[Funland] Trung Nguyên - Một câu chuyện tình.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Mun ơi theo lều báo thì họ kết hôn năm 1998 nhá! Thực ra năm nào cũng k quan trọng nhưng k nên cố tưởng tượng cho trùng khớp :))
Thế là công ty thành lập trước khi kết hôn rồi.
Không như chị Thảo đã nói.
Đầu tư nhà xưởng pha chế cà phê không đơn giản với gia đình nghèo.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế Mun đã hiểu tại sao xuất hiện rất đúng lúc tiểu thuyết ngôn tình chưa?

Saigon Neo

Xe đạp
Nếu Anh Vũ chứng minh được tên thương hiệu Trung Nguyên do gia đình Ang Vũ dựng lên từ đời Bố anh ấy.
Tài sản được định giá bằng thương hiệu đó làm gì có việc phụ nữ được chia đôi.

Em nói thật 2 anh chị bên nhau thì vững bền còn Trung Nguyên

Già néo đứt dây
Chị Thảo ra ngoài mà phát triển không đủ vốn thì e rằng có rất nhiều người muốn nhảy vào lĩnh vực này và Họ giàu hơn Anh Vũ.
Đang cần đầu tư vốn vào thương hiệu có chỗ đứng.

Như vậy dòng vốn từ bên ngoài sẽ đến ngày Trung Nguyên thuộc về 1 người ngoài nào đó :D
Yeah, nói túm lai các offẻr ngồi chém mà ko đủ thông tin, nên cuối cùng cũng dễ quay sang chém nhau bác ạ...kkk...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Yeah, nói túm lai các offẻr ngồi chém mà ko đủ thông tin, nên cuối cùng cũng dễ quay sang chém nhau bác ạ...kkk...
Chả có gì chém ở đây đâu cụ! Phe đông auto chửi cụ V phe ít chẳng chửi ai vì k đủ thông tin như cụ nói :))

Em đọc còm của cụ mợ nhiều và thấy tranh cãi kịch liệt nhưng mọi người đang làm đúng cái điều mà chị T mong muốn. Chuyên ngành gọi là truyền thông bẩn. Ở đây e thấy có ít, rất ít cụ mợ nhìn ra vấn đề. 3 hôm nay các KOL của Việt Nam! Cũng đều bóng gió về câu chuyện anh V chị T rồi cuộc trường chinh 49 ngày. Chiến dịch truyền thông của chị rất thành công và tẩy não dư luận tốt. Chúc mừng chị Thảo

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Thế Mun đã hiểu tại sao xuất hiện rất đúng lúc tiểu thuyết ngôn tình chưa?
Ngôn tình phải lâm ly bi đát hoặc kết thúc có hậu.
Em lại cứ tin đây là ly hôn giả.

Cố tình gây ầm ĩ theo ( tư vấn từ 1 công ty truyền thông vịt trời nào đó)
Chắc cùng công ty và đội ngũ với chị Thảo Vietjet.

G7 cà phê hòa tan của Trung Nguyên hiện nay vị kém xa Phố.
Em bỏ G7 rồi.
Anh chị cũng thấy vậy nên làm mới bằng King .

Thế thôi.

simo2001

Xe tăng
Chỉ cần thằng bẩn bựa đó nó hợp tác, hoặc tuyên bố: tôi sẽ không tẩu tán tài sản, hợp tác với tòa, chia tài sản theo quyết định của tòa.

Thì nó đã không bị gọi là thằng bẩn bựa.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ngôn tình phải lâm ly bi đát hoặc kết thúc có hậu.
Em lại cứ tin đây là ly hôn giả.

Cố tình gây ầm ĩ theo 1 ( tư vấn từ 1 công ty truyền thông vịt trời nào đó)
Chắc cùng công ty và đội ngũ với chị Thảo Vietjet.

G7 cà phê hòa tan của Trung Nguyên hiện nay vị kém xa Phố.
Em bỏ G7 rồi.
Anh chị cũng thấy vậy nên làm mới bằng King .

Thế thôi.
ai da lên xuống thất thường thế Mun :))

Saigon Neo

Xe đạp
mình cũng có mấy nguốn tin liên quan, suy cho cùng chi T chị ý muốn đối thoại ra ngô ra khoai 4 năm nay rồi nhưng a V "lảng tránh". Các cụ ở đây khi gặp mâu thuẫn cũng muốn ngồi lai, nhưng đối tác không muốn, nên phải dùng chiêu này thôi. Nói chung việc chị T đang làm cũng là việc cần phải làm, các cụ nhìn tướng chị ý, và cách hành văn trong bài báo đã được chị ý kiểm duyệt thì cũng nên thấy con người chi ý cũng là người hiểu biêt trong xã hội, nên cũng không cần lời khuyên của a e mình ...kkk

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
ai da lên xuống thất thường thế Mun :))
Em vẫn tin vậy từ đầu đó thôi.

Đàn ông VN chỉ có thêm không chịu bớt
Phụ nữ VN đa phần chịu có phòng nhì không chịu nhường vị trí bà cả.

Ông chồng có đầy tật xấu chịu đựng được 20 năm giờ thích tu hay thiền chẳng hay không coi như một cậu con trai chưa lớn được sao ?

Đôi này ly hôn thật à :D

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
http://cafebiz.vn/sach/su-khon-cung-cua-tu-duy-trieu-phu-20150602122122793.chn
https://tuoitre.vn/sach-day-lam-giau-bo-ich-hay-phi-thoi-gian-vo-ich-756246.htm
.....
Cụ đã trích link thì e cũng xin phản hồi
Để đỡ mất t/g trích dẫn, tranh luận hàn lâm, e xin hỏi ngắn 1 câu cho số đông " có cụ nào thực sự thành công/đổi đời nhờ đọc mấy cuốn sách kiểu trên chưa ? hay thành công là do:
_ bệ đỡ gia đình
_ do căng sức ra mà học hành sâu về chuyên môn
_ do căng sức ra mà làm
....
cá nhân e thấy mấy cuốn sách đó tai hại cho sinh viên trẻ, học ko lo học, làm ko lo làm, đọc xong roài mơ mộng làm bố thiên hạ :D
Vâng, cũng không phải riêng mình cụ nghĩ vậy.

Hành động tặng hàng triệu cuốn sách có bản quyền cho cộng đồng với mục đích lan tỏa, làm khơi dậy tinh thần làm giàu, tinh thần quật cường, thúc đẩy hành động, giúp cộng đồng thay đổi tư duy cải thiện cuộc sống - một cách vô tư - bản thân nghĩa cử đó là rất đáng quý và đáng được cộng đồng ghi nhận. Còn nhu cầu phán xét của dư luận, công chúng thì nó cũng như một nhu cầu tương tự như ăn, mặc, ở, chịch xoạc mà thôi. Tự thân anh Vũ cảm thấy đúng và hài lòng, phấn khích vì điều đó là được mà cụ nhỉ :)

Em quan tâm mảng này. Ko biết có tài trợ của anh Gangnam không? :-?
Ai vậy nhỉ, nhìn cái môi trông quen quen :))

CR-Vic

Xe container
Các quán cà phê Trung Nguyên có mặt tại SG tầm cuối 1998 và ra Hà Nội cuối 1999 đầu 2000. Còn công ty Trung Nguyên thì cứ xem GPKD từ năm nào thì đơn giản với những người quan tâm :)

PS: có bộ phim rất hay về nhãn hiệu Mc Donald - người sáng lập ra tên tuổi và công thức làm nên cái bánh Hamburger cuối cùng lại không phải chủ sở hữu thương hiệu bạc tỷ đó!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các quán cà phê Trung Nguyên có mặt tại SG tầm cuối 1998 và ra Hà Nội cuối 1999 đầu 2000. Còn công ty Trung Nguyên thì cứ xem GPKD từ năm nào thì đơn giản với những người quan tâm :)

PS: có bộ phim rất hay về nhãn hiệu Mc Donald - người sáng lập ra tên tuổi và công thức làm nên cái bánh Hamburger cuối cùng lại không phải chủ sở hữu thương hiệu bạc tỷ đó!
Ai sở hữu thì phải xem GPKD, cái cụ nói đơn giản nó đang nằm ở chỗ nào? Cái đơn giản nhất cũng k biết mà một số cụ ở đây chửi như đúng rồi thì thật hài :))

CR-Vic

Xe container
Với ai phức tạp chứ em thấy cái đó đơn giản chứ có gì khó đâu nhỉ? Chỉ là mình có muốn hay không và lý do để làm là gì?

Bác cứ suy từ bác ra người khác nghe buồn cười thế nào ý :D

Ai sở hữu thì phải xem GPKD, cái cụ nói đơn giản nó đang nằm ở chỗ nào? Cái đơn giản nhất cũng k biết mà một số cụ ở đây chửi như đúng rồi thì thật hài :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Với ai phức tạp chứ em thấy cái đó đơn giản chứ có gì khó đâu nhỉ? Chỉ là mình có muốn hay không và lý do để làm là gì?

Bác cứ suy từ bác ra người khác nghe buồn cười thế nào ý :D
Lý do là để phán xét sự việc một cách có căn cứ! Còn auto thì k cần.

Kurumasuki

Xe container
Luật chia tài sản cho người vợ sau ly hôn tại VN không được công bằng.

Tại Mỹ và các quốc gia phát triển sau ly hôn người vợ rất có quyền lợi khi được thừa hưởng tài sản chung.

Chính vì thế một trong lý do các anh Việt Kiều về nước kiếm vợ và đăng ký thủ tục kết hôn tại VN vì lẽ đó.

Chúng ta đã từng chứng kiến 1 vụ ly hôn tranh chấp tài sản giữa người mẫu Hồng Thúy và đại gia An ồn ào mấy năm trước.

Đàn bà VN khổ trăm đường khổ rồi.
Mun có biết gì về vụ Ngọc Thuý- Đức An ko mà chém ẩu vậy?
Trước khi cưới, NT nhà nghèo rách đi diễn thời trang bằng xe cub.
Sau 13 tháng lấy chồng rồi ly hôn thì đòi 288 tỷ.
Phụ nữ khổ quá mợ nhỉ.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ cần thằng bẩn bựa đó nó hợp tác, hoặc tuyên bố: tôi sẽ không tẩu tán tài sản, hợp tác với tòa, chia tài sản theo quyết định của tòa.

Thì nó đã không bị gọi là thằng bẩn bựa.
chuyện gia đình nhà họ, trong đó có những lý do chúng ta không biết hoặc chỉ nghe một chiều
nên cụ đừng dùng từ thằng bẩn bựa hay con bẩn bựa...

Single Mom Mum

Xe máy
Vâng, cũng không phải riêng mình cụ nghĩ vậy.

Hành động tặng hàng triệu cuốn sách có bản quyền cho cộng đồng với mục đích lan tỏa, làm khơi dậy tinh thần làm giàu, tinh thần quật cường, thúc đẩy hành động, giúp cộng đồng thay đổi tư duy cải thiện cuộc sống - một cách vô tư - bản thân nghĩa cử đó là rất đáng quý và đáng được cộng đồng ghi nhận. Còn nhu cầu phán xét của dư luận, công chúng thì nó cũng như một nhu cầu tương tự như ăn, mặc, ở, chịch xoạc mà thôi. Tự thân anh Vũ cảm thấy đúng và hài lòng, phấn khích vì điều đó là được mà cụ nhỉ :)

Ai vậy nhỉ, nhìn cái môi trông quen quen :))
Người ta hay nhầm tưởng giữa việc thành công nhờ đọc sách và người thành công hay đọc sách bác nhỉ