Trình độ và Quảng cáo

cerato08

Xe điện
Kính thưa các Bác OFer !

Được đọc bài của các bác nhận xét đánh giá về các của hàng độ xe lởm và kinh nghiệm bản thân của em khi đi lắp cho xe mình, em xin đúc kết vài dòng như sau. Cái này em nghĩ đúng với tới 80% số cửa hàng.

- Quảng cáo luôn vượt khả năng và trình độ tay nghề của thợ.
- Thợ độ xe = phá xe (vì rất cẩu thả trong tháo lắp các phụ tùng, thiết bị trên xe).
- Phải mục sở thị. Không bao giờ tin tưởng vào các comment trên diễn đàn. Vì đây cũng là cách đánh bóng tên tuổi của các bác ấy. (quảng cáo khéo).
- Đừng hy vọng có sự đồng đều về kỹ thuật và thẩm mỹ. Nó phụ thuộc ngày, giờ bác đến làm, tâm tư tình cảm của anh thợ và nhiều yếu tố khác. Thế nên có thể bác lắp âm thanh tốt rồi nhưng chưa chắc sẽ có bộ kính được dán chuẩn.
Bác nói quá chuẩn, không cần chỉnh. Hôm trước em yêu cầu thợ bóc film dán kính dán lại (lần trước dán bị bong mép). Xong khi lắp tapi vào nghe cái rụp một cái, nhấc ra xem gẫy phần nhựa giữ cái lẫy sắt để treo tapi và 3 chiếc sâu nhựa, tức mà không biết chửi mấy thằng thợ ấy ntn cho nó hết. Bọc da lại tapi khi lắp vào dùng vít dài quá xoáy thủng luôn của tapi (sai lỗi này thì không sửa được) Đến giờ đi độ con xe thứ 2 rồi mà vẫn dại. Lạy các bố thợ VN:77:

Donquixote

Xe buýt
Chân thành góp ý với bác Hội.

Có một cái không gì sửa chữa và thay thế được bác ạ. Đấy là "niểm tin".

Ở một thời điểm khác, với 1 nhu cầu khác nếu qua chỗ bác Trung - 152 Phạm Văn Đồng, chắc em cũng không phải "phẫn trí" mà lập nên cái thớt này. Thực ra (trừ 1 bác thợ khá ẩu) còn lại anh em đều đã tỏ rõ thiện trí - "cố gắng giải quyết". Thế nhưng nếu cứ nói rõ ngay từ đầu là xe này bọn em chưa làm lần nào thì có khi mọi việc còn cứu vãn được.

Về phần bác Hội. Trong suốt quá trình phải đi lại để sửa chữa, lần nào em cũng gọi điện "khẩn mời" bác qua cửa hàng - chỉ đạo anh em sửa giúp. Vì chỉ có bác là người duy nhất khẳng định đã từng làm rất nhiều và quá quen với dòng xe này. Thế nhưng cái thiện chí ấy của bác chẳng thể hiện bằng hành động cụ thể nào. Suốt quá trình ấy chỉ có khổ chủ em và cửa hàng mà thôi.

E rằng bây giờ bác xin lỗi thì cũng muôn rồi. "Niềm tin" đã mất thì khó lòng lấy lại lắm ạ !

hakhoai

Xe hơi
Website
www.dulichbui.vn
votka cho bác chủ thớt, em thì chả độ xe, nhưng cũng cần sửa chữa, thay thế phụ kiện cho vợ 2, cũng đã đến cái gara mà trên forum này ko ít người khen ngợi, nhưng thật lòng mà nói, hài lòng thì ít mà thất vọng thì nhiều. Làm thì ầu, phụ kiện thì đểu... (em chả nêu tên vì ,sức khỏe yếu, gạch đá trên này thì nhiều,..)

Có một chỗ mà em hài lòng nhất là chỗ bác Duy Linh (quảng cáo hộ luôn, vì nhiệt tình và chất lượng). Hôm qua, em mới qua đấy nhờ các bác phẫu thuật hộ mấy khúc ruột thừa, tàn dư từ cái gara nói trên, xong, nhẹ cả người.

brownrat

Xe hơi
Tôi từng làm chỗ bác Hội. Ý kiến cá nhân thì thấy bác Hội rất cẩn thận và kỹ tính khi đọc bài cũng hơi ngạc nhiên không hiểu tại sao ?
Cá nhân tôi thì vẫn đánh giá cao tính cẩn thận và tay nghề của bác Hội . Chắc ko phải bác hội làm hay có vấn đề gì đó.

vietnamoto

Xe đạp
Website
www.vietnamoto.com.vn
Trong trường hợp này và các lỗi khác tương tự, tối thiểu đại diện cửa hàng phải đứng ra nhận sai xót, hoàn trả lại tiền hàng hoặc may 1 tấm sàn khác, gọi thợ chuyên nghiệp ở cửa hàng khác để khắc phục. Xin chia sẻ với bác Donquixote

Maybach Tàu

Xe container
Em tự tin đúc kết một câu "thợ mãi mãi chỉ là thợ". Thế mới sinh ra người quản lý, quy trình quản lý bla bla bla rồi thợ cứ thế mà làm theo. Sợ nhất thợ thích "sáng tạo" :77:

DAIANSTONE

Xe đạp
Website
www.daíantone.com
Gửi Hội,

Anh cũng ở tình trạng như chủ thớt này, xe anh Santafe, anh đã bọc da ở chỗ em (cầu khỉ) và hài lòng nhưng khi anh muốn làm lại sàn xe, anh rất tin tưởng ở em nên khi em nói qua PVD mấy cậu em làm anh hoàn toàn yên tâm nhưng những gì anh nhận được thì không còn gì để nói, may là cái sàn xe nó cũng nhỉ là phần nhỏ nên anh nín nhịn, hơn nữa thái độ cầu thị của mấy chú em cũng làm anh nguôi nên anh bỏ qua, có một điều sau vụ đó, với các khổ chủ khác anh không biết nhưng niềm tin của anh với em bằng con số O, Theo anh, em là người mất nhiều nhất trong vụ này nên anh nghĩ em nên thay đổi quan niệm rằng vụ này em khong làm mà tại mấy thằng .... thì không nên, nếu em không làm mà có giới thiệu cho các thành viên thì em cũng nên chắc chắn về khả năng của cửa hàng mà em giới thiệu. Xin chia sẻ với bác chủ thớt vì em cũng trải qua khoảng thời gian tương tự bác.

Coltplus2008

Xe điện
Em cũng đã gặp cảnh này. Nhưng không phải chỗ bác Hội.
Em ở Vũng Tàu, tham khảo các diến đàn để làm cái xe mình cho ưng ý, tiền có chênh chút chả vấn đề gì. Hôm em đi dán kính xe ở một địa chỉ trên TP HCM nghe quảng cáo công nghệ cao, phòng riêng, hút bụi, phun sương, tay nghề thợ ngon, giảm giá 20% thành viên. nếu lỗi dán lại ngay....Nói chung nghe rất ổn. Mang xe vào dán, xong kính lái, kính sau, cửa, chỗ nào cũng bị phồng nhiều ít. Chủ hiệu và đồng chí giới thiệu với em nói " Anh yên tâm, về phơi nắng 3 ngày là OK, Anh đừng kéo kính xe trong 3 ngày đó". Em về làm đúng như thế. Cuối cùng thì kính lái bị kéo phồng 3 vệt dài đến giờ luôn, cửa thì bong góc (em phải cắt góc đi luôn, sợ nó kéo sâu nữa thì chả kêu ai được). Hôm mang đi bảo dưỡng 1000km em mang xe lại chỗ đó thì các chú thợ tiếp tục miết. Đương nhiên là không được rồi. Rồi nói "anh thông cảm". Lời hứa dán lại khi quảng cáo bay bố nó đi từ hồi nào. Chán.
Còn cái lót sàn định đi làm nhưng giờ chả muốn làm. Tháo bung hết ra rồi lắp lại xộc xệch thì khóc tiếng mán.
Chốt lại là: Các bác đã PR trên này thì nên làm đúng. Nếu để quá đà mà bị khách hàng PR ngược thì cũng không nên trách ai.
Các khách hàng thì nên chỉ tin một phần thôi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cảm ơn bác chủ thớt.

Chắc giờ bác Hội nghỉ rồi, nên anh em có nhu cầu thì bác ấy giới thiệu sang các địa chỉ khác đúng ko ạ? Cũng ngại nhỉ! Em đọc qua mấy bài của các bác chắc xe có thế nào cứ để vậy luôn 8->

XE_XICLO

Xe tải
HẢI SẢN BIỂN ĐÔNG - NGÕ 84 - TRẦN THÁI TÔNG
Website
www.facebook.com
Thấy quảng cáo bác Hội Sài Gòn này nhiều quá, em cũng đinh mang con Ếch XLS ra cây xăng Nguyên Hồng để làm lại bộ ghế mà đọc lại bài này thấy ghê ghê.

lenxelavit

Xe tải
Đấy có thể là do các cụ quá khó tính và tiết kiệm thôi, nếu các cụ cứ độ hàng xịn thì em nghĩ là các bác thợ đều làm tốt thôi. Vì hàng không chuẩn thì có thợ giời. các bác chuyên nghành độ xe nhể.

phuongtv_76

Xe container
Cảm ơn bác chủ thớt.

Chắc giờ bác Hội nghỉ rồi, nên anh em có nhu cầu thì bác ấy giới thiệu sang các địa chỉ khác đúng ko ạ? Cũng ngại nhỉ! Em đọc qua mấy bài của các bác chắc xe có thế nào cứ để vậy luôn 8->
Kha kha mình đọc bài này hóa ra năm 2009, theo mình biết thời điểm đó cụ hội vừa nghỉ làm ở chỗ cầu khỉ Nguyễn An Ninh và chưa thuê mặt bằng chỗ Nguyên Hồng như bây h. Nên cụ ấy mách làm chỗ Mr Trung Phạm Văn Đồng, tuy nhiên đấy ko phải cụ ấy làm mà cụ ấy chỉ mách chỗ làm thôi, thợ ở đây thì ko xịn bằng cụ ấy rồi. Khi cụ ấy về NGuyên Hồngt hì mình đọc nhiều bài phản hồi và đã trực tiếp ra đó tham khảo thấy rằng chỉ có cụ ấy làm trực tiếp mới ngon, còn thợ thì cũng chỉ là kẻ làm công nên ko cẩn thận bằng cụ ấy đc, tuy nhiên nhu cầu cao quá mình cụ làm hết sao đc vì vậy có những xe ko đc như ý muốn.
Kính các cụ

Mr.Ryu

Xe buýt
Toàn các chuyên gia đào mộ @-)

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Thế này thì chỗ nào có nhiều comment tốt cũng phải cẩn thận à. Còn chỗ nào ít comment tốt thì cũng không hẳn là không tốt.
Theo cụ chủ thớt là phải "mục sở thị" mới chuẩn. Cụ nào cẩn thận thì cứ lượn vài ba chỗ lấy báo giá, xem qua địa điểm, tay nghề, lấy mẫu, xem giới thiệu sản phẩm rồi mới làm cũng được. Nhưng nơi làm ăn đàng hoàng, uy tín thì sẽ không ngại những khách hàng kỹ tính như này. Còn những nơi nào sợ những khách như này thì chắc là họ sợ lộ điều gì đó, không dám cạnh tranh công bằng với cửa hàng khác. Cách này sẽ giúp các cụ trở thành người tiêu dùng thông thái hơn.

bmw cat sa mac

Xe máy
Em cũng định đem con bmw 320i 2009 đi bọc ghế da mà chưa biết làm ở đâu cho yên tâm đây. Có cụ nào biết chỉ em với

Newchicken

Xe máy
Em cũng định đem con bmw 320i 2009 đi bọc ghế da mà chưa biết làm ở đâu cho yên tâm đây. Có cụ nào biết chỉ em với
Để em chỉ cho Cụ nhé. Uy tín, Chất lượng luôn.
EURO AUTO cụ nhé.

Toan_longbien

Xe tải
Mỗi cửa hàng đều có điểm mạnh và điểm yếu.
Cái sai của cụ Hội ở đây là chỉ chỗ chưa chuẩn, và khi khách mời cụ sửa sai,cụ lại thờ ơ.
Do vậy, không phải cụ Hội là hoàn hảo.
Cụ chủ chia sẻ rất hợp lý.
Bác Hội thì nên rút kinh nghiệm.
Còn hàng tàu, hàng xịn thì Thợ xịn phải biết cách gia công sao cho đẹp mắt nhất và tận dụng tối đa tính năng của sản phẩm.
Thiết nghĩ chỉ có vậy thôi.