[Funland] Trung Quốc khai hoả tên lửa

meotamthe

Xe cút kít
Một vài quả tên lửa Bắc Triều tiên có thể bắn vào lãnh thổ Nhật bản, gây thiệt hại. Nhưng bảo "thừa sức đập lãnh thổ Nhật Bản" là hoang tưởng
Theo thông tin của Mỹ thì năng lực Bắc Triều Tiên rất lèm bèm, nên không ai tin Bắc Triều Tiên thừa sức đập lãnh thổ Nhật Bản mà cụ

VoCan

Xe điện
Vậy là đã qua ngày tập trận đầu tiên. Còn mấy ngày nữa liệu có phát nào quân TQ bắn trúng quân tàu không các cụ? Chứ cứ mật độ máy bay, tàu chiến, tên lửa bay loạn xa thế này em lo mai kia lại có cái tự nhiên rụng hay tự nhiên chìm thì khổ anh em lắm.
Bài học máy bay dân sự bay vào vùng căng thẳng bị bắn rụng không ít . MH17 bị dụ bay vào , và giờ chưa biết ai bắn là bài học nhãn tiền .

Tứ Vô Lượng

Xe container
Một vài quả tên lửa Bắc Triều tiên có thể bắn vào lãnh thổ Nhật bản, gây thiệt hại. Nhưng bảo "thừa sức đập lãnh thổ Nhật Bản" là hoang tưởng
Đụng vào Nhật hay Hàn thì dễ chiến tranh nha phiến version 2. China nó chẳng dại đâu, chỉ lòe được Bắc Triều Tiên, Đài Loan và ĐNA thôi

Chỉnh sửa cuối:

bmt1986

Xe tăng
Xưa TQ nó khẩu quyết: Ẩn mình chờ thời, kiên quyết k đi đầu.
Tất nhiên nó làm số 2 chứ chưa làm số 1 được.
Chuẩn cụ ạ khi mình chưa đủ mạnh thì không cần là số 1, số 2 là quá đủ rồi vì hơn cả đám đằng sau.

Về điểm này em thấy mình nên học hỏi TQ, biết lượng sức mình - sống quái, thời nay làm gì có cái gọi là Quân Tử.

Mình nghèo thì người đầu tiên khinh là anh em họ hàng đấy =))

Tứ Vô Lượng

Xe container
Mấy cụ cứ kêu anh Tập anh ấy ko có gan. Chắc các cụ chưa sang TQ nên ko thấy cái sự hùng mạnh của nó. Em thì thấy chỉ một thành phố nhỏ như Đông Hưng là đã có cảm giác như 1 góc thủ đô của mình. Nó mạnh nó sợ gì Mỹ??? Nó chỉ yếu phần nhiên liệu dầu mỏ. Nó khai thông đc để có 1 nguồn cung dầu ổn định thì nó táng TW thật chứ nó sợ???
Cái chính là chiếm đảo rất khó, dân số ĐL tới 23,5 triệu sẵn sàng thành dân quân, mật độ dân số tới 675 người/km2 gấp đôi VN, được anh cả Mỹ trang bị tận răng, lại có anh hai Nhật cặp kè bên cạnh. Nên đánh ĐL thì TQ cũng thiệt hại rất nặng mà chưa chắc chiếm được. Chỉ có cách tập trận quanh năm suốt tháng thôi ko dám đánh đâu.

Các cụ thấy Nga đánh U chật vật thì hiểu thời nay đánh nhau ko dễ xơi dễ chiếm như thời Đức phát xít vượt trội các nước về mọi mặt đâu

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Em thì trung dung, thích cả Mỹ, Tàu, Nga
Nói trung thực và khách quan thì đội nào bài Tàu cực đoan là bọn chỉ số IQ sấp sỉ 49, mà mức được coi là bình thường ở ngưỡng 75.
Iem thích tất cả quốc gia, chỉ trừ tàu là căm thù vì nhiều lý do.
Chỉ số IQ cụa iem gần 130 ạ :D

Tứ Vô Lượng

Xe container
Iem thích tất cả quốc gia, chỉ trừ tàu là căm thù vì nhiều lý do.
Chỉ số IQ cụa iem gần 130 ạ :D
Chỉ nên căm thù bá quyền BK thôi cụ còn nhân dân Trung Hoa là bạn. Và rất rất nhiều dân VN nếu truy nguyên quán nhiều đời là gốc trên đất TQ hiẹn nay, văn hóa mình cũng 2000 năm học văn minh Trung Hoa :) như chiến tran biên giới phía Bắc 1979 thì rất nhiều người VN chết mà cũng rất rất nhiều người Trung Hoa chết, vì lệnh của bá quyền BK thông đồng với bá quyền Washington DC.

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ cứ kêu anh Tập anh ấy ko có gan. Chắc các cụ chưa sang TQ nên ko thấy cái sự hùng mạnh của nó. Em thì thấy chỉ một thành phố nhỏ như Đông Hưng là đã có cảm giác như 1 góc thủ đô của mình. Nó mạnh nó sợ gì Mỹ??? Nó chỉ yếu phần nhiên liệu dầu mỏ. Nó khai thông đc để có 1 nguồn cung dầu ổn định thì nó táng TW thật chứ nó sợ???
CỤ nhìn sang Nga kìa. Đánh Uca trên đồng bằng, các loại phương tiện đều triển khai được còn mãi chả xong. Thằng Đài nó có cơ sở hạ tầng quân sự tốt; máy bay, tàu chiến, tên lửa tấn công tàu mặt nước, hệ thống phòng không... quân nhân được đào tạo tốt. Địa lý thì cách xa và tấn công bằng đường biển. Bảo kê thì có Mẽo và Hậu cần có Nhật. Chắc đánh bằng lời nói thì dễ. Nếu đớp được thì Tàu nó đớp luôn rồi cụ :D

His0ka

Xe buýt
CỤ nhìn sang Nga kìa. Đánh Uca trên đồng bằng, các loại phương tiện đều triển khai được còn mãi chả xong. Thằng Đài nó có cơ sở hạ tầng quân sự tốt; máy bay, tàu chiến, tên lửa tấn công tàu mặt nước, hệ thống phòng không... quân nhân được đào tạo tốt. Địa lý thì cách xa và tấn công bằng đường biển. Bảo kê thì có Mẽo và Hậu cần có Nhật. Chắc đánh bằng lời nói thì dễ. Nếu đớp được thì Tàu nó đớp luôn rồi cụ :D
Đớp được hay ko thì cứ đặt sang 1 bên.

Cái TQ cần là 1 cuộc chiến tranh.
Cái Mỹ cần cũng là 1 cuộc chiến tranh.

TQ mấy chục năm gần đây chưa đánh nhau rồi. Mài dao sắc thì cũng thích chém lung tung loăng quăng tý. Mẻ dao hay ko thì tính sau.

Lãng khách 179

Xe buýt
Mợ Pelosi chủ yếu vớt vát 1 nhiệm kì thất bại và kiếm phiếu bầu cho đợt bầu cử sắp tới cho đảng DC thôi. Chứ thân còn lo chưa xong, còn dám đi gây hấn gì với thiên triều chứ !

Tứ Vô Lượng

Xe container
Mỹ nuôi ĐL là chiến lược kiềm chế con hổ TQ cả 100 năm đâu dễ gì nhả cho TQ nuốt. TQ thâm nho vẫn chưa bằng Mỹ đâu, chỉ khi nào TQ thay đổi để hợp nhất ĐL bằng hòa bình nếu 2 bên tương đồng giá trị thì mới thắng được Mỹ

Tứ Vô Lượng

Xe container
Đớp được hay ko thì cứ đặt sang 1 bên.

Cái TQ cần là 1 cuộc chiến tranh.
Cái Mỹ cần cũng là 1 cuộc chiến tranh.

TQ mấy chục năm gần đây chưa đánh nhau rồi. Mài dao sắc thì cũng thích chém lung tung loăng quăng tý. Mẻ dao hay ko thì tính sau.
Cụ ảo tung chảo, chỉ có Mỹ muốn chiến tranh cho người TH đánh người TH trên đất TH thôi, để Mỹ mãi là số 1 độc tôn. TQ Đại Lục ko bao giờ muốn chiến tranh với ĐL

nvht

Xe điện
đánh kiểu hủy diệt hoàn toàn thì ĐL không chống được TQ đâu cụ.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ nuôi ĐL là chiến lược kiềm chế con hổ TQ cả 100 năm đâu dễ gì nhả cho TQ nuốt. TQ thâm nho vẫn chưa bằng Mỹ đâu, chỉ khi nào TQ thay đổi để hợp nhất ĐL bằng hòa bình nếu 2 bên tương đồng giá trị thì mới thắng được Mỹ
Chuẩn cụ. Mỹ sẽ không bao giờ bán VK hiện đại nhất cho Đài, để Đài quá mạnh quân sự vượt qua ô bảo kê Mỹ. Mỹ dùng con bài Đài để mặc cả chính trị với Tàu. Túm lại bọn nó chỉ hù nhau thôi.

nhanh33

Xe buýt
Nếu dịch bệnh cứ tiếp tục diễn biến phức tạp thì 1 cuộc chiến sẽ là rất cần thiết cho anh Tập đấy cụ ạ. Có 2 óp sừn 1 là bem VN 2 là bem TW. Mà anh Tập anh ấy chọn óp sừn nào thì VN cũng chết. Mong là mọi thứ yên bình thôi.
Tập bem mình làm gì, có vài cái đảo ngoài TS còn bé hơn của nó đang có. Mình với nó quan hệ vẫn OK không có cớ gì khởi sự binh đao. Mà nó thì biết mình đánh đấm như thế nào rồi.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Tập bem mình làm gì, có vài cái đảo ngoài TS còn bé hơn của nó đang có. Mình với nó quan hệ vẫn OK không có cớ gì khởi sự binh đao. Mà nó thì biết mình đánh đấm như thế nào rồi.
Nó chiếm TS để đặt tên lửa hù cả ĐNA chứ đâu chỉ vì mình. Ở ĐNA nếu Cam ko cho căn cứ Sihanoukvile thì TQ chưa có căn cứ nào cả

onano69

Xe container
Vận chuyển hàng từ Đài về đợt này có bị ảnh hưởng gì không ạ? Cả đường air và sea

victory_1980

Xe điện
Các cụ cứ.chê anh Tàu, chứ đặt cương vị mình thì cũng bực. Lãnh thổ là bất khả xâm phạm, nên trước sau gì Tàu nó cũng hoàn thành thu hồi ĐL. Còn ông Mỹ cũng chỉ ra oai tý thôi. Chứ nó còn lo lợi ích của nó trước.
Giai đoạn này chắc chắn nó chưa đánh, nhưng chưa biết chừng đâu.
VN mà trong hoàn cảnh của họ, cũng làm vậy thôi.