[Funland] Trung Nguyên - Một câu chuyện tình.

HyperSport

Xe buýt
Túm lại là khi thông tin vẫn 1 chiều thì rất khó đánh giá.

Hôm qua sau khi tập 1 lên sóng thì các cụ chửi bố thằng Thiền!

Hôm nay các cụ quay sang fang nhau!

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Phần 1 em không tham gia nhưng thấy nhiều cụ cứ căn cứ vào thông tin 1 chiều để chửi như đúng rồi 1 cụ mà chả thấy lên báo bào chữa 1 lời cho dù vợ cũ nói chả ra gì nên ngứa miệng :))

juve99

Xe cút kít
Em nghĩ ra giải pháp, hehe, với điều kiện Vũ có liêm sỉ.

Vợ Vũ chia toàn bộ số công ty, tài sản lổn nhổn thành 2 phần bằng nhau. Tất nhiẻn tương đối, bởi đình giá công ty, tài sản không dễ.

Cho Vũ chọn 1 trong 2 phần.

Vũ thấy phần nào to hơn thì Vũ chọn.

Thế là fair.
Khổ, cụ có biết vụ kiện của 2 mẹ con siêu mẫu số 1 VN hay ko, đứt ruột đẻ ra mà 2 mẹ con kiện nhau vài căn nhà mà mấy năm k kết thúc đấy. Đây là ngàn tỷ, 5-7 cty..., k đơn giản chỉ là tiền, nó rất nhiều cái lằng nhằng mà người ngoài ko thể nhìn ra dc. Đôi khi chỉ là cái sỹ diện, hoặc nghĩ đơn giản như này : 1ng có thể cho vợ con cả gia tài họ ra đi tay trắng nhưng vợ phạm 01 lỗi gì đó khó tha thứ thì 1 hào họ cũng k cho. Đại loại như mua pháo cho thằng khác đốt, cảm giác nó đau lắm. E nghĩ mình ko phán xét được họ đâu, ngồi ngoài nghe và nhìn thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khổ, cụ có biết vụ kiện của 2 mẹ con siêu mẫu số 1 VN hay ko, đứt ruột đẻ ra mà 2 mẹ con kiện nhau vài căn nhà mà mấy năm k kết thúc đấy. Đây là ngàn tỷ, 5-7 cty..., k đơn giản chỉ là tiền, nó rất nhiều cái lằng nhằng mà người ngoài ko thể nhìn ra dc. Đôi khi chỉ là cái sỹ diện, hoặc nghĩ đơn giản như này : 1ng có thể cho vợ con cả gia tài họ ra đi tay trắng nhưng vợ phạm 01 lỗi gì đó khó tha thứ thì 1 hào họ cũng k cho. Đại loại như mua pháo cho thằng khác đốt, cảm giác nó đau lắm. E nghĩ mình ko phán xét được họ đâu, ngồi ngoài nghe và nhìn thôi.
Hay đấy :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ thiếu thực tế. Cụ ko biết là hiện VN rất yếu về phần thực thi ạ? Ra toà xong muốn xác định tài sản thuộc bên nào bn % định giá tài sản để chia thì cần định giá TS. Mà ông Vũ ông ý phong toả công ty ko cho định giá, toà nó cũng bó tay cho ngồi chờ thôi. Cụ đọc lại đi phiên toà trc là Vũ kiện Thảo vì tội lấy con dấu của công ty TN (Vợ Vũ thì đã làm giấy tờ 2 lần là mang con dấu trả mà Vũ ko nhận lại con dấu, mang ra kiện vợ trên toà.)
Thôi đừng đoán mò nữa cụ ơi! Khi nào tòa phán tài sản chia đôi hay cụ thể bao nhiêu % mà cụ V k chấp hành thì sai pháp luật thậm chí gọi là bẩn bựa cũng được.
Ở đây mới thông tin 1 chiều thêm nữa chẳng có con số (tại sao đã tạo ra được nguyên cuốn tiểu thuyết mà k đưa ra luôn những con số cụ thể để chứng minh là đồng sở hữu như đã nói? Người hiểu biết trung bình cũng nhận ra mục đích :)))

juve99

Xe cút kít
Sao cụ lại nói từ cho ở đây? Tài sản chung của vợ chồng cùng gây dựng mà muốn chiếm cả thì gọi là ăn cướp cụ ạ.
Em thấy nhiều cụ vẫn quan điểm kiểu gia trưởng, làm như TS là của mình hết không bằng mà cho với cả không cho!!!
Đó là e đang nói cái vd dễ hiểu về bản năng con người, k liên quan đến kiện tụng hay chia tài sản. Đại loại như thích thì cho tất cả, nhưng ghét rồi thì 01 hào cũng k cho, vs lại kiện tụng chưa kết thúc thì k thể nói là ai cướp của ai cả.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

PARASUCO

Xe tăng
Một nửa sự thật còn chưa phải là sự thật nữa là. Không phải trong nhà người ta thì sao mà biết rõ để mắng hay chê người nù người kia được.

Người ngoài, đọc , nghe, xem thử xem tiếp theo còn gì nữa vợ Vũ lôi ra tiếp, kiếm gói bỏng ngô to ngồi xem thôi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ lại đánh bóng chuyền tiếp, muốn chia tài sản ở toà thì phải định giá tài sản đã. Nói bao nhiêu lần là lão Vũ lão ý chặn từ đầu, ko cho định giá thì ra toà chia ts thế nào đc.
Em cũng bó tay đầu hàng với cụ. Nếu ko có lợi thì ông Vũ đã ko cản trở pháp luật, ko ngăn trở việc định giá tài sản.

Cụ cứ vòng đi vòng lại chuyện con số với cả đồng sở hữu hay không. Mệt cụ quá, em xin hàng, cụ đừng quote em nữa.
Đúng rồi, cấm cụ kia không được quote còm của cụ, để dành phần em:
Phần đỏ đậm: những trình tự bắt buộc phải thực hiện theo quy trình tố tụng thì tòa án có quyền bắt buộc những người có quyền lợi và nghĩa vụ liên quan phải thực hiện chứ cụ nhỉ?

dongnat123

Xe container
Em ngó qua thớt của lão từ nãy rồi, nhưng bó tay vì hàng chục năm nay không sờ mó gì vào mấy món cài win dạo này, giờ công nghệ hiện đại, em bị lạc hậu rồi lão ạ :))
giờ công nghệ thay đổi nhanh quá em cũng lạc hậu rồi, trước em cũng nghịch lắm :D

PARASUCO

Xe tăng
Toà bắt, có thể là lệnh kê biên , niêm phong nếu có đơn li hôn, và toà án có quyết định đưa vụ án Ly hôn ra xét xử.
Giờ vợ Vũ làm đơn ly dị, và Đơn kêu cứu khẩn cấp, xin phong toả tài khoản công ty Trung Nguyên đợi quyết định của toà vì Vũ có dấu hiệu tẩu tán tài sản , thì vẫn được.

Đây, vợ chồng anh ý kiện nhau ra toà tranh chấp con dấu thôi. Chưa đưa nhau ra toà ly hôn cơ mà ?

Phần đỏ đậm: những trình tự bắt buộc phải thực hiện theo quy trình tố tụng thì tòa án có quyền bắt buộc những người có quyền lợi và nghĩa vụ liên quan phải thực hiện chứ cụ nhỉ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không đâu cụ! Mợ T chỉ cần bảo mày phải định giá tài sản để chia mà cụ V k chịu là bẩn bựa :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Toà bắt, có thể là lệnh kê biên , niêm phong nếu có đơn li hôn, và toà án có quyết định đưa vụ án Ly hôn ra xét xử.

Đây, vợ chồng anh ý kiện nhau ra toà tranh chấp con dấu thôi. Chưa đưa nhau ra toà ly hôn cơ mà ?
Không đâu cụ! Mợ T chỉ cần bảo mày phải định giá tài sản để chia mà cụ V k chịu là bẩn bựa :))
Vâng, thế thì cứ bình tĩnh đã, họ chưa diễn thì mình đành phải mua bỏng ngô cô ca ngồi chờ vậy các cụ nhỉ :))

PARASUCO

Xe tăng
Mình đoán là giờ chỉ là tranh chấp quyền điều hành doanh nghiệp, con dấu . Chứ nếu bung bét đòi ly hôn. Vợ Vũ làm đơn ra toà, và Đơn kêu cứu khẩn cấp yêu cầu toà phong toả tài khoản công ty Trung Nguyên, niêm phong nhà xưởng ở khu Công nghiệp vì Vũ có dấu hiệu tẩu tán tài sản.

Được chứ sao không ? Mỗi tội dừng hết lại thì họ ảnh hưởng đầu tiên, nhà máy dừng, nguyên liệu nhập về, hợp đồng kí với các bạn hàng trong ngoài nước ?

Nhà người ta chưa ra toà, chưa thấy đòi phân chia tài sản. Ở đây đã bàn trước là chia đôi hay chia bao % rồi. Lạ thật

Vâng, thế thì cứ bình tĩnh đã, họ chưa diễn thì mình đành phải mua bỏng ngô cô ca ngồi chờ vậy các cụ nhỉ :))