[Funland] Trời rét giữa mùa hè

Fantomu82

Xe buýt
Sáng nay đi làm mà cứ ngỡ Hà Nội đã sang thu.

fundraiser

Xe container
cũng ko chắc đc cụ ạ, thời đại công nghệ phi mã như bi giờ thì cái gì cũng có thể hết. Chỉ là ngta có làm hay ko và khi nào làm, làm trong bao lâu thôi
Em đang xin link cái dãy núi Quảng Tây kia bị phá ntn. Tiếng Trung cũng được sẽ dịch ra. Cái việc lạnh ntn e nghĩ là hiếm gặp thôi chứ ko phải do khí hậu thay đổi.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Thích thế các cụ, Saigon em nóng hầm hập kinh khủng, chỉ ước được mát lạnh như HN cho dễ chịu
Nóng hầm hập trong đó ko bằng ở ngoài nữa nóng hơn rang cả ngày cả đêm cụ ạ

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Cơ mà vấn đề san núi còn liên quan đến chuyện vận chuyển đất cát, đá núi, rừng rú các thứ các thứ nữa. phá chi nhanh vậy đc nhỉ????
Bọn tàu giỏi lắm chúng nó có cách hết. Hiện chúng nó khai thác rất nhiều đá từ các rặng núi để đem bồi lấp ven biển lấn biển, bồi đắp các đảo nhỏ ngoài biển vv...

mamtom7981

Xe buýt
Sáng dậy vợ cả nhà em chửi giao hợp mẫu thân con mụ Bân, hình như nó dính covid hay sao ấy mà may áo đến mấy lần rồi còn đ*'o nhớ.
Giữa mùa hè rồi còn bắt con người ta mặc áo rét.

uchihafuurin

Xe buýt
Em đang xin link cái dãy núi Quảng Tây kia bị phá ntn. Tiếng Trung cũng được sẽ dịch ra. Cái việc lạnh ntn e nghĩ là hiếm gặp thôi chứ ko phải do khí hậu thay đổi.
Lạnh này ko phải năm nay mới có, em nhớ năm ngoái năm kia còn có hoa sữa giữa hè nữa kìa cụ

uchihafuurin

Xe buýt
Bọn tàu giỏi lắm chúng nó có cách hết. Hiện chúng nó khai thác rất nhiều đá từ các rặng núi để đem bồi lấp ven biển lấn biển, bồi đắp các đảo nhỏ ngoài biển vv...
ý em là muốn phá thì phải dọn bớt, vận chuyển, san lấp, di dân....., túm lại là rất nhiều việc đi kèm chứ ko phải cho nổ đùng cái rồi vác xe đến chuyển đất đá đi là xong, nên trong 1 2 năm thì khó mà hoàn thành được ý cụ

fundraiser

Xe container
Lạnh này ko phải năm nay mới có, em nhớ năm ngoái năm kia còn có hoa sữa giữa hè nữa kìa cụ
Vâng nhưng nếu có sự thay đổi về tự nhiên như dãy núi như cụ kia nói thì mùa đông miền Bắc tuyết rơi có lẽ là thường xuyên. Miền Bắc chính thức trở thành vùng khí hậu ôn đới rồi, rồi Hà nội tuyết rơi ... nhưng E chưa thấy nhà khí tượng nào nói tới việc này cả.

Maihong_

Xe điện
Em rét run

Nắng nhạt

Xe điện
Vâng nhưng nếu có sự thay đổi về tự nhiên như dãy núi như cụ kia nói thì mùa đông miền Bắc tuyết rơi có lẽ là thường xuyên. Miền Bắc chính thức trở thành vùng khí hậu ôn đới rồi, rồi Hà nội tuyết rơi ... nhưng E chưa thấy nhà khí tượng nào nói tới việc này cả.
Cụ ấy xạo đấy :)

uchihafuurin

Xe buýt
em nghĩ cái thay đổi ý thì hơi lớn, nhưng về lâu dài ko phải ko có khả năng đó. có điều chắc phá 1 2 vùng gì đấy thôi chứ san nguyên dãy thì lại hoành quá. mà phá 1-2 vùng cũng có khả năng ảnh hưởng đến khí hậu của mình rồi

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Có nhiều việc mà trên net không có thông tin đâu mợ à. Nhất là ông TQ, mợ còn nhớ Covid chứ.

thinhtd

Xe container
Trước có dãy núi ở mạn Quảng Tây chặn gió bắc xuống, chỉ có gió bắc mùa đông là qua được, còn gió bắc mùa hè (yếu hơn) thì không qua được.

Giờ dãy núi đó bọn tàu san bằng hết để phân lô bán nền, nên gió bắc cứ thổi qua thông thống.

Cho nên giờ quanh năm có gió bắc, tha hồ mát. Quãng 23/5 sẽ lại có gió bắc cho các cụ hưởng cái mát.
Được thế thì còn gì bằng. Thời tiết lúc nào cũng mát mẻ thế này.

fundraiser

Xe container
Có nhiều việc mà trên net không có thông tin đâu mợ à. Nhất là ông TQ, mợ còn nhớ Covid chứ.
Cái vụ xẻ núi có là cái gì cần phải giữ bí mật đâu mà cụ so với Covid. Cụ thuyết âm mưu tài tình quá.

Ni No Kuni 2

Xe điện
E thik cái thời tiết này, lạnh khô rất dễ chịu, mà tụi trẻ con chạy nhảy cũng ko lo bị ướt lưng rồi nhiễm lạnh. Tuần trước cái thời tiết nóng ẩm mới là đáng sợ, ko phải nóng lắm, nhưng độ ẩm cao, ra ngoài phòng 1 tí là người nhớp nháp, trẻ con cũng dễ bị ốm.
Chuẩn cụ ạ. Trời này mới thích như tuần trc nó cứ tức tức người kiểu gì ấy,ngày em tắm 2 trận mà vẫn khó chịu

lanhpham

Xe điện
Trước có dãy núi ở mạn Quảng Tây chặn gió bắc xuống, chỉ có gió bắc mùa đông là qua được, còn gió bắc mùa hè (yếu hơn) thì không qua được.

Giờ dãy núi đó bọn tàu san bằng hết để phân lô bán nền, nên gió bắc cứ thổi qua thông thống.

Cho nên giờ quanh năm có gió bắc, tha hồ mát. Quãng 23/5 sẽ lại có gió bắc cho các cụ hưởng cái mát.
thông tin ở đâu đấy cụ, nếu như thế có mà e càng thích chứ e ghét mùa hè lắm, e lại thích mùa đông

lanhpham

Xe điện
E nghe dự báo hè năm nay sẽ không gắt như mọi năm, cộng với sáng nay trời rét như mùa đông ,nghe mấy cụ nói là 40 năm nay, Miền Bắc mới có đợt rét giữa mùa hè thế này, liệu có phải thời tiết càng ngày càng cực đoan ko các cụ