TRời mưa, bị ướt bên ghế phụ

chervolet48

Xe hơi
Mấy hôm mưa vừa rồi do đi trời mưa và để xe ở ngoài trời khoảng 2 ngày khi lên xe em thấy bên ghế phụ bị thấm ướt dưới mặt sàn. Bị thấm khá nhiều nước. Các bác có biết nguyên nhân bị sao ko ạ. Vợ 2 bị thế e xót hết cả ruột. :(

Fisher

Xe hơi
Xe của em cũng bị như của cụ chủ, e đã tìm hiểu là nước chỉ có khi xe đỗ yên một chỗ và trời phải mưa to, khi đó nước mưa sẽ thoát ko kịp và dồn đầy dưới chân kính lái và chảy vào cửa lấy gió ngoài của điều hoà ạ. Nếu trời mưa lớn xe đỗ ngoài trời thì cụ chịu khó bịt kín cửa lấy gió ngoài ngay dưới chân kính lái nhé.

nvk010112

Xe máy
Bịt kín bằng cách nào ạ? khi xe tắt máy cái cửa lấy gió ngoài tự mở ra đó. khả năng là lỗ thoát nước bị tắc nên nó mới thoát ko kịp. xe cru có 3 lỗ thoát nước khá to (chuột có thể chui qua) nhưng để lâu thì cũng ko biết thế nào.

chervolet48

Xe hơi
Xe của em cũng bị như của cụ chủ, e đã tìm hiểu là nước chỉ có khi xe đỗ yên một chỗ và trời phải mưa to, khi đó nước mưa sẽ thoát ko kịp và dồn đầy dưới chân kính lái và chảy vào cửa lấy gió ngoài của điều hoà ạ. Nếu trời mưa lớn xe đỗ ngoài trời thì cụ chịu khó bịt kín cửa lấy gió ngoài ngay dưới chân kính lái nhé.
ôi thế à bác. Xe em đúng là để yên 1 chỗ hôm trời mưa to.Chắc là nguyên nhân như bác nói rồi. E đang nghĩ mãi mà ko biết sao nước vào được. :(

chervolet48

Xe hơi
lạ nhỉ em thấy cụ nói chân kính lái nhưng cụ chủ thớt lại bảo bên ghế phụ bị ướt thẫm hả cụ
Cụ í nói là đọng ở chân kính lái và chảy vào cửa lấy gió điều hòa mà cụ. Chảy qua cửa gió điều hòa thì ướt bên ghế phụ là đúng rồi.

accord_89

Xe tăng
Cụ ra hàng rửa xe thuê mấy bác ấy xịt cho khoảng 20 phút vào chỗ mà bác nghi nước vào xem nó có vào không?

Fisher

Xe hơi
Chỉ khi nào trời mưa to mới bị vì nước thoát ko kịp, giống như miền bắc mình đang ngập khắp nơi. Cụ nào đã từng đi làm bảo dưỡng điều hòa khi thợ họ tháo dàn lạnh vệ sinh thì sẽ thấy cửa lấy gió ngoài của xe nơi mà các bác chuột thích đột nhập vào trong xe sinh con đẻ cái. Hi hi em lan man chút

Fisher

Xe hơi
cụ ới cái giàn lanh nó còn qua lọc gió nha cụ
Vâng, đấy là em nói khi đi làm vệ sinh cho dàn lạnh thì xe Cruze phải tháo hết cả táp lô hay còn gọi là bàn thờ của xe mới lấy được dàn lạnh ra, khi đó sẽ thấy rất rõ cửa lấy gió ngoài của xe. E đã làm 1 lần và nhờ chú thợ dùng lưới thép bịt lại thế là ko lo chuột vào hú hí

Fisher

Xe hơi
cụ ơi giàn lạnh ở trong gian nóng ở ngoài, nguyên tắc là có ống chảy nước như cái điều hòa ở nhà cụ đó, nó tắc là bị nước trào ngược nên cụ để ý không cụ mất thêm tiền vụ đo nha
Cảm ơn cụ, nước điều hoà xe em nó vẫn chảy bình thường, còn nước ở bên phụ là nước mưa chảy vào ạ

chervolet48

Xe hơi
Điều hòa em trước cũng bị hiện tượng chảy ngược và bị thấm nước nên em đã đi thay bộ lọc gió mới rồi. Giờ bị ướt thì chắc là do để 1 chỗ mưa to nó chảy qua của lấy gió ngoài như bác @Fisher đã nói thôi. Cảm ơn các bác nhé.

cruze311

Xe hơi
Oái xe e cũng bị này, cả bên phụ và lái, nước lõng bõng luôn, e múc ra cả ca nước. Mà e nhớ là đi qua những chỗ chỉ ngập khoảng hơn chục cm thôi. Hay là nó bị lọt dưới gầm xe lên hả các bác. E đang đau đầu ko biết nước nó từ đâu mà có đây. Chứ trước đây trời mưa mù trời thì e đi rồi mà có bị như bây giờ đâu.

cruze311

Xe hơi
cụ ơi lọt từ gầm thì khi để hết nước nó cũng tự thoát không phải múc :D
Vậy các bác chuẩn đoán xem nước ở đâu nó lại vào vậy, xe e bên phụ chỉ bị ẩm thôi, còn bên lái nước lõng bõng mà, hàng ghế sau hoàn toàn khô nhé, trước đây 3,4 năm e cũng từng gặp phải trời mưa to và còn ngập hơn mây hôm vừa rồi mà có bị ntn đâu. E cũng kiểm tra cửa lấy gió ngoài điều hòa rồi, hoàn toàn không có dấu hiệu nước lọt qua chỗ đó.

Fisher

Xe hơi
Vậy các bác chuẩn đoán xem nước ở đâu nó lại vào vậy, xe e bên phụ chỉ bị ẩm thôi, còn bên lái nước lõng bõng mà, hàng ghế sau hoàn toàn khô nhé, trước đây 3,4 năm e cũng từng gặp phải trời mưa to và còn ngập hơn mây hôm vừa rồi mà có bị ntn đâu. E cũng kiểm tra cửa lấy gió ngoài điều hòa rồi, hoàn toàn không có dấu hiệu nước lọt qua chỗ đó.
Ca này cụ để em bắt bệnh cho. Bây giờ cụ mở nắp cap pô xe ra cho e, cụ kiểm tra chỗ dây cần số nối từ bên trong xe ra khoang động cơ và chạy thẳng vào hộp số cho em. E dự là miếng nắp nhựa và doăng cao su của cụ nó bị tụt vào bên trong xe thế là khi cụ lội nước thì nước nó tràn vào bên lái ạ. Cụ làm đi xem có đúng ko nhé

khoatran

Xe hơi
cửa gió ngoài của điều hòa là có lý nhất! Nhưng cụ chủ cũng lưu ý cái roong kính nữa! trước em cũng dính trưởng vụ này, phải tháo hết ghế với sàn ra rồi phun nước trực tiếp vào kính mặt thì mới ra bệnh!

chebon

Xe buýt
Toàn các cụ chém nhiệt tình đều gm mình hết he he fun tý thôi chứ tại đường thoát nước cửa trời tắc nhé cụ xem lại coi đúng ko

chebon

Xe buýt
He he chả dịch đc cụ nói j nữa nhưng mà e phán chuẩn đấy thôi thì cụ chủ xem lại coi cái đường thoát nước trên cửa trời xem có tắc ko lỗ thoát bé như đầu đũa thôi e là e cứ phán thế cho cụ sợ đã đúng hay ko xét sau

Lâm Gia Trang

Xe hơi
cụ nói thế tàn thánh, lên trên nói bị vậy, a e góp ý chứ nào đã được sờ vào kiểm tra tàn phải dờ tại voi đoán vòi voi giúp =)). Còn cụ nào nước lõng bõng trong lái chính thì gầm sàn cụ lâu ngày bị hỏng đâu đó khi đi nước sóng sanh 20cm nó tạt vào đọng lại chỗ võng
Cụ này nói như phần mềm google dịch ấy, chạ hiểu gì cả

Râu Minh

Xe buýt
Mấy hôm mưa vừa rồi do đi trời mưa và để xe ở ngoài trời khoảng 2 ngày khi lên xe em thấy bên ghế phụ bị thấm ướt dưới mặt sàn. Bị thấm khá nhiều nước. Các bác có biết nguyên nhân bị sao ko ạ. Vợ 2 bị thế e xót hết cả ruột. :(
xế cụ đời bao nhiêu ? nghèo hay cận nghèo mà trong nhà như ngoài sân hả cụ?