[Funland] Triệu Quân Sự tiếp tục vượt ngục và bị bắt lại

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Trốn nhiều thế này liệu có bị nâng lên tử hình ko các cụ?
trốn thì làm gì có khung tử hình, chỉ phạt tù. Mà phạt tù + chung thân thì bằng chung thân thôi.
Giờ nếu nó giết thêm người thì chắc là tiêm

Website
beelock.vn
không biết tay này giỏi hay các a dở nữa! tội phạm g**t ng mà cứ ra vào như trốn không người vậy

sthd

Xe lăn
trốn thì làm gì có khung tử hình, chỉ phạt tù. Mà phạt tù + chung thân thì bằng chung thân thôi.
Giờ nếu nó giết thêm người thì chắc là tiêm
tiêm làm gì, phí nhân tài.
Cục trại giam nên tuyển dụng, xếp hạng chuyên gia đặc biệt, giao nhiệm vụ đi đánh giá kẽ hở của từng trại giam để tránh phạm nhân trốn trại.

gạn đục khơi trong.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Lần trước đc nửa tháng k biết lần này đc bao lâu ?

vitomxau

Xe container
Không biết lần này trốn ở đâu. Trước tìm mãi không ra hóa ra lại ở quán net :D

TÔN

Xe container
Báo chí viết ảo thật. Em đây kinh qua đủ loại tạm giam. Cái giờ ra sưởi nắng là giờ hành chính, quản khu, quản dãy, vũ trang, chốt 1, chốt 2, chưa kể vũ trang vòng ngoài trong bán kính 2km, camera đủ loại mà ông cắt rào trốn dc thì an ninh không bằng trường học. Cái trại tạm giam Hỏa Lò cho ai lần đầu vào đứng ở ngã tư cầu Kiều bảo tự đi ra còn lạc. Thế mà cu e này trốn như đi chợ.
Chuẩn luôn.phải đi cung vài lần thì mới nhớ đc đường.nhưng mà nếu là thằng ngu thì vẫn lạc,vì mỗi lần nó dẫn đi 1 hướng khác nhau
Em thì không nghĩ thằng này giỏi, mà nghĩ là cái bọn trông coi thằng này dốt, làm ăn cẩu thả.
nói như cụ thì chúng nó trốn ầm ầm rồi
Thế mà nhiều cụ kêu trại giam em vào rồi lỏng lẻo lắm này nọ. Em chả dám tin!
May có cụ, chứng tỏ trại của mình chuẩn.
Toàn ông chém gió.trại giam nó ko phải cái chợ để các ông thích là ra thích là vào.có thể là vào trong khuôn viên của trại thôi,còn vào trong khu giam giữ thì ko phải ai cũng đc vào

TÔN

Xe container
Cái lần năm 2020 có phải ca tìm đc đâu.mà là do thằng trông quán nét thấy thằng này vạ vật chơi ở ăn ngủ luôn ở đấy mấy ngày,xem ảnh đúng là thằng đang bị truy nã nên mới báo ca đến bắt đấy chứ

MinhKhoi2007

Xe tăng
Lần này cháu bị bắt về chắc cùm biệt giam vài năm.

toimuondie

Xì hơi lốp
Em hơi thắc mắc là thằng này đã có tiền án, tiền sự. Tiền mặt để lo lót thì chắc chắn ko có.
Vậy tại sao nó cướp của, giết người lại ko bị tử hình nhỉ.
Căn cứ vào đâu mà cụ nói là cướp của, giết người là tử hình? Thế thì lập ra toàn án làm gì?
Tội cướp của giết người mức hình phạt cao nhất là tử hình không có nghĩa là chắc chắn tử hình.
Người ta còn xét xử, cân nhắc chán.

Giết người mà có những cái này mới có khả năng chung thân, hoặc tử hình, còn không có những cái này thì chỉ tối đa 15 năm:

1. Người nào giết người thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 12 năm đến 20 năm, tù chung thân hoặc tử hình:

a) Giết 02 người trở lên;

b) Giết người dưới 16 tuổi;

c) Giết phụ nữ mà biết là có thai;

d) Giết người đang thi hành công vụ hoặc vì lý do công vụ của nạn nhân;

đ) Giết ông, bà, cha, mẹ, người nuôi dưỡng, thầy giáo, cô giáo của mình;

e) Giết người mà liền trước đó hoặc ngay sau đó lại thực hiện một tội phạm rất nghiêm trọng hoặc tội phạm đặc biệt nghiêm trọng;

g) Để thực hiện hoặc che giấu tội phạm khác;

h) Để lấy bộ phận cơ thể của nạn nhân;

i) Thực hiện tội phạm một cách man rợ;

k) Bằng cách lợi dụng nghề nghiệp;

l) Bằng phương pháp có khả năng làm chết nhiều người;

m) Thuê giết người hoặc giết người thuê;

n) Có tính chất côn đồ;

o) Có tổ chức;

p) Tái phạm nguy hiểm;

q) Vì động cơ đê hèn.

Longlee666

Xe máy
tiêm làm gì, phí nhân tài.
Cục trại giam nên tuyển dụng, xếp hạng chuyên gia đặc biệt, giao nhiệm vụ đi đánh giá kẽ hở của từng trại giam để tránh phạm nhân trốn trại.

gạn đục khơi trong.
Vơ vỉn. Làm thế đâm ra cán bộ lại thừa à.

datinh

Xe container
Em thì không nghĩ thằng này giỏi, mà nghĩ là cái bọn trông coi thằng này dốt, làm ăn cẩu thả.
khi mà còn chưa tóm được cu sự về thì bọn trông coi nó cứ dờ hồn. vớ vẩn bị xử cái tội tắc trách thì ngồi thế chỗ nó :)

fundraiser

Xe container
Cái ông Sự này làm cho rất nhiều người liên lụy. Trực tiếp thì quản giáo với công an, giờ thì quán game. Đang yên ổn làm ăn thì bị xxx phi vào kiểm tra. Cơ khổ. Mà e nghi nghi chú Sự này khôn đấy. hồi 2020-2021 giãn cách xã hội thì hắn ko trốn. Giờ bỏ giãn cách xã hội mở cửa trở lại rồi thì hắn trốn. Giờ sẽ khó bắt hơn năm ngoái.

minhhai985

Xe lăn
Cái ông Sự này làm cho rất nhiều người liên lụy. Trực tiếp thì quản giáo với công an, giờ thì quán game. Đang yên ổn làm ăn thì bị xxx phi vào kiểm tra. Cơ khổ. Mà e nghi nghi chú Sự này khôn đấy. hồi 2020-2021 giãn cách xã hội thì hắn ko trốn. Giờ bỏ giãn cách xã hội mở cửa trở lại rồi thì hắn trốn. Giờ sẽ khó bắt hơn năm ngoái.
các a nghĩ đơn giản quá nhỉ :D

dichvuflycamhn

Xe buýt
Thế mà nhiều cụ kêu trại giam em vào rồi lỏng lẻo lắm này nọ. Em chả dám tin!
May có cụ, chứng tỏ trại của mình chuẩn.
Thì cụ cứ nghĩ đơn giản như này, mỗi ngành có 1 chức trách nhiệm vụ riêng, ông giao thông tỉnh thành nào mà thống kê trong tháng có nhiều vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng chết người thì ngồi cũng chả ấm chỗ đc. Mấy ông hình sự thì để địa bàn phức tạp, trộm cướp nhiều thì lúc phải báo cáo báo mèo cũng căng đấy. Giờ mấy ông cai ngục thì cũng thế thôi, để phạm nhân trốn trại, gây nguy hiểm cho xã hội... thì cũng lo bạc mặt ra đấy, 1 là lòng tự trọng nghề nghiệp, 2 là nó ảnh hưởng đến lợi ích của bản thân mình, 3 là các thành phần ghen ăn tức ở nó có cớ để vùi dập. Ngành nghề nào nó cũng có KPI hết rồi, ko cẩu thả làm láo đc đâu.
Có đợt lâu rồi hồi đó em còn làm chân loăng quăng cho bên VKS. Có đợt đi đá bóng giao hữu với bên đội xxx ở trong sân bóng của xxx tỉnh. Lúc vào bên trong khuôn viên gần sân bóng thì nhìn thấy 1 ông mặc áo juventus quen quen đang lúi húi cắt cỏ, em hỏi ông quản giáo thì mới biết là đúng người quen thật vì ông đấy trước ở trong đội bóng của tỉnh cùng với em. Sau đấy va chạm oánh nhau gì đấy nên bị bắt. Tội thì nhẹ hều, có khi cho trốn cũng ko dám trốn vì đã trốn là dính thêm án, nhưng em để ý thấy ông quản giáo đứng cách xa độ 20m để tránh nắng thôi chứ mắt thì vẫn ko rời phạm nhân nửa bước.

NQHU

Xe điện
Nó đi nghĩa vụ thì được biên chế vào Đại đội 1, Tiểu đoàn 18, Sư đoàn 3, Quân khu 1. Mà đây là đơn vị thông tin, thế mà mấy cụ cứ chém gió nào là lính trinh sát rồi thì đặc công, em đến ạ với các cụ.
báo chí đưa thông tin: đã được huấn luyện đặc công chứ không phải thuộc đơn vị đặc công!

Thằng này lính Nùng; khả năng được bốc đi đào tạo ngắn hạn vài tuần!

khicon

Xe buýt
nhưng thằng này e chưa nể bằng mấy thằng trốn khỏi buồng giam chờ tử hình.chân thì bị cùm,cái buồng tối kín bưng,có cửa sổ chỉ bằng đúng lòng bán tay để đưa đồ vào.mấy lớp cửa bảo vệ,rồi hệ thống an ninh dày đặc mà nó trốn đc ra mới giỏi

Lúc bắt về chắc chắn là kỷ luật cùm chân 10 ngày và biệt giam 6 tháng.hết 6 tháng lại phải thả nó về buồng tập thể và đi lao động như các phạm nhân khác

4 lần rồi.lần đầu tiên là sau khi xử xong năm 2014,lần 2 năm 2016,lần 3 năm 2020 và lần 4 là hôm qua

Các vụ khác thì là có tay trong
Nhưng thằng này thì nó là anh hùng độc lập,1 thân 1 mình.chả có ai dại đi giúp cái thằng này trốn trại cả.nó cũng chả có tiền để mà mua chuộc đút lót ai cả

Cụ ở chưa mà kêu là trốn dễ
Dễ đấy là cụ nghĩ thôi.các vụ trốn khác đa phần là ra bên ngoài trại lao động rồi lợi dụng sơ hở của cb để trốn.chứ ở trong trại thì rất rất rất khó trốn.xem nó sửa cái dây thép gai trên tường trại mà nó phải bắc 3 tầng giàn giáo mới lên đc mặt đỉnh của bức tường.chưa kể cách bức tường 2m là hàng
thì báo kêu là trốn trại còn trốn thế nào thì chịu cụ ah, em đi thăm rồi thì quan hệ tý là mang được ít bia vào rồi cụng nhau như ai ngay cụ ah.