[Funland] Trend mới là hút sì gà

Thỏ móm

Xe điện
Cigar phải kèm rượu Tây nó mí chuẩn cụ à, thêm không gian sang trọng nữa thì mới quý tộc :)). Chứ cụ đi dép lê, ngồi ghế nhựa như ở quán trà đá thế kia thì em chịu rồi Avalon-Bg ;))
Cigar thường kẹp với whisky lúc mới ăn xong hay nhàn rỗi và trong khung cảnh lặng lẽ.
Cigar mà om sòm, tiền hô hậu ủng thời chỉ có ở phường trộm cướp :D

tica

Xe điện
Em đang thích món tẩu, cũng chưa già, làm công ăn lương nên cũng chỉ dám tối về vểnh chân làm cối. Éo dám hút bên ngoài vì sợ người ta dè bỉu.

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Cả 2 cụ đều không sang nhé , chuẩn phải là cigar :))
Cháu nghĩ tu từ nên đăng ở báo Nhân dân.
Chả hiểu sao mấy lão như đàn bà. Lúc viết tắt. Lúc tiếng tây bồi chả sao. Lúc lên cơn bắt bẻ ....chính tả. Đến hài.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em cho rằng: Đơn giản nó là điếu thuốc, hút ở đâu không cấm hút thuốc và khói thuốc không ảnh hưởng đến người khác là được. Cứ soi xét nâng tầm lại càng làm việc hút xách lên tầm này nọ. Nhẽ chỉ cần cắn cái đầu thuốc rồi châm diêm hút là xong, về đây nâng tầm thêm phụ kiên này nọ ( cắt đầu, gạt tàn...) làm cho cái việc hút thuốc nó quan trọng. Đương nhiên ngồi ăn lẩu nhồm nhoàn chuyền tay nhau điếu thuốc thì là cách mà phần lớn dân tộc lúa nước chúng ta chia sẻ như gắp cho nhau miếng phao câu hay cái cánh gà vì quen thế rồi. Thể hiện hay không kệ họ, mình không can thiệp cụ ạ. Em thi thoảng có cả hộp toàn hút 1 mình hoặc bạn đến nhà hay đi chơi xa hút vệ cỏ ven đường thôi, còn đi nhậu không bao giờ xách đi. CHo thì cho hẳn chứ hút chung em cũng chẳng hút.

Hiendai

Xe tăng
Em thấy, nhiều ông đang đua đòi hút sì gà, ra vẻ sành điệu, tay chơi.
Đặc biệt mấy ông công chức hút sì gà nhìn rất kệch cỡm, đua đòi, chẳng có vẻ gì là sành điệu cả.

CCCM nghĩ sao?
Trend này cũ lắm rồi, bắt đầu khoảng chục năm trước, nổi lên nhiều người biết cũng khoảng dăm năm nay rồi. Giờ nó cũng bình thường như hút 3 số ngày xưa thôi. Ai thích thì hút chứ có cái gì mà soi. Soi nhiều thành ra nhiều ông lại thành thích thể hiện.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cigar thường kẹp với whisky lúc mới ăn xong hay nhàn rỗi và trong khung cảnh lặng lẽ.
Cigar mà om sòm, tiền hô hậu ủng thời chỉ có ở phường trộm cướp :D
Nói cụ đừng cười em nhé, chỗ em khi họp sếp với vài chục nhân viên vẫn hút cigar uống nước vối (chè xanh) nhé cụ, em chả biết bình luận gì.

VNTL-SEPRE.24

Xe buýt
Bàn chuyện Cigar với thuốc lá.
Như là mấy ông Tennis với mấy ông chơi Golf.
Ông Tennis thì bảo chơi Golf có kac gì mà chơi, buồn bỏ mẹ.
Ông chơi Golf thì bảo, chú biết kac gì mà nói. Ma tuý xanh đấy.
Hôm trước em được ông bạn cho một điếu Cigar nghe nói 200usd. Khi hút em rít lồi mồm mà chả ra tí khói nào. Nghĩ Cigar có kac gì mà ngon. Tất nhiên em chơi Tennis.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Có việc lên byt, thấy trên đó hút nhiều

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Kệ thôi, quan tâm quái gì. Cơ mà chỉ ghét mấy ô cùng bú 1 điếu, chuyền đi chuyền lại hít hà tý, mất vệ sinh vãi
Hút thế mới tiết kiệm
Chứ nguyên điếu lãng phí quá
Em cũng chỉ có nhu cầu ục vài hơi
Tất nhiên là bẩn nhưng chấp nhận dc, đây là hút lấy ngon chứ không cần sang chảnh và toàn anh em mới làm thế dc

công_tơ_mét

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy, nhiều ông đang đua đòi hút sì gà, ra vẻ sành điệu, tay chơi.
Đặc biệt mấy ông công chức hút sì gà nhìn rất kệch cỡm, đua đòi, chẳng có vẻ gì là sành điệu cả.

CCCM nghĩ sao?
e thì chỉ ủng hộ chị em hút xì gà gân thôi ;))

sthd

Xe lăn
công chức lương 3tr phì phèo cigar 1tr một điếu thì không ăn cắp thì lấy đâu ra tiền?

Sonduong.BMV

Xe container

ying80

Xe buýt
Có tiền thì chơi thôi

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cái ấy nó là nghĩa vụ đương nhiên rồi cụ ạ, ai cũng thế hết, không có gì đáng tự hào mà cụ phải liệt kê dài dòng. Còn việc sử dụng thuế ra sao, phí phạm thế nào nó là việc khác, tôi k bênh hay bảo là họ làm tốt nhưng tôi thấy không có liên quan gì lắm đến dăm ba cái điếu cigar mà cụ phải quàng vào. Những người như cụ bỏ vài hào ra cứ nghĩ là đồng xu của mình nó to như cái mẹt. Cái del gì cũng “tiền thuế của mình” nghe nó thối lắm, cứ như ban ơn ban huệ cho người ta, cụ thử ra cho tiền người nhà cụ xong lải nhải về việc cụ kiếm tiền khó khăn như thế nào để có tiền cho họ xem họ phản ứng ra sao? Động đến miếng ăn miếng uống thì lại càng k nên vì nó là miếng nhục! Đôi lời chân tình với cụ, hơi nặng nề nhưng nó là sự thật! Cân nhắc suy nghĩ thế nào tuỳ cụ! :)
Nó to lắm đấy, tôi xác nhận là tiền tôi đổ ra cho phí thuế là tiền to. Nếu không các đ.chí ấy đã đi làm từ thiện hoặc tìm việc làm hợp pháp ở nơi khác chứ không vào cơ quan NN mà làm.

Nó to vì nó giúp bộ máy chạy trơn tru đem lại hiệu quả cho xã hội và lợi ích chung là tiến bộ mà bất cứ xã hội nào cũng đạt được (nhờ vào sự đồng thuận công lý cho rằng tiền đó được sử dụng chính đáng và hợp lý)

Thêm ạ, tôi nói kèm đến lương là vì đồng lương hiện tại không cho phép xi gà phì phèo đâu. Cái đó tôi biết chắc chứ không phải đoán mò ạ. Xi gà vẫn là Xi gà và nó được xếp vào diện thuế cao vì lí do gì ạ.

Cuối lời ạ, tết nhất, tôi xin dừng bàn cái việc này lại với cụ và thảy các cụ mợ ở đây. Kính chúc an khang. Tuy nhiên tôi bảo lưu ý tôi một cách nghiêm túc và cực kỳ chân thành.

tranmanhha

Xe điện
Em thì không hút thuốc. Nhưng em nghĩ, xì gà hợp với cụ nào mặt to, lông lá. Chứ đa số dân Việt nhỏ con, ngậm điếu xì gà lệch mồm, nom không oách mấy.

Gcar

Xe lăn
Hút thế mới tiết kiệm
Chứ nguyên điếu lãng phí quá
Em cũng chỉ có nhu cầu ục vài hơi
Tất nhiên là bẩn nhưng chấp nhận dc, đây là hút lấy ngon chứ không cần sang chảnh và toàn anh em mới làm thế dc
Hình như Tây nó hút 1 tí xong dập lửa, lấy con dao đi kèm trong hộp cắt tàn đi, để dành lúc khác hút tiếp!

lum..zzz

Xe điện
Nó hút thì liên quan gì nồi cơm nhà ông thớt. Thấy ngứa mắt ra trước mặt thằng hút nói thẳng nhìn mày kệch cỡm lắm.