[Funland] trung bình mỗi tháng lỗ 100 tỉ thì sắp xuống lỗ chưa ?

maixuanhuong

Xe tăng
Tình hình các cụ cho em hỏi sắp tới có được tiếp tục bay treviet nữa ko đây, mỗi tháng lỗ 100 tỉ thì tiền đâu mà bù lỗ

nghe nói FLC ở quảng ninh cũng đang ế khách và tạm đình chỉ thi công vì hết tièn rồi

https://tuoitre.vn/bamboo-airways-lo-hon-300-ti-dong-sau-hon-3-thang-bay-20190813233954695.htm
Em nghe giang hồ đồn là khoản lỗ này đắp vào vụ phát hành cổ phiếu sắp tới là khớp mà.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Giữa khủng hoảng vay tiền của TTC, trả bằng mảng mía đường (em nhớ không nhầm thì khoản vay 2k tỷ). Với khoản vay mới trong lúc nước sôi lửa bỏng của Thaco chắc không hề rẻ. Anh Dương vào HĐQT, anh Đức với cổ phiếu toàn bộ trong ngân hàng dễ lại sang Sing đoàn tụ gia đình.
Vậy ta lại chờ thêm 3 năm nữa xem sao nhỉ. Em cá anh Đức vẫn vậy thôi. Chả chết được.

newch

Xe tăng
Bầu Đức vẫn sòng phẳng lắm, anh ý chết chỉ là do vay ngắn hạn đầu tư cho dài hạn, nhất là vụ vác cả chục ngàn tỷ qua cam đầu tư cây cao su 5-10 năm mới đến ngày lấy mủ, mà lãi xuất vay ở mình thì chắc cao gần nhất thế giới.
A Quýt vay nợ ít, nhưng giờ chắc chỉ tự công ty con của a ý làm, nhà thầu thì giờ làm với FLC hay Faros thì...
Cụ biết dư nợ toàn hệ thống năm 2018 ( số thực) là bao nhiêu ko mà kêu ít.
Bây giờ chỉ vẽ ra để đi vay thôi cụ, ko có cửa trả trừ khi bán dự án theo kiểu gán nợ

Faros làm chất lượng ẩu lắm, bên em dính rôi

nvht

Xe điện

buihai

Xe buýt
Mấy thằng to bảo nó kém đi tí thì được chứ nó khó chết lắm, mà nó chết sẽ có thằng khác nhẩy ra đỡ hoặc vớt, anh Q tiền đút túi rồi cùng lắm anh í sang nhượng rồi hạ cánh thôi.

cardreamer

Xe điện
Nghe tin anh còi mở hãng bay: úi dời thổi chứng, làm ăn mẹ gì
Nghe nói xin phép bay trắc trở lắm, nhiều phản đối: đừng lừa các cụ mày nghe em, tay mơ toàn chém
Thấy được phép bay, mà thuê đâu con máy bay 10 tuổi: úi dời có thế thôi mà, tiền đâu mà đú
Thấy ký hợp đồng mua cả lố máy bay xịn: đcm thằng này lố, diễn cả trước mặt cụ Tổng
Thấy té ra nó bay tuyền máy bay mới đét, tiếp viên ngọt nước, đúng giờ nhất làng : hừ, rồi xem
Thấy nó báo lỗ: chít chưa con, múa lắm vào
Rồi gì nữa nhỉ...
Hôm trước vừa bay chuyến BB, thấy cũng ưng cái bụng. Sáng mai đi dự khởi công đại học FLC có ngành kỹ thuật hành không, ta chém gì cho hợp trend các cụ...?

Anh Q này là con cháu cụ nào hay chơi thân với Cụ nào mà kinh thế cả nhà ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không biết sao mà lỗ chứ cháu đi mấy lượt thì thấy gần 100% ghế, mỗi chuyến thừa 3,4 ghế hạng thương gia thôi. Nói chung bay anh ấy được so với tầm tiền, phục vụ tốt không bị delay.
Lỗ vì có vài cái tàu bác ạ. Nên không thể nhìn Số vé được.

Nếu nó có 30 cái tàu, và bán vé vẫn "gần 100% ghế", thì hắn ra tiền như chị Thảo VJ ngay.

truongbin

Xe buýt
Lỗ vì có vài cái tàu bác ạ. Nên không thể nhìn Số vé được.

Nếu nó có 30 cái tàu, và bán vé vẫn "gần 100% ghế", thì hắn ra tiền như chị Thảo VJ ngay.
Đợt e thấy ký vs tụi phú đĩ rầm rộ lắm mà cụ. Có cả bảo kê đứng cạnh luôn :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ biết dư nợ toàn hệ thống năm 2018 ( số thực) là bao nhiêu ko mà kêu ít.
Bây giờ chỉ vẽ ra để đi vay thôi cụ, ko có cửa trả trừ khi bán dự án theo kiểu gán nợ

Faros làm chất lượng ẩu lắm, bên em dính rôi
Đây cụ, Vài ngàn tỷ cho cả hệ thống khách sạn, sân golf, đền bù đất các dự án dỡ dang... của nó thì em thấy cũng bình thường nếu ko muốn nói là quá ít, nhưng nhìn cái nợ phải trả khách hàng có tý thế kia mà để tai tiếng quá
=))

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
lúc nào đến mùa quýt Công gô thì FLC mới sập và a Quýt mới tàn được

biển Đông căng nên FLC khó khăn tí thôi, yên yên lại bùng lên ngay

dù dân chơi ck chửi móc nhưng những ji a Q và FLC xd được ntn vẫn là kỳ diệu, hơn cả thánh Gióng rồi
Việc anh Quýt còi phát triển doanh nghiệp thì các đại gia tài chính còn phải ngả mũ nữa là ọp phơ
Nhưng hiệu quả và hậu quả của FLC thì còn nhiều bàn cãi, đừng nói là tiền tư nhân thì thích làm gì cũng dc nhé, anh ấy mà tèo cả nền tài chính ngân hàng lao đao

Kurumasuki

Xe container
Việc anh Quýt còi phát triển doanh nghiệp thì các đại gia tài chính còn phải ngả mũ nữa là ọp phơ
Nhưng hiệu quả và hậu quả của FLC thì còn nhiều bàn cãi, đừng nói là tiền tư nhân thì thích làm gì cũng dc nhé, anh ấy mà tèo cả nền tài chính ngân hàng lao đao
Chả đến mức ấy.
Một đại dự án của ảnh chỉ bằng xây một cái chùa ở NB. Quan trọng là các nhà tài trợ ko coi đó là tiền cho vay.
Vì thế mà con số nợ của anh đẹp hơn tỷ phú No.1 rất nhiều.
Cho nên nếu có lo lắng thì chỉ nên lo lắng cho tỷ phú kia, nhất là sau khi từ chối cho xếp hạng tín nhiệm.

sakai_yo

Xe lăn
Không biết sao mà lỗ chứ cháu đi mấy lượt thì thấy gần 100% ghế, mỗi chuyến thừa 3,4 ghế hạng thương gia thôi. Nói chung bay anh ấy được so với tầm tiền, phục vụ tốt không bị delay.
Lỗ vì mới có 10 mb trong khi hạ tầng vẫn phải đủ. Kiểu như cụ làm cả tuyến đường nhưng chạy có chục xe thì dù xe full cụ vẫn lỗ

Mori

Xe buýt
Doanh nghiệp nói lỗ thì biết vậy, phải đợi thanh tra thuế vào làm việc mới biết đúng sai thế nào, cứ kêu mãi lại sớm như anh điếu cày thôi.

ngocmai227

Xe lăn
Ai đứng sau anh còi các cụ nhỉ, chứ đầu đất và lật lọng như a còi lẽ ra chết lâu rồi mới phải