Trung tâm R&D của Samsung chuyển lên Tây Hồ

iphonex

Xe tải
Nhà táo bón và giao thông cũng táo bón. Samsung đầy tiền, cứ chỗ nào ngon là chọn thôi.
Đúng rồi cụ. Về cơ bản rõ ràng khu THT đẹp hơn The Mannor, giá THT cũng cao hơn nhiều mà, nhưng Samsung thì thiếu gì tiền.
Chỗ anh Hội cũng phải giành vài tòa cho TP Hà Nội làm trụ sở cho 1 số sở phòng ban, mà tiếp tục ì ạch có khi HN cũng dọn đi luôn

lanhpham

Xe điện
Thì đúng là nhà cụ Hội làm chất lượng rất tốt nhưng làm câu dầm 10 năm thế này thì ko ổn tẹo nào
cũng nên cho cụ ấy 1 bài học ai đời om miếng đất 10 năm trời,miếng đất rõ đẹp.trước e định làm căn chung cư ở đây,mãi ko thấy làm nên e lướt

iphonex

Xe tải
cũng nên cho cụ ấy 1 bài học ai đời om miếng đất 10 năm trời,miếng đất rõ đẹp.trước e định làm căn chung cư ở đây,mãi ko thấy làm nên e lướt
Thôi mua chung cư chỗ khác, 5 năm sau quay lại mua chung cư của cụ Hội cho mới :))

LosBlancos90

Xe buýt
Đúng rồi cụ. Về cơ bản rõ ràng khu THT đẹp hơn The Mannor, giá THT cũng cao hơn nhiều mà, nhưng Samsung thì thiếu gì tiền.
Chỗ anh Hội cũng phải giành vài tòa cho TP Hà Nội làm trụ sở cho 1 số sở phòng ban, mà tiếp tục ì ạch có khi HN cũng dọn đi luôn
Bên The Manor giá cũng không thấp hơn trên THT mấy đâu cụ ạ. Em nhớ ở the Manor mở bán cũng tầm 200tr/m2 shophouse. So với shophouse Embassy Garden mặt đường 60m nối PVĐ-VCC lúc mở bán thì cũng ngang nhau.

iphonex

Xe tải
Bên The Manor giá cũng không thấp hơn trên THT mấy đâu cụ ạ. Em nhớ ở the Manor mở bán cũng tầm 200tr/m2 shophouse. So với shophouse Embassy Garden mặt đường 60m nối PVĐ-VCC lúc mở bán thì cũng ngang nhau.
Bên THT giá 300tr chứ cụ, sao bằng nhau được

LosBlancos90

Xe buýt
Bên THT giá 300tr chứ cụ, sao bằng nhau được
Bây giờ mới lên thôi cụ ơi. Em nói là nói lúc mở bán í. Chứ trên THT, sắp thông đường NVH, đường nối PVĐ-VCC thì đang lên cao rồi. Dưới The Manor Central Park nếu thông được đường Nguyễn Xiển - Xa La thì chắc cũng sẽ tăng lên 1 chút. Dù sao trên THT, quy hoạch đô thị với hạ tầng giao thông vẫn ổn hơn.

iphonex

Xe tải
:D:D:D vậy là a hội mất 1 khách tiềm năng
Ko mất ạ, nếu anh ấy xây lên ngon nghẻ em sẽ bán nhà đang ở sang mua khu của anh ấy, nói gì thì nói em vẫn thấy Bitexco đẳng cấp nhất trong các nhà phát triển bds ở VN, nó không chỉ xây tốt mà thẩm mỹ rất ổn. Em thấy tiếc cái khu này quá. Cơ bản nó cũng phù hợp với phạm vi di chuyển của em. Đợi mãi ko được em đã mua chung cư chỗ khác ở rồi, khi nào a Hội xây xong em lại đoàn tụ The Mannor của anh ấy :)) (trước e cũng ở the Mannor Mỹ đình 4 năm)

lanhpham

Xe điện
Ko mất ạ, nếu anh ấy xây lên ngon nghẻ em sẽ bán nhà đang ở sang mua khu của anh ấy, nói gì thì nói em vẫn thấy Bitexco đẳng cấp nhất trong các nhà phát triển bds ở VN, nó không chỉ xây tốt mà thẩm mỹ rất ổn. Em thấy tiếc cái khu này quá. Cơ bản nó cũng phù hợp với phạm vi di chuyển của em. Đợi mãi ko được em đã mua chung cư chỗ khác ở rồi, khi nào a Hội xây xong em lại đoàn tụ The Mannor của anh ấy :)) (trước e cũng ở the Mannor Mỹ đình 4 năm)
chung cư nó mà là thì vew cực thoáng luôn,nọ 2 vk,ck e qua hỏi thấy bảo gần 50 triêu/m

MAVI

Xe tăng
Cá nhân em trước cũng rất kỳ vọng và tin tưởng vào anh Hội, nhưng cái dự án ở Nguyễn Xiển mất điểm quá. Chưa kể sự ảo tưởng về 36 phố phường kiểu mới của anh ấy cũng làm em đã chốt qua bên khác.

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
- Em nhìn qui hoạch và đi thực tế thì thấy The Manor còn đẹp hơn cả THT. Hiện giá lk, bt của The Manor thì same same nhau.
- Samsung k thiếu tiền thấy tiến độ a Hội làm chậm thế nó té sang THT cũng phải.
- A Hội buộc phải trả lại đất cho Tp nên k có chuyện Tp chạy đi đâu đâu cụ, chỉ có lấy thêm chỗ khác thì lấy thôi.

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em trước cũng rất kỳ vọng và tin tưởng vào anh Hội, nhưng cái dự án ở Nguyễn Xiển mất điểm quá. Chưa kể sự ảo tưởng về 36 phố phường kiểu mới của anh ấy cũng làm em đã chốt qua bên khác.
Thiết kế 36 phố phường mới là đỉnh cao đấy cụ êi. THT thiết kế theo hướng thiên về ở nhiều hơn (rất ít shophouse, các khu lk, bt toàn khu đóng), về lâu về dài thì THT sẽ k so bì được với The Manor về giá trị thương mại. Chỉ chê a Hội là chê cái tiến độ thôi.

lanhpham

Xe điện
Thiết kế 36 phố phường mới là đỉnh cao đấy cụ êi. THT thiết kế theo hướng thiên về ở nhiều hơn (rất ít shophouse, các khu lk, bt toàn khu đóng), về lâu về dài thì THT sẽ k so bì được với The Manor về giá trị thương mại. Chỉ chê a Hội là chê cái tiến độ thôi.
nếu a hội mà làm tiến độ ngon ngẻ,chắc chắn sẽ hơn khu THT,sau này THT,mấy a nhà nước chuyển về,e sợ cũng tắc kinh khủng,cộng với dự an STARLAKE,e thấy bảo mấy trục tòa chung cư

iphonex

Xe tải
Bitexco thì thường đầu tư rất kỹ cho phần thiết kế, nên em cũng rất thích, chờ mãi mà con em lớn rồi nên phải mua và ở luôn. Chán cho cái tiến độ của anh ấy quá. Em thấy tiếc cho cái dự án quá đẹp. Thôi, giờ em cũng yên ổn ở chỗ mới rồi, 5 năm nữa anh ấy hãy ra hàng để em đổi nhà mới ở cho sướng :))

LosBlancos90

Xe buýt
nếu a hội mà làm tiến độ ngon ngẻ,chắc chắn sẽ hơn khu THT,sau này THT,mấy a nhà nước chuyển về,e sợ cũng tắc kinh khủng,cộng với dự an STARLAKE,e thấy bảo mấy trục tòa chung cư
Vấn đề là ở chữ "Nếu" đó cụ. Muốn làm tiến độ ngon nghẻ, dự án lên được đúng như quy hoạch thì sẽ cần thời gian và nguồn tài chính rất lớn.
- 2 năm trước, e đã phân vân giữa THT và Bitexco. Thực tế 2 năm trước nếu đầu tư vào Starlake thì bây giờ sẽ hái quả ngọt do hạ tầng được triển khai đúng tiến độ, các dự án chung cư xung quanh được xây dựng, trụ sở cơ quan chuyển về (VNPT-Vinaphone, tòa full kính đằng sau 6th Element) kéo theo các tiện ích phục vụ cộng đồng. Tương lai THT sẽ tiếp tục tăng khi trụ sở văn phòng, dự án thương mại tiếp tục được xây dựng (Samsung, CJ, E-Mart) và tuyến metro số 2 (Nam Thăng Long-Trần Hưng Đạo) chạy vào trung tâm được khởi công.
- Nếu đầu tư vào The manor central park thì chưa chắc có được mức lãi đó do tiến độ triển khai chậm quá, liền kề, biệt thự shophouse xây xong hết rồi mà chưa bàn giao (em không hiểu tại sao chưa bàn giao nữa ???). Quanh đó còn dự án Tây nam kim giang, khu đại kim đối diện. Toàn khu mà lên được thì sẽ làm sáng cả 1 khu vực đường Nguyễn Xiển.
- Cụ Lexus1977 có ý đúng là shophouse ở THT ít, liền kề biêt thự chỉ để ở, không kinh doanh được (có chăng là để cho người nước ngoài thuê). Giai đoạn 2 sẽ nhiều hơn dọc theo NVH kéo dài, đối diện hồ điều hòa. Cả 2 dự án đều có vị trí đẹp cả, tranh luận ở đâu đẹp hơn thì không có ý nghĩa, và không để làm gì cả

LosBlancos90

Xe buýt
Câu hỏi là về lâu về dài là bao lâu đó cụ. Về phía nhà đầu tư thì cuộc đời có bao nhiêu cái 10 năm.

Chỉnh sửa cuối: