[Đã bán] Trùm wifi 5 mess

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
4,500,000 VNĐ

JcM

Xe tải
Ko kết nối ko dây với nhau được cụ ạ, Cục chính thì kết nối dây rồi, còn các cục khác thì ko thể kết nối với cục chính bằng kết nối ko dây được. Vì nhà tầng, ngăn cách bằng các phòng, khi cửa phòng đóng là các cục ko kết nối với nhau qua wifi được nữa.

Cục tầng 2 ngoài là cục chính. Nguồn tìn hiệu vẫn liên kết với Cục tầng 2 ngoài, thông qua dây Ethernet
Ối tốc độ này là còn như kiểu 2G ấy, chắc lỗi setup rồi cụ, Bỏ các cái nối dây cụ nhé, chỉ cục đầu tiên gần wifi và set xong cụ thể đo bằng app ngoài như kiểu Oklaa hay speedtest từ wifi modemn và wifi cục mesh xem ổn chưa.

MrTheAnhKia

Xe tải
mesh mục đích là ko phải dây rợ lằng nhằng, mà cụ cứ đấu dây thế kia thì mua mấy cục 2 râu về cắm cho đỡ phí, còn đâu thanh lý lại cho e =))
Cái này em thấy nó giải quyết cho nhà tầng mà cụ, em đoán cụ ấy setup chưa chuẩn hoặc tín hiệu mạng kém. mà cách câu mạng của cụ ấy kia đang sai là chỉ cục đầu cắm cáp còn lại là kết nối qua mesh chứ làm vậy khác gì nó là cục wifi thông thường.

View attachment 6678490
Thế mới khó chứ cụ ơi. Nếu chuyển tiếp liền mạch ko cần dây thì mạng ko ổn định. \
Kết nối dây thì các mạng vẫn là 1 mạng, các cục phụ vẫn messh với cục chính, vẫn nhận cục chính kia mà.
Em chỉ thắc mắc là tại sao độ phủ sóng wifi của cục deco m4 này nó rất kém. 1 tầng nhà em 2 phòng, diện tích sàn 55m2, mà đặt 1 cục wifi ở phòng này thì phòng bên cạnh cũng ko thể bắt được.

Thanhdv2811

Xe hơi
E dùng bộ mesh orbi cũng nối router vs satellite bằng cáp. Vì 2 cục để quá xa nhau.
như nhà e là nhà ống rộng gần 90m2, mỗi 1 tầng lại chia thành 2 phòng và có vệ sinh ở giữa. Bản chất 2 cục orbi chỉ phủ đc 4 tầng nhà trong khi nhà có 6 tầng.
Do 1 cục đặt tầng 1 và 1 cục đặt tầng 3 nên vẫn có những điểm mất sóng trong nhà. Ví dụ nhà vệ sinh tầng 2 và 4
Về tốc độ đường truyền thì tầng 1 và 3 là max tốc. tầng 2 và 4 chỉ đc 50%
Để phủ sóng toàn bộ nhà e và đảm bảo chỗ nào cũng có tốc độ tốt thì phải mua thêm 1 cái satellite mà 1 cục đấy của orbi đắt quá nên e ko mua thêm.

Thanhdv2811

Xe hơi
mesh mục đích là ko phải dây rợ lằng nhằng, mà cụ cứ đấu dây thế kia thì mua mấy cục 2 râu về cắm cho đỡ phí, còn đâu thanh lý lại cho e =))
Mesh bản chật là tạo ra 1 mạng cục bộ vs duy nhất 1 ssid để khi di chuyển qua lại giữa các vùng ko bị mất kết nối. Vì thế dùng dây hay ko dây ko phải vấn đề

JcM

Xe tải
Mesh bản chật là tạo ra 1 mạng cục bộ vs duy nhất 1 ssid để khi di chuyển qua lại giữa các vùng ko bị mất kết nối. Vì thế dùng dây hay ko dây ko phải vấn đề
Quan điểm cụ đúng là dùng dây không phải vấn đề nhưng cụ phải tính đến việc cụ kéo mấy chục mét dây đểu giờ thợ bán với giá 1k5/m (bán giá lẻ tầm 6-8k) thì tín hiệu nó ảnh hưởng chưa kể chất lượng các chân nối bằng kim loại ô xy hóa qua thời gian dẫn đến tín hiệu chập chờn. Lúc cụ mới lắp thì ổn đó nhưng tầm vài tháng là chất lượng kém ngay.
Nhà ông bà em kéo dây từ tầng 1 lên tầng 2 để cắm máy bàn thôi mà còn suốt ngày đi nắn dây xem nó chập chờn ở đâu.

dat_mltr

Xe hơi
Wifi 5 hay 6 nữa cơ ạ. Em dùng 3 cục Deco M4 tầm 3 năm nay mà chả biết nó 5 hay 6 chỉ thấy hồi đó nghe 1 ông bảo đây là công nghệ mới giải quyết đc bài toán phủ rộng rồi xuyên tường là mua. Trước đó cứ suốt ngày linksys rồi Tenda 3 râu rồi 4-5-6 râu kích sóng, nối sóng các kiểu không ăn thua. Công nhận dùng sướng.
Công nhận sướng hơn hẳn, giá hợp lý ~700k/1 đầu

Thanhdv2811

Xe hơi
Em này của cụ chỉ so với Google Nest Wifi thì sao ạ?
nest wifi ko đủ tuổi so về performance vs orbi đâu cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng