[Funland] Trong ba năm liền, ba tàu sân bay Mỹ bị hoả hoạn ở Vịnh Bắc Bộ

Ngao5

Vũ Trụ
USS Enterprise (CV-6) (62).jpg

14-5-1945 – máy bay tự sát kamikaze Nhật Bản tấn công tàu sân bay USS Enterprise (CV-6) trong trận chiến Okinawa
USS Enterprise (CV-6) (68).jpg

14-5-1945 – máy bay tự sát kamikaze Nhật Bản tấn công tàu sân bay USS Enterprise (CV-6) trong trận chiến Okinawa

USS Enterprise (CV-6) (66).jpg

Một quả bom Nhật Bản phát nổ ngoài mạn trái của tàu sân bay USS Enterprise (CV-6) của Hải quân Hoa Kỳ trong Trận chiến quần đảo Santa Cruz, ngày 26 tháng 10 năm 1942.
USS Enterprise (CV-6) (51).jpg

Báo Mỹ đưa tin Trong trận chiến quần đảo Santa Cruz 1 chiến hạm và 3 tàu sân bay bị Nhật Bản đánh chìm, trên báo là hình ảnh USS Enterprise (CV-6) và USS Hornet.

Ngao5

Vũ Trụ
Các cụ kính mến
Ngày 19 tháng Tám năm nay kỷ niệm 30 năm ngày đảo chính bất thành ở Liên Xô, em sẽ kể cho các cụ dưới dạng hình ảnh (khoảng 500 hình) diễn biến câu chuyện
Trước đây vài năm em cũng có một bài về chuyện này, nhưng hình ảnh rất ít, nay em sẽ tăng hình ảnh lên nhiều, vì các cụ có thời gian bó gối thúc thủ tại nhà, xem cho đỡ buồn. Nếu các cụ ưng ý, em chuẩn bị tư liệu hình ảnh mất đôi ngày để hầu các cụ
Mong các cụ ủng hộ em, và đừng tổ lại để bị bem thớt

Parejo_10

Xe điện
Các cụ kính mến
Ngày 19 tháng Tám năm nay kỷ niệm 30 năm ngày đảo chính bất thành ở Liên Xô, em sẽ kể cho các cụ dưới dạng hình ảnh (khoảng 500 hình) diễn biến câu chuyện
Trước đây vài năm em cũng có một bài về chuyện này, nhưng hình ảnh rất ít, nay em sẽ tăng hình ảnh lên nhiều, vì các cụ có thời gian bó gối thúc thủ tại nhà, xem cho đỡ buồn. Nếu các cụ ưng ý, em chuẩn bị tư liệu hình ảnh mất đôi ngày để hầu các cụ
Mong các cụ ủng hộ em, và đừng tổ lại để bị bem thớt
Thông tin của cụ thật là tuyệt vời. Cảm ơn cụ.