Trung tâm mua sắm AEON MALL Hà Đông.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
tắc đấy bác ạ, nhà bố mẹ em ở ngay gần ngã tư mỗi lần chạy từ văn khê sang mà khiếp sợ đi nửa tiếng chưa tới
Bác chém kinh quá, thôi em với bác cứ cá cái cho vui: Cho bác cứ chọn bất cứ giờ nào vào bất cứ ngày nào hẹn trước em đánh xe đón bác xuất phát từ khu đô thị Văn Khê nếu 31 phút mà chưa qua được ngã tư Lê Trọng Tấn - Quang Trung em mất bác 3; ngược lại dưới 30 phút mà qua được ngã tư LTT-QT bác mất 1. Mời các off trong thớt này ai có nhã hứng làm chứng ta làm bữa giao lưu :)

tieudaovnt

Xe tăng
Chỗ đấy có ùn chứ tắc lắm đâu nhỉ. Có tắc là tắc chỗ hầm chui trên ĐLTL dẫn xuống lê trọng tấn thôi chứ nhỉ. Chỗ này tắc chủ yếu cũng do phân luồng tuyến không tốt, để hướng xe xung đột vào nhau. Bên GT cũng kệ để lấy đề xuất theo nhu cầu cấp bách nhằm đầu tư nút giao BT theo hình thức chỉ định thầu cho Him Lam. Chắc cuối năm khởi công thôi, 2019 là ngon , thông suốt toàn tuyến thôi, từ ĐLTL xuống Aeon hướng lê trọng tấn

Vinvision

Xe điện
40phut mới tới đây đó bác

Moony2018

Xe đạp
Đoạn Lê Văn Lương thì còn hiểu được chứ thú thật em không hiểu tại sao các cụ nhà mình lại xây đoạn BRT từ Lê Trọng Tấn lên Quang Trung làm gì. Sau này xây thêm đường sắt trên cao nữa thì còn ai thèm đi BRT, chỉ tổ chật đường.

Vinvision

Xe điện
Đoạn Lê Văn Lương thì còn hiểu được chứ thú thật em không hiểu tại sao các cụ nhà mình lại xây đoạn BRT từ Lê Trọng Tấn lên Quang Trung làm gì. Sau này xây thêm đường sắt trên cao nữa thì còn ai thèm đi BRT, chỉ tổ chật đường.
Lắm lúc muốn xuống dương nội hay le trong tấn ở luôn nhưng nghĩ tới cảnh này nản luôn các bác ạ. Ở khu Geleximco D hay C giờ thấy hơi dở. Về tt bắt buộc phải vòng ra ĐLTL xa tit thêm 3km ra tô hữu thì ùn tắc ra trần hưng đạo thì kẹt ở ngã tư.
Em thấy bế tắc quá

Moony2018

Xe đạp
Lắm lúc muốn xuống dương nội hay le trong tấn ở luôn nhưng nghĩ tới cảnh này nản luôn các bác ạ. Ở khu Geleximco D hay C giờ thấy hơi dở. Về tt bắt buộc phải vòng ra ĐLTL xa tit thêm 3km ra tô hữu thì ùn tắc ra trần hưng đạo thì kẹt ở ngã tư.
Em thấy bế tắc quá
H thì đúng là bế tắc cụ ạ. Lê Quang Đạo kéo dài mà thông thì may ra.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nhà cháu chạy Văn Khê => Victoria Văn Phú suốt và ngược lại. Thông thường cháu từ Victoria Văn Phú sang Văn Khê mất tầm 8-12 phút, còn từ Văn Khê về Victoria Văn Phú mất tầm 12-18 phút. Thực ra cái nút Lê Trọng Tấn - Quang Trung chỉ ùn do BRT thôi, còn đen khi tắc đường do va chạm giao thông hay tai nạn thì bất kể đường nào cũng trả ai tính được.

Vinvision

Xe điện
Nhà cháu chạy Văn Khê => Victoria Văn Phú suốt và ngược lại. Thông thường cháu từ Victoria Văn Phú sang Văn Khê mất tầm 8-12 phút, còn từ Văn Khê về Victoria Văn Phú mất tầm 12-18 phút. Thực ra cái nút Lê Trọng Tấn - Quang Trung chỉ ùn do BRT thôi, còn đen khi tắc đường do va chạm giao thông hay tai nạn thì bất kể đường nào cũng trả ai tính được.
Chắc bác so đỏ chứ. Em đi từ văn khê sang văn phú lần nào cũng nhích tí một còn nguợc lại thì không. Không có tai nan gì đâu bác. Vì đuờng brt nó chiếm 1/3 con lại 2 phần thì đèn đỏ rẽ trái rồi đèn đi thẳng. Đi đuợc mấy giây lại dừng

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chắc bác so đỏ chứ. Em đi từ văn khê sang văn phú lần nào cũng nhích tí một còn nguợc lại thì không. Không có tai nan gì đâu bác. Vì đuờng brt nó chiếm 1/3 con lại 2 phần thì đèn đỏ rẽ trái rồi đèn đi thẳng. Đi đuợc mấy giây lại dừng
Nếu cụ đi đường vòng này tuy xa hơn chút nhưng hầu như không bao giờ quá 15': Văn Khê => Ngã tư Vạn Phúc, rẽ phải => Cầu Am, rẽ Phải => Ngô Thì Nhậm => Văn Phú.

haitac2001

Xe tải
Hình như cụ tên là Tuân làm bđs Văn khê thì phải ?

Vinvision

Xe điện
Hình như cụ tên là Tuân làm bđs Văn khê thì phải ?
Dạ. Em không làm bđs. Em đang nghiên cưu về việc khu đó ở cho rông dãi nên mới hay quan tâm mấy cái lặt vặt cụ ạ

daugau_2610

Xe tải
Bác chém kinh quá, thôi em với bác cứ cá cái cho vui: Cho bác cứ chọn bất cứ giờ nào vào bất cứ ngày nào hẹn trước em đánh xe đón bác xuất phát từ khu đô thị Văn Khê nếu 31 phút mà chưa qua được ngã tư Lê Trọng Tấn - Quang Trung em mất bác 3; ngược lại dưới 30 phút mà qua được ngã tư LTT-QT bác mất 1. Mời các off trong thớt này ai có nhã hứng làm chứng ta làm bữa giao lưu :)
e ở văn khê....đi làm ở hapulico suốt 2 năm nay...cả ô tô lẫn xe máy....nếu đi xe máy thì rất ít khi e đi quá 30p....cụ nói đúng...nó k tắc đến vậy...còn đi ô tô e đi trục nguyễn trãi...cũng k đến 30p

cuongdiv

Xe container
E thấy chỗ đất ruộng của Vin Tây Mỗ Đại Mỗ quây tôn rồi, chắc ra Tết triển khai ạ, có cụ nào có thông tin ko ạ