[Funland] Trồng răng implant

công nông tàu

Xe container
Em cứ phán bừa là cấy Implan cho doanh thu nó nhều thôi. Còn mài số 6 và 8 hoặc chỉ 1 cái ko ah gì hết, ko phải lấy tủy cho chết răng mà phí. Về tiền chỉ 6tr là toẹt vời nhất rồi.
Bắc cầu thì phải mài 2 cái bên cạnh. Được vài năm axit ăn vào 2 cái bên cạnh. Cầu rơi ra là thành mất 3 cái răng. Nhà em làm cầu 2 lần giờ mất hết răng hàm của hàm dưới rồi đây. Đang chưa có tiền làm lại. Ông bác sĩ còn đề xuất đập hết chỗ răng cửa còn lại xong ông ấy làm cho nguyên 1 hàm giả. Chi phí rẻ hơn cắm implan nhưng em lo ảnh hưởng đến thần kinh.
Chỗ em có ông đập hết 2 hàm làm mới hoàn toàn hết có 200$ giờ gặm xương rau ráu.

rachfan

Xe điện
Bắc cầu thì phải mài 2 cái bên cạnh. Được vài năm axit ăn vào 2 cái bên cạnh. Cầu rơi ra là thành mất 3 cái răng. Nhà em làm cầu 2 lần giờ mất hết răng hàm của hàm dưới rồi đây. Đang chưa có tiền làm lại. Ông bác sĩ còn đề xuất đập hết chỗ răng cửa còn lại xong ông ấy làm cho nguyên 1 hàm giả. Chi phí rẻ hơn cắm implan nhưng em lo ảnh hưởng đến thần kinh.
Chỗ em có ông đập hết 2 hàm làm mới hoàn toàn hết có 200$ giờ gặm xương rau ráu.
Làm gì có chuyện đập hết 2 hàm làm lại mà chỉ mất có 200 đô hả cụ?

kiendaydien

Xe buýt
Làm đâu mà rẻ thế hả cụ

Bạch Tử Du

[Tịch thu bằng lái]
Tiện topic hỏi cái. Du răng vẩu có nên đi đập lại để cưa gái cho dễ. Chi phí làm bộ nhá trông được hết khoảng bao nhiêu, sử dụng bao nhiêu năm?
Đội ơn các bác otofun.

công nông tàu

Xe container
Làm gì có chuyện đập hết 2 hàm làm lại mà chỉ mất có 200 đô hả cụ?
Làm đâu mà rẻ thế hả cụ
Em ở nước ngoài. Bởi đang có nhu cầu làm lại răng nên em mới tìm hiểu chỗ nào làm uy tín. Tình cờ anh bạn bảo: tao mới làm năm ngoái, hàm trên còn 2 cái răng cửa, hàm dưới còn 4 cái, tao đi đập hết làm lại luôn 2 hàm đây , giờ nhai xương rau ráu tuy nó không thật như răng của mình, ăn không cảm giác thật như răng bản thân nhưng nghiền thức ăn tốt.
Em lăn tăn vì của em chỉ mất răng hàm, hàm dưới. Còn 8 cái nữa mà nhổ cũng tiếc.
Bác sĩ thì mời nếu trồng implan thì 450$/cái. Chả biết răng của nước nào, tự nhiên há cái mồm mất bố nó con xe cỏ.

rachfan

Xe điện
Em ở nước ngoài. Bởi đang có nhu cầu làm lại răng nên em mới tìm hiểu chỗ nào làm uy tín. Tình cờ anh bạn bảo: tao mới làm năm ngoái, hàm trên còn 2 cái răng cửa, hàm dưới còn 4 cái, tao đi đập hết làm lại luôn 2 hàm đây , giờ nhai xương rau ráu tuy nó không thật như răng của mình, ăn không cảm giác thật như răng bản thân nhưng nghiền thức ăn tốt.
Em lăn tăn vì của em chỉ mất răng hàm, hàm dưới. Còn 8 cái nữa mà nhổ cũng tiếc.
Bác sĩ thì mời nếu trồng implan thì 450$/cái. Chả biết răng của nước nào, tự nhiên há cái mồm mất bố nó con xe cỏ.
200 đô thậm chí chưa là được một cái cầu răng tử tế cụ ợ. Một cái cầu răng 3 chấu đời mới phải 15 triệu.

Còn 450 đô là giá một cái răng implant rẻ nhất, xuất xứ Hàn quốc. Răng Pháp là 800 đô, răng Thụy sĩ khoảng 1200 đô.

an.an893

Xe đạp
Tình hình là cuối tuần này em định đi trồng cái răng số 7 để cải thiện sức nhai , hiện em đã chụp 3D và bên nha khoa tư vấn 2 gói 15tr cho răng Mỹ và 20tr cho răng Pháp . Em lăn tăn chút ko biết răng 20tr có tốt hơn thật ko , nếu tốt hơn thật thì em bóp mồm bóp miệng để làm . Khi trồng ko biết có gì phải cần lưu ý ko ah . Cụ mợ nào đã từng làm thì chia sẻ em ít kinh nghiệm thì tốt quá . Em cám ơn và hứa sẽ rót đầy đủ ạ .
có ai trông răng bs Yến ở bv đk phương đông chưa ạ?

huyentedomi

Xe đạp
Tình hình là cuối tuần này em định đi trồng cái răng số 7 để cải thiện sức nhai , hiện em đã chụp 3D và bên nha khoa tư vấn 2 gói 15tr cho răng Mỹ và 20tr cho răng Pháp . Em lăn tăn chút ko biết răng 20tr có tốt hơn thật ko , nếu tốt hơn thật thì em bóp mồm bóp miệng để làm . Khi trồng ko biết có gì phải cần lưu ý ko ah . Cụ mợ nào đã từng làm thì chia sẻ em ít kinh nghiệm thì tốt quá . Em cám ơn và hứa sẽ rót đầy đủ ạ .
Mình mới trồng răng xong, lm ở bệnh viện đa khoa phương đông, nói chung mới đau có đau, dần đỡ rồi

leenamtuankorea

Xe tăng
Chuẩn đấy ạ :))
Bà chị em đi khám & trồng ở 1 phòng khám chỗ Lý Nam Đế, nhân viên tư vấn có cái 15, cái 20, cái gần 40 củ/ 1 lần. Em hỏi luôn là có cái nào tầm 7 - 8 triệu đổ lại không? Nhân viên bảo là trồng cái ấy không đảm bảo. Lúc ấy em về luôn, bảo bà chị ra BV RHM. Làm chưa đến 10 củ là đảm bảo. 5 năm nay vẫn chạy tốt.
Cháu làm cái hồi 2009. Bây giờ là 10 năm rồi, vẫn chạy tốt. Cháu mất răng từ năm 2002 bỏ 7 năm hàm tiêu đi khá, mãi sau mới biết mà làm. May ko đi mài 2 cái răng kia. Nhai tốt hơn răng thật. Về sau ko biết thế nào. 10 năm rồi

TuanBanhBao

Xe tăng
Cháu làm cái hồi 2009. Bây giờ là 10 năm rồi, vẫn chạy tốt. Cháu mất răng từ năm 2002 bỏ 7 năm hàm tiêu đi khá, mãi sau mới biết mà làm. May ko đi mài 2 cái răng kia. Nhai tốt hơn răng thật. Về sau ko biết thế nào. 10 năm rồi
Vậy làm ở Răng Hàm Mặt thì chắc giá hợp lý hơn cụ nhỉ, em cũng băn khoăn đang ko biết làm ở đâu đây, thấy giá cả loạn quá, thật giả lẫn lộn.

mazda2

Xe tải
1 trụ có làm được 2 răng không các cụ?
Em định làm 2 răng 6-7 hàm trên

leenamtuankorea

Xe tăng
Vậy làm ở Răng Hàm Mặt thì chắc giá hợp lý hơn cụ nhỉ, em cũng băn khoăn đang ko biết làm ở đâu đây, thấy giá cả loạn quá, thật giả lẫn lộn.
Cháu làm ở NK MInh Thu Hoàng ngân ngày đó. Làm cái của Hàn Quốc. Nc giờ vẫn ngon ko biến chứng gì cả. Ngày đó 800US to phết. híc

huyentedomi

Xe đạp
20 củ thì cũng giống em , thấy bảo răng Pháp độ chính xác cao hơn , dùng ren xoáy 2 chiều gì gì ấy . Đại khái răng Pháp đấy thì chỉ cẩn 0.6cm là làm đc , còn Mỹ thì 1.1cm mới đc .
Mình cũng làm giá đó,

kiendaydien

Xe buýt
Tình hình là em vừa làm xong , cảm giác ghê ghê chứ ko hề đau . Em nhổ 1 bên , trông 1 bên nên giờ ê ẩm cả 2 bên