[CCCĐ] Trung Quốc: Bá cáo chuyến đi Quảng Châu

duyhung666

Xe tải
Đi trọn 1 chuyến bằng oto hết khoảng bao nhiêu hả các cụ?

nhihuongxp

Xe tải
Website
www.facebook.com
từ hà nội mà bước chân sang đến quảng châu hết nhiều xèng không hả các cụ mà e có dự định đi bằng oto ạ

4x4

Xe tăng
Cụ dắt túi 5 củ đi 1 tuần ăn ngủ thoải mái(ko kể mua sắm hay chơi ái), đi đông rẻ nữa ;))

coquay

Xe container
Đúng 8h xe chạy. Trong xe đây. Mỗi hàng 3 giường 2 tầng bề ngang chừng 60cm, muốn lên giường trên phải dẫm vào mặt ông nằm dưới. Bọn em lớ ngớ nên bị nhét xuống cuối xe gần Toilet, cả đêm bị sờ mó đụng chạm-chưa kể nhà xe tận dụng xếp cả khách nằm dọc lối đi chả ngủ nghê được mấy. Các bác đi sau nhớ đến sớm, chọn chỗ phía trên, tầng dưới 2 bên cửa như lúc bọn em về sẽ dễ chịu hơn.

Đường đẹp nên lái xe quất hơn trăm km/h mà tay chỉ đặt hờ trên vô lăng!

7h sáng đã đến nơi. Khách sạn Đức Chính nằm trên tầng 5 KS này, từ bến xe ra rẽ phải, đi kịch đường rẽ trái tí là đến

Biển tên phố, em phải chụp lại để lỡ đi lạc còn mở ra mà hỏi dân

Trong phòng chị Thủy-phụ trách xếp phòng lúc nào cũng chất đầy Vali dân Vịt mình

Gửi đồ vào kho - trưa mới có phòng. Bọn em nhảy ngay ra taxi chạy xuống Phật sơn xem đồ nội thất. Từ khi có vụ cắt cổ bằng dao gọt hoa quả ở Vn, xe taxi nào bên này cũng có song chắn với buồng lái. Quy định rõ: chỉ phụ nữ và trẻ em mới được lên ghế phụ!!!. Chắc sợ khách buồn nên xe nào cũng trang bị màn hình, mỗi tội quảng cáo linh tinh, tiếng tàu xủng xoẻng nhức cả đầu

Hầu hết lái xe đều trang bị tai nghe Blutooth. Hàng Tàu rẻ như bèo mà. Nói chuyện Taxi mới thấy dân Tàu cũng lành và biết điều (hay tại chính quyền giáo dục): đ/c DucThang lên xe, xe chạy hết đường vài cây số mới vòng lại đúng chỗ lên nhưng bên kia đường. Về đến nơi tài xế trả lại tiền với lý do xe đi vòng, thấp hơn hẳn đồng hồ đã báo!!!

Đường đén Phật sơn cỡ 80km, 4 làn nên chạy rất nhanh, chỉ cỡ 30’ (xe em không may mất đến hơn 1 tiếng vì tài xế lạc đường-chuối thật). Quả Trung của là một đại công trường khổng lồ. Chỗ nào cũng thấy cần cẩu.

Bên ngoài tòa nhà LFC bán đồ nội thất. Rất hoành tráng và đẹp (trời mù quá ảnh không rõ)

xe đậu san sát

Một quả xe khủng

Bên cạnh. Có bác nào biết mác gì không?

Tòa nhà này bán đồ cao cấp, diện tích bằng cỡ Melinh Plaza nhưng bên trong xịn hơn nhiều

Hàng hóa thôi thì đủ loại, từ đồ đạc kiểu Pháp

Tới kiểu hiện đại

Đồ trang trí, đèn… đủ cả hoa hết cả mắt. Bọn em xem một hồi chịu không nổi lại chui ra đến các tòa nhà khác. Cả một khu lớn toàn đồ nội thất

Đường phố ngon thế mà vẫn có cảnh rửa bát bên vỉa hè. Em tíu bị chú bảo vệ thu máy ảnh. Chả hiểu chúng nó cấm chụp hay sợ bêu xấu hình ảnh đất nước?

Mỏi chân, khát khô cổ. Sau một hồi tìm kiếm khắp nơi chả thấy quán Café nào (chả bù cho nhà mình-hình như dân Tàu không uống Café hay sao ý-toàn quán trà) bọn em đành quay về tòa nhà LFC, leo lên tầng trên cùng bấm bụng trả 18 tệ (~50k đ) cho 1 ly nâu dở ẹc-không bằng Café tan ở nhà. Bù lại được ngắm gái Tàu thoải mái

Thuốc lá điệu nghệ phết
Nhìn hình ảnh lại nhớ ngày xưa mới qua qc dân mình qua đấy bị bọn tai nó lừa toàn bắt đi taxi với thuê xe tốn kém biết bao tiền, mà hầu như các chợ lớn ở bên qc đều có gas tàu điện ngầm hết thế mà hỏi đến chúng toàn bảo ko biết thê mới ức, nhất là từ chiều chở đi 4h rất khó bắt xe taxi co khi phải thuê xe 3 bánh vừa đắt về ghê còn đi tàu ngầm vừa nhanh vừa rẻ thế mà bọn tai cũng kệ. Còn nói đến phật sơn hồi đầu mới đi em cũng bị thuê xe cả ngày gần 600 tê ít đâu, mà xe cũng chỉ đưa đến cổng chợ là phải đi bộ mệt nghỉ từ khu này qua khu khác chứ có cần xe nữa đâu. Qua đến phật sơn e mơi tìm hiểu nc với bạn bán hàng ở đây mới mò ra đc điểm đi tàu điện ngầm với bus, chuyến sau qua em bắt tai đưa đi tàu điện hết 7 tệ chiều 1 người quá rẻ.

Truonggiang2010

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh đẹp, nhưng úp ảnh dính hình app xem ki sướng

illusion

Xe buýt
trời ơi cái tòa nhà của bác hỏi đấy là bảo tàng .... và cái quan trọng nhất mà bác kô để ý là đối diện chếch thẻo hướng thằng lên khoảng 200 mét là showroom của ''Bò'' và '' Fer'' v.v. của Quảng Châu :'( vào đấy thì bác sẽ được lái thử 1 vòng đường chuẩn ( nếu đặt cọc khoảng 5-10 vạn :102: ) nhưng ngồi xe chụp ảnh thì vô tư :6: .....
Đường đó là đường gì bác

hàhàlê

Xe hơi
Chỗ Beijing Lu đi cho biết thôi chả mua được giề ở cái đó cả ấy