Trung Quốc: Em nhờ các bác tư vấn SG-MóngCái-QuảngChâu!

TungRau

Xe tăng
Tình hình là tháng sau em muốn nịnh vơ một chuyến shốp ping tu rít .
Điểm đến dự tính của 2 vợ chông là Quảng Châu em mạn phép xin các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn thêm để em có 1 chuyến đi chu đáo .

Lịch trình dự kiến :

Ngày 1 : Trưa khởi hành bằng máy bay SG-HN , tối ọp cùng các bác Hà Nội
Ngày 2 : HN-Móng Cái , sau đó tuỳ tình hình có thể phi luôn Móng Cái - Quảng Châu
Ngày 3+4 : Chơi bời mua săm Quảng Châu .
Ngày 5 : Lại tiếp tục chơi và mua sắm trước khi lên máy bay về VN

Do thiếu kinh nghiệm nên em cần tham khảo các bác tý chút như sau , xin hậu tạ :

1. HN-Móng Cái là bao nhiêu Km? Móng Cái -Quảng Châu bao nhiêu KM ?? Di chuyển trong 1 ngày có được không ạ , nên xin visa ở Móng Cái hay xin từ SG . Làm thủ tục tại cửa khẩu nhanh không ạ ??

2. Từ Móng cái di chuyển đi Quảng Châu ngoài xe buýt ( không biết có nhiều chuyến không ? ) còn phương tiện gì khác không ? Và di chuyển bằng xe buýt có tiện nghi và thoải mái không ?? Mình giao tiếp bằng tiếng Anh hay tiếng TQ ?

3. Ở QC có khách sạn nào rẻ bền đẹp không ạ ? ( Em có thể nhờ đứa em vợ book giùm )

4. Từ QC bay về VN nên bay hãng HK nào ? Giá cả bao nhiêu ạ ?

Em check tour củ Fidi thì SG-ThẩmQUyến-QuảngChâu-SG (5ngày) :Giá 299+118 (phísân bay)=417/người
Nhưng em không thích Thẩm quyến nên nếu lên tour được như em thiết kế mà chi phí tương đương thì em thích dạng ta ba lô trên hơn .

Rất mong các bác chỉ giáo và em cảm ơn nhiều nhiều (b) (b) (b)

Sẽ vốt ka ngay ợ (l) (l)

Bác chọn đi Quảng Châu mua sắm là đúng đấy, không có ở đâu hàng hóa rẻ như ở Quảng châu nhưng phải biết mấy chỗ bán buôn cơ, mua ở cửa hàng lẻ vẫn đắt lắm.
Đi Quảng nên đi đường Lạng Sơn gần hơn nhiều bác Râu à, từ HN có xe buýt nhanh đi Lạng sơn và nối tuyến đi Quảng Châu, bác Khôi còi ngày mai cũng đi đấy. bác hỏi bác này là ra mọi thông tin cần thiết vì tháng nào bác ấy cũng đi QC vài chuyến.

TungRau

Xe tăng
Em cám ơn bác 2s , vốt nhưng máy nó mắng.

Ở QC thì em có đứa em vợ đang học bên ấy , nó là nguyên cớ hao hụt tiền bạc của em trong chuyến đi này :(:(:)

Em tưởng chỉ có Móng Cái mới đi được , nếu đi Lạng Sơn gần hơn thì em sẽ sửa lại. Giá cả xe buýt thế nào nhỉ ?? Đi trong ngày được không ạ ?

Rất mong các bác giúp đỡ em trong chuyến đi này để làm tiền đề cho sau này em đi Tây Bắc vợ nó khỏi cằn nhằn :)

Em vào cái link http://otofun.com/showthread.php?p=140686#post140686 này xem có kết hợp được với các bác ý không?

Trước hết em xin visa tại Lãnh SQ TQ ở Saigon cho xong việc đầu tiên đã.
Sau đó book vé máy bay SGNHAN cho nó thêm quyết tâm.
Tiếp đó alo Minhkhoi 1 phát ra ngay cái ổ con chuồn chuồn, Hà nội QC là chuyện bé tí.
Từ QC về VN theo mình biết chỉ có VNA và China southern airlines, vậy đi VNA là đương nhiên rồi ( ủng hộ đội nhà ), nhưng sang đó mới mua vé QC-SGN nhé,vì mua tại điểm khởi hành bao giờ cũng rẻ hơn là mua offline.

Dân Hanoi đi QC nhiều lắm, xe rất sẵn, chỉ cần 2 vợ chồng em hô quyết tâm thật to thôi :D

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Hà NỘi - BẰng TƯỜng - QuẢng Châu – Thâm QuyẾn - QuẢng Châu – Hà NỘi

TungRau nói:
Em cám ơn bác 2s , vốt nhưng máy nó mắng.

Ở QC thì em có đứa em vợ đang học bên ấy , nó là nguyên cớ hao hụt tiền bạc của em trong chuyến đi này :(:(:)

Em tưởng chỉ có Móng Cái mới đi được , nếu đi Lạng Sơn gần hơn thì em sẽ sửa lại. Giá cả xe buýt thế nào nhỉ ?? Đi trong ngày được không ạ ?

Rất mong các bác giúp đỡ em trong chuyến đi này để làm tiền đề cho sau này em đi Tây Bắc vợ nó khỏi cằn nhằn :)
vHÀ NỘI - BẰNG TƯỜNG - QUẢNG CHÂU – THÂM QUYẾN - QUẢNG CHÂU – HÀ NỘI
http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/896632.ttvn

bác ngâm cứu bên box du lịch TTVN nhé

TungRau

Xe tăng
@bornfree : Em sang topic đó đọc rồi , cám ơn anh trai nhiều :)

Em quá thừa quyết tâm , dự tính đi tầm 25-29 tháng 5. Vợ em tính đi theo tour nhưng em nhất quyết lang thang cho nó máu :):) Đi tour chỉ được ở QC 1 ngày , đi kiểu em vợ nó tha hồ shốp ping ở QC là nhất rồi.

Em phải xây dựng kế hoạch chi tiết cho vợ nó lác con mắt chơi

Kekeke

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
TungRau nói:
Tình hình là tháng sau em muốn nịnh vơ một chuyến shốp ping tu rít .
Điểm đến dự tính của 2 vợ chông là Quảng Châu em mạn phép xin các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn thêm để em có 1 chuyến đi chu đáo .

Lịch trình dự kiến :

Ngày 1 : Trưa khởi hành bằng máy bay SG-HN , tối ọp cùng các bác Hà Nội
(y) (y)
Ngày 2 : HN-Móng Cái , sau đó tuỳ tình hình có thể phi luôn Móng Cái - Quảng Châu
Bác nên đi theo tuyến Lạng Sơn QC ,từ HN đi LS hết 170km ôtô 50k/1 người và hết 3 tiếng,sau đó làm thủ tục xuất cảnh(VISA phải làm ở HN,hay SG) ngồi Taxi hết 20' đến bằng tường mua vé xe khách đi thẳng QC,sáng sớm ngày hôm sau sẽ đến đíchNgày 3+4 : Chơi bời mua săm Quảng Châu .
Cái này phụ thuộc vào ví của bác và người dẫn đường
Ngày 5 : Lại tiếp tục chơi và mua sắm trước khi lên máy bay về VN
Cái này em ko rõ lắm à ghen,chưa bao giờ em đi bộ mà về lại bay cả:^) Do thiếu kinh nghiệm nên em cần tham khảo các bác tý chút như sau , xin hậu tạ :

1. HN-Móng Cái là bao nhiêu Km? Móng Cái -Quảng Châu bao nhiêu KM ?? Di chuyển trong 1 ngày có được không ạ , nên xin visa ở Móng Cái hay xin từ SG . Làm thủ tục tại cửa khẩu nhanh không ạ ??
HN-Móng cái cỡ 350km,MC-QC cỡ 850km di chuyển từ sáng sớm hôm trước thì sáng sớm hôm sau đến đích(QC)
Thủ tục thì rất nhanh nếu có VISA,còn ko thì làm giấy thông hành phải mất 24 tiếng

2. Từ Móng cái di chuyển đi Quảng Châu ngoài xe buýt ( không biết có nhiều chuyến không ? ) còn phương tiện gì khác không ? Và di chuyển bằng xe buýt có tiện nghi và thoải mái không ?? Mình giao tiếp bằng tiếng Anh hay tiếng TQ ?
Hoàng Long của VN đó bác,sao y bản chính,ngôn ngữ chủ yếu là Tầu và Việt
3. Ở QC có khách sạn nào rẻ bền đẹp không ạ ? ( Em có thể nhờ đứa em vợ book giùm )
Cái này thì em ko rõ lắm em toàn ở loại 3 sao giá 500k/ngày

4. Từ QC bay về VN nên bay hãng HK nào ? Giá cả bao nhiêu ạ ?
Em toàn dùng vé đặt 170$ cho 2 lượt
Em check tour củ Fidi thì SG-ThẩmQUyến-QuảngChâu-SG (5ngày) :Giá 299+118 (phísân bay)=417/người
Nhưng em không thích Thẩm quyến nên nếu lên tour được như em thiết kế mà chi phí tương đương thì em thích dạng ta ba lô trên hơn .

Rất mong các bác chỉ giáo và em cảm ơn nhiều nhiều (b) (b) (b)

Sẽ vốt ka ngay ợ (l) (l)
(b) (b) (b) (b) (b) (b) (b) (b)

Chỉnh sửa cuối:

TungRau

Xe tăng
@Minhkhoi : Em cám ơn bác nhiều ạ

Chắc em bỏ chuyện đi Móng Cái mà chuyển hướng SG-HN-LS-BT-QC

Thế là kế hoạch đã lên trong đầu rùi :)

cam3333

Xe tăng
bác Râu chỉ đi 2 vợ chồng thôi à ? tổng thiệt hại khoảng nhiu vậy ? nếu e xin phép được thì sẽ cùng đi với bác...

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Chi phí nhá Râu:
- SG - HN: đã biết
- HN - LS (Hữu nghị quan): 50K đón tận nhà trả tận cửa khẩu. Nếu cần thì cho 1 lô số đt.
- Hữu nghị quan - Bằng Tường: 10tệ (taxi dù)
- Bằng Tường - Quảng Châu (Boeing mặt đất): 202 tệ. Thông thường có 2 chuyến 6h10' và 8h30'. Xe này chạy cao tốc thì xe con cũng ngán. 6h sáng hôm sau có mặt tại Quảng Châu hoặc muộn hơn nếu đi chuyến sau. Nếu đi chuyến 6h thì 11~12h từ HN đi là vừa.
- Ks ở quảng châu ngày thường thì cũng ko đắt lắm. 3 sao chắc giá khoảng 150~200 tệ cho phòng đôi.
- Nếu bà cả mà thích cũng em gái đi chơi thì ta đi Dongguan 1 chuyến cho biết thế nào là TQ (450 tệ cho 1 vòng), hehe cái này có khi bác Kotex khoái nhất. Chúc vui

TungRau

Xe tăng
@phươngnam : Đúng là cô em đó ạ

Đây là hình 3 đứa em vợ nhà em , đứa đứng giữa đang học ở QC

Lấy vợ rồi mới biết :(:(:(

Bác Râu đợt này có nhiều chú xin hầu rượu rồi đây. Bác nào muốn cặp chèo với bác Râu thì nhớ cái vụ SuperMom và SuperBaby nhé, có phiên bản F1 rồi ông bà ngoại không chấp nhận bản F1 khác kém hơn đâu ít nhất là 7kg+/-1

TungRau

Xe tăng
@chuoiday : Em tiếc đứt cả ruột bác ạ ::(::(

cakhoai

Xe hơi
Eo, đẹp thế. Như một đàn đà điểu. A TùngRau em quý anh.

phuongnam

Xe tải
Bác nào muốn thì bước qua xác em cái đã:59: :102: :36:

pokekie

Xe tải
ặc, abcs Phương nam dữ quá, e cùng chí hướng với bác, nhưng e xin xí cô bên trái, cho bác chọn 2 cô còn lại nhé :D :D