[Funland] Trị mèo hàng xóm đi vệ sinh

Bin24

Xe buýt
Nói với hàng xóm cảnh báo nếu bắt được thả đi đấy xem sao ạ?chứ mèo thì có đất là nó bới ị ngay ạ
em nói bỏ thuốc chuột luôn nó còn không quan tâm. Kiểu nuôi vậy chứ không quan tâm tới.

caphale_89

Xe tải
Cụ làm con cẩu thả vào đó, mèo nào cũng chạy hết, ^

Bin24

Xe buýt
mua súng bắn đinh. êm nhỏ gọn :) dính 1 phát nà 3 4 ngày chết ngày chết :)
ban ngày không thấy nó, đêm với khuya hay gần sáng nó mớ tới. Mình ngủ không canh nổi nó. em bỏ keo dính chuột mà nó ăn khôn không dính tí dấu chân nào.

Greenpips

Xe tải
em có 2 bước để làm cho cụ hết phiền não về con mèo đó (hoặc cả con mèo khác)
Bước 1:

Bước 2:

Greenpips

Xe tải
bác bẫy xong cho vào nhà hàng tiểu hổ. vài hôm sau sang hỏi thăm hàng xóm xem con mèo đâu mà mấy hôm nay không thấy sang chơi cho hàng xóm đỡ nghi. :D:D:D

Bin24

Xe buýt
bác bẫy xong cho vào nhà hàng tiểu hổ. vài hôm sau sang hỏi thăm hàng xóm xem con mèo đâu mà mấy hôm nay không thấy sang chơi cho hàng xóm đỡ nghi. :D:D:D
EM chửi đổng vụ mèo đi vệ sinh rồi nói rải thuốc luôn mà nó chả quan tâm đó bác. để em đi mua bẫy cái đã. mua keo dính chuột đêm cũng nghĩ nó bị dính lông này kia tội tội mà sáng mai ra không thấy dính tí nào. :D

meotamthe

Xe cút kít
Em sợ nuôi rồi hàng xóm lại qua mắng vốn mình vì nó phá. em ghét mèo lắm
Hàng xóm nuôi mèo phá cụ thì cụ cũng nuôi mèo phá nó cụ ạ, nhưng mèo nhà cụ phải đầu gấu một chút, cụ phải huấn luyện nó, chứ không thì chả có cách nào cả.

Bin24

Xe buýt
Hàng xóm nuôi mèo phá cụ thì cụ cũng nuôi mèo phá nó cụ ạ, nhưng mèo nhà cụ phải đầu gấu một chút, cụ phải huấn luyện nó, chứ không thì chả có cách nào cả.
không có thời gian nuôi với huấn luyện nè bác. đợt trước họ nuôi 1 con bị ai bẫy mất rồi đợt này nó còn nhỏ chưa thấy ai bắt.

danleduc

Xe điện
Nhà em có lô đất sân đá mi đổ ở sân mèo kế nhà cứ tới bới để đi vệ sinh. Em rải ớt với tiêu mà không ăn thua được vài hôm với do sân rộng, mưa xuống lại trôi mất. Rải đá to mà nó cũng bới lên đi. Em có nói em rải thuốc chuột nhưng hàng xóm không quan tâm. mèo nhỏ em làm keo dính chuột nó cũng không dính mà vẫn ăn hết đồ ăn. Đợt trước nói nhà đối diện vụ chó đi vệ sinh nhà đó qua chửi nhà em rồi. Em chán không muốn nói với hàng xóm ở đây. Các bác giúp em với.
Nhà em nuôi mèo toàn mua "cát mèo" đổ vào chậu cho nó ị và tè, nó không bao giờ ị-tè ra đất.

Leanh65

Xe container
EM chửi đổng vụ mèo đi vệ sinh rồi nói rải thuốc luôn mà nó chả quan tâm đó bác. để em đi mua bẫy cái đã. mua keo dính chuột đêm cũng nghĩ nó bị dính lông này kia tội tội mà sáng mai ra không thấy dính tí nào. :D
Cụ cẩn thận không vụ chó mèo này lại mất hàng xóm, vớ vẩn án mạng như chơi với đội chó mèo quyền này. Em có vườn rau mà 2 nhà hàng xóm họ nuôi mỗi nhà mấy con chó với mèo. Chó ịh ra ngõ thì em để xóm giải quyết. Vườn mình cứ mấy con mèo tối sang vờn nhau và bới đất ị. Em chọn giải pháp phun nước ướt cho nó dính chân, nhưng chỉ được vài hôm vì có hôm mình bận đất khô là nó làm nát từng mảng. Nói hàng xóm họ bảo mèo nó có chân đi thì biết làm sao được nên kệ thôi. Biết vậy, đã kệ, không biết làm sao thì em cho không biết luôn. Em gọi chú em mang cái ca bẫy với con cá rán, tỉa cho mỗi nhà 2 con. Thấy mất thế là chán khỏi nuôi. Chó thì vẫn, nhưng thôi, xh chịu nhịn tí cụ ạ. Mình 2 xe oto ra vào ngày mấy lần, họ phải tránh né chắc cũng bực thế thôi.

Xeomchocon

Xe tăng
Nhà em có lô đất sân đá mi đổ ở sân mèo kế nhà cứ tới bới để đi vệ sinh. Em rải ớt với tiêu mà không ăn thua được vài hôm với do sân rộng, mưa xuống lại trôi mất. Rải đá to mà nó cũng bới lên đi. Em có nói em rải thuốc chuột nhưng hàng xóm không quan tâm. mèo nhỏ em làm keo dính chuột nó cũng không dính mà vẫn ăn hết đồ ăn. Đợt trước nói nhà đối diện vụ chó đi vệ sinh nhà đó qua chửi nhà em rồi. Em chán không muốn nói với hàng xóm ở đây. Các bác giúp em với.
Em hưu rồi, nuôi mèo cho vui nhà, chống chuột.... chuột nó khoét cửa gỗ vào....mấy chậu cây cảnh thích bới....nên cụ lát gạch là nó không cào nữa...

Honda monkey

Xe tải
Chào các cụ, trước đây nhà em cũng thường bị chó nhà hàng xóm qua vệ sinh trước nhà, cũng đã tìm mọi cách tiêu cực có,tích cực cũng có, và cuối cùng cũng tìm được cách giải quyết vấn đề trọn vẹn, cụ ra cửa hàng chuyên bán thực phẩm,các vật dụng chuyên về thú nuôi chó, mèo, mua 01 chai thuốc xịt ( em không nhớ tên sản phẩm,xuất xứ Thái Lan) công dụng của thuốc là xịt ở những nơi mình không muốn cho nó đi vệ sinh ở đó, rất hiệu quả,cụ chụi khó xịt vài lần vào những nơi nó đã, chụi khó vài lần như vậy,hiệu quả cao,mà không mất tình cảm xóm làng,chúc cụ chủ thành công.

Bin24

Xe buýt
Cụ cẩn thận không vụ chó mèo này lại mất hàng xóm, vớ vẩn án mạng như chơi với đội chó mèo quyền này. Em có vườn rau mà 2 nhà hàng xóm họ nuôi mỗi nhà mấy con chó với mèo. Chó ịh ra ngõ thì em để xóm giải quyết. Vườn mình cứ mấy con mèo tối sang vờn nhau và bới đất ị. Em chọn giải pháp phun nước ướt cho nó dính chân, nhưng chỉ được vài hôm vì có hôm mình bận đất khô là nó làm nát từng mảng. Nói hàng xóm họ bảo mèo nó có chân đi thì biết làm sao được nên kệ thôi. Biết vậy, đã kệ, không biết làm sao thì em cho không biết luôn. Em gọi chú em mang cái ca bẫy với con cá rán, tỉa cho mỗi nhà 2 con. Thấy mất thế là chán khỏi nuôi. Chó thì vẫn, nhưng thôi, xh chịu nhịn tí cụ ạ. Mình 2 xe oto ra vào ngày mấy lần, họ phải tránh né chắc cũng bực thế thôi.
em đang tính mua bẫy đây nè bác. hôm qua chỗ em mưa to em rải cả đống ớt bột cay xè mà nó còn tới đây. em xịt vòi rửa xe mạnh luôn còn không ăn thua. chó thì dễ mà bác bác canh ném đá tơi bời là nó khiếp à. nhà em làm vậy nó chạy mất. rắc ớt với tiêu vào chó nó cũng sợ. mèo mấy lần vô kho nhà em thì nó đi tiểu trong đó thôi vì nên xi măng em rải tiêu 1 lần nó sốc không vào kho nữa.