[Funland] trị mụn trứng cá

dungbe

Xe tải
Mợ khám thì do Nội tiết hay do gan thế. Nội tiết chữa nhanh hơn gan đấy, như e mụn do gan nên chữa cũng hơi lâu, được cái h khỏi rồi, vết thâm cũng mờ. hê hê
Cụ chữa ở đâu đấy chỉ e với.lần trước bs bảo e bị viêm da cho uống thuốc khỏi dc giờ nó lại bị lại rôif

DOLA

Xe buýt
Các cụ mình ai bị và đã chữa được chỗ nào ma uy tín chỉ giúp e với đợt trước e chữa bên 108 thì khỏi mà dạo này nó lại bị lên nhiều quá mong các cụ giúp
Mách bạn: F1 nhà tôi 3 năm liền chữa Đông-Tây y không khỏi, mấy cơ sở Thẩm mỹ (laser, chiếu tia, v.v...) không khỏi (được 2 tháng bệnh lại như cũ). Rất tình cờ đựoc người quen (đã chữa khỏi nhé) mách bảo: Tiêm Vitamin C (tiêm tĩnh mạch, mà phải là loại C của Đức hay Pháp gì đó) theo phác đồ sau: tiêm liền 7 ngày -> nghỉ 7 ngày - > tiêm 7 ngày -> nghỉ 7 ngày - > tiêm 7 ngày (cộng 3x7=21 ống) + với uống thuốc Boganic (bổ gan) thì sau 1 tháng mặt của F1 đang như quả NA biến thành quả Vú sữa. Chả hiểu khỏi vì Vitamin C hay thuốc của những đợt trước bây giờ mới ngấm ?
Hãy thử xem.

Hainq

Xe buýt
Kem bôi Avene TriAcne'a cực tốt, kết hợp rửa mặt bằng sữa rửa mặt chứ đừng dùng khăn cụ ạ. Ngày xưa may biết loại này, e tưởng hết thuốc chữa.

lexus-777

Xe tải
Da mặt F1 nhà em nó ko tạo thành mun mà nó có ưng ửng đỏ , chạm vào là đau thì xu lý sao các cụ ơi

ông bụt

Xe máy
Nội tiết trong người đây mà. Mình chuyên gia trị mụn cho Gấu.

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
Cụ ăn bớt đồ mỡ đi thì sẽ giảm được đáng kể đó , thường xuyên ăn chay thì tốt . Em đảm bảo cụ thích ăn đồ mỡ
Các cụ mình ai bị và đã chữa được chỗ nào ma uy tín chỉ giúp e với đợt trước e chữa bên 108 thì khỏi mà dạo này nó lại bị lên nhiều quá mong các cụ giúp

chudaotincay

Xe tải
Mình và bạn đồng nghiệp đã chữa khỏi mụn bọc nhiều năm, nhiều tầng, nhiều lớp ở chỗ bác sĩ Tuệ Phương 658 Đường Láng 0936145657 hoặc 0915010608

lllngocvy

Xe hơi
Mình có mua cho cháu mình một lọ dầu trà xanh hàng Mỹ sản xuất tại Nhật bản , giá cũng hơn 1 triệu , nhưng cứ bôi là 2 ngày sau vết mụn xẹp , dùng hiệu quả lắm .
Bác có đặt mua thì mình gửi địa chỉ cho

nguyenbaonam398

Xe đạp
kinh nghiệm của em là uống nghệ và bôi nghệ bị mụn xong chẳng bao giờ bị sẹo cả

tinker90

Xe tăng
E chỉ bị mụn cám vs thi thoảng mọc mấy cái mụn bọc. Nhờ e ngứa tay mà giờ mặt e toàn sẹo thâm. Cao nhân nào có cách j giảm sẹo thâm ko hị hị
Em cũng kiểu như mợ, toàn có 1, 2 cái rồi ngứa tay sờ sờ, nặn nặn thế là nó lại mọc ra đầy :(

TungfLee

Xe tải
do chế độ ăn uống và ngủ nghỉ + khí hậu nữa
ăn ngủ đủ đúng giờ_ thời tiết mát mẻ là da hết mụn ngay :D

tientrang7912

Xe máy
trc e có thằng e đi da liễu mà ko ăn thua nhưng nó xài caí Tinh Chất Trị Mụn Ẩn, Mụn Đầu Đen Salicylic Acid 2% - The Ordinary nay lại thấy đỡ, mua của shop zone22 ở quận 10 đấy ạ, cụ nào mụn thâm thì tham khảo nhé

sh0210

Xe hơi
Cài này em nghĩ cụ nên đi da liễu hoặc tìm 1 địa chỉ spa nào uy tín làm tầm 3 tháng sẽ ok nhé! chứ về da là phải kiên trì và nên theo 1 người từ đầu đến đuôi

Hưngchột

Xe buýt
Đừng tự nặn mụn cụ né. Càng sưng đấy

Dan du an

Xe cút kít
Bạn đến May A số 4 Liễu Giai, họ toàn máy hịn và bác sỹ học từ Mỹ về, chữa ngon lành cành đào mà tái tạo da rất tốt. Phải khám kỹ mới biết loại da, tình trạng mụn, tình trạng lỗ chân lông, tình trạng nội tiết. Cứ nghe ai mách cái gì bôi lên mặt đảm bảo có người hợp thì ok, người không hợp sau này mỏng da, mụn mủ, mụn bọc, mụn ẩn, giãn mạch dưới da loan xà ngầu. Lúc đó chữa từ 6 tháng đến 1 năm mới khỏi...

MeMonBi

Xe hơi
Em bị tầm 10 năm rồi jo cũng chán k muốn chữa.em 1 vợ 2 con

ogashop

[Tịch thu bằng lái]
Website
blogogashop.com
Là một phần của giao thức điều trị mụn trứng cá từ trong ra ngoài, điều quan trọng là phải ăn những thực phẩm không gây tăng đột biến lượng đường trong máu hoặc tăng viêm. Dưới đây là những lời khuyên để thực hiện chế độ ăn kiêng không có mụn:
Tập trung vào việc ăn nhiều rau xanh, quả mọng và protein sạch.
Tăng tiêu thụ cá hoang dã, thịt động vật ăn cỏ và gà nuôi thả.
Chất béo lành mạnh là điều cần thiết để có sức khỏe tốt cho da và điều trị mụn trứng cá tại nhà, vì vậy hãy bao gồm các loại thực phẩm giàu omega-3 như cá hồi hoang dã .
Thêm thực phẩm như kefir, sữa chua, thịt cừu, hạt bí ngô và thịt gà.
Ăn nhiều thực phẩm giàu chất xơ vì chất xơ có trong rau, trái cây, các loại hạt và hạt hỗ trợ làm sạch ruột và sự phát triển của vi khuẩn tốt trong ruột.
Thêm thực phẩm giàu vitamin A vào chế độ ăn uống của bạn, bao gồm rau bina, cà rốt và gan bò.
Những thực phẩm cần tránh cho da không có mụn trứng cá bao gồm dầu hydro hóa, gluten, lúa mì, đường và các sản phẩm sữa bò thông thường.
Nếu bạn phải có sữa sữa, hãy tiêu thụ sữa dê hoặc sữa tươi , vì các nhà nghiên cứu đã phát hiện ra rằng các sản phẩm sữa thông thường có thể góp phần gây ra mụn trứng cá. Ngoài sữa thông thường, điều quan trọng là phải loại trừ các chất gây dị ứng hoặc thực phẩm đã biết mà bạn nhạy cảm với - các chất gây dị ứng thực phẩm phổ biến bao gồm gluten, hạt cây, đậu nành, đậu phộng và động vật có vỏ.
Thực phẩm giàu đường và carbohydrate - Tiêu thụ lượng đường và các sản phẩm ngũ cốc dư thừa có thể nuôi men và nấm candida trong cơ thể làm tăng mụn trứng cá.
Gluten và lúa mì - Những thực phẩm này gây viêm ruột, cũng ảnh hưởng đến da.
Sô cô la - Có nhiều hợp chất có thể kích hoạt mụn trứng cá. Loại bỏ hoàn toàn sô cô la nếu có thể nhưng nếu bạn tiêu thụ nó thì hãy chắc chắn rằng đó là sô cô la đen nguyên chất.
Thực phẩm chiên và nhanh - Những thực phẩm này chứa một số thành phần gây viêm bao gồm dầu hydro hóa, natri, hóa chất, hương liệu và đường.
Dầu hydro hóa - Gây ra da nhờn và là một trong những nguyên nhân chính gây ra mụn trứng cá. Dầu hydro hóa có thể được tìm thấy trong thực phẩm như pizza và trong thực phẩm đóng gói có chứa dầu đậu nành, dầu ngô, dầu canola và dầu thực vật.
Nhận chữa mụn mãn tính cho các cụ