[Funland] Trộm ở quê em quá lì lợm

stone_lamp

Xe điện
Thay vì lên of kêu cứu thì em nên viết đơn gửi chính quyền và công an

Dan du an

Xe cút kít
Mợ nuôi ít ngỗng, có động nó kêu ầm lên ngay

datinh

Xe container
Quê ta sắp nhận tượng cụ Lê Nin
Dùng phê và tự phê cảm hóa mới trị được căn nguyên trộm cụ ạ
nghe tin tượng cụ sắp về
lòng em sung sướng dầm dề cả đêm
tự hào quá. trừ thằng hà nội. đã có thằng nào có chưa 8-x

Opel Astra

Xe điện
Bác chuẩn.

Trong thời gian chờ đợi họ lên kế hoạch chống giặc, thì ta làm răng hả bác?
Tôi nghĩ, giờ 4.0 rồi, họ xử lý nhanh thôi, chắc 3-4 quý là cùng chứ mấy.

huyhung123

Xe điện
Không biết là năm nay khó khăn thật, hay ở quê em (nhà OB ngoại ở Yên Thành, Nghệ An) mới xuất hiện 1 số tên nghiện m.ng ah.
Chẳng là đợt trước tết, em có nghe bà ngoại bảo nhà bị trộm vào moi mất 2 dọc khoai lang, mà khoai củ đang bé nhưng chúng nó vẫn ko tha, moi hết sạch 2 dọc chứ ko phải moi lỗ chỗ. Gà cũng bị bắt mất, chúng nó trèo hẳn qua cửa, vào dở bản lề chuồng gà và ôm kha khá gà đi. Nhà em nghe vậy thì tết về có lắp camera cho ông bà. Cam có cam trước nhà và cam sau nhà chĩa ra thẳng chuồng gà. Từ ngày lắp cam thì gà ko bị trộm nữa nhưng chúng nó lại trộm thứ khác và né cam.
Cách đây độ hơn 1 tháng, khoảng 2h sáng mẹ e dậy đi ái, đêm ấy cũng mưa phùn phùn, và khi mẹ e bật điện đi ra sau bếp thì thấy chúng nó đang tháo dở bình nóng lạnh, ghế đang để dở, mấy con ốc đã vặn ra, và có dấu chân đất đỏ in trên nền, ơ thế là nó vào tháo bình nóng lạnh mà đang tháo dở thì mẹ e ra và chúng nó bỏ của chạy lấy người ạ.
Mới cách đây 5 hôm, cũng tầm 1 2h sáng, nghe tiếng chó sủa, mẹ e dậy lại theo thói quen đi ra sau bếp thì cái máy giặt đã bị vặn ra khỏi mối đấu nước và kéo đi dc cỡ 50cm. Mẹ e gọi bố em dậy và 2 ông bà đi kiểm tra thì còn phát hiện ra máy lọc nước cũng bị xê dịch 1 chút, khả năng là nó tháo máy giặt nhưng nặng quá ko khiêng dc nên mò vào hẳn trong bếp định khuân máy lọc nước thì động chó. Chó nó ngủ ở cái kho phía trước nhà, mà bạn chó này cũng ko tinh lắm nên mới để xảy ra mấy vụ trộm kia. Thêm nữa là nhà em rất rộng, nhà ngang nhà dọc nhà bếp, nhà kho, nhà tắm, chuồng gà chuồng bò cũng nhiều nhà. Phía sau bếp có lợp mái tôn, ko cao lắm, nên nếu lắp cam ở khu bếp này khả năng cao bọn trộm nó sẽ phá cam, mà lắp hẳn trên cao chỗ soi dc chuồng gà và chuồng bò thì ko quan sát dc bếp do mái tôn che mất.
Em cũng đến ngán ngẩm, ko biết chúng nó tháo bình nóng lạnh, máy giặt hay máy lọc nc thì bán dc bao tiền, mà phải phí công phí sức như thế. Vì tường bao xung quang nhà cao, đoạn nào ko có tường cũng có rào thép gai, người thì ok có thể trèo qua được nhưng bê cái đám máy móc cồng kềnh nặng nề kia, lại ban đêm thì ko hiểu chúng nó định bê kiểu gì.
Mà chưa bao giờ nhà e bị mất trộm nhiều, tần suất dày và mấy thứ dở hơi như này, chỉ mất gà ngan đôi lần nhưng vào những đêm mưa gió bão bùng thôi. Đây đêm trăng thanh gió mát nó cũng đi ăn trộm.
Lắp báo động chống trộm mới đúng, chứ mợ lắp cam để xem lại chúng nó trộm như nào à hii.
Cảm biến hồng ngoại giờ rẻ mà, lắp dọc tường bao. Trộm trèo lên cái là đèn khu đó bật sáng, còi hú...

Opel Astra

Xe điện
Giờ chúng nó biết nhà e lắp cam rồi nên nó cố tình né cam cụ ah. Nhà e ở cạnh rừng, vườn rất rộng và khá thưa dân ạ.
Lắp cam + cảm biến chuyển động để bật đèn cả vườn ấy, chị Thu ạ.
Tác động như thế nó hiệu quả hơn.

Nhà tôi bị 1 lần:
Nó cắt khóa sau (do lỗi bà già đi tập thể dục và khóa bên ngoài), nó vào lấy mất cái balo laptop của tôi (giấy tờ nó vứt lại đâu đó, tôi chuộc về được).

Vợ tôi mới run rẩy - run rẩy đúng nghĩa đen - bảo: OK, nó thấy cái laptop của anh và nhặt, thank you nhiều nhiều. Vậy, nếu không may nó không thấy laptop ấy và logic là sẽ lên tầng 2, nơi có 2 phòng ngủ và 2 trẻ con, thì ra răng?

Thế nên, đừng đùa với các thế lực ph.ản động, mợ ạ.
Cứ chuẩn bị sẵn Mỳ tôm và Trà đá, đã đành, đúng quy trình OF, nhưng vẫn phải có chó, có cảm biến, có đèn sáng.

Website
www.mocconghoa.com
Chăng bẫy điện nhưng hạ áp xuống tầm 50V thôi mợ nhé ;))
đùa, nó bị giật rồi chẳng may vì lý do tiếp theo gì đó, die, thì người nhà mình mặc áo Juventus ngay. Không làm vậy được

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe lăn
Bố mẹ e đã báo công an xã rồi, họ cũng vào lấy lời khai sau hôm trộm máy giặt rồi ạ, còn họ có làm gì nữa ko thì nhà em ko biết ạ. Nay cũng đã lắp bóng đèn cảm ứng rồi. Đây là việc ở quê e nghe mẹ e kể, việc lắp đèn báo động thì e ko nghĩ đến thật, còn cam lắp ko phải để xem chúng nó trộm như thế nào mà là trộm thấy nhà nào lắp cam thì nó sẽ né ra, ko trộm. Nhà e giờ lắp rồi thì nó vẫn vào nhưng tìm góc né cam. Em cũng đơn thuần kể chuyện trộm lỳ lợm, chứ ko hẳn là kêu cứu ạ. Cảm ơn cụ đã quan tâm. Chúc cụ cuối tuần vui vẻ.

HUNGSMUN

Xe container
Nhà ông anh họ nhà em trước Tết bị trộm đến thăm, nó bê mất hơn 100kg gà trong chuồng.
Kinh tế khó khăn sẽ nảy sinh trộm cắp, lừa đảo, cờ bạc, các loại tệ nạn nữa...

mmxhung

Xe điện
Lũ súc vật hình người này giờ đâu cũng có. Báo CA cũng chỉ ghi nhận rồi để đấy thôi

datinh

Xe container
Nhà ông anh họ nhà em trước Tết bị trộm đến thăm, nó bê mất hơn 100kg gà trong chuồng.
Kinh tế khó khăn sẽ nảy sinh trộm cắp, lừa đảo, cờ bạc, các loại tệ nạn nữa...
bây giờ vẫn còn tệ nạn ăn trộm kê. lạ nhỉ.

juve99

Xì hơi lốp
Bác chuẩn.

Sao lâu ko thấy bác có nick mới vậy ^#(^

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Giờ chúng nó biết nhà e lắp cam rồi nên nó cố tình né cam cụ ah. Nhà e ở cạnh rừng, vườn rất rộng và khá thưa dân ạ.
Nhà rộng thế thì ông bà nên kén người ở rể canh cho. Trên này có người chững chạc, có chuyên môn kinh nghiệm đấy. ;))

phuongmit

Xe cút kít
Nhà rộng thế thì ông bà nên kén người ở rể canh cho. Trên này có người chững chạc, có chuyên môn kinh nghiệm đấy. ;))
Tuyển trết đơ ngày oánh vni đêm oánh usi vừa có thu nhập vừa hết trộm <:-P

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mợ nên tham khảo mấy gợi ý các cụ ở trên, vì sự an toàn của 2 ông bà già, chứ nghe tình hình trộm cắm manh động vậy e thấy ko ổn. Nhà mợ ở mạn nào Yên Thành mà phức tạp vậy, gấu e cũng Yên Thành nhưng thấy khá bình yên, ko có hiện tượng như khu nhà mợ.
Chắc bọn trộm này không ở xa, đưa nhà mợ chủ vào tầm ngắm, chuyên rình rập để ăn trộm rồi. Giải pháp là phải báo công an vì sự việc lặp đi lặp lại. Công an họ điều tra là ra ngay, danhsách đối tượng nghiện hay nghi vấn phạm pháp đều có cả, rà soát là tìm được. Mà bọn trộm nghe thấy báo công an là sợ, không dám tiếp tục nữa.

MuathuHN252

Xe lăn

fanmu12345

Xe điện
Bác chuẩn.

Dễ thôi.

Quay cam gửi kèm đơn kêu cứu đến UBND xã, CA xã và CA huyện.

1 tuần sau nếu trộm vẫn đến thì quay cam tiếp lần 2, tung cam lần 1, lần 2 cộng đơn kêu cứu lần 1 lên face.

Viết tiếp đơn kêu cứu lần 2 gửi CHủ tịch tỉnh + giám đốc Ca tỉnh tung lên face.

Bảo đảm 1 ngày sau khi lên face, sẽ có người đến van xin gỡ thông tin trên face.

Và chắc chắn nhà cụ sẽ có dân phòng ngồi canh 24/7 để cụ không tung cam và đơn kêu cứu lên face nữa. =))=))=))

Thành Thị 1

Xe điện
Mợ cài chế độ phát đoạn ghi âm của mình ra ý, phát thành tiếng luôn!