[Funland] Trộm vào nhà

lacettiGG

Xe điện
Xã hội vn còn nghèo, dân trí một số tầng lớp chưa cao, nên không khuyến khích hành động mạnh với nhưng hành vi trộm cắp không gây nguy hiểm, nên luật như vậy có thể coi tạm hợp lý. Nếu mà nhận phong bì từ 2tr trở lên mà coi là tham nhũng thì nhiêù cụ ở đây cũng đi tù rồi. Có thể coi pháp luật ở vn vẫn khá linh động.
Theo cụ thì "linh động" nó là tốt hay xấu?

Wakeup

Xe điện
Cái chữ RÕ RÀNG là quan trọng nhất và đôi lúc, nhất là ở các nước có luật pháp củ chuối như Mỹ và EU, là khó chứng minh nhất, bác ạ.

Chứ ở ta thì luật pháp được diễn giải rất minh bạch công bằng rõ ràng không chồng chéo không tự diễn biến tự chuyển hóa, nên không thể như tụi chưa phát triển như trên được.

Thế nên, tôi ủng hộ đưa chị Chen ở #1 vô trại dăm tháng, cho chừa và cho nhớ quy trình.
Luật của US & EU chuối lắm, chuối cả nải luôn :))

Thèm khát

Xe điện
Hỏng link roài, cơ bản nà chủ nhà thường tù tội, còn trộm thì nhỡn nhơ phạt hành chính ạ?

ngocmai227

Xe lăn
Xã hội vn còn nghèo, dân trí một số tầng lớp chưa cao, nên không khuyến khích hành động mạnh với nhưng hành vi trộm cắp không gây nguy hiểm, nên luật như vậy có thể coi tạm hợp lý. Nếu mà nhận phong bì từ 2tr trở lên mà coi là tham nhũng thì nhiêù cụ ở đây cũng đi tù rồi. Có thể coi pháp luật ở vn vẫn khá linh động.
Trộm vào nhà cụ nó dán trên trán nó chữ ko gây nguy hiểm à? Luật chỉ có đúng sai chứ éo ai luật lại vẫn khá linh động. Linh động cho dễ xét xử hả cụ? :))

Thèm khát

Xe điện
Trộm vào nhà cụ nó dán trên trán nó chữ ko gây nguy hiểm à? Luật chỉ có đúng sai chứ éo ai luật lại vẫn khá linh động. Linh động cho dễ xét xử hả cụ? :))
Cơ bản nà tạo thành tiền lệ rất Nhân văn cho bọn trộm cướp Cụ ạ.

Chỉ vấn đề duy nhất là Thiệt thòi cho Gia chủ nào đen bị bọn nó mò vào thôi.
Chống cự lại thì rủi ro đi tù, trốn thì rủi ro Ông Trộm đi lòng vòng chém giết người nhà và bản thân.

Có Cụ nào bẩu trốn vào phòng, tự giữ an toàn cho bản thân rồi gọi điện thoại cho conan (còn người nhà thì cho Trộm giết hại ạ?). Cơ mà Cụ nào trải nghiệm gọi conan đi thì biết hiệu quả cao lắm lắm đấy.

Thèm khát

Xe điện
Kiểu giống như thằng c hó Lê Văn Luyện thoải mái giết hại trẻ con ấy, sau đấy ca này thành trường hợp điển hình được cả khối bọn thanh niên trẻ trâu lập hội Đệ tử Lê Văn Luyện vì yêu mến nó nữa cơ (???)

Sau đấy thằng c hó Lê Văn Luyện còn đọc sách rồi trở thành người tốt nữa cơ.

Iem cam đoan gặp thằng Luyện ở ngoài thì nó không rơi hàm răng ra ngoài thì iem không phải là người.

Nhân văn với Kẻ ác là Tội ác với người lương thiện (em nghĩ vậy).

Chỉnh sửa cuối:

thanhhuan1509

Xe tải
Trong video có ghi: "Cảnh sát nói hành động của cô là đúng đắn. Cô đã rất dũng cảm."
Chả bù cho ở mình thì chắc xxx chả dám phát biểu chính kiến của mình rõ ràng như thế.
Cụ gặp vụ này và có nghe xxx Vn nói nhỏ nhỏ thế nào kg.
Chồng/ cháu nhà anh chị nó có khả năng đi tù 3 tới 5 năm, a chị cố gắng thu xếp 1 ít để chúng tôi thu xếp. Sẽ cố gắng hết sức giúp anh chị, nhưng e là khó.
Haiz e nghe được 1 lần. nói chung là béo xxx thôi.

namnhstdn

Xe tải
Chế độ XHCN là ưu việt nhất đó, đến tính mạng trộm cướp cũng được bảo vệ ngang chủ nhà
Bảo vệ hơn chủ nhà ấy chứ, nhỡ có giữ nó lại thì vi phạm vào tội "bắt giữ người trái pháp luật" trong khi nó lẻn vào nhà mình thì chả biết nó tội gì, còn nếu đập nó chết hoặc đâm nó bị thương thì chủ nhà ngồi tù vì cố sát, còn nó đâm chết chủ nhà thì nó chỉ phạm tội trộm cắp gây + thương tích. Nhân văn ghê.
Chính vì vậy mà giờ trộm cắp hoành hành quá, nó có vô thì cũng nhẹ nhàng mời nó nước non và mở cửa cho ra, chứ đừng làm gì nó "cuống" lên là mệt với nó đấy.

Minhnd

Xe điện
Cô chủ kia sai rồi. Đề nghị bỏ tù đê. Trộm nó mới ngắm nhưng chưa kịp bắn mà cô đã bắn không thương tiếc vậy rồi.
Phải hỏi nó xem nó có bắn thật hay không. Nếu nó bảo bắn thật thì đợi nó bắn xong mới được bắn. Mà phải xem nó bắn mình trúng đâu thì chỉ được bắn nó trúng đấy thôi. Ví dụ nó bắn trúng đầu thì bắn lại trúng đầu nó, nó bắn trúng tim thì phải cố hết sức bắn trúng tim nó. Nó bắn trúng vai mà lại bắn trúng đầu nó là không tương xứng, phải đi tù.
Nếu nó không bắn thì đem trà hoặc rượu ra mời nó rồi nó thích lấy gì cứ để nó lấy.
Sai quá rồi.

Kiabuoisang

Xe container
Ở tây thôi. Ở mình mà bắn, choém, oánh trộm và làm chết trộm thì lại rũ tù :-? . Quyền của trộm có khi còn cao hơn quyền người bị trộm ý chứ =))

rongnho

Xe tăng
Trộm có nhiều loại trộm, trộm gà trộm vịt, trộm đèn ô tô, ko mang theo vũ khí, có loại trộm mang theo vũ khí và lên kế hoạch từ trước. Có loại trộm tiện tay ăn trộm, có loại trộm đột nhập theo nhóm có tính toán. Ở Mỹ nó có lương thất nghiệp ,còn xứ Việt mình không có. Nên hành xử khác nhau mợ ạ.

ubisapro

Xe trâu
Trộm chạy rồi thì ko được bắn nhá. Quê e thường vậy :D

ngocmai227

Xe lăn
Trộm có nhiều loại trộm, trộm gà trộm vịt, trộm đèn ô tô, ko mang theo vũ khí, có loại trộm mang theo vũ khí và lên kế hoạch từ trước. Có loại trộm tiện tay ăn trộm, có loại trộm đột nhập theo nhóm có tính toán. Ở Mỹ nó có lương thất nghiệp ,còn xứ Việt mình không có. Nên hành xử khác nhau mợ ạ.
À thất nghiệp nghèo hèn nên phải đi ăn trộm thì châm chước đc hả cụ? Mà sao cụ biết loại trộm vặt nó ko đem theo hàng? Nó bảo cụ thế à hay từ kinh nghiệm bản thân thế :))

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Những thằng thực thi luật xứ thiên đường đọc tin này không biết chúng nó có biết nhục không nhỉ :))

dungcivic

Xe tăng
Cô chủ kia sai rồi. Đề nghị bỏ tù đê. Trộm nó mới ngắm nhưng chưa kịp bắn mà cô đã bắn không thương tiếc vậy rồi.
Phải hỏi nó xem nó có bắn thật hay không. Nếu nó bảo bắn thật thì đợi nó bắn xong mới được bắn. Mà phải xem nó bắn mình trúng đâu thì chỉ được bắn nó trúng đấy thôi. Ví dụ nó bắn trúng đầu thì bắn lại trúng đầu nó, nó bắn trúng tim thì phải cố hết sức bắn trúng tim nó. Nó bắn trúng vai mà lại bắn trúng đầu nó là không tương xứng, phải đi tù.
Nếu nó không bắn thì đem trà hoặc rượu ra mời nó rồi nó thích lấy gì cứ để nó lấy.
Sai quá rồi.
Thích nhất phải là nếu nó muốn xxx mình thì mình yyy nó. Happy ending.

tunglam28062009

Xe tăng
Cụ gặp vụ này và có nghe xxx Vn nói nhỏ nhỏ thế nào kg.
Chồng/ cháu nhà anh chị nó có khả năng đi tù 3 tới 5 năm, a chị cố gắng thu xếp 1 ít để chúng tôi thu xếp. Sẽ cố gắng hết sức giúp anh chị, nhưng e là khó.
Haiz e nghe được 1 lần. nói chung là béo xxx thôi.
😂. Đúng chuẩn văn họ hàng nhà e kể lại. Người nhà e ban đầu tưởng dọa vớ vẩn, cứng ko có động thái j. Ai ngờ chúng nó từng bước dồn vào thế. Cuối cùng cái tổng chi phí để xử lý cao hơn nhiều so với giá cả xxx gợi ý ban đầu. Âu cũng là do luật mình như cc. Dcm tận cùng của sự khốn nạn, Nếu ko sửa luật thì còn rất nhiều trường hợp vì bảo vệ tài sản người thân mà bị xxx quay như lợn.

biển xanh06

Xe điện
Ở mình mà cho người dân được phép sử dụng súng, thì ra đường gặp chuyện bức xúc là rút súng ra thì đội bán quan tài lại làm ăn dc.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
😂. Đúng chuẩn văn họ hàng nhà e kể lại. Người nhà e ban đầu tưởng dọa vớ vẩn, cứng ko có động thái j. Ai ngờ chúng nó từng bước dồn vào thế. Cuối cùng cái tổng chi phí để xử lý cao hơn nhiều so với giá cả xxx gợi ý ban đầu. Âu cũng là do luật mình như cc. Dcm tận cùng của sự khốn nạn, Nếu ko sửa luật thì còn rất nhiều trường hợp vì bảo vệ tài sản người thân mà bị xxx quay như lợn.
Luật lá quan trọng j đâu, chủ yếu là bọn thực thi luật ăn bẩn. Từ trên xuống dưới rồi.