[Funland] Trưởng CLC Thanh Xuân

Xe_loi

Xe tăng
Ngày F1 bắt đầu đi học, VC em cãi nhau suốt về vấn đề học của F1. Em thì chủ ý ko ép con, sức nó đến đâu hay đến đó. Gấu em chấp nhận thỏa hiệp hết C1, C2 phải học chuyên để chuẩn bị kiến thức tử tế (và em cũng chấp nhận). Giờ là lúc F1 chuẩn bị vào C2, Gấu em kiên quyết bắt thi trường chuyên CLC Thanh Xuân hoặc Lê Lợi (HĐ). Khổ cái, F1 nhà em bị 1 con 7 toán lớp 2 nên ko đủ đk nộp hs thi. Gấu em đổ tại Em, thế là lại hờn giận nhau.
Em nghe giang hồ đồn là có "cửa hậu" vào đc trường này.
Thôi thì việc gì khó thì mang lên Ô tô phăn, em cứ post lên đây hy vọng các Cụ nhà mình quan hệ rộng, biết đâu biết mà chỉ giúp em đc 1 cửa.
Em xin đa tạ!
Em ủn giup lên để cccm tư vấn. Chứ suy nghĩ e thì lại ngược lại nhà cụ

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em nợ rượu vì hết cô ta rồi.
Em tiếp tục ngồi hóng các Cụ

Good_Father

Xe đạp
Con em đang học c1 ở gần trường này nên cũng có để ý tìm hiểu. Năm nay tiêu chuẩn nộp hồ sơ đầu vào thấp hơn năm trước. Ko biết sang năm có thấp hơn nữa không. Học phí thì tăng theo lộ trình từng năm.

Teen

Xe điện
Ngày F1 bắt đầu đi học, VC em cãi nhau suốt về vấn đề học của F1. Em thì chủ ý ko ép con, sức nó đến đâu hay đến đó. Gấu em chấp nhận thỏa hiệp hết C1, C2 phải học chuyên để chuẩn bị kiến thức tử tế (và em cũng chấp nhận). Giờ là lúc F1 chuẩn bị vào C2, Gấu em kiên quyết bắt thi trường chuyên CLC Thanh Xuân hoặc Lê Lợi (HĐ). Khổ cái, F1 nhà em bị 1 con 7 toán lớp 2 nên ko đủ đk nộp hs thi. Gấu em đổ tại Em, thế là lại hờn giận nhau.
Thôi thì việc gì khó thì mang lên Ô tô phăn, em cứ post lên đây hy vọng các Cụ nhà mình quan hệ rộng, biết đâu biết mà chỉ giúp em đc 1 cửa.
Em xin đa tạ!
Mới C1-C2 đã ko đì được Gấu. Rồi C3-ĐH-Du học, yêu bạn trai/ yêu bạn gái...vđ của cụ, cụ phải cố mà giải quyết. Cái cửa vào trường tuy to mà lại rất nhỏ :))

accord1992

Xe tăng
Em xin đa tạ!
Thôi cụ, thấy có lỗi với gấu thì cứ cái cửa chính của gấu mà táng nhiệt tình....
Còn trẻ con kệ nó.

comcoi

Xe buýt
Còn tồn tại ý nghĩ như cụ và gầu cụ thì tình trạng chạy trường, chạy điểm còn dài.
Rồi khi không được lại nháo lên chửi bộ Dục này nọ.

• Vodka
Reactions: BKG

VietCK

Xe tăng
À, ra là Ngôi Sao Hà Nội ạ. Cảm ơn Cụ
Không phải cụ ơi, đây là trường Chất lượng cao THCS Thanh xuân, nằm trong khu Imperia Ng Huy tưởng í cụ.
Mỗi quận có 1 trường công CLC dạy song bằng như vậy, trường này thuộc quận Thanh xuân

xuantien_mobis

Xe lăn
Không phải cụ ơi, đây là trường Chất lượng cao THCS Thanh xuân, nằm trong khu Imperia Ng Huy tưởng í cụ.
Mỗi quận có 1 trường công CLC dạy song bằng như vậy, trường này thuộc quận Thanh xuân
Vâng cảm ơn Cụ, Em cũng đang "rong" F1 thứ 2 nhà Em để cháu thi trường kiểu này

meomeo128

Xe tải
Cụ ạ, hơn thua ở con mình. Giỏi ở xứ dốt còn hơn ngàn lần. Ko đua đc bn cao thủ con mình đuối là chán lắm
Năm trc con e thi vào Trưng Vương điểm vừa đủ nên bg ngấm đòn rồi. Sức đến đâu học đến đấy.
Trẻ con là phải có tuổi thơ. F2 nhà e nhất định phải như thế. Chống chỉ định chạy chọt. Ở quê có chạy đâu mà các cháu nên ng hết

Chỉnh sửa cuối:

ThanhLong69

Xe tăng
Nhiều cụ nói lạc đề quá
Gấu cụ chủ là GV thì biết rõ trường nào thế nào rồi, gia đình đánh giá F1 cụ chủ đủ sức mới tính cho học, vướng chỉ ở chỗ theo tiêu chuẩn đầu vào có chỗ chưa đủ ( do không để ý từ mấy năm trước) thôi. Có cụ nào biết đường thì nói không thì thôi chứ em nghĩ cụ chủ đủ khôn để không cần nghe những lời dạy bảo kiểu như vào đó làm gì, nên họ chỗ nọ chỗ kia v,v...
Nếu không đủ mạnh thì
Để giải quyết cái việc này chắc cụ hỏi bà con anh em bạn bè các mối quan hệ xem ai biết giáo viên nào của Trường mới có manh mối.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Nhiều cụ nói lạc đề quá
Gấu cụ chủ là GV thì biết rõ trường nào thế nào rồi, gia đình đánh giá F1 cụ chủ đủ sức mới tính cho học, vướng chỉ ở chỗ theo tiêu chuẩn đầu vào có chỗ chưa đủ ( do không để ý từ mấy năm trước) thôi. Có cụ nào biết đường thì nói không thì thôi chứ em nghĩ cụ chủ đủ khôn để không cần nghe những lời dạy bảo kiểu như vào đó làm gì, nên họ chỗ nọ chỗ kia v,v...
Nếu không đủ mạnh thì
Để giải quyết cái việc này chắc cụ hỏi bà con anh em bạn bè các mối quan hệ xem ai biết giáo viên nào của Trường mới có manh mối.
Em cảm ơn Cụ đã thấu hiểu!
Mai rượu về em mời Cụ nhá

Becho

Xe tải
Hôm nay con trai đi học về thấy vẻ mặt buồn buồn, tổng kết năm học của trường THCS Lê Lợi, Hà Đông, cháu được loại giỏi trung bình 8,9. Toán được giải khuyến khích. Mình hỏi sao vậy con? Nó mếu máo, các bạn học thêm co cho biết đề trước nên nó làm không bằng các bạn. Có bạn học làng nhàng thi toàn hỏi bài hoặc quay cóp, không hiểu sao điểm tổng khết 9,6.
Nghĩ mà buồn các cụ ạ, con trẻ đã biết gì đâu, trường học cũng tệ như ngoài xã hội, tương lai sẽ thế nào đây?
Phải chăng mọi chuẩn mực giáo dục không còn chút nào? Giáo viên xuống cấp đã đành, một số phụ huynh cũng quen cái thói háo danh làm khổ con trẻ, làm giáo viên đã tệ còn tệ thêm.
Mình chỉ còn biết nhẹ nhàng động viên cháu, cũng may, trẻ con nó nhanh quên, nó lại vui vẻ!

Matxech

Xe container
Hôm nay con trai đi học về thấy vẻ mặt buồn buồn, tổng kết năm học của trường THCS Lê Lợi, Hà Đông, cháu được loại giỏi trung bình 8,9. Toán được giải khuyến khích. Mình hỏi sao vậy con? Nó mếu máo, các bạn học thêm co cho biết đề trước nên nó làm không bằng các bạn. Có bạn học làng nhàng thi toàn hỏi bài hoặc quay cóp, không hiểu sao điểm tổng khết 9,6.
Nghĩ mà buồn các cụ ạ, con trẻ đã biết gì đâu, trường học cũng tệ như ngoài xã hội, tương lai sẽ thế nào đây?
Phải chăng mọi chuẩn mực giáo dục không còn chút nào? Giáo viên xuống cấp đã đành, một số phụ huynh cũng quen cái thói háo danh làm khổ con trẻ, làm giáo viên đã tệ còn tệ thêm.
Mình chỉ còn biết nhẹ nhàng động viên cháu, cũng may, trẻ con nó nhanh quên, nó lại vui vẻ!
Cụ bảo với cháu cô ko thể ôm ấp bạn ý cả đời được
Sau này bạn ý sẽ khổ vì ko nhận biết được thực lực của mình
Nhièu khi f1 nhà e kể chuỵeen cô phát đ cho bạn nó kia
E bảo kệ cô đ của con là thực lực sức của con
Cấp 1-2 bọn nhà e được học ít chơi nhiều nên luôn vui vẻ

Becho

Xe tải
Mình không có áp lực gì về việc học của con, cháu toàn quyền được chọn học hay không học môn gì, cũng đòi hỏi kết quả phải cao, môn duy nhất mình yêu cầu là tập đàn, mỗi ngày 30 ph.
Cách giáo dục đang huỷ hoại tuổi thơ và mơ ước của trẻ.

atkvn

Xe tải
Con e đang học đây cụ. Học phí sẽ tăng theo lộ trình, e thấy khá cao vì cơ sở vật chất nhà nước đầu tư. Học cơ bản nặng, thành tích.
Cụ ơi học phí trường này có gồm tiếng Anh liên kết ko ạ, và tổng các khoản trung bình mỗi tháng là bao nhiêu vậy cụ (học phí, bán trú, ăn trưa, đóng góp khác)?!

mr teppi

Xe buýt
Em đang nhắm cho đứa lớn trường này, nghe các cụ thẩm mà em rét! Mấy ngày nữa thi, thôi... Đâm lao đành theo lao.

biển xanh06

Xe điện
Cụ ơi học phí trường này có gồm tiếng Anh liên kết ko ạ, và tổng các khoản trung bình mỗi tháng là bao nhiêu vậy cụ (học phí, bán trú, ăn trưa, đóng góp khác)?!
Nếu hệ thường ko phải hệ Cam thì tổng 3 tr/ tháng cho học phí, ăn, bán trú. Mỗi năm tăng 1 ít

biển xanh06

Xe điện
Em đang nhắm cho đứa lớn trường này, nghe các cụ thẩm mà em rét! Mấy ngày nữa thi, thôi... Đâm lao đành theo lao.
Cơ sở vật chất ổn cụ ơi, phòng bán trú, bếp nấu ăn, phòng thể chất đều rất sạch đẹp, học hơi căng

atkvn

Xe tải
Nếu hệ thường ko phải hệ Cam thì tổng 3 tr/ tháng cho học phí, ăn, bán trú. Mỗi năm tăng 1 ít
Vậy à cụ, em tưởng trần học phí tận 5,5tr/tháng lận, tổng chi phí phải tầm 8-9tr cơ! Chất lượng dạy và học đến nay đã tiệm cận CLC chưa cụ hỷ?!!