[Funland] 'Trùm buôn siêu xe' Phan Công Khanh bị tạm giữ

longphúc

Xe tăng
Đội này em không chứng kiến chứ, đi gặp hội hay gút với nhau ấy, toàn chung nhau làm mấy vụ, được mất cũng có, rửa tiền cho nhau cũng có. Giai đoạn 5 năm trở lại đây góp chung nhau làm kiểu đó cực phất, chứ giai đoạn khó này làm gì cũng khoai
Em nghĩ khó mà cưỡng lại được miếng bánh Bất động sản,nên có đi thời điểm này thì cũng không có gì là lạ cả

xe đạp Japan

Xe tăng
Cụ Tùng Gold qua hát mà thần thái không được tốt lắm, không như mọi lần.

Roman

Xe điện
Hàng Đào mặt đường làm gì có giá hơn 400tr/m cụ,nhất lại là mặt bằng lớn như vậy,cụ cứ nhân đôi số đó chắc gì mua được,cũng có thể mặt tiền bé và thêm lý do gì đó nên giá chỉ như vậy
Thì cháu bảo chỉ có 1 vụ đó cháu biết rõ. Không phải là đại trà. Cháu và thằng con 1 ông trong nhà đó đi mua nhà chung cư Sun ở đê Nguyễn Khoái bằng tiền được chia. Áp lực bán chia tiền nên bị ép lắm. Còn giá nhà phố mua gom thì GV hắc ở Hà nội chỉ vài tay làm Và chắc giá lắm. Nhất là đội A Khoa rồ. :)

huyenpt.108

Xe tải
Mấy cái ảnh này đem ra nói vui thôi cụ, QH hay người nổi tiếng họ chụp với cả ngàn cả vạn người mỗi năm. QH thì tuần nào đá bóng chả chụp với cả đội bóng, trọng tài, bhl khán giả. Cầu thủ, nghệ sỹ, thiếu gia hay gặp nhau ở các sự kiện nên chuyện quen nhau, chụp ảnh cùng nhau nó như cơm bữa
Cháu thấy cũng cũng hợp lý. chuyện bên lề là QH cũng chụp ảnh cùng với 1 anh bạn. Anh bạn này ngày trước tán cháu, sau mới biết là có gia đình rồi =)) . May mà không phải người trong showbiz chứ không thì lại thêm vụ nữa =))

longphúc

Xe tăng
Thì cháu bảo chỉ có 1 vụ đó cháu biết rõ. Không phải là đại trà. Cháu và thằng con 1 ông trong nhà đó đi mua nhà chung cư Sun ở đê Nguyễn Khoái bằng tiền được chia. Áp lực bán chia tiền nên bị ép lắm.
Nếu nhà không có tranh chấp,có nóc,mặt tiền trên 5m thì quả là người mua được 1 món hời không hề nhỏ vì theo em đc biết những mảnh đẹp diện tích to vậy ở HD giá loanh quanh phải 650tr-1 tỷ thậm chí hơn nữa

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xì hơi lốp
Cháu thấy cũng cũng hợp lý. chuyện bên lề là QH cũng chụp ảnh cùng với 1 anh bạn. Anh bạn này ngày trước tán cháu, sau mới biết là có gia đình rồi =)) . May mà không phải người trong showbiz chứ không thì lại thêm vụ nữa =))
Ơ thế mợ bị lừa tình ah ;))

Roman

Xe điện
Nếu nhà không có tranh chấp,có nóc,mặt tiền trên 5m thì quả là người mua được 1 món hời không hề nhỏ vì theo em đc biết những mảnh đẹp diện tích to vậy ở HD giá loanh quanh phải 650tr-1 tỷ thậm chí hơn nữa
Cháu may mắn được biết vụ đó và 1 vụ A Khoa "khàn" mua lại nhà A Trí Đức số 72 Nguyễn Du cũng chỉ 500tr/m.

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E thấy báo chí vừa PR ác xong. Mới khai trương lại cửa hàng to đẹp hơn mà nhỉ. Nay đã thấy còng r.
Hay đóng phim mới cho ae lác mắt chơi và lọc bạn ạ
Hôm nọ thì T Gold bị đòi nợ. Này Idol PCK bị bớ

Thùy linh chính thống đây cụ
Ku này sinh năm 94 mà đã thành "trùm buôn siêu xe", đúng là tuổi trẻ tài cao :D

BloodOwl87

Xe điện
E khác quan điểm cụ mà, e k nói TV bán hàng fake. Chuyện e kể về lò bên Hk nó cũng k liên quan đến TV hay những ai buôn bán đh, chỉ là thêm 1 góc nhìn về đh thôi.
Tôi ko khẳng định TV bán hàng fake. Mà tôi phủ nhận việc mấy thằng bán hàng xách tay ở HN ko dám bán đồ fake, TV là 1 trong số đó thôi.

Khờ .

Xe tải
Các cụ comment đi mua đồng hồ cơ tiền trăm tiền tỷ mà lo fake với super fake, rồi lại phải vào store chính hãng…, thì chắc chắn chưa chơi chưa mua bao giờ rồi, lại cũng chỉ “nghe nói” thôi.

Thực tế có chơi, có đi mua đồng hồ luxury rồi thì sẽ hiểu cách thức ngành đồng hồ luxury vận hành thế nào, thị trường ra làm sao…sẽ không có những comment ngô nghê thế đâu ạ.

Trong nghề đồng hồ luxury nói riêng và đồng hồ nói chung, luật bất thành văn là “buy the seller” và uy tín là quan trọng nhất, nên việc có trữ, trưng bày fake, super fake…là không ai làm cả. Còn chuyện trữ vài chục vài trăm tỏi tiền đồng hồ với các nhà buôn lớn là bình thường. Những nhà như TV frodo, Empire luxury thì hàng trữ chắc cả vài trăm tỷ là bt. Nhưng năm nay họ chắc cũng vất vả vì dòng tiền do vấn đề kinh tế khó khăn khách quay đầu đồng hồ.

Cơ bản là thị trường rộng lớn và nghề chơi thì lắm kiến thức, công phu.
Cách đây khoảng 10 năm có lẻ, trên OF này. Có một bác chơi nhiều và khá có tiếng trên OF bán một chiếc đồng hồ đâu đó vài trăm triệu. Do có vấn đề gì đó với chiếc đồng hồ mà "cậu em" của bác mua lên OF tìm với những lời lẽ rất ngắn gọn nhưng gai góc.

Trong câu chuyện đó, bác mua gần như không hiểu về món đồ mình định mua mà chỉ thông qua lời giới thiệu về "uy tín của người bán". Sau đó về check choác kiểu gì dẫn đến phải cho "mấy đứa nhỏ" đi tìm bác bán.

Cho nên không phải ai mua chiếc đồng hồ đắt tiền cũng hiểu rõ món đồ mình muốn mua đâu bác.

Chỉnh sửa cuối:

0962226789

Xì hơi lốp
Có nóc cháu mới nói chứ cụ. Bán được trước dịch covid. Chủ nhà chia tiền cho các con Mỗi ông 1 ít. Người mua chung cư của Sun trên đê. Người dạt ra chùa láng với cầu giấy.
Làm gì có mảnh to giá đấy lại có nóc cụ ! Hoặc mặt phố nhưng hình chữ L mặt tiền tiếp giáp đường bé hơn trong nhiều

Khờ .

Xe tải
Nhiều bác nói người đã bỏ tiền tỷ mua cái đồng hồ thì họ hơn ai hết phải hiểu rõ chiếc đồng hồ đó cũng như không thể bị lừa.

Cá nhân em nghĩ, ngoài chiếc đồng hồ, họ còn sở hữu thập cẩm những trang thiết bị khác theo người. Tất nhiên, những thứ đó về mặt giá trị vật chất cũng phải tương xứng với số dư tài khoản họ sở hữu. Nếu họ phải hiểu rõ món đồ mình muốn mua, em không biết thời gian và tâm sức nào để họ kiếm được số tiền để mua những món đồ đó. Ngoại trừ trường hợp thuộc đam mê hay thú vui đặc biệt, người mua không nhất thiết phải nắm rõ những đồ vật trang trí. Đôi khi, họ cần hình ảnh của đồ vật khi người khác nhìn vào nhiều hơn lợi ích sử dụng mà nó đem lại.

Cho nên bất kỳ ai, phân khúc nào cũng đều có cơ số "gà" cho các bác "kinh doanh hình ảnh" rắc thóc.

Chỉnh sửa cuối:

tlgod

Xe buýt
Cách đây khoảng 10 năm có lẻ, trên OF này. Có một bác chơi nhiều và khá có tiếng trên OF bán một chiếc đồng hồ đâu đó vài trăm triệu. Do có vấn đề gì đó với chiếc đồng hồ mà "cậu em" của bác mua lên OF tìm với những lời lẽ rất ngắn gọn nhưng gai góc.

Trong câu chuyện đó, bác mua gần như không hiểu về món đồ mình định mua mà chỉ thông qua lời giới thiệu về "uy tín của người bán". Sau đó về check choác kiểu gì dẫn đến phải cho "mấy đứa nhỏ" đi tìm bác bán.

Cho nên không phải ai mua chiếc đồng hồ đắt tiền cũng hiểu rõ món đồ mình muốn mua đâu bác.
Sau 10 năm, mọi chuyện khác hẳn bác ạ. 10 năm qua, mảng đồng hồ ở vn bùng nổ khủng khiếp rồi ;;)

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Đồ trang sức, đồ hiệu mà cái gì giá trăm củ trở lên là em không dám mua ở VN.

juve99

Xì hơi lốp
Tôi ko khẳng định TV bán hàng fake. Mà tôi phủ nhận việc mấy thằng bán hàng xách tay ở HN ko dám bán đồ fake, TV là 1 trong số đó thôi.
Nói thế thì chung chung lập lờ lắm, hàng giả thì cả thế giới đều có và bán đâu phải chỉ HN. Cụ ví xe bị thủy kích với đh thật giả là e thấy hãi rồi :D

BloodOwl87

Xe điện

juve99

Xì hơi lốp
Nhiều bác nói người đã bỏ tiền tỷ mua cái đồng hồ thì họ hơn ai hết phải hiểu rõ chiếc đồng hồ đó cũng như không thể bị lừa.

Cá nhân em nghĩ, ngoài chiếc đồng hồ, họ còn sở hữu thập cẩm những trang thiết bị khác theo người. Tất nhiên, những thứ đó về mặt giá trị vật chất cũng phải tương xứng với số dư tài khoản họ sở hữu. Nếu họ phải hiểu rõ món đồ mình muốn mua, em không biết thời gian và tâm sức nào để họ kiếm được số tiền để mua những món đồ đó. Ngoại trừ trường hợp thuộc đam mê hay thú vui đặc biệt, người mua không nhất thiết phải nắm rõ những đồ vật trang trí. Đôi khi, họ cần hình ảnh của đồ vật khi người khác nhìn vào nhiều hơn lợi ích sử dụng mà nó đem lại.

Cho nên bất kỳ ai, phân khúc nào cũng đều có cơ số "gà" cho các bác "kinh doanh hình ảnh" rắc thóc.
Người như cụ nói thì họ vào showroom - VPDD hãng bóc hộp mấy ai mua đồ cũ, trừ những mã khan hiếm bắt buộc phải mua cũ, check thật giả thì cũng vào hãng, k có ở VN thì phi sang Singapore... thiếu gì cách đâu cụ. Họ quá bận rộn thì cho đệ, người nhà mang đi. Cụ nói đúng, có người chỉ biết dùng họ chẳng quan tâm giá trị hay thật giả là gì nhưng những người kiểu này e nghĩ họ chả bao giờ tự tay đi mua đh hay điện thoại cũ ở những nơi ko dc đảm bảo đâu. Cũng giống như nhiều cụ trên này kể, có khi sang tận Nhật hay Châu Âu vào hãng mua cái đh Tissot 15tr, trong khi thương gia of bán 10-11tr mãi chẳng ai mua vì cc ấy k biết gì về đh nên muốn có sự đảm bảo. Cái vụ cụ kể 10 năm gì đó, e nghĩ khả năng mua đồ cũ và bị lai kiểu như kim hay núm, bị vẽ lại mặt số chẳng hạn, đại loại k zin, nó khác bản chất với bán hàng giả với giá hàng thật.

ChinhUy

Xe buýt
Chơi sang thì em đồng ý nhưng chơi phè phỡn như anh gì đó thì ít lắm vì như cụ nói mấy ô thợ may ông nào chả căn ke như cắt áo.Còn cái mặt bằng ở Điện biên phủ giờ mới mông má lại chứ bao năm nó quá bình thường và kém tầm so với mặt hàng của TV,cụ nhìn mặt TV thì biết,khôn chả lớn được nên mặt hàng thuần túy của hắn chỉ có hời thôi cụ😁,mua của ng chán bán cho người cần,siêu lợi nhuận đó cụ.Bao năm miền Bắc TV và cháu cụ gì độc quyền món này thì cụ đủ hiểu
cháu cụ Đại tướng VNG.