Xảy ra sự cố như vậy thì cũng vỡ mồm ông bán rồi.
Chất cấm buôn bán mà dám bán thì nó làm giàu bằng mọi giá rồi.
Càng cấm thì lợi nhuận càng cao, mà lợi nhuận cao thì nhiều thằng bất chấp lắm. Chắc là sau vụ này CA sẽ điều tra để tóm cả thằng bán nữa.

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Lúc nhà nước chưa cấm pháo, năm nào mấy anh em trong nhà cũng quấn pháo. Có những quả to đến nổi anh trai biểu em ngồi lên miếng ván, đặt trên quả pháo để quấn cho chặt :D
Đốt quả đó bàn cúng giao thừa nhà hàng xóm bị ép đổ luôn, may nó không nổ lúc em đang ngồi trên đó, nghĩ lại còn sợ. Trẻ con nghịch dại, đã hiểu biết gì đâu, nên giờ nhà nước cấm pháo triệt để em hoan nghênh.
Hồi nhỏ em xem quấn pháo ở quê em nhiều rồi nhưng quả to như bác thì em nể luôn ấy, nói chung là em ủng hộ việc cấm. VÌ ngày xưa chết, mất tay nhiều lắm, chẳng qua ngày đó mạng xã hội chưa phát triển nên dân tình không biết mà thôi. Tuy nhiên tết nhất không có tí pháo nó buồn lắm. Cả 1 nét đẹp cổ truyền của dân tộc. Em rất ủng hộ việc nhà nước sản xuất và bán cho người dân để tăng doanh thu cụ ạ. Chứ hàng năm quê em tốn tiền vào pháo lậu hơi bị nhiều đấy. Tiếc là nhà nước làm quy mô còn nhỏ, cung không đủ cầu, cũng lại bị đội giá, tuồn ra chợ đen bán giá cho dân cắt cổ, nhức nhối

zinhaicau

Xe điện
Tại vì cụ viết dòng này nè: "Sao các trang TMĐT lại cho phép đăng bán những cái này nhỉ, phạt thật nặng vào chứ."
E vừa search đầy...

zinhaicau

Xe điện
ÔI zồi, thuốc pháo mà cụ tính cân thì khả năng đi cả nhà là rất cao, chưa tính hàng xóm =)) . Hồi còn bé quê em quấn pháp nhiều lắm. Có ông thuốc pháo ẩm, dại đến mức mang lên bếp kiềng rơm ngày xưa sao lại. Tro hồng nó vương vào thế là thôi, bất tỉnh nhân sự luôn, về sau điếc luôn 1 bên tai mà
1-2 kg là hết sức bình thường cụ ạ.

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
1-2 kg là hết sức bình thường cụ ạ.
quê bác chơi lớn quá, em nể luôn ấy. Quê em chơi nhỏ lắm, chỉ được cái quấn to thôi, hồi nhỏ toàn mang ra cánh đồng đốt, mà khi nó nổ, nó vọng phải cảm giá mấy làng xung quanh nghe thấy luôn. Có thể vì lúc ấy nhà cao tầng ít, ít loa đài. Chứ thực tự là trong tiềm thức của em, nó nổ to kinh hồn, đang ngủ ngon chắc cũng phải giật bắn cả người lên ấy

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
Vừa có cụ zinhaicau cho bác xem trên shopee và lazada rồi đó

Batman

Xe điện
Người OF
Vừa có cụ zinhaicau cho bác xem trên shopee và lazada rồi đó
Dạng bán thành phẩm (nguyên liệu, hóa chất cơ bản) thì mua cả tấn cũng có người bán, nhưng trộn 3 cái làm 1 thì không phải ông nào cũng dám trộn. :(

Chỉnh sửa cuối:

zinhaicau

Xe điện
Dạng bán thành phẩm thì mua cả tấn cũng có người bán, nhưng trộn 3 cái làm 1 thì không phải ông nào cũng dám trộn. :(
Thằng bán HD kỹ lắm cụ. 3 gói theo tỉ lệ rồi, lấy thìa xúc theo tỉ lệ cố định, trộn đều là dùng thôi. Vậy mí nguy hiểm, bọn trẻ thì biết nghĩ gì đâu mà sợ.

Mtwo Nguyễn

Xe hơi
E search thử thì nhiều trang bán lắm. Ai mua có cả clip hướng dẫn làm sao cho nổ vang, đanh, mạnh nữa... quá nguy hiểm.
Chứ còn sao nữa cụ. Tuy nhiên theo em là bọn bán nó lách luật, vì nó không hề bán thuốc pháo. Mà nó bán vật tư, thành phần để làm thuốc pháo nên không thể làm gì được chúng nó

Batman

Xe điện
Người OF
Thằng bán HD kỹ lắm cụ. 3 gói theo tỉ lệ rồi, lấy thìa xúc theo tỉ lệ cố định, trộn đều là dùng thôi. Vậy mí nguy hiểm, bọn trẻ thì biết nghĩ gì đâu mà sợ.
Bác nhớ trước mình hay có pháo xịt chứ. Bản thân là nguyên liệu phải làm ẩm rồi mới trộn để an toàn trong bảo quản và vận chuyển, em nhớ trước kia có thuốc ướt, nhiều ông liều, mang cả chảo ra rang, ghê chết đi được.

Batman

Xe điện
Người OF
Ông nào dám trộn thì phải là người dơi ... ;;)
Trong lab bọn em còn điều chế cả TNT rồi cơ, kiểm soát an toàn thí nghiệm thì không sợ, nhưng bố thằng nào dám mang công thức ra khỏi Lab mà làm, tù tươi đấy.

zinhaicau

Xe điện
Em thì sợ hệ luỵ nó mua rồi sử dụng vào mục đích khác. Giải quyết ân oán, tư thù thì thật ko dám tưởng tượng hậu quả.

Chien.hp389

Xe máy
E đọc báo thấy các tỉnh hiện nay, thanh thiếu niên có xu hướng tự chế pháo nổ ghê quá. Vật tư thì mua qua lazada hoặc shoppee dễ như mua rau, toàn gọi dưới cái tên phân bón và lưu huỳnh, bột than trộn sẵn tỉ lệ. Giá rẻ, trẻ lén lút làm. Không nhận thức được hậu quả, dẫn tới nhiều em chết hoặc mất tay đau lòng quá. Hôm qua, Đắc Lắc có 3 cháu tử vong, Nghệ An mất bàn tay...
Quê em cũng bắt đầu lén lút nghe tiếng đì đoàng lẻ tẻ. Mong rằgg chính quyền siết chặt việc sử dụng pháo bừa bãi như này. Đặc biệt là xử lý được nguồn bán hàng thuốc nổ trên mạng. Ảnh em lấy trên mạng.
Lại nhớ hồi sưa đứng xem đốt pháo, cứ canh có quả pháp đùng nào rơi ko nổ là lao vào vồ về bóc lấy thuốc cuốn lại quả to hơn