[Funland] Trị vợ lười

haivu603122

Xe tải
Đấy là các cụ thiếu lý trí thôi, chứ bản thân em khi xác định lấy vợ phải đủ các yếu tố mà em cần, nếu không thì em ko tán tỉnh yêu đương, em thà ở một mình chứ không lấy vì đứa con hay nhu cầu sinh lý
Đã là duyên nợ thì có khi nó còn vồ lấy nhau đấy cụ ạ, chứ lý trí còn sếp sau vì nếu cụ có cố lấy lý trí mà tán cô đủ tiêu chuẩn của cụ mà nó ko có duyên phận thì cũng vô ích
thông thường thì phần lớn đều đưa ra tiêu chuẩn đạo đức, hình thức. chứ còn chuyện chăm lười được sếp sau.
thực tế nếu lười việc nhà mà kiếm tiền giỏi thuê người giúp việc, đặt quán ăn thì yếu tố lười có khi được bỏ qua dễ dàng

coquay

Xe container
muốn trị vợ lười thì mình cần phải lười hơn vợ :D
e đoán thế ko biết lấy độc trị độc có ăn thua ko

DGT

Xe hơi
Cụ kiểm tra lại xem, nghĩ đến phương án bị bán ra chợ nô lệ là vừa rồi, vc của cụ là đi cày và ăn có thế thôi, tắm nc lạnh đỡ tốn tiền điện.

sh0210

Xe hơi
Lười nó ăn vào tính người thay đổi khó hơn lên trời, chỉ có đạp đi làm lại thôi cụ

wudangbeijing

Xe hơi
Đã là duyên nợ thì có khi nó còn vồ lấy nhau đấy cụ ạ, chứ lý trí còn sếp sau vì nếu cụ có cố lấy lý trí mà tán cô đủ tiêu chuẩn của cụ mà nó ko có duyên phận thì cũng vô ích
thông thường thì phần lớn đều đưa ra tiêu chuẩn đạo đức, hình thức. chứ còn chuyện chăm lười được sếp sau.
thực tế nếu lười việc nhà mà kiếm tiền giỏi thuê người giúp việc, đặt quán ăn thì yếu tố lười có khi được bỏ qua dễ dàng
Thế tán ko được chả nhẽ cụ tặc lưỡi lấy tạm người nào đó chả phù hợp với mình rồi chấp nhận số phận và coi đó là Duyên số ah? Không có chuyện đó đâu, non sông dễ đổi, bản tính khó rời. Với em lý trí luôn chỉ dẫn, còn tiêu chuẩn thế nào còn tuỳ mỗi người, nhưng phải chắc chắn mình lấy được người có được các yếu tố chủ yếu mà mình muốn. Còn ko tán được, hay không tìm được thì thôi ở vậy cho khoẻ thân, chứ vớ vải người ko hợp rồi chịu đựng mấy chục năm thà chết còn hơn,

Chỉnh sửa cuối:

holland

Xe tăng
Hợp ở điểm gì vậy cụ, ngay cả việc sinh hoạt hàng ngày ko hợp thì cụ thấy hợp điểm gì? E nghĩ là ko phải ai toàn vẹn,nhưng khi lấy vợ là phải xác định các yếu tố quan trọng của người vợ mà mình muốn, còn những thứ khác có thể bỏ qua. Các cụ đa phần khi lấy vợ ko lựa chọn cẩn thẬn, hoặc ko biết được những yếu tố mình mong muốn ở người vợ, thế nên khi lấy về những thứ mình kỳ vọng ở người vợ lại ko đạt được theo ý mình. Em khuyên cụ là hai người nên ngồi lại góp ý nhau, cùng nhau cố gắng, còn ko chịu cố gắng thì giải tán, sao các cụ sợ ly dị vậy nhỉ, em thấy bình thường ở với nhau ko hợp cảm thấy khó chịu thì miễn cưỡng để làm gì. Cuộc đời có mấy đâu. Vợ cụ lười là một phần nhỏ, phần quan trọng là tính cách ích kỷ, ko quan tâm thương yêu ck, nếu yêu thương ck thì dù có ko biết làm những vẫn sẽ cố gắng quan tâm đến ck.
Chuẩn. Vợ này ko biết thương chồng. Đấy là còn kiếm được tiền. Nếu bệnh tật ốm đau chắc nó vứt ra đường.

Dan du an

Xe cút kít
Lâm vào cảnh này thì khổ rồi. Nhưng cũng có cách mà. 1. Thay bình nước nóng sang loại nóng ngay; 2. Dọc đường về ghé làm bát phở hoặc hộp cơm thôi.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn vk chủ thớt cũng Del biết nấu mì tôm cho chuẩn bài, "phở" cho nó ngọt Nc cụ ah

haivu603122

Xe tải
Thế tán ko được chả nhẽ cụ tặc lưỡi lấy tạm người nào đó chả phù hợp với mình rồi chấp nhận số phận và coi đó là Duyên số ah? Không có chuyện đó đâu, non sông dễ đổi, bản tính khó rời. Với em lý trí luôn chỉ dẫn, còn tiêu chuẩn thế nào còn tuỳ mỗi người, nhưng phải chắc chắn mình lấy được người có được các yếu tố chủ yếu mà mình muốn. Còn ko tán được, hay không tìm được thì thôi ở vậy cho khoẻ thân, chứ vớ vải người ko hợp rồi chịu đựng mấy chục năm thà chết còn hơn,
thế gian có nhiềucách sống lắm cụ ạ. phần sống theo lý trí; phần sống theo bản năng, sống theo tình cảm .... trong các phần thì phần sống theo lý trí em cho là ít hơn cả. các cụ nói khôn 3 năm dại 1 giờ. gái cũng dại và giai cũng dại chứ ko phải ko. sức ép gia đình và đâu đó là sự lựa chọn ko phải rộng do môi trường, công việc....dẫn đến hôn nhân nó ko phải là quá nhiều lựa chọn như một món hàng ngoài siêu thị
có câu: nồi tròn thì úp vung tròn, nồi méo thì úp vung méo. thế giới luôn tồn tại người lười, người chăm, người tốt, người xấu, người thông minh, người ngu đần. chả nhẽ những người ngu đần, người xấu người lười người ta ế cả hả cụ.
cụ khỏi phải trích dẫn em nhé. mời cụ cứ sống theo lý trí của cụ thôi

Chỉnh sửa cuối:

Tung Louis

Xe tải
1. Đổi mái
2. Đi làm về vào xông hơi massages xong làm bát phở rồi về ngủ :))

Goten

Xe đạp
Chắc ông chiều lắm vào. Có mấy con trên tiktok nó khoe lấy chồng ngồi rung đùi chưa phải nấu cơm bữa nào tự hào lắm

lephong2112

[Tịch thu bằng lái]
Các bà vợ lưòi một phần lỗi là do ông chồng quá...chăm

consokhong

Xe tải
E chỉ cần các món cơ bản mợ ạ , còn mà nấu ngon thì quá tuyệt . E thường xuyên từ chối nhậu nhẹt để về ăn cơm vs gia đình nhưng vợ e ko thích nấu ăn , nấu ăn cũng ko ngon . E có mua sách về cho đọc rồi , khuyến khích đi học nấu ăn rồi nhưng cũng chịu
Theo kinh nghiệm của em là cụ sẽ còn khổ mãi thôi, chứ việc ko thích nấu ăn này khó thay đổi lắm, dù cụ có cố gắng bao nhiêu cũng thế thôi. Cái đứa nó muốn nấu ngon nó sẽ có ý thức để nấu sao cho mỗi ngày càng ngon vì nó nghĩ đến cảm giác của người ăn cụ ạ.

wudangbeijing

Xe hơi
thế gian có nhiềucách sống lắm cụ ạ. phần sống theo lý trí; phần sống theo bản năng, sống theo tình cảm .... trong các phần thì phần sống theo lý trí em cho là ít hơn cả. các cụ nói khôn 3 năm dại 1 giờ. gái cũng dại và giai cũng dại chứ ko phải ko. sức ép gia đình và đâu đó là sự lựa chọn ko phải rộng do môi trường, công việc....dẫn đến hôn nhân nó ko phải là quá nhiều lựa chọn như một món hàng ngoài siêu thị
có câu: nồi tròn thì úp vung tròn, nồi méo thì úp vung méo. thế giới luôn tồn tại người lười, người chăm, người tốt, người xấu, người thông minh, người ngu đần. chả nhẽ những người ngu đần, người xấu người lười người ta ế cả hả cụ.
cụ khỏi phải trích dẫn em nhé. mời cụ cứ sống theo lý trí của cụ thôi
kết lại là cụ đang chứng minh điều gì? vậy ý cụ là việc lấy vk lấy ck là duyên số, tốt nhất đừng nên sống theo lý trí và để mặc cho duyên số hả cụ?

mr teppi

Xe buýt
Vợ cụ thế còn tốt chán, em toàn phải nấu mì tôm trứng cho nó cơ!!!

smilingman82

Xe buýt
Sắp đến 20.10 mà nhiều cụ tâm tư quá :D. Cụ cũng chiều vk giống em, chiều quá đôi khi vk ỷ lại. Nhiều lúc cụ cứ kệ, hoặc tìm cách khéo tránh đi, cho vk cụ làm. Cái này phải dần dần mới vào nếp được. Nói chung việc nhà nên san sẻ, giúp đỡ lẫn nhau, mỗi người cố gắng vì người kia 1 chút cụ ạ. Chúc cụ sớm cân bằng đc cuộc sống.

haivu603122

Xe tải
kết lại là cụ đang chứng minh điều gì? vậy ý cụ là việc lấy vk lấy ck là duyên số, tốt nhất đừng nên sống theo lý trí và để mặc cho duyên số hả cụ?
lý trí đấy cũng là do duyên số. có lý trí như thế nào chăng nữa, nó ko thuộc về mình thì sớm muộn cũng chia tay thôi mà
thôi, cụ cứ sống theo lý trí của cụ đi nhé.