[Funland] trồng cây rau gì để có ăn quanh năm không phải trồng đi trồng lại

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em bản tính lười mà e thấy các loại rau phần lớn toàn cứ phải trồng đi trồng lại mới có ăn, cứ 3 ngày 1 tuần là gieo lại 1 lần, rất tốn công, em đang tính có cách nào có thể trồng cây mà cây to, cứ lớn dần, hái rồi lại chăm rồi hái tiếp đỡ phải gieo đi gieo lại

cần các cụ chỉ giáo ạ

rau khoai lang, rau muống đỏ, diếp cá,Rau đay,rau dền, xu xu,mướp,thiên lý, rau ngót nhật
Cụ trồng 1 cái siêu thị , không những rau mà thịt cá các thứ cũng không cần trồng đi trồng lại.

uoat_LX

Xe điện
Em bản tính lười mà e thấy các loại rau phần lớn toàn cứ phải trồng đi trồng lại mới có ăn, cứ 3 ngày 1 tuần là gieo lại 1 lần, rất tốn công, em đang tính có cách nào có thể trồng cây mà cây to, cứ lớn dần, hái rồi lại chăm rồi hái tiếp đỡ phải gieo đi gieo lại

cần các cụ chỉ giáo ạ

rau khoai lang, rau muống đỏ, diếp cá,Rau đay,rau dền, xu xu,mướp,thiên lý, rau ngót nhật
Cụ tự trả lời rồi còn gì , cái món rau ngót nhật nó mọc còn dai hơn cỏ dại ,nhổ vứt liên tọi mà nó cứ mọc đều đều ..

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Rau gì mà cắt để ăn không phải họ nhổ như nhà Cải. Rau muống là điển hình quanh năm luôn.