[Funland] Trung niên làm gì để kiếm thêm thu nhập ợ ?

banhangonline

Xe buýt
Không nên khuyên người khác thứ mình không biết tí gì cụ nhé.
Không ai khuyên 4x đi code cả, hết tuổi rồi =))
Vâng, em xin lỗi cụ và thớt, nhưng theo em thì có kn về it thì học cái gì liên quan chắc chắn sẽ nhanh.
Còn e thì bán hàng chợ nên ko hiểu gì!

caisua

Xe lăn
Làm freelancer online thu nhập được không cụ ơi?
Được chứ ạ, mỗi tội em làm quản lý lâu quá rồi nên giờ chỉ còn kiến thức chuyên ngành nhưng lại hết kỹ năng do đã đổi mới nhiều
Nếu có hướng freelancer nào hợp em sẽ làm ngay, ko nhất thiết thuần túy online vì trong giờ làm em vẫn ra ngoài thoải mái

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em xin lỗi cụ và thớt, nhưng theo em thì có kn về it thì học cái gì liên quan chắc chắn sẽ nhanh.
Còn e thì bán hàng chợ nên ko hiểu gì!
4x học code freelance thì:
- Làm lead cần tư duy hệ thống thì không đến lượt.
- Code thuê thì không cạnh tranh nổi sinh viên/lao động trẻ.
IT 3x kỹ năng code đã đi xuống rồi cụ ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Làm ca kíp mà lại đòi vay tiền mua 4b chạy grab => điên . Chạy fulltime còn đói rã họng bán xe đầy ra . Vác xe máy chạy grab bike còn có lý hơn .
Em biết một số bạn trẻ làm công nhân ca kíp hết ca vẫn chạy grab , tháng kiếm thêm mấy triệu trả tiền trọ là được .

Maihong_

Xe điện
Grab họ có yêu cầu về thời gian ko cụ hay lúc nào mình thích thì chạy cụ nhỉ, e cũng ko rành lắm. Còn kỹ thuật thì công việc của e khá đơn giản là cài đặt với xử lý vài phần mềm máy tính, làm nhiều nên quen thôi cụ, chứ để ra ngoài làm thì chả ai thuê mình :(
Mua con xe có việc gia đình đi lại, rảnh chạy kiếm thêm cũng tiện.

Rivers

Xe container
4x học code freelance thì:
- Làm lead cần tư duy hệ thống thì không đến lượt.
- Code thuê thì không cạnh tranh nổi sinh viên/lao động trẻ.
IT 3x kỹ năng code đã đi xuống rồi cụ ạ.
3x, đầu 4 em vẫn thấy code đầy mà cụ, hội ấy tay nghề cao, lương toàn 2k-4k chứ có ít đâu.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Không, nhân viên cụ ơi, lead đâu lắm thế, hội freelancer em cũng biết vài ông chớm 4 vẫn code miệt mài.
Bởi vì họ đã trải qua cả chục năm làm senior-junior từ lúc 2x rồi cụ ạ, không lên nổi lead hoặc làm riêng thì phải chấp nhận thôi. @@
Còn giờ cụ 4x thì 5x-6x lên senior à? :))
Không ai bảo không làm được, nhưng không đáng - độ khó khăn cao hơn rất nhiều khi đầu óc còn đang giai đoạn phát triển. :)

cuchuoi80

Xe tải
Em cũng trung niên giống cụ chủ. Làm kỹ thuật cho công ty nước ngoài, nhưng thời gian rảnh nhiều. Muốn kiếm thêm ngoài nhưng chưa biết hướng như nào. Hóng các cụ chỉ giáo.

Rivers

Xe container
Bởi vì họ đã trải qua cả chục năm làm senior-junior từ lúc 2x rồi cụ ạ, không lên nổi lead hoặc làm riêng thì phải chấp nhận thôi. @@
Còn giờ cụ 4x thì 5x-6x lên senior à? :))
Không ai bảo không làm được, nhưng không đáng - độ khó khăn cao hơn rất nhiều khi đầu óc còn đang giai đoạn phát triển. :)
À thì em đang nói 4x vẫn code tốt nếu có nền tảng từ trước, còn 4x mới đi học code nó lại là chuyện khác rồi.

Nook

Xe buýt
Cụ làm ít cavizit giới thiệu về nghề nghiệp phân phát quanh chỗ mình sống cho các bà các mẹ . Tình trạng trẻ con học ở nhà lỗi này lỗi kia nhiều thứ phải sử lý . Họ có gọi đến trong giờ cụ đang làm việc thì bảo đang phải đi bảo hành chỗ khác hẹn họ hết giờ đến sử lý luôn . Cứ đúng chuyên môn làm thoải mái ấy chứ . Biết đâu nửa đêm vẫn có khách yêu cầu đến tận nơi update win 7 .

batcandoi27

Xe hơi
Cũng tình cảnh tương tự, nếu về kinh doanh thường ng khác khó chỉ đường làm ăn cho mình lắm. Nên Cụ cứ tìm hiểu người ta kiếm tiền bằng cách nào bằng cách vô mấy thớt kinh doanh xem ng bán gì . Xem mình có thể bán cái khác tương tự, rẻ hơn và phù hợp với đối tượng quanh mình ko. Có trường hợp mình biết đã hy sinh 1,2 năm chở hàng cho chỗ khác để biết được gốc lấy hàng từ đó tách ra làm riêng.

dalink

Xe điện
Không nên khuyên người khác thứ mình không biết tí gì cụ nhé.
Không ai khuyên 4x đi code cả, hết tuổi rồi =))
Chưa nói background ông thớt là luật, ra trường cũng làm ất ơ thôi. Giờ làm NN cũng k có kiến thức hay kỹ năng gì ngoài cài mấy cái phần mềm.
Theo em thì nên thực tế. Nếu ở thành phố lớn thì có thể học nhanh 1 khoá điện nước rồi đi làm thêm, sửa chữa vặt cũng kiếm tốt đấy.

KAXIHAN

Xe tải
Em đang hạn chế tiêu pha những thứ không quá cần thiết để tăng thu nhập, trung niên rồi, sức và độ nhanh nhẹn bị hạn chế, chả làm thêm được cái gì, thôi thì tiết kiệm dễ hơn thì làm cụ ạ

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Grab họ có yêu cầu về thời gian ko cụ hay lúc nào mình thích thì chạy cụ nhỉ, e cũng ko rành lắm. Còn kỹ thuật thì công việc của e khá đơn giản là cài đặt với xử lý vài phần mềm máy tính, làm nhiều nên quen thôi cụ, chứ để ra ngoài làm thì chả ai thuê mình :(
Chạy vui thì đc nếu có sẵn xe. Vay mua kiếm thêm là sai lầm lớn. Quên ý định đó đi nhé.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF