[Funland] Trưởng CLC Thanh Xuân

biển xanh06

Xe điện

pain

Xe ba gác
Em chả biết nói gì nhưng quan điểm của em là tùy sức con.
Vụ này cụ thớt phải rắn. Không phải vì cái Tôi mà vì tâm, sinh lý của f1. Đưa nó vào môi trường quá sức sẽ làm nó nản, tự ti và.... nói thật nếu là đứa nhạy cảm sẽ dẫn tới trầm cảm.

sinichit52

Xe container
Ngày F1 bắt đầu đi học, VC em cãi nhau suốt về vấn đề học của F1. Em thì chủ ý ko ép con, sức nó đến đâu hay đến đó. Gấu em chấp nhận thỏa hiệp hết C1, C2 phải học chuyên để chuẩn bị kiến thức tử tế (và em cũng chấp nhận). Giờ là lúc F1 chuẩn bị vào C2, Gấu em kiên quyết bắt thi trường chuyên CLC Thanh Xuân hoặc Lê Lợi (HĐ). Khổ cái, F1 nhà em bị 1 con 7 toán lớp 2 nên ko đủ đk nộp hs thi. Gấu em đổ tại Em, thế là lại hờn giận nhau.
Em nghe giang hồ đồn là có "cửa hậu" vào đc trường này.
Thôi thì việc gì khó thì mang lên Ô tô phăn, em cứ post lên đây hy vọng các Cụ nhà mình quan hệ rộng, biết đâu biết mà chỉ giúp em đc 1 cửa.
Em xin đa tạ!
Nếu F1 không đủ dk thỉ bỏ qua đi cụ. Bây giờ gấu cụ muốn cháu học CLC là để cấp 3 thi chuyên phải không ạ. Nếu vậy thì không lo đâu, cho dù F1 cụ hoc ở trường đỉnh của đỉnh cũng phải đi học thêm thôi. Bởi vậy cụ cho cháu đi luyện lò vẫn hơn.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Trường lê lợi hà đông cấp 2, ngày xưa bọn e chuyên toán cấp 1 chuyển thẳng sang. Học cũng vui. Thấy bảo hiệu trưởng bây h là ông Quốc Anh dạy văn. Hồi xưa bọn e học mới là giáo viên trẻ mới về. Các cô ngày xưa đều nghỉ hưu tuổi 70 rồi. Ôi hơn 20 năm rồi.
Cứ chọn trường gần nhà mà học. Em và vợ cả đời học chuyên đây. Từ cấp 1 lên hết cấp 3, nhưng bọn trẻ nhà e thì em chọn trường gần nhà là tiêu chí.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Ngày F1 bắt đầu đi học, VC em cãi nhau suốt về vấn đề học của F1. Em thì chủ ý ko ép con, sức nó đến đâu hay đến đó. Gấu em chấp nhận thỏa hiệp hết C1, C2 phải học chuyên để chuẩn bị kiến thức tử tế (và em cũng chấp nhận). Giờ là lúc F1 chuẩn bị vào C2, Gấu em kiên quyết bắt thi trường chuyên CLC Thanh Xuân hoặc Lê Lợi (HĐ). Khổ cái, F1 nhà em bị 1 con 7 toán lớp 2 nên ko đủ đk nộp hs thi. Gấu em đổ tại Em, thế là lại hờn giận nhau.
Thôi thì việc gì khó thì mang lên Ô tô phăn, em cứ post lên đây hy vọng các Cụ nhà mình quan hệ rộng, biết đâu biết mà chỉ giúp em đc 1 cửa.
Em xin đa tạ!
Trường CLC là viết tắt của chữ gì đấy cụ ? Sao em chưa nghe trường này nhỉ !

mr teppi

Xe buýt
CLC Thanh Xuân, Cầu Giấy, Ams mà giờ cụ mới biết 7 toán lớp 2 không qua sơ tuyển thì gấu nhà cụ ít sát sao quá. Và chắc con cũng chưa luyện nâng cao??? Điều này giờ quá khó, kể cả điểm 7 kia có lên 9. Để vào mấy trường đó thì con học chắc chắn và nâng cao từ lớp 3. Và hệ Cam của 6 trường tại Hà Nội thì cụ cho con học tiếng Anh từ rất sớm. Bắt đầu lại thôi cụ! Đặt mục tiêu cho THPT vậy!

AnhTiếnMobile

Xe điện
Đọc kỹ lại thì em thấy f1 sẽ khổ vì có mẹ là bỉm sữa và háo danh. Em xin lỗi vì em thấy thế, nếu không phải xin cụ thớt đại xá.
Cụ Pain dạy thì chuẩn rồi
Với bọn trẻ tiêu chí ưu tiên đầu tiên của nhà em là gần nhà và tiện đường đưa đón còn bọn trẻ hãy để chúng tự bơi sao cho vừa sức , cha mẹ vẫn phải luôn sát sao không để chúng tự do quá trớn

quangsot

Racing Boy
Với bọn trẻ tiêu chí ưu tiên đầu tiên của nhà em là gần nhà và tiện đường đưa đón còn bọn trẻ hãy để chúng tự bơi sao cho vừa sức , cha mẹ vẫn phải luôn sát sao không để chúng tự do quá trớn
Cụ lại nghe lời cái ông có con học trường quốc tế làm gì.

pandahn

Xe điện
Cấp I không cày thì cũng khó mà thi vào. Cãi nhau chả giải quyết giề. Chứ làm gì có chuyện cấp I thả cửa rồi cứ thế vào trường tốt cấp 2.

Cậu cả nhà em vừa thi trượt cấp 2 FPT, em chỉ bảo: không sao đâu con, miễn con học thấy vui là được. Cơ bản, sức học của ông nhõi vẫn tốt, và không bị áp lực.

pain

Xe ba gác
F1 em từ bé học trường làng vì em ở Khu đô thị, cấp 2 vì chuyển nhà nên xin cho con học Nam Trung Yên. Mấy hôm nữa nó thi Cấp 3, em khuyến khích Yên hòa vì mất có 5 phút đạp xe và NV 2 là Quang Trung thì 10p đạp xe.
Con em thì em hiểu, giỏi gì thì chưa thấy nhưng lười và chém gió thì y hệt thằng bố do vậy cứ đúng sức mà chiến. Gấu gầm thì kệ, nút bông vào tai.

Happykiss

Xe buýt
Em xin đa tạ!
Quan điểm của em là thế này cụ ạ (rất nhiều đứa bạn em giận em vì em nói rằng quan điểm này đúng với nhà các bạn em): bố mẹ yêu con và muốn mọi thứ tốt nhất cho con. Nhưng thực tế vẫn là tốt cho bố mẹ mà thôi. Bố mẹ nghĩ, bố mẹ tin, bố mẹ muốn... nhưng đều là giải tỏa những điều mà bố mẹ còn thiếu, bố mẹ chưa làm được trước đây khi bố mẹ bằng tuổi con.

Sự ích lỷ, sự khát khao, tình yêu thuơng, những sự so sánh... nó quyện vào nhau và áp dụng lên con chúng ta.

Rất tiếc đó là sự thật mà ít người công nhận.

Becho

Xe tải
Em xin đa tạ!
Có chút chia sẻ cùng cụ,
Mình cũng như cụ mấy năm trước, đào bới gia phả, quen biết... cuối cùng cũng cho f1 vào được THCS Lê Lợi, sau mấy năm học mình nhận thấy việc này là một sai lầm:
+ có thể nói chất lượng giáo viên ở đây quá tệ, ( tất nhiên không phải tất cả) cả về chuyên môn lẫn đạo đức, những môn học chính chỉ có vài giáo viên có chuyên môn tốt và có trách nhiện, số còn lại luôn tìm cách bắt các con học thêm để thu tiền.
+ Khi vào lớp 6 f1 nhà mình may mắn có cô chủ nhiệm khá có trách nhiệm cháu thi vào được vào đội tuyển toán, thi quận được giải nhì, tuy nhiên lên lớp 7 thì thôi rồi, hầu như ở trường chẳng dạy gì, giáo viên môn chính chỉ gạ học thêm còn trên lớp toàn chơi. Mình buộc phải cho con đi học thêm ở ngoài, vất vả lắm cụ ạ, có hôm phải bỏ việc để đưa con đi học. F1 mình khá chăm và tự giác nên cháu vẫn trụ được.
+ Khi lên lớp 8, học kỳ 2 nghỉ mấy tháng do dịch, tưởng vào học sẽ được dạy bù nhưng thật thất vọng, con đến trường chỉ toàn chơi, cháu chán nãn, đành phải mang bài tập khác đi làm cho đỡ phí thời gian.
Từ năm rồi họ chuyển sang chất lượng cao, thông báo thu tiền nến cháu nào không chịu thì đề nghị chuyển trường, tuy nhiên phụ huynh phản ứng dữ quá nên họ chỉ thu được khối 6,
Cuối cùng em đành chấp nhận cho con đến trường 1 buổi, 1 buổi học bên ngoài để bảo đảm có đủ kiến thức, mệt mỏi lắm cụ ạ
Những gì em viết đều đúng hiện trạng của trường, cụ nên tìm hiểu kỹ trước khi quyết định xin cho con vào học . Còn xin vào cũng hơi khó, nhưng không phải là không xin được đâu ạ.

QuangSunlight

Xe điện
1 + 1 bằng mấy ?
Bằng 2 ạ .
Cậu về đi , khi nào có việc tôi sẽ gọi.

1 + 1 bằng mấy .
Dạ , sếp muốn bằng bao nhiêu ạ ?
Tốt , cậu đến làm trợ lý cho tôi .