[Funland] Trung Quốc khai hoả tên lửa

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
Phong tỏa vài tháng ko cho tàu thuyền cập bến thì Đài Loan coi như xong.Quá chi là cao thâm.Nội chiến thì trúng kế ,không chiến thì mất đất.Vậy là chiến tranh chính thức bắt đầu.Phong thành đến khi cạn lương thực.Đây đúng như Tam Quốc Chí luôn.Không xáp lá cà như gấu nga.Bao vây cô lập và sẽ xiết từ từ cho đến chết.Không tốn binh ,không đổ máu thiệt là quá là hùng vĩ và phi thường luôn .Chắc chắn sẽ không có đồng mình nào của Đài dám can thiệp và mấy cái lệnh trừng phạt như kiểu đối với Nga thì đã quá cũ rồi.Vậy là cuối cùng thằng nào giàu hơn thằng ấy sẽ thắng!
Đúng là ( cá mập nhỏ) chưa trải sự đời nên không biết Đại dương mênh mông,sâu...và rộng tới mức nào.

Supercub_90

Xe điện
Hùng vĩ và phi thường? Tiếng Việt của cụ lạ nhể, hay đang cảm xúc quá :D
Cụ bắt bẻ thế, em thấy cũng khá hùng và phi đấy chứ. :)) :))
Dân với du khách xem tập trận khác gì xem múa rối ở ao làng đâu.

batcandoi27

Xe hơi

Làm sao để tên lửa nó đi qua mà ko làm gì nhỉ ?
Lỡ mà hàng TQ bị xịt nửa chừng rớt xuống thì .... !

chaybo

Xe điện
Bảo không nghe thì oánh trượt phát cho mà sợ.

maximax903

Xe điện
Chả có thông tin nào rõ ràng. Nó bắn tên lửa tầm cao bao nhiêu km rồi rơi trên vùng biển cách TW bao nhiêu? Chứ nó có loại tên lửa cửng tầm bắn lên tới trần của cả rổ vệ tinh đang bay quanh trái đất, rồi rơi xuống biển thì kệ cmn bọn bắn chứ làm sao cứ hoắng cả lên. Mưa bão cấp 15 thì cũng kệ đi. Bố vẫn trong nhà đóng kín cửa, điều hoà mát lạnh uống sâm banh thôi.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Kết cục cho tw rồi cũng như u cà thôi không khác được. Thằng mỹ đã hết uy. Chỉ có điều là sớm hay muộn thôi.

hongins174

Xe buýt
Nga có dầu làm điểm tựa, TQ dựa vào đâu để sống sót trước các đòn trừng phạt nhỉ. San bằng TW đã khó mà đổ bộ lên đất liền càng khó, tàu bè Mỹ, Nhật, Hàn loanh quanh khu đó hơi nhiều.

muoibaconcho

Xe điện
Nói cụ đừng cười chứ em thực sự cũng ko biết tại sao lại gọi thế :D
Em chỉ thấy cụ nào anti Nga hay Tàu là đc tặng cái mũ màu tím ấy thôi.
Em học đc từ cái thớt Ucr ý, cụ mợ nào rõ thì giải thích luôn giúp em và cụ trên với ạ :)
Là yêu màu tím, thích hoà bình, ghét chiến tranh đới cụ.

Tứ Vô Lượng

Xe container

Tên lửa toàn đáp phía đông gần thế mà Mỹ & Đài ko có động thái gì cũng nhục mặt nhỉ? Sao ko cho máy bay ko người lái bay qua các khu vực tập trận nhỉ?

VT Entertainment

Xe buýt
Để em cắt nghĩa cho các cụ. Các cụ quạt Nga linh kiện Tàu quy chụp cho tất cả các cụ ủng hộ Ukraina trong cuộc xâm lược của Nga là rồ Mỹ. Ý các cụ ý là các cụ ủng hộ Ukraina là những người yêu hoà bình có chọn lọc và cứ ai phản đối Nga hay anh Tin của các cụ ý là mặc định là pờ rồ cho Mẽo. Vì khi Mỹ tẩn Iraq, Afgha, Lybia thì không thấy các cụ ủng hộ Ukraina đâu. Tím hoà bình ý mà :D. Nói chung là đuối lý, đếch có lý lẽ gì nên ôm cái phao Mỹ ra chống chế ý mà. Trong thớt đó bây giờ toàn các cụ quạt Nga linh kiện Tàu ngồi thẩm du với nhau thôi. Các cụ để ý bây giờ dân Châu Âu với dân Mỹ nó hết quan tâm đến cuộc chiến Ukraina rồi. Thông qua việc Nato ngày càng viện trợ vũ khí uy lực hơn cho Ukraina có thể thấy Nato giờ không thèm tính tiền với Nga nữa. Mỹ và Nato giờ nó quan tâm đến nhà anh Tập nhiều hơn là Nga. Nga có mỗi cái bài năng lượng. Số liệu kinh tế Nga giờ toàn chơi kiểu cherry pickup, chứ thật ra ngấm đòn trừng phạt rồi.
Thôi bỏ đi, em nghe xong cũng ko hiểu sao lại là tím :D
Đó cũng ko fai vấn đề em quan tâm nên bỏ qua thôi. Em block hết. Cái điệu hạ thấp người khác để nâng cao bản thân em ko thích.

TieuFu

Xe container
Các cụ cho em hỏi ngu tý. Sao a Trung bắn qua đầu chị Đài , mà chị Đài ko đánh chặn nhỉ . Thằng khác tiu qua không phận nhà mình mà ko dám ho he gì
Thế thì nó dụ cho 1 tuần là Đài chặn bằng pháo phòng không !

a_cheng

Xe điện

Tên lửa toàn đáp phía đông gần thế mà Mỹ & Đài ko có động thái gì cũng nhục mặt nhỉ? Sao ko cho máy bay ko người lái bay qua các khu vực tập trận nhỉ?
Này chắc cấm biển, ngư dân ở nhà húp mỳ tôm thôi nhỉ

sudichat2002

Xe container
Để em cắt nghĩa cho các cụ. Các cụ quạt Nga linh kiện Tàu quy chụp cho tất cả các cụ ủng hộ Ukraina trong cuộc xâm lược của Nga là rồ Mỹ. Ý các cụ ý là các cụ ủng hộ Ukraina là những người yêu hoà bình có chọn lọc và cứ ai phản đối Nga hay anh Tin của các cụ ý là mặc định là pờ rồ cho Mẽo. Vì khi Mỹ tẩn Iraq, Afgha, Lybia thì không thấy các cụ ủng hộ Ukraina đâu. Tím hoà bình ý mà :D. Nói chung là đuối lý, đếch có lý lẽ gì nên ôm cái phao Mỹ ra chống chế ý mà. Trong thớt đó bây giờ toàn các cụ quạt Nga linh kiện Tàu ngồi thẩm du với nhau thôi. Các cụ để ý bây giờ dân Châu Âu với dân Mỹ nó hết quan tâm đến cuộc chiến Ukraina rồi. Thông qua việc Nato ngày càng viện trợ vũ khí uy lực hơn cho Ukraina có thể thấy Nato giờ không thèm tính tiền với Nga nữa. Mỹ và Nato giờ nó quan tâm đến nhà anh Tập nhiều hơn là Nga. Nga có mỗi cái bài năng lượng. Số liệu kinh tế Nga giờ toàn chơi kiểu cherry pickup, chứ thật ra ngấm đòn trừng phạt rồi.
Thấy cụ meotamthe hôm nay tag iem vào cái thớt nhạt đó, iem sinh hoạt cõi OF này 10 năm có lẻ, chưa bao giờ nick khác, ngứa mắt Nga nhưng lại thích Tàu, bài cả Mẽo, không biết đội trong cái thớt 1 chiều đó xếp vào kiểu gì :))
Thớt đó suốt ngày binh bại như núi lở, nhân dân vẫy cờ chờ giải phóng... riết nó cũng chán, giờ vắng vẻ lắm, 40 cái nick Ngố cứ chờ 1 cái nick lạ vào để "phản biện" :))
Khi nào có chiến thắng mang tính chiến lược iem mới thèm ngó, chắc còn lâu lắm :))

hd-vt

Xe container
Màu tím là hòa bình ạ, em chỉ thấy màu tím dành chỉ các mợ Huệ, đậm nồng mặn mòi thôi hỉ. :D