[Funland] Trung Quốc tung ra "con quái vật công nghệ" chưa từng có

vkthang

Xe container
Cái món đấy chỉ mấy ông Khựa, Triều...mới dám làm thôi, còn lại thế giới văn minh ko ai làm thế. Nghe thì oách, nhưng thực tế sự "văn minh" của dân TQ có hơn mặt bằng chung xung quanh không? Em thấy có cái chung cư mà phải lắp hơn trăm cái cam dưới đất chĩa lên ban công để xem nhà nào quẳng rác xuống, vậy là văn minh hay ko?
Dân đông phải giám sát chặt mới vào khuôn khổ được chứ cụ. Vụ lắp cam này em ủng hộ.

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Cái lắp cam và chấm điểm công dân e nghĩ thực sự hay.Giảm lượng tội phạm tăng nền tảng xã hội.Ông nào muốn điểm cao thì phải cống hiến cho xã hội và giúp đỡ mọi người
Em vote lắp cam chấm điểm công dân để hạn chế những thằng hay hỏi biết bố là ai không :))

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Công dân ko phải là lớp học đạo đức, ko phải để chấm điểm cụ nhé.
Mỗi quốc gia có luật Pháp cơ chế riêng.Lãnh đạo thấy hợp lý thì làm dân thấy không hợp lý thì đứng lên phản kháng thôi.Chẳng có hệ quy chiếu nào ở đây cả.Thằng Pháp dân nó biểu tình cả triệu ném cả bom xăng vào cảnh sát cũng có chống được đâu

Mr.V1

Xe tải
Hiến pháp TQ đây:

"Nhà nước Trung quốc có trách nhiệm đảm bảo và bảo vệ quyền con người" (Điều 37 Chương 2)

"Phẩm giá con người của các công dân Trung quốc không được phép xâm phạm. Cấm mọi hình thức xúc phạm, phỉ báng, buộc tội sai trái với cá nhân các công dân" (Điều 38 chương 2)

Trong 30 Quyền con người cơ bản có quyền tự do đi lại "Tất cả chúng ta có quyền tự do sinh sống và đi lại trong đất nước chúng ta như chúng ta muốn, trừ những địa điểm an ninh quốc gia"

Việc cấm đi máy bay và tàu hỏa cao tốc với những người vi phạm giao thông hoặc chậm trả nợ ngân hàng có phải là xâm phạm quyền con người và phẩm giá con người không?
Quốc hội nó thông qua nó làm cả chục năm này rồi cụ thấy nhân dân đứng lên phản đối không.Thằng eu biểu tình cả triệu cảnh sát thì đánh dân như đánh chó còn chả sao.E chưa thấy trung quốc biểu tình lớn phản đối vụ này.Dân trung không phản đối thì cụ khóc thương nó làm gì

tquang

Xe tăng
Mình cực ghét Tàu, ghét cực đoan, có thể do nhiều yếu tố. Nhưng mấy đợt đi Tàu mình thấy họ có quá nhiều thứ để học hỏi, thay đổi theo vì một xã hội phát triển, đất nước cường thịnh. Thế mà mấy anh nhà mình chả học theo, học toàn những thứ đâu đâu kìm hãm sự pt.
Ko rõ các anh nhà mình đi sang nước ngoài có thấy tự hổ thẹn ko ko mà thủ đô nước mình quy hoạch đường xá cầu cống ko bằng các khu dân cư cấp xã huyện bên tq phải ko cụ ?

Parejo_10

Xe điện
Có 2 cái hiện giờ phải học nó ngay- nhưng như vậy mức độ kiểm soát quá cao
- Thanh toán ko dùng tiền mặt - quét dt QR là xong - rất văn minh nhưng GD tiền mặt sẽ bị truy vết- khó lách
- Camera theo dõi, giám sát , chấm điểm người dân : Bước đi thần tốc làm XH văn minh vượt bậc. Nếu áp dụng triệt để thì trong vòng 10 năm, XH sẽ đạt mức độ văn minh bằng giáo dục, cải huấn như thông thường TG trải qua khoảng 50 năm.
- Thêm nữa bên China cứ không phải có nhiều RMS trong tài khoản là quẹt tiêu tẹt ga được đâu. Nó còn phân ra tệ sạch hay tệ bẩn ( truy nguồn gốc tiền - kiểu mày làm gì có từng này tiền ) . Nếu tệ bẩn mà tiêu tẹt ga ngân hàng nghi ngờ nó sẽ khoá thẻ. Cụ để ý bên china gần như không có cướp ngân hàng. Vì cướp xong rất khó tiêu đc tiền.
- Cam thì theo em biết có nhiều ở các tp lớn kiểu hàng châu , thiên tân ,bắc kinh ….chứ vùng quê thì cũng ít. Có cam góp phần cho xã hội china công bằng hơn. Bên ấy 1,3 tỉ dân mà.

Moriarty

Xe container
Ko rõ các anh nhà mình đi sang nước ngoài có thấy tự hổ thẹn ko ko mà thủ đô nước mình quy hoạch đường xá cầu cống ko bằng các khu dân cư cấp xã huyện bên tq phải ko cụ ?
Thấy anh em du lịch sang Hà Khẩu thôi về đã khen nức nở là đường xá sạch sẽ, văn minh lắm rồi
Cái đấy có phải tiêu cực đâu. Cụ cứ nói thành quả , còn em nói mặt hạn chế. Lúc nào cũng nên có thông tin hai chiều chứ. Bên trên nói tự động hoá giảm nhân công, thì em bổ sung nhân công tq mất việc làm không được à ?

Như cụ nói kt nó số 2 thế giới em bổ sung là thủ tướng nó 2019 nói 600 triệu người thu nhập cỡ 150 usd một tháng thôi:

Tân hoa xã cũng có nói:

Thế nên cục thống kê của nó xếp thu hập cỡ 6-7 triệu vn / tháng là trung lưu ở nền kỹ số 2 thế giới:

Chỉ là đưa thông tin thôi, cụ đừng phản ứng quá thế. Nhìn cả hai mặt mới tiến bộ được cụ à.
Khi một thằng mà nó cứ than nghèo kể khổ ý thì cụ cũng nên nhìn rộng ra xem tại sao.

td lines

Xe điện
Hiến Pháp nó làm ra thì có gì là vi hiến.Trung nó dùng luật trung chứ có phải phương tây đâu mà vi hiến
Nếu là cụ lắp cam hay chấm điểm công dân mà dân biết dừng đèn đỏ , đến sau tự động xếp hàng , vắng nhà mà không sợ bị cậy cửa ...vv cụ có ok không . Với em chỉ cần được nhự vậy em ok vì em thấy cái được nhiều hơn cái mất
Suy cho cùng luật lệ đặt ra chỉ để cho cuộc sống tốt hơn nhưng không thể lấy tiêu chuẩn của văn hóa địa lý vùng này làm chuẩn cho vùng kia . Ở Mỹ cứ dăm bữa lại thảm sát bằng súng một lần không thấy quốc tế nói vi hiến , TQ nó lắp cam để quản lý an ninh trật tự thì bảo nó phũ với dân . Quản lý 1,5 tỷ dân nó phải khác với mấy nước 2 triệu dân có cả mẹ bỉm sữa được bầu làm tổng thống

tquang

Xe tăng
Nếu là cụ lắp cam hay chấm điểm công dân mà dân biết dừng đèn đỏ , đến sau tự động xếp hàng , vắng nhà mà không sợ bị cậy cửa ...vv cụ có ok không . Với em chỉ cần được nhự vậy em ok vì em thấy cái được nhiều hơn cái mất
Suy cho cùng luật lệ đặt ra chỉ để cho cuộc sống tốt hơn nhưng không thể lấy tiêu chuẩn của văn hóa địa lý vùng này làm chuẩn cho vùng kia . Ở Mỹ cứ dăm bữa lại thảm sát bằng súng một lần không thấy quốc tế nói vi hiến , TQ nó lắp cam để quản lý an ninh trật tự thì bảo nó phũ với dân . Quản lý 1,5 tỷ dân nó phải khác với mấy nước 2 triệu dân có cả mẹ bỉm sữa được bầu làm tổng thống
Nói thì nhiều ông lại chụp cho cái mũ hán nô này nọ chứ như Việt Nam có 100tr, đất thì rộng bằng 1 vài tỉnh của nó mà dân mà vượt đèn đỏ, đái bậy khai mù khắp nơi, rượu bia rồi lái xe gây tai nạn suốt ngày. Đây nó tỉ rưỡi dân ko làm nghiêm có mà loạn ak.
Còn về các iq cao thì chỉ cần có tâm bằng 1 phần 10 iq cao bên đó thì dân đã được nhờ rồi !!

Mr.V1

Xe tải
Cụ rep nhầm cm rồi :))).E hoàn toàn đồng ý vụ lắp cam chấm điểm

aitymo

Xe điện
Mình phải bỏ cách đánh giá bằng cách lấy phiếu tín nhiệm bằng phuong pháp đo hiệu quả công việc...
Nếu không chả ai chịu làm cái gì ngồi cười với nhau để có phiếu tín nhiệm cao..

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Xúc phạm thành viên khác.
Xì lốp 7 ngày

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Ko chấm điểm thì ông tử tế sẽ bị cào bằng với ông cù nhây.
Vậy thì, cố gắng để được gì?
Công nhân, nhân viên đều được chấm đủ các loại điểm để quyết định lương.
Thế trên thế giới có nc nào chấm điểm trừ thằng xóm quái dị ko? Còn tử tế bị cào bằng với mất dậy thì hãy xem lại hệ thống hành pháp, lập pháp.

Napolong

Xe tăng
Nói CCTV và Credit Score phải xem cả toàn bộ các áp dụng của người ta nữa các cụ ơi.

Văn minh cần kỹ trị kiểu khác.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Thế trên thế giới có nc nào chấm điểm trừ thằng xóm quái dị ko? Còn tử tế bị cào bằng với mất dậy thì hãy xem lại hệ thống hành pháp, lập pháp.
Nhờ sự quái dị ấy mà nó qua mặt hết phương Tây vươn lên số 2 đấy.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Không bài Tàu. Nhưng cả Thế giới có 195 nước. Có 1 thằng chấm điểm hay nhận diện khuân mặt cả lúc đi WC thì không là vi hiến thì là gì cụ. Nó không khác gì cụ chửi Mẽo cho dùng súng để bảo vệ quyền tự do cá nhân bất khả sâm phạm :))

tungtd

Xe đạp
mấy thằng siêng ăn lười làm, sống ích kỉ với xã hôi, hay vi phạm pháp luật mới sợ lắp cam thôi :-*

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp tục xúc phạm các thành viên khác
Thời hạn xì lốp 7 + 7 ngày = 14 ngày

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Tiếp tục xúc phạm các thành viên khác
Thời hạn xì lốp 14 + 7 ngày = 21 ngày