[Thảo luận] Trong trường hợp này các Cụ xử lý thế nào ( Clip ) ????

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi vào làn trong và đúng tốc độ thì có bị coi là vượt phải đâu, hình như đường đấy xe con được chạy 2 làn mà ( lâu e k đi đường này nên k nhớ chính xác )
Đúng thế. Nếu xe làn ngoài nó chạy có 70, mình xi nhan chuyển làn vào trong mình chạy 80 được mà. Mà cái đoạn Pháp Vân- Cầu Giẽ nó cắm cái biển phân làn cũng vớ vẩn. Làn ngoài cùng nó ghi làn xe con mà tốc độ tối thiểu 80, làn giữa là 80- 60 (max- min) nhưng nhỡ đâu xe khách nó chạy nhanh vượt xe con thì sao? Chẳng lẽ ăn bánh phạt à??? Mà ở đấy xe khách nó toàn vít cả trăm chứ chẳng ít. Vô lí như thế mà cũng chả thấy bỏ quách cái biển báo ở đầu Pháp Vân đi cho nó rồi đời. Mà trong các trường hợp vượt trái không được em vượt phải và lúc nào cũng xi nhan để "chuyển làn" nữa. Mà nếu đi như trên đoạn Pháp Vân- Cầu Giẽ em thấy nếu đi theo cái biển báo phân làn ấy thì trăm cái xe kiểu gì sai luật phải trăm lẻ một vì nếu xe con mà đi đúng tốc độ ví dụ như 70 mà đi ở làn giữa chẳng khác gì phá xe vì chất lượng đường sá xuống cấp trầm trọng còn nếu muốn bảo vệ xe mà đi làn ngoài thì vô hình trung lại sai luật (nhưng lạ ở chỗ chả thấy bắt bẻ gì lỗi này cả?!?). Hay là thôi kiểu phân làn như thế nhưng biển báo vẫn để vậy cho nó...đẹp?

Chỉnh sửa cuối:

Dqlong

Xe tăng
Như em thì em xử lý như sau:
- Nếu đang đoạn đi qua Thường Tín thì em từ tốn xi nhan trái tiếp, còn đâu thì từ từ đi đằng sau nếu người ta không nhường (trường hợp này nhiều vô kể, chả hiểu các bố đấy học lái xe, học luật ở đâu nữa, còn ý thức chắc vứt đi hết rồi,...), lý do là đoạn này có thể có các anh xxx đứng :D
- Nếu đoạn khác thì xi nhan, còi, nháy đèn mà vẫn không thấy xe trước ý kiến gì thì ta vượt phải thôi ạ, không thì chỉ mua cái bực vào người, vì các thể loại vô VHGT mà mình phải mua bực thì dại gì các cụ nhể ?
Nói nhiều rồi nhưng vẫn phải nhắc lại là trên nhiều cung đường ở quanh HN (Pháp Vân Cầu Giẽ, Đường Thăng Long - Nội Bài,...) thì giỏi lắm có được 50% người sẽ nhường khi các cụ xin đường, đây là nói đủ điều kiện để nhường và dang đi dưới tốc độ tối đa đấy ạ. Hay là em nông cạn nên nhận xét thế thì không rõ.

tudcmo

Xe điện
Gặp kiểu này đường 2 làn là em chuyển làn rồi vượt thôi