[Funland] Trong đời mấy lần cccm suýt đăng xuất khỏi trái đất?

quy la tien

Xe điện
Cách đó mấy nhà có quán bún, mọi lần ông ấy hay để xe ở cửa quan. Ơn giờ hôm đó vướng nên ..
Em nghĩ có khi cụ đen , nếu ông chồng im lặng về nhà có khi cụ được thưởng to là đằng khác !

XSim

Xe container
Nói kỹ năng thì cũng vô cùng vì mọi chuyện xảy ra đều có yếu tố bất ngờ, cả 2 lần đều là do trong đầu em đang mải nghĩ 1 chuyện khác, lúc nó đến thì giật mình. Sau này chạy xe em hạn chế nghĩ linh tinh, chỉ tập trung vào tay lái

Vượt xe thì em gặp nhiều tình huống thót tim lắm rồi, chạy QL2 Hà Giang về Hà Nội em bám đuôi 1 con xe container nó chạy rất nhanh phải tầm 70km/h, ra đoạn đường thẳng em xi nhan xin vượt nhưng nó không hề giảm tốc lúc vượt nó em phải vít lên đến 90km/h, qua được đầu xe nó thì chiều ngược lại cũng có xe khách lao đến, lúc đó chỉ run tay là thảm khốc luôn. Hồi ấy em còn liều chứ sau này em ít dám vượt xe cont trừ khi nó đi chậm và nhường đường cho mình vượt
Như này rõ ràng là cụ vượt ẩu rồi, nguyên tắc là phải quan sát được đường phía trước thấy không có mối nguy hiểm mới vượt. Đây là kỹ năng cần phải nhớ rồi chứ không phải dám hay không. Chính vì thế người ta mới cấm vượt chỗ đường cong, đường khuất, đỉnh dốc, ...

Khi đã yên tâm phía trước mặt không có gì thì cứ mạnh dạn vượt thôi.

Peter Dzung

Xe hơi
Em chưa có lần nào cụ ạ

haiyen1012

Xe điện
Như này rõ ràng là cụ vượt ẩu rồi, nguyên tắc là phải quan sát được đường phía trước thấy không có mối nguy hiểm mới vượt. Đây là kỹ năng cần phải nhớ rồi chứ không phải dám hay không. Chính vì thế người ta mới cấm vượt chỗ đường cong, đường khuất, đỉnh dốc, ...

Cụ lại dạy thừa rồi ạ, cái cụ nói ai ko biết, đường thẳng ko quan sát thấy xe ngược chiều em mới vượt nhưng xe cont nó không giảm tốc khiến cho quãng đường để xe mình vượt qua nó bị kéo dài ra thêm, đường QL miền núi làm sao mà đòi thẳng tuột một đoạn quá dài được

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]

Ai cũng 1 thời trẻ trâu, mà trẻ trâu thì háo thắng lắm

Hqua e đi phố Khâm Thiên, cu con 17-18 nó cầm lái phi vèo cắt mặt xe bus để sang đường. Hành động cắt nhanh mặt bus phê với nó nhưng nó là mù vì ko quan sát đc xe máy vượt bus cùng chiều ko? Nếu có 1 xm tại điểm đó thì vào viện hết và ko có tránh đâu đc cả.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Em có 1 lần năm 2 tuổi ngồi chơi trước nhà có cái mương nước, rơi tõm xuống đó nổi mỗi bộ tóc lên, có người đi qua nhảy xuống vớt lên ( sau đó nhận em làm con nuôi )
Ngoài ra hồi bé tắm sông về cắm điện, cắm anten tivi, đi trời tối oto đối diện bị chột 1 đèn tường xe máy đi sát sạt...nói chung chết hụt cũng kha khá

XSim

Xe container
Cụ lại dạy thừa rồi ạ, cái cụ nói ai ko biết, đường thẳng ko quan sát thấy xe ngược chiều em mới vượt nhưng xe cont nó không giảm tốc khiến cho quãng đường để xe mình vượt qua nó bị kéo dài ra thêm, đường QL miền núi làm sao mà đòi thẳng tuột một đoạn quá dài được
Em cũng đi phượt nhiều nên em biết mà, chẳng phải có ý dạy gì cụ đâu, nhưng đây là nguyên tắc an toàn cần phải tuân thủ. Vượt không quan sát để xảy ra tai nạn thì không thể gọi là do đen được.

Cụ thể như tình huống của cụ, vượt một lúc không được thấy tình hình không ổn phải về lại làn ngay mới phải.

Hồi mới vào nghề em bị điện giật, điện nổ, sự cố mấy lần may mà không chết.
Có những lần không hiểu vì sao còn sống luôn, sự cố điện nổ như pháo hoa ngay trước mặt.
Mắt hoa không nhìn thấy gì tối thui như kiểu mù, mặt mũi ám khói đen xì.
Chắc các cụ gánh còng lưng.
Từ đó cẩn thận hẳn ra. Lúc nào đóng điện là em toàn giả vờ rồi té ra chỗ khác :)

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Trường hợp em thì khá phổ biến, 1 lần thức đêm, mất ngủ vài bữa, rồi đi bưng mâm cưới, uống thì chưa tới, nhưng mà chạy xe về thì buồn ngủ, qua cái bùng binh thì đo đường, 1 chiếc ô tô chạy phía sau e là 1 cô chạy, may sao cổ chạy chậm, vừa hít tới em thì dừng lại. khi e mở mắt ra thì đã ngồi lề đường, đầu óc trống rỗng, không biết 2 3p trước đã xảy ra gì, tỉnh hẳn bia rượu và buồn ngủ, chỉ thấy trống rỗng, ngồi thất thần 1 lúc người nhà tới hốt đi bệnh viện
Cụ giống em, có khả năng là hội chứng não không ghi nhớ khoảnh khắc vừa qua do bị va đập mạnh.
15 năm trước thời sinh viên, học xong 4 tiết là 11h30 trưa nắng, nhưng do thiếu sân bóng nên 2 lớp phải đá bóng vào giờ đó. Chưa ăn uống gì, vào đá. Tình huống em xỏ háng đối phương nhưng nó đá láo xô em ngã mạnh về sau, tiếp đất bằng gáy. Nằm bất động khoảng 30s, lũ bạn vây quanh lúc sau thì tỉnh, lại đá tiếp. Nhưng mà lần này mất ý thức đứng ở giữa sân, bóng chuyền đến chân không đỡ. Sau đó thay người ra ngoài ngồi kêu đau đầu, được 1 lúc thì nằm ngất lịm. Sau đưa vào phòng khám gần đấy nằm nghỉ tiếp nước, lũ bạn gọi người nhà đến chở về nhà. ( Đoạn này là em nghe kể lại chứ không nhớ tí gì ). Dọc đường bố vào hiệu thuốc mua thuốc, đứng như thằng mất hồn, mấy thằng bạn gần nhà gọi nhưng ko biết là ai. Sau về nhà nằm ngủ 1 giấc thì trở về trạng thái bình thường. Dạo đấy cũng chả chụp chiếu gì, cũng chả đến bệnh viện kiểm tra xem dư lào, may thế chỉ bị não không ghi nhớ khoảnh khắc đó. (Các ký ức trước khi xảy ra va chạm em vẫn nhớ bình thường )

haiyen1012

Xe điện
Em cũng đi phượt nhiều nên em biết mà, chẳng phải có ý dạy gì cụ đâu, nhưng đây là nguyên tắc an toàn cần phải tuân thủ. Vượt không quan sát để xảy ra tai nạn thì không thể gọi là do đen được.

Cụ thể như tình huống của cụ, vượt một lúc không được thấy tình hình không ổn phải về lại làn ngay mới phải.
Đi đường nhiều ai cũng biết những điều cụ nói nên cụ không phải thể hiện, em lăn bánh cũng ngót 3 vạn km khắp Đông - Tây Bắc rồi, đi phượt thì luôn có 1 chút liều lĩnh khi lái xe vấn đề là có kìm hãm được hay không thôi, lúc còn trẻ thì hay liều lĩnh và sự cố hay tai nạn trên đường có thể đến bất cứ lúc nào. Nhưng tay đua lừng danh thế giới cũng đều có lúc như thế cả đâu chỉ người thường

anhtongphe124

Xe máy
hồi e lớp 6 chưa biết bơi mà cứ thích leo trèo mấy cái thành của ao làng. Có lần ngã suýt đi may có người bơi ở dưới kéo lên :))

shiluo

Xe container
Em có mấy vụ:
- Mới sinh bị nghẹt thở tím hết cả người (em sinh tại nhà), may bố em bác sĩ nên hút đờm trong mũi ra cho thở được.
- Khoảng lớp 2 lao lên bám vào ống tre ở mái nhà để đu, ống to quá bám không chặt rơi xuống may gãy mỗi 1 tay
- Khoảng lớp 3 về quê chơi bị chó cắn, quay về mấy hôm thì ở quê báo con chó phát dại chết. Đi tiêm phòng may vẫn kịp
- Khoảng lớp 3-4 trèo lên nhà kho trong bếp, ngã xuống chống tay vào nồi nước đang sôi trên bếp. Mấy hôm sau lột cả da bàn tay, kêu khóc mấy ngày (báo hại ông anh phải cõng đi lòng vòng quanh xóm suốt)
- Khoảng lớp 4-5 mài mũi có ngạnh đi xiên cá, cá chưa thấy đâu xiên thẳng vào bàn chân không rút ra được phải mổ lấy ra. Chưa kịp khỏi lại phi ra đường lội nước bẩn (trời mưa nước ngập khắp nơi). Về nhiễm trùng chân to gấp đôi bình thường, tiêm thuốc đau khủng khiếp.
- Khoảng cấp 2 cầm dây điện để rút ra khỏi ổ cắm, dây hở tay bị rút vào dây không giằng ra được. May sao ngả người ra sau bật ra, trong lòng bàn tay có một đường cháy xém, đầu sứt một mảng do đập vào cạnh bàn. Sau này mới biết được khi bị điện giật ở mu bàn tay bị sẽ tự động văng ra, còn nếu để trong lòng bàn tay thì bị giật sẽ bị nắm tay lại không dứt ra được ^^
- Cũng khoảng cấp 2 tập tọe bổ củi bằng rìu, thiếu kinh nghiệm bổ lệch khúc củi văng lên đầu sâu hoắm, máu chảy từ đầu xuống thành mấy dòng trên mặt. Sau này xem phim kinh dị cảnh máu me kiểu đấy lại nhớ đến tình huống này ^^
- Gần nhất là thời sinh viên sang bển đi học và làm thêm cuối tuần, sửa nhà cho 1 anh Việt Kiều. Dùng cưa máy (loại lưỡi sắt tròn) cắt ồng nước trên cao, lưỡi cưa mẻ văng xuống mặt bổ dọc từ sát mắt xuống miệng sau đấy nhảy xuống ngực và tay (may không vào mắt, chắc cho có đeo kính nên trượt xuống): Kết quả ăn mất 1/2 răng (sau phải lắp thêm 1/2 cái), khâu 40 mũi trên mặt, hơn chục mũi trên tay. Rất may ở bên đấy làm ổn nên nhìn trên mặt gần như không thấy sẹo, lúc nói ra mọi người nhìn kỹ mới thấy (lúc làm ở tay thì bác sĩ trong viện làm, còn làm trên mặt thì họ phải gọi bác sĩ thẩm mỹ đến làm).
Sơ sơ thế còn lại các loại tai nạn nhỏ sứt sát trên người không nhớ hết ^^

forest_gump

Xe đạp
Hồi cấp 3 e đang đứng ở sân trường thì thấy bọn bạn xung quanh kêu ối ối, vài giây sau thấy cái gì nó sượt qua gáy rơi xuống đất kêu rầm 1 cái. Hóa ra có cái khung thành đá bóng bằng sắt để trên mặt sân, một ông nhõi nhảy lên đu xong nó đổ ập xuống. Em mà đứng lùi lại khoảng 5 phân thì hoặc là đăng xuất hoặc là đang cười rỏ dãi khi gõ những dòng này

XSim

Xe container
Em có mấy vụ:
- Mới sinh bị nghẹt thở tím hết cả người (em sinh tại nhà), may bố em bác sĩ nên hút đờm trong mũi ra cho thở được.
- Khoảng lớp 2 lao lên bám vào ống tre ở mái nhà để đu, ống to quá bám không chặt rơi xuống may gãy mỗi 1 tay
- Khoảng lớp 3 về quê chơi bị chó cắn, quay về mấy hôm thì ở quê báo con chó phát dại chết. Đi tiêm phòng may vẫn kịp
- Khoảng lớp 3-4 trèo lên nhà kho trong bếp, ngã xuống chống tay vào nồi nước đang sôi trên bếp. Mấy hôm sau lột cả da bàn tay, kêu khóc mấy ngày (báo hại ông anh phải cõng đi lòng vòng quanh xóm suốt)
- Khoảng lớp 4-5 mài mũi có ngạnh đi xiên cá, cá chưa thấy đâu xiên thẳng vào bàn chân không rút ra được phải mổ lấy ra. Chưa kịp khỏi lại phi ra đường lội nước bẩn (trời mưa nước ngập khắp nơi). Về nhiễm trùng chân to gấp đôi bình thường, tiêm thuốc đau khủng khiếp.
- Khoảng cấp 2 cầm dây điện để rút ra khỏi ổ cắm, dây hở tay bị rút vào dây không giằng ra được. May sao ngả người ra sau bật ra, trong lòng bàn tay có một đường cháy xém, đầu sứt một mảng do đập vào cạnh bàn. Sau này mới biết được khi bị điện giật ở mu bàn tay bị sẽ tự động văng ra, còn nếu để trong lòng bàn tay thì bị giật sẽ bị nắm tay lại không dứt ra được ^^
- Cũng khoảng cấp 2 tập tọe bổ củi bằng rìu, thiếu kinh nghiệm bổ lệch khúc củi văng lên đầu sâu hoắm, máu chảy từ đầu xuống thành mấy dòng trên mặt. Sau này xem phim kinh dị cảnh máu me kiểu đấy lại nhớ đến tình huống này ^^
- Gần nhất là thời sinh viên sang bển đi học và làm thêm cuối tuần, sửa nhà cho 1 anh Việt Kiều. Dùng cưa máy (loại lưỡi sắt tròn) cắt ồng nước trên cao, lưỡi cưa mẻ văng xuống mặt bổ dọc từ sát mắt xuống miệng sau đấy nhảy xuống ngực và tay (may không vào mắt, chắc cho có đeo kính nên trượt xuống): Kết quả ăn mất 1/2 răng (sau phải lắp thêm 1/2 cái), khâu 40 mũi trên mặt, hơn chục mũi trên tay. Rất may ở bên đấy làm ổn nên nhìn trên mặt gần như không thấy sẹo, lúc nói ra mọi người nhìn kỹ mới thấy (lúc làm ở tay thì bác sĩ trong viện làm, còn làm trên mặt thì họ phải gọi bác sĩ thẩm mỹ đến làm).
Sơ sơ thế còn lại các loại tai nạn nhỏ sứt sát trên người không nhớ hết ^^
Cụ có lý lịch hoành tráng nhỉ, trong đó đặc biệt gắn liền với máu me. Cụ đi theo nghề đâm chém chắc cũng hợp :))

Cái vụ bị chó cắn thì em nhớ theo bác sỹ khuyên là nếu chó vẫn theo dõi được thì không cần tiêm. Như vậy khi cụ biết cho phát cơn mới đi tiêm thì vẫn là trong quy trình an toàn thôi, không tính là hên được.

shiluo

Xe container
Cụ có lý lịch hoành tráng nhỉ, trong đó đặc biệt gắn liền với máu me. Cụ đi theo nghề đâm chém chắc cũng hợp :))

Cái vụ bị chó cắn thì em nhớ theo bác sỹ khuyên là nếu chó vẫn theo dõi được thì không cần tiêm. Như vậy khi cụ biết cho phát cơn mới đi tiêm thì vẫn là trong quy trình an toàn thôi, không tính là hên được.
Vụ chó cắn thì ngày xưa được khuyến cáo là cắn ở mặt thì phải đi tiêm ngay, còn cắn ở chân tay thì theo dõi con chó. Giờ thấy bảo cắn là tiêm, chắc vaccine giờ không độc như ngày xưa

250cc

Xe tăng
Phổ biến vẫn là suýt chết đuối và điện giật không chết các cụ nhỉ :))
Em cũng tương tự, đút tay vào ổ điện và không biết bơi nhưng cắm đầu quạt tay ra giữa ao, ngụp lên ngụp xuống may sao nhìn thấy cái cọc buộc lưới giữ bèo. Đúng chết đuối vớ được cọc.

Xe bọ xít

Xe container
Vụ chó cắn thì ngày xưa được khuyến cáo là cắn ở mặt thì phải đi tiêm ngay, còn cắn ở chân tay thì theo dõi con chó. Giờ thấy bảo cắn là tiêm, chắc vaccine giờ không độc như ngày xưa
Tiêm vaccine này ảnh hưởng tới chí nhớ rất nặng nề.

DasPhantommk

Xe hơi
Đường chỉ tay em đứt đoạn ,không biết có phải vì lý do đó ko.
Trí nhớ e kém,ko nhớ rõ được.khoảng năm 6,7t bố mẹ buổi tối dẫn đi hóng mát ,e trèo lên bậc gồ nhô ra ở tòa nhà vấp phải đinh ,ngã chống 2 bàn tay thẳng xuống đám mảnh thủy tinh ly vỡ vụn,lúc đấy ko thấy đau,bố mẹ dẫn ngay về nhà đổ oxy già lên,buốt tận óc,may sao 2 bàn tay ko bị j.giờ nghĩ lại ko chống tay mà cắm mặt vào đấy tối thiểu cũng mù mắt.
Có lần về quê ngoại,đạp xe đạp đuổi nhau với bạn pho từ ngõ ra qua cái cầu ra đường chính ,có chị kia chắc mới tập xe máy cách e cỡ phải (400m) đại khái xa lắm,nhìn thấy e từ xa mà chắc ko biết phanh lại,tiếng phanh xe máy rít lên mài lốp xuống đường đâm thẳng vào em ,lộn cổ đập đầu xuống đường.ngồi dậy ngơ ngác kiểu mất trí nhớ tạm thời,chị kia cũng trẻ tầm mười mấy ,xin lỗi rối rít rồi đi luôn.Bà ngoại e chạy ra kêu khóc thấy e ko sao,mới dẫn về,cấm đi chơi.mấy hôm xau hỏi hàng xóm quanh ngõ,họ kể tao nghe tiếng phanh từ xa mà nghe tiếng va chạm tưởng thằng này chết rồi,thế mà ko sao.
1 lần e nhớ nhất năm 1 đại học,đi với mấy thằng kí túc lang thang giảng võ,bọn nó sang đường ,em 1m sang sau ,có cái xe bus ko khách phóng nhanh,e đứng lại cho qua ,rồi ko hiểu sao sợ lại bước lên 1 bước đúng hướng oto tránh.nhìn thấy oto phóng về mình,khoảng cách quá gần ,lần duy nhất trong đời e thấy cơ thể ko phản ứng gì,kiểu như buông xuôi ,ko còn cơ chế phản vệ tránh đi.cảm tưởng 1m đứng giữa mũi xe bus to đùng,buông xuôi.ko hiểu sao bác tài đánh lái kịp,e đứng lặng 1 lúc lâu,như kiểu người mới ốm dậy,ko còn sức đi tiếp.sau kêu thằng bạn dìu về.

Gooner_88

Xe hơi
Trường hợp của e không biết có được tính là chết hụt không. Hồi sinh viên hay có kiểu cho sục vào xô nước để đun nước tắm. Cuối năm cũng bày đặt mua lá lẩn về đun tắm cho thơm. Nước sắp sôi thấy mấy cọng lá loe ngoe không chìm dưới nước nên định lấy tay ấn xuống. Chỉ tích tắc nữa thì tự nhiên giật mình rụt tay lại. Nói chung cũng không hiểu tại sao mình lại có ý định như thế, hic.
cụ mua dc cái sục là chất rồi, khả năng rò điện thấp hơn ngày xưa bọn em sục bằng 2 cái thì ăn cơm đập dẹt ra rồi cắm điện vào. Thế mà mì cũng hết bao nhiêu gói mì tôm và nước tắm mùa đông. May ko ai bị giật

Cuaoctom

Xe hơi
Các cụ chế hụt xong có được ăn lộc làm thầy bói ko? :D