Thảo luận Trị bệnh giật của Hộp số tự động khi vào số lùi

cacavk

Xe hơi
May quá, xe em tự nhiên sáng lùi xe ra nó rật, mang ra hảng thì không còn hiện tượng, nhân viên bảo phải thay bugi và dây cao áp, em phân vân ngồi phòng chờ ... vào đây đọc được kinh nghiệm của các Cụ, với lại đúc kết lại là xe lâu nay vẫn không có hiện tượng gì về đề và điện ... nên chạy ra bảo dừng không thay nữa để theo dỏi. Mang xe về khuân 8 viên Gạch làm như chủ thớt 20’. Đi từ hôm đến giờ hết hiện tượng.

NamMTCAR

Xe tải
May quá, xe em tự nhiên sáng lùi xe ra nó rật, mang ra hảng thì không còn hiện tượng, nhân viên bảo phải thay bugi và dây cao áp, em phân vân ngồi phòng chờ ... vào đây đọc được kinh nghiệm của các Cụ, với lại đúc kết lại là xe lâu nay vẫn không có hiện tượng gì về đề và điện ... nên chạy ra bảo dừng không thay nữa để theo dỏi. Mang xe về khuân 8 viên Gạch làm như chủ thớt 20’. Đi từ hôm đến giờ hết hiện tượng.
Chúc mừng cụ nhé.

Namkhanh3008

Xe hơi
Giật của hộp số có nhiều nguyên nhân và trong những nguyên nhân chính là dầu quá bẩn làm kẹt các van của hệ thống .
Bên em va vỉ van .

cacavk

Xe hơi
Giật của hộp số có nhiều nguyên nhân và trong những nguyên nhân chính là dầu quá bẩn làm kẹt các van của hệ thống .
Bên em va vỉ van .

Đúng chuẩn luôn Cụ ạ. Vào hãng mà nhân viên họ phán lung tung. Liên quan đến số mà nhân viên lại bảo thay điện. Nhà Cháu bảo cứ thay dầu và làm như cụ chủ thớt, giờ chạy rất mượt. Có điều em hơi băn khoăn là xe 1.4 thấy báo hóa đơn vật tư thanh toán là 6L, nhưng em đứng xem thợ họ chỉ đổ vào 5 chai (tức 5L), sau đó vẫn rút ra gần 1 L sau khi kiểm tra que thăm. Đang vội nên em thanh toán đi luôn. về nhìn lại hóa đơn vẫn tính tiền 6L x 250K + 100k công + 10%VAT!

Chỉnh sửa cuối:

NamMTCAR

Xe tải
Đúng chuẩn luôn Cụ ạ. Vào hãng mà nhân viên họ phán lung tung. Liên quan đến số mà nhân viên lại bảo thay điện. Nhà Cháu bảo cứ thay dầu và làm như cụ chủ thớt, giờ chạy rất mượt. Có điều em hơi băn khoăn là xe 1.4 thấy báo hóa đơn vật tư thanh toán là 6L, nhưng em đứng xem thợ họ chỉ đổ vào 5 chai (tức 5L), sau đó vẫn rút ra gần 1 L sau khi kiểm tra que thăm. Đang vội nên em thanh toán đi luôn. về nhìn lại hóa đơn vẫn tính tiền 6L x 250K + 100k công + 10%VAT!
C Thay đâu tính cả công thay dầu nữa à

Namkhanh3008

Xe hơi
Trong hãng tính tiền công mà . Dầu thì cứ thay hết trong hệ thống là được . Thay dầu số mà xả mình đáy là ko hết trong biến mô đâu bác nhé .

cacavk

Xe hơi
Trong hãng tính tiền công mà . Dầu thì cứ thay hết trong hệ thống là được . Thay dầu số mà xả mình đáy là ko hết trong biến mô đâu bác nhé .
Họ dùng máy. một đầu bơm một đầu hút thì phải.

santafe8888

Xe hơi
Cụ chủ cho hỏi xe em std,xe đang chạy mà vẫn đẩy cần số về R được là bệnh gì ạ

workshop

Xe buýt
có 2 loại dầu cụ nhé .dầu số xanh và dầu số đỏ nếu xe cụ đang thay loại xanh thì tiếp tục xanh .còn màu đỏ thì tiếp tục đỏ
bên em có hàng đó .cụ alo em 0915765555
Gỉa sử trước đó thay nhầm dầu thì lại cứ thay nhầm tiếp à ???!!! ! phải lấy số khung rồi tra xem xe dùng loại dầu gì chứ ???!!!

NamMTCAR

Xe tải
Gỉa sử trước đó thay nhầm dầu thì lại cứ thay nhầm tiếp à ???!!! ! phải lấy số khung rồi tra xem xe dùng loại dầu gì chứ ???!!!
Chào cụ!
Thay nhầm xe sẽ nguy hiểm đó, trường hợp thay nhầm thì phải xả hết dầu cũ rồi thay dầu mới

workshop

Xe buýt
Chào cụ!
Thay nhầm xe sẽ nguy hiểm đó, trường hợp thay nhầm thì phải xả hết dầu cũ rồi thay dầu mới
Không đọc kỹ đầu bài và bài viết ???!!! mọi sự sai lầm cũng vì không đọc kỹ đầu bài trước khi giải một bài toán

KienZIp

Xe đạp
Trị bệnh giật của Hộp số tự động khi vào số lùi.
Theo kinh nghiệm và tìm tòi tài liệu của em, em post lên cho các cụ/mợ tham khảo:
1.Thay dầu hộp số khuyến nghị sử dụng dầu theo xe, không sử dụng dầu tổng hợp.
2.Sử dụng thêm dầu phụ gia như Lucas, Tranmsmedic...
3.Đặt cục canh vào 04 bánh xe, tốt nhất là bố trí đuôi xe trực diện với bức tường nhà hay tường rào để tránh nguy hiểm do xe bị chồm ga.
4.Gài số de, không đạp ga, để xe nổ máy từ 20-30 phút. Hết sức cẩn thận khi làm bước này!

Khi gài số de mà không de xe như vậy sẽ làm cho lượng dầu bơm qua hệ thống bơm dầu (valve body) của hộp số được nhiều hơn, đẩy cáu cặn của dầu trong hộp số ra khỏi hệ thống bơm dầu, hộp số vận hành êm ái không bị giật nữa. Nếu làm rồi mà xe vẫn còn giật khi vào số de thì phải xem xét thay hệ thống bơm dầu, valve body, của xe.

Như vậy khi chuyển số từ P sang R hay sang D mà xe bị giật là do hệ thống bơm dầu của hộp số (valve body) hoạt động không tốt và do các nguyên nhân sau đây:

1.Lượng dầu của hộp số bị hụt, khắc phục bằng cách thay dầu hộp số.
2.Hệ thống bơm dầu (valve body) lâu ngày bị kẹt bởi cáu cặn của dầu, khắc phục bằng cách đặt cục canh như nên trên để đẩy cặn dầu ra khỏi hệ thống bơm dầu.
3.Khuyến nghị quan trọng: nên sử dụng dầu chính hãng. Nên kiểm tra dầu hộp số thường xuyên. Thừa dầu hay thiếu dầu cũng đều không tốt cho hộp số
Xe e bị hiện tượng vào ga đi 1 đoạn như kiểu từ số 1 lên số 2 bị giật khục 1 cái rất mạnh
E đa thay dầu hộp số của hãng mà vẫn bị
Cần bác tư vấn giúp

NamMTCAR

Xe tải
Xe e bị hiện tượng vào ga đi 1 đoạn như kiểu từ số 1 lên số 2 bị giật khục 1 cái rất mạnh
E đa thay dầu hộp số của hãng mà vẫn bị
Cần bác tư vấn giúp
cụ cho em xin số điện thoại hoặc gọi vào số điện thoại này cho em: 0838525555 hoặc 0913223024

kosovo

Xe hơi
Xe e accent AT gdi 2011 cũng bị hiện tượng vào số D hay R bị giật. Gara đã thay 5 lít dầu hộp số total,thay dẻ quạt hộp số mà đi vẫn lúc bị lúc không. E đã thử canh số lùi 20 đến 30 phút 2 lần rồi mà ko đc. Chắc e phải sang cụ Nam giúp đỡ thôi!!!

NamMTCAR

Xe tải
Xe e accent AT gdi 2011 cũng bị hiện tượng vào số D hay R bị giật. Gara đã thay 5 lít dầu hộp số total,thay dẻ quạt hộp số mà đi vẫn lúc bị lúc không. E đã thử canh số lùi 20 đến 30 phút 2 lần rồi mà ko đc. Chắc e phải sang cụ Nam giúp đỡ thôi!!!
Vâng cụ sắp xếp mang xe qua em kiểm tra cho

toanthoa

Đi bộ
Xe tôi khi vào số lùi cũng hay bị giật, đọc bài này để xử lý mà chả hiểu số de, canh là cái gì? mang ra thợ cũng không xử lý được, bác nào làm ơn làm phúc nếu rành vụ này chỉ cho tôi một tiếng, xin đa tạ. ĐT 0971439129