[Funland] Trump ngừng tiền đóng góp cho WHO

kvboto

Xe container
Mấy nơi dịch nhỏ nhưng sẵn sàng cách ly xã hội.

Trump thì dù đang cao trào dịch mà xuốt ngày đòi bỏ cách ly, mở cửa kinh tế, làm ăn lại, và đổ lỗi loanh quanh,...

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ có thấy là giai đoạn đầu WHO và Mẽo xin cử chuyên gia vào để tìm hiểu dịch mà thằng tàu nó không cho không. Muốn là một chuyện, làm được hay không là chuyện khác hẳn.
Mỹ , thì tầu có thể ko cho phép . Nhưng WHO là tổ chức q tế chuyên về sức khỏe thì tầu phải cho vào . Ko cho vào thì là bất thg

search

Xe điện
Những t ủng hộ cắt WHO e chắc đều là người Mẽo, vì sợ mất tiền :D. Em là Việt nô e đel thích WHO bị cắt vì hàng năm WHO hỗ trợ bao thứ cho VN của e. :D

kienvinh

Tháo bánh
Vào trang change.org xem cái petition yêu cầu WHO director từ chức, đã có ngót 1 triệu người ký.

Vào mà xem lý lẽ của 1 triệu người này thế nào các đồng chí ah.

Nhân tiện, trang này bị chặn ở VN, chắc VN không thích.

Mũi tên bạc

Xe container
Bỏ tiền ra thì cũng phục vụ lợi ích cho Mẽo là đúng r. Chả thằng nào có nuôi để r chống nó cả. Ngô Bảo Trâu cũng vậy thôi, chả ai bỏ tiền ra nuôi khi nó toàn nói đểu cả!

kites1

Xe điện
Những t ủng hộ cắt WHO e chắc đều là người Mẽo, vì sợ mất tiền :D. Em là Việt nô e đel thích WHO bị cắt vì hàng năm WHO hỗ trợ bao thứ cho VN của e. :D
Dù Mỹ có cắt tiền thì WHO vẫn viện trợ tiền cho VN mà cụ .Không lo mất phần cụ a.

kvboto

Xe container
Vào trang change.org xem cái petition yêu cầu WHO director từ chức, đã có ngót 1 triệu người ký.

Fan cuồng của Anh Trump lên đến vài chục triệu thì 1 triệu kia có nhằm nhò gì ?

search

Xe điện
Dù Mỹ có cắt tiền thì WHO vẫn viện trợ tiền cho VN mà cụ .Không lo mất phần cụ a.
Cụ sao thế, Mẽo nó cắt thì WHO móc đâu ra tiền, kể cả còn thì cũng ko nhiều như trước, VN em chẳng mất đi ối, mà những nước như VN em mà ko đc WHO hỗ trợ nhiều cái thì thiệt thòi lắm. Ngân sách WHO mà còn ít có khi nó còn rút vp khỏi những nước như VN ý chứ, Vn thiệt thòi mà nhiều cụ người Việt lại thấy sướng, e chạ hiểu luôn :)

Hieumos

Xe container
Mỹ , thì tầu có thể ko cho phép . Nhưng WHO là tổ chức q tế chuyên về sức khỏe thì tầu phải cho vào . Ko cho vào thì là bất thg
Câu này của cụ hơi bị cảm tính. Thực chất như các cụ bên trên đã phân tích, WHO chả có quyền hạn gì cả và tiếng nói của WHO chả được các nước coi trọng.
Thực tế các nước chống dịch đều khác, không nói đến là ngược lại với WHO luôn. Giai đoạn đầu WHO tuyên bố dịch không nguy hiểm, khựa và một số nước nhỏ đều đã triển khai các biện pháp cách ly mạnh trong đó có Việt Nam. Giai đoạn sau dịch đã bùng phát lớn ở tàu, WHO thông báo việc cách ly xã hội, đeo khẩu trang như tàu là có hiệu quả, thì các nước châu âu vẫn coi nhẹ, để dân đi lại bừa phứa rồi còn áp dụng chính sách miễn dịch cộng đồng khiến dịch toang mạnh.
Em nói thật dù Việt Nam đang thành công thật đấy, nhưng cách đây 2 tháng WHO mà tuyên bố các nước phải thực hiện theo cách Việt Nam làm khéo bị mấy anh lớn chửi cho vỡ mặt ấy chứ, TGĐ chắc bị anh 100 bắt cách chức lâu rồi.

thichlexus

Xe điện
Em thấy WHO từ khi có TGĐ mới này chẳng có vai trò và tích sự gì, quá phụ thuộc vào Trung Quốc. Ủng hộ Trump không đóng góp cho WHO nữa, ngân sách đó phân bổ cho các nước nghèo mỗi nước vài chục triệu đô để nâng cao hạ tầng y tế tốt hơn.

victory_1980

Xe điện
Không thể hiện được vai trò thì người ta không đóng góp là có lý mà.
Không đồng ý thì anh nên góp ý, để người ta còn hoàn thiện. Chứ không thể dọa cắt kinh phí đc. Hoặc ít nhất, đề nghị họp để yêu cầu thay đổi đóng góp giữa các quốc gia.

LWH

Xe tải
Nhà chú Chum đóng tiền nuôi WHO nhiều nhất mà giờ khóc toáng lên rằng “bị” cái thằng chỉ đóng bằng 1/3-1/2 nó chi phối mất, thì nghe sai sai thế nào ấy nhỉ? Chả nhẽ các chú ấy mất chất thế? Chả nhẽ cách đây nửa thế kỷ thần đồng xứ ta nói đúng:
“Chăm ngoan học giỏi
Là bạn thiếu nhi
Ngu xuẩn nhất nhì
Là Tổng thống Mỹ”
=))

metalins

Xe tăng
Em thấy cụ suốt ngày chửi Mỹ mà giờ lại đi thèm chút tiền bơ sữa nó bố thí qua WHO à? Em tự trọng cao nên đã chửi ai thì ng đó có mang tiền cho em em cũng dí vào thèm.

poiuy

Xe cút kít

Mấy nước như Vn đều được WHO chi tiền cho cả, không thích là đúng rồi.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ khỏi lo , who từ trc đến trc dịch covid vẫn ok . Giải quyết xong thì mỹ lại đóng tiếp thôi.

search

Xe điện
Em thấy cụ suốt ngày chửi Mỹ mà giờ lại đi thèm chút tiền bơ sữa nó bố thí qua WHO à? Em tự trọng cao nên đã chửi ai thì ng đó có mang tiền cho em em cũng dí vào thèm.
Việc nào ra việc đấy, WHO ko cấp bơ sữa nhá, cụ nhầm với FAO à =))
Who là tổ chức giúp những nước đang pt như Việt Nam rất nhiều trong lĩnh vực y tế, phòng chống dịch bệnh, những thứ mà nước mình rất cần, 1 phần là tiền 1 phần là kiến thức và kinh nghiệm của các chuyên gia. Who bị cắt nguồn viện trợ đồng nghĩa với việc tổ chức này sẽ phải giảm hoạt động và nếu như vậy nhiều nước sẽ thiệt rất nhiều về y tế nếu ko được sự hỗ trợ của WHO. Tôi ko care việc các cụ ctri đấu đá nhưng nếu Who ko còn ngân sách hỗ trợ cho VN thì VN mất rất nhiều thứ trong lĩnh vực y tế.

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngoài việc tài trợ cho WHO mà VN cũng là thành viên thì CDC Mỹ và chính phủ cũng đã hỗ trợ cho y tế Việt Nam 700 triệu usd trong nhiều năm qua để nâng cấp hạ tầng, đào tạo , xây dựng hệ thống y tế của VN. Cụ có ngúng nguẩy ko thèm thì cụ cũng dùng những đồng tiền đó gián tiếp rồi.

lekimcuong

Xe tăng
Nhà giàu tôi rút hầu bao và các nhà nghèo nhao nhao phản đối.
Chuyện nội bộ nhà tôi nghe biết vậy thôi sao bức xúc làm gì?
Tiền của tôi nếu cần tôi sẽ cho trực tiếp.
Vì không muốn "Ai" vô dụng vẫn ăn tiền.