[Funland] Trung Quốc lần đầu tiên vượt Mỹ về số lượng bài báo nghiên cứu khoa học tự nhiên

TieuFu

Xe container
Thì thế mới bảo một tám một mười. Bác có dịp đi du lịch tham quan baidu xem triển lãm cn nó thì thấy ko đùa đc đâu. Nếu trung quốc kém xa mỹ thì mỹ ko lo sốt vó mà chiến tranh với tàu đâu, mục đích anh Mỹ là muốn anh Tàu chậm phát triển lại
Bảo méo nghe thì nó vả cho thôi ! có gì lạ đâu ! Cơ mà chính phủ tàu bệnh hoạn thật !

TieuFu

Xe container
Ha ha, e xem rồi. Toàn ông già mặc quân phục ra tưởng nhớ thời xưa. Cái này chắc con cháu nó làm cho mấy lão ấy vui thôi chứ thanh niên nhi đồng nó ko quan tâm đâu. Đm, đánh nhau kém, thua mịa rồi còn phát biểu méo gì
Biết đâu sau này lại thành lễ hội ý chứ, em ủng hộ tổ chức hàng năm để bà con kiếm tiền và mua vui !

Hưng Hưng 2102

Xe đạp
Các "xưởng sản xuất hàng loạt" các bài báo khoa học tại Trung Quốc.

Các tạp chí khoa học "săn
mồi" do người gốc Hoa lập ra để chào mời các "nhà nghiên cứu" phải trả phí để được đăng lên tạp chí khoa học để lấy thành tích.

Hưng Hưng 2102

Xe đạp
400 bài báo khả nghi và câu chuyện "công xưởng làm giả nghiên cứu" tại Trung Quốc

Hết xăng

Xe tăng
Ở đây cụ đăng bài khen TQ là vứt đi rồi, bất chấp thực tế đúng hay sai.

Làm sao để Việt xịn + ********* cùng đoàn kết? Cách tốt nhất là dựng lên 1 kẻ thù chung mang tên TQ. Đó là cách mà đám Cali đang thi hành tại VN này. Chẳng may mà kích động bơm thổi thành cuộc đấu tranh thật thì đương nhiên thằng hưởng lợi là thằng *********, còn hy sinh xương máu của Việt xịn. Đó là cơ hội duy nhất để phục quốc, chứ bơm tiền cho mấy bạn ít học nổi loạn ko ổn, bị tóm ngay.

Đó cũng là lời giải đáp cho câu hỏi tại sao phong trào nhắm mắt chửi Tàu trong of lên cao thế.
Tôi nhắm mắt chửi tàu đây. Nhưng cần nói cho rõ: Việc đội cali chửi mồm mà ko làm đc gì nên hồn, dân Việt ko phải ko biết. Vậy cali sao định hướng đc chứ. Nhất là ở OF sỏi quá nhiều, định hướng đc đội OF này thì cali sao đủ sức. Cụ đổ cho cali thô thiển quá
Cá nhân tôi, căm khựa vì chiến tranh biên giới Tây nam, bọn cẩu xúi pol pot tàn sát dân tôi. Chiến tranh biên giới phía bắc mà bọn cẩu tàn sát dân tôi. Cụ quên hoặc cố tình đánh tráo khái niệm, chứ tôi ko bao giờ quên.

Flores

Xe tải
Số liệu đưa ra e thấy cũng sát thực tế. High-profile research gần bằng Mẽo rồi. Nói chung bọn Tàu nó đầu tư cũng ác.

namkeo

Xe tải
Có mấy bác cuồng mỹ cứ thấy mỹ là muôn năm. Trung quốc nó phát triển như vũ bão kéo rất gần khoảng cách với mỹ. Các bác lên mạng search thì thấy có rất nhiều bài báo nói về cuộc đua lượng tử và AI giữa mỹ và tàu. Trong cuộc đua này thì mỹ không thắng áp đảo

Spencie

Xe tăng

Làm sao để Việt xịn + ********* cùng đoàn kết? Cách tốt nhất là dựng lên 1 kẻ thù chung mang tên TQ. Đó là cách mà đám Cali đang thi hành tại VN này. Chẳng may mà kích động bơm thổi thành cuộc đấu tranh thật thì đương nhiên thằng hưởng lợi là thằng *********, còn hy sinh xương máu của Việt xịn. Đó là cơ hội duy nhất để phục quốc, chứ bơm tiền cho mấy bạn ít học nổi loạn ko ổn, bị tóm ngay.

Đó cũng là lời giải đáp cho câu hỏi tại sao phong trào nhắm mắt chửi Tàu trong of lên cao thế.
Cụ nói vớ vẩn như ông già lẩm cẩm....:D

namkeo

Xe tải
Dân tàu có chủ nghĩa dân tộc cực đoan và chủ nghĩa bành trướng nhưng khi đánh giá tàu chúng ta cần đánh giá khách quan hơn. Chúng ta bắt chước tàu rất nhiều. Khcn của tàu rất mạnh chỉ sau mỹ thôi và tàu cũng có rất nhiều chiến lược gia và chính trị gia giỏi, mỹ đã phải thừa nhận rằng chiến lược phát triển khcn của tàu rất bài bản và quy mô có sự đồng bộ cao giữa nhà nc và tư nhân trong khi đó mỹ lại chỉ để cho tư nhân phát triển tự do, thiếu chính sách và đường lối tốt từ chính phủ. Nhưng tổng thống Trump đã kịp nhận ra và quay lại đầu tư nhiều hơn cho lượng tử và AI nhưng có lẽ sẽ là chưa đủ nếu để tàu không bắt kịp.

Euro Decor

[Tịch thu bằng lái]
Về các phát minh được công bố rộng rãi, sau mỗi 5 năm, các phát minh này phải được gia hạn, và phải được ứng dụng trên phổ rộng, đặc biệt là trong dân dụng.
Về khoản gia hạn thì "anh bạn vàng" của Đoảng ta dẫn đầu về khoản "bỏ gia hạn". Và có đến 90% các phát minh của Khựa bựa bỏ gia hạn vĩnh viễn.

namkeo

Xe tải
Trong bài viết nào cũng có những thành phần phá rối thiếu tính khách quan và nói nhảm thế nhỉ

Huthasa

Xe container

Em chửi mở mắt cụ nhé. Mà cụ thần tượng mấy thằng 3 que xỏ lá quá. Lũ đấy giờ còn dúm dó một nhúm gần đất xa trời cmn rồi, có kít ý mà phục quốc.

kharit

[Tịch thu bằng lái]
Em chửi mở mắt cụ nhé. Mà cụ thần tượng mấy thằng 3 que xỏ lá quá. Lũ đấy giờ còn dúm dó một nhúm gần đất xa trời cmn rồi, có kít ý mà phục quốc.
Vậy sao thớt nào cũng có mấy thành phần lôi /// vào vậy, làm như ko có 3q thì mấy cụ ko sống nổi vậy =))

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
cái này các a ấy giống mình, cùng hệ tư tưởng. thích thành tích số lượng chứ rỗng tuếch. Khựa chỉ ăn cắp với copy là giỏi thôi

nadushop

Xe điện
Các "xưởng sản xuất hàng loạt" các bài báo khoa học tại Trung Quốc.

Các tạp chí khoa học "săn
mồi" do người gốc Hoa lập ra để chào mời các "nhà nghiên cứu" phải trả phí để được đăng lên tạp chí khoa học để lấy thành tích.
Bệnh thành tích nhỉ

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ có vẻ cay cú với thành tích này của người tàu nhỉ! Cay cú, chửi rủa cũng không làm giảm thành tích của họ đi đâu.

namkeo

Xe tải
Nhiều cụ có vẻ cay cú với thành tích này của người tàu nhỉ! Cay cú, chửi rủa cũng không làm giảm thành tích của họ đi đâu.
Họ ko đánh giá khách quan những gì tàu đã đạt được. Tàu giờ rất mạnh về AI và lượng tử trong khi VN về AI còn yếu và lượng tử chưa có j. Ví dụ giáo viên tập huấn chương trình giáo dục mới về khoa học công nghệ stem của trường mình là người trung quốc sống tại VN. GV ấy đc bên tàu tập huấn rồi tập huấn lại cho GV phổ thông nc mình. Riêng điều đấy cũng thấy tàu đã đi trc VN rất nhiều rồi.

Rong Ruổi

Xe container
Đề tài nghiên cứu của khựa có gói xôi được không? Có bán đồng nát được ko ;))

Huthasa

Xe container
Vậy sao thớt nào cũng có mấy thành phần lôi /// vào vậy, làm như ko có 3q thì mấy cụ ko sống nổi vậy =))
Thớt nào giữa Mỹ Nga thì mới thấy lôi bọn 3 que vào. Chứ chửi khựa thì liên quan đếch gì đến bọn đấy. Em thấy cụ ấy lôi bọn đó vào đầu tiên đấy.

chuyendivesang

Xe buýt
Ha ha, e xem rồi. Toàn ông già mặc quân phục ra tưởng nhớ thời xưa. Cái này chắc con cháu nó làm cho mấy lão ấy vui thôi chứ thanh niên nhi đồng nó ko quan tâm đâu. Đm, đánh nhau kém, thua mịa rồi còn phát biểu méo gì
Giờ phải đề phòng bọn gián điệp tàu là chính, bọn này độ nguy hiểm thì khỏi phải bàn, đến mẽo còn phải sợ.

xmanvn

Xe buýt
60% tin của CIA đến từ nguồn công khai
Cứ sướng với cái phòng cũ biểu gì đó, bao nhiêu ruột gan phơi lên hết cho thằng nhà giàu nó chắt lọc :))